[Funland] Khởi tố nhóm phóng viên dàn cảnh 'chạy' trường rồi tống tiền hiệu trưởng

k4mjkaze2

Xe buýt
con mụ hiệu trưởng này thì xứng đáng bị hành 10 lần nếu được
Thái độ thì rất bố láo, nhà giáo kiểu gì mà ăn nói cực kì chảnh chọe kiêu căng.
Phụ huynh nào muốn cho con vào học cứ 5 10 củ mà nộp
Phường em chỉ mong đuổi luôn mụ đó đi

linhmr3

Xe tải
Như này lại khổ cho các gia đình muốn xin trái tuyến cho con. Qua nhiều cầu, khó khăn hơn, dẫn đến giá lại bị đẩy lên cao (em chỉ nói những nhà muốn xin trái tuyến nhé)

FUN PLUS

Xe buýt
Cơ chế của xã hội giờ nó thế. Đừng cụ nào vỗ ngực mình luôn trong sạch. Tuy nhiên, em ủng hộ bắt hết mẹ cái bọn báo chí chơi bẩn kiểu này. Ăn một lần rồi thôi, có phải là êm, vui vẻ cả ko. Đằng này lật lọng, gọi hội đến ăn hôi tiếp là ko chấp nhận được. Khen cho chị hiệu trưởng! Chị mà ko báo công an thì đừng mơ chúng nó chỉ ăn chị 2 lần, rồi còn vô số lần nữa.
Con bé cầm đầu, sinh năm 1991, ko thuộc dạng vừa.
Cụ nào làm báo chắc cũng ko lạ gì con này. Cũng nổi tiếng luôn vì suốt ngày bị bóc phốt toàn ăn quỵt lừa đảo. Làm tiền cả doanh nghiệp. Chuyên gia ăn bẩn cả tiền quỹ lớp của con. Mà cái thẻ này đã hết hạn.

202

Xe container
Nếu nói "sinh nghề tử nghiệp" thì oan cho các anh chị phóng viên chân chính quá :D
Cái này chả khác bắt bạc, bọn em đang chơi thì có 1 nhóm gần chục người đi vào, nói lên tầng thượng nhờ để bắt đám đang thi đấu nhà bên cạnh, bảo bọn em cứ chơi đê ko sao đâu, bọn em tin ngay và chơi được 30 phút nữa thì bị một nhóm khác xông vào tóm :))
Thế là ko khôn

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Thời này làm gì có phóng viên nữa, bọn này hại những người sau rồi. Sau này khó càng khó.

HANOICity

Xe điện
Mèo mả với gà đồng thôi, thế còn vụ nhận hối lộ không nói đến à? Hay đã là thầy rồi thì luôn là thầy? Thật đáng kính

Patriots

Xe lăn
Theo các cụ thì bọn pv này có oan không?

darthvader

Xe điện
Theo các cụ thì bọn pv này có oan không?
Sống theo Hiến pháp và pháp luật ... nên đương nhiên là sai.

Hiệu trưởng nếu không ăn tiền thì đã không sợ bị đưa tin lên báo, dẫn đến không bị tống tiền.
Nhà báo nếu không ăn tiền thì khi có chứng cứ đã đưa tin lên báo hoặc nộp cho cơ quan công quyền.
Phụ huynh nếu không bỏ tiền chạy cho con học trái tuyến thì cô HT đã không có cơ hội đòi tiền.

Nói chung là giống chuyện chúng ta đi sai luật, bị giao thông bắt, cưa đôi, và về chửi giao thông ăn tiền như thể oan ức lắm luôn.

:D

winnghiepdu

Xe điện
Sau vụ này có khi lại chỉ nhận của người quen, các cụ cố gắng tìm cò quen nhé, Theo em được biết giá 20 triệu là rẻ vì có những trường ngon từ lâu nó đã 2000 đô rồi.

Sad_man

Xe tải

Hiệu trưởng nếu không ăn tiền thì đã không sợ bị đưa tin lên báo, dẫn đến không bị tống tiền.
Nhà báo nếu không ăn tiền thì khi có chứng cứ đã đưa tin lên báo hoặc nộp cho cơ quan công quyền.
Phụ huynh nếu không bỏ tiền chạy cho con học trái tuyến thì cô HT đã không có cơ hội đòi tiền.

Nói chung là giống chuyện chúng ta đi sai luật, bị giao thông bắt, cưa đôi, và về chửi giao thông ăn tiền như thể oan ức lắm luôn.

Ok là nhà báo ăn tiền, nó cũng là cái vòng luẩn quẩn của cơ chế. Nhưng cái mạt hạng ở đây là nó ăn rồi nó lại gọi đồng đội đến ăn ké tiếp, mà kiểu này thì chắc chắn ko có chuyện ăn ké 1 lần là xong. Vậy nên tan trường là ko oan

Phongtran570

Xe tải
Cơ chế của xã hội giờ nó thế. Đừng cụ nào vỗ ngực mình luôn trong sạch. Tuy nhiên, em ủng hộ bắt hết mẹ cái bọn báo chí chơi bẩn kiểu này. Ăn một lần rồi thôi, có phải là êm, vui vẻ cả ko. Đằng này lật lọng, gọi hội đến ăn hôi tiếp là ko chấp nhận được. Khen cho chị hiệu trưởng! Chị mà ko báo công an thì đừng mơ chúng nó chỉ ăn chị 2 lần, rồi còn vô số lần nữa.
Con bé cầm đầu, sinh năm 1991, ko thuộc dạng vừa.
Quân thằng Son mà đen như c ưt

Patriots

Xe lăn

Đúng như thế, năm ngoái cháu hướng dẫn cho một cụ đúng thủ tục chẳng mất đồng nào, có đứa cháu thì vào CVA thiếu điểm cũng chẳng xin được, dù cũng tìm hiểu thủ tục rất kỹ, không thiếu thứ gì, có nhiều nơi đúng đủ thủ tục cũng chịu, vì thi không đủ

victory_1980

Xe điện
Ăn dày quá nên mắc nghẹn.
Chuyện này trường nào cũng có; bà Hiệu trưởng này cũng bị tạch văn đoành.
Bà này chắc xót tiền, nên báo CA. Nhưng thế nào, lại mất thêm với CA mớ nữa.

darthvader

Xe điện
Ok là nhà báo ăn tiền, nó cũng là cái vòng luẩn quẩn của cơ chế. Nhưng cái mạt hạng ở đây là nó ăn rồi nó lại gọi đồng đội đến ăn ké tiếp, mà kiểu này thì chắc chắn ko có chuyện ăn ké 1 lần là xong. Vậy nên tan trường là ko oan
Em vẫn ủng hộ xử lý hội báo đi kiếm thóc này , thay vì giúp XH đưa những người làm sai ra ánh sáng thì đi ra giá kiếm ăn.. tất nhiên đánh đấm kiếm thóc thì cũng toàn nơi có vi phạm với kiếm được...

FUN PLUS

Xe buýt
Ăn dày quá nên mắc nghẹn.
Chuyện này trường nào cũng có; bà Hiệu trưởng này cũng bị tạch văn đoành.
Bà này chắc xót tiền, nên báo CA. Nhưng thế nào, lại mất thêm với CA mớ nữa.
Chắc 1 điều là cụ chỉ đoán mò. Cụ chưa đi xin học trái tuyến cho con. Giá 20tr cho 2 đứa là rẻ nhất rồi trừ khi cụ là sếp trên. Còn nếu ko muốn mất tiền mời cụ cho con học đúng tuyến. Báo xxx là việc tất yếu khi bị cò quay. Nếu ko sẽ có lần 3 , 4... Việc này đã có sự phối hợp cả xxx cùng làm để bắt đối tượng. Còn con nhà báo này là dởm cụ ạ. Chuyên đi gài doanh nghiệp và sơ hở của người khác để làm tiền.

victory_1980

Xe điện
Chắc 1 điều là cụ chỉ đoán mò. Cụ chưa đi xin học trái tuyến cho con. Giá 20tr cho 2 đứa là rẻ nhất rồi trừ khi cụ là sếp trên. Còn nếu ko muốn mất tiền mời cụ cho con học đúng tuyến. Báo xxx là việc tất yếu khi bị cò quay. Nếu ko sẽ có lần 3 , 4... Việc này đã có sự phối hợp cả xxx cùng làm để bắt đối tượng. Còn con nhà báo này là dởm cụ ạ. Chuyên đi gài doanh nghiệp và sơ hở của người khác để làm tiền.
Tôi bảo là bọn nhà báo ăn dày quá, ăn được 01 quả rồi, lại vòi thêm, nên bị báo CA chộp, mất hết tất cả.
Còn 20tr đương nhiên là giá phải chăng rồi.

nguyentoan.uct

Xe điện