[Funland] Khởi tố bắt tạm giam tài xế đòi kiểm tra giấy tờ csgt khi bị thổi nồng độ cồn

newboyy

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không làm gì sai thì ai gài được cụ. Dân mình toàn khôn lỏi, thấy người khác vi phạm (nồng độ cồn, vượt đèn đỏ, lấn làn...) thì ngoạc mồm ra chửi luật pháp không nghiêm nên dân không chấp hành, trong khi chính bản thân mình cũng vi phạm như lẽ tự nhiên và khi vi phạm rồi thì tìm cách để không bị phạt, cơ quan hành pháp công quyền dùng càng nhiều bài để bắt các ông vi phạm phải lộ diện càng nhiều em càng ủng hộ (từ núp lùm bắn tốc độ, chụp ảnh lấn làn, đứng cửa quán nhậu thổi nồng độ cồn...). Sang mấy nước kém xa VN về kinh tế như Lào, Myanmar hay ngang bằng như Thái Lan thấy dân họ đi đường mà xấu hổ thay cho dân mình. Và đừng đổ cho mật độ xe đông với tắc đường, Thái lan nó chả tắc đường gấp mấy lần VN.
Cụ chưa được xem mấy cái clip ăn vạ còn hơn rô điệu cơ 😂😂😂

newboyy

[Tịch thu bằng lái]
Thổi cồn mà đi đông, nhiều thành phần thì không thể giả được, có chuyên đề là cái chắc. Riêng em thấy các chú rất nhẹ nhàng, đôi khi còn lịch sự nữa, đông xe xếp hàng phải chờ còn được cười nói anh thông cảm chờ chút. Riêng vụ này em ủng hộ.
Riêng nồng độ cồn em ủng hộ tuyệt đối
1: khi có cồn ngoài việc điều khiển xe không chính xác, còn dễ húng lên oánh nhau
2: các ông chồng không la cà quán xá mà về với vợ con
3: sức khỏe người dân tốt hơn, giảm gánh nặng y tế cho gia đình xã hội

meavionah

Xe hơi
Các bác uống rượu vào thì bắt grab chứ cãi kiểu này khó nghe quá ạ

flowers1508

Xe tăng
Không chấp hành thổi kiểm tra nồng độ cồn thì chỉ xử phạt hành chính. Còn giở trò hoạnh họe, livestream, gây ùn tắc giao thông... dẫn đến việc cản trở CSGT không thể thực hiện được việc kiểm tra bình thường đối với những người khác thì là chống người thi hành công vụ đấy.
Tôi không biết sự việc từ đầu đến cuối như thế nào nên không dám bình luận sâu. Nhưng có những hành vi kiểu ấy thì cảnh báo các cụ là dễ dính tội chống người thi hành công vụ hoặc gây rối trật tự công cộng đấy.
E hỏi cho biết thôi chứ em chẳng bao h to tiếng, nhưng hoạnh họe hay quay video cũng chưa thể cấu thành tội hình sự được nếu có thì là áp đặt

Sâu Róm

Xe tải
Tiện các cụ thông thái cho hỏi : giờ đi đường hay thấy tốp khoảng 3 ông xxx cầm máy thổi ra chặn đường bắt thôi , các cụ cho hỏi hội ý có được làm thế không ?
Cụ thử đòi xem giấy tờ với hỏi chuyên đề đội ấy xem sao.
Nhớ cập nhật kết quả cụ nhé.

linh1999

Xe hơi
Riêng nồng độ cồn em ủng hộ tuyệt đối
1: khi có cồn ngoài việc điều khiển xe không chính xác, còn dễ húng lên oánh nhau
2: các ông chồng không la cà quán xá mà về với vợ con
3: sức khỏe người dân tốt hơn, giảm gánh nặng y tế cho gia đình xã hội
Cái này em ủng hộ, phạt thật mạnh vào, đã rượu bia là không lái xe.

huyvq83

Xe tải
Cụ không làm gì sai thì ai gài được cụ. Dân mình toàn khôn lỏi, thấy người khác vi phạm (nồng độ cồn, vượt đèn đỏ, lấn làn...) thì ngoạc mồm ra chửi luật pháp không nghiêm nên dân không chấp hành, trong khi chính bản thân mình cũng vi phạm như lẽ tự nhiên và khi vi phạm rồi thì tìm cách để không bị phạt, cơ quan hành pháp công quyền dùng càng nhiều bài để bắt các ông vi phạm phải lộ diện càng nhiều em càng ủng hộ (từ núp lùm bắn tốc độ, chụp ảnh lấn làn, đứng cửa quán nhậu thổi nồng độ cồn...). Sang mấy nước kém xa VN về kinh tế như Lào, Myanmar hay ngang bằng như Thái Lan thấy dân họ đi đường mà xấu hổ thay cho dân mình. Và đừng đổ cho mật độ xe đông với tắc đường, Thái lan nó chả tắc đường gấp mấy lần VN.
Em cứ võ đoán cụ đang bật cơ chế tự bảo vệ, nếu không em xin lỗi cụ nhé :))

congngo

Xe điện
Cụ chưa được xem mấy cái clip ăn vạ còn hơn rô điệu cơ 😂😂😂
Cụ không làm gì sai, không cự cãi, giằng co thì ai ăn vạ cụ. Còn mấy thành phần đã sai lại còn cãi cùn với chơi bài chày bửa thì cho xxx ăn vạ để gài em cũng ủng hộ.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Thể loại nồng nặc rượu, cứ chưa xuống xe đã:
Chào tôi chưa?
Chuyên đề đâu?
Biển tên đâu?
Bla bla

Chả lẽ đấm cho quả vào alo. Cứ ủng hộ làm nghiêm

Còn không uống thì cứ đàng hoàng thổi . Tất nhiền có quyền yêu cầu thay ống thổi để đảm bảo vệ sinh.
Giờ họ thổi định tính mình chỉ phù 1 nhát vào cái phễu ở máy thôi chưa phải ngậm hay tiếp xúc gần.

congngo

Xe điện
Em cứ võ đoán cụ đang bật cơ chế tự bảo vệ, nếu không em xin lỗi cụ nhé :))
Em chả cần bảo vệ cái gì, em làm cho DN và chả liên quan gì đến xxx, chỉ có điều em đi nhiều nước, quan sát người dân các nước tham gia giao thông và thấy các bạn người nước ngoài khi đến VN hỏi em về giao thông tại VN, em thấy sao nói vậy thôi. Em là người VN và khi tham gia giao thông em chấp hành nghiêm chỉnh luật GTĐB, kể cả đi đường lúc 2,3 giờ sáng em vẫn dừng chờ đèn đỏ bình thường.

Chun SUV

Xe buýt
Đọc còm thấy mấy cụ cứ thắc mắc tại sao từ chối thổi cồn lại bị khởi tố tội chống người thi hành công vụ. Ko biết là các cụ giả vờ không hiểu hay là cố tình đánh tráo khái niệm nữa.
Xin thưa với các cụ là nếu chỉ từ chối thổi cồn thì không bị khởi tố, chỉ bị phạt hành chính. Lý do khởi tố là do các hành vi khác diễn ra sau khi từ chối thổi cồn.
Tiếp theo là mời các cụ xem clip vụ này đi, lắm cụ ko thèm xem rồi cứ thắc mắc.
Cụ lại thừa mồm nhiệt tình thái quá rồi,
Mấy thành phần ấy với cả đòi kiểm tra giấy tờ csgt đáng lẽ kệ mie đừng trả lời phí mồm ợ.

Chun SUV

Xe buýt
Tiện các cụ thông thái cho hỏi : giờ đi đường hay thấy tốp khoảng 3 ông xxx cầm máy thổi ra chặn đường bắt thôi , các cụ cho hỏi hội ý có được làm thế không ?
Không được cụ ạ, làm láo đấy. Cụ cãi mạnh vào là thoát

edc

Xe lăn
Chịu với tư duy của cụ. Biện minh thế nào đi chăng nữa thì xét về mọi khía cạnh, viết sai chính tả là dốt ít nhất là dốt tiếng Việt. Khi đã dốt 1 cái gì đó thì người bị người khác mỉa mai về cái dốt đó là chuyện bình thường.
Khú khú. Sai thì góp ý là chuyện cũng bình thường. Đây toàn thấy móc lốp, thọc sườn khi chính người mỉa mai bí từ :D

Chun SUV

Xe buýt
em thì vẫn thổi ko vấn đề gì vì em khát ít uống , em đang hỏi dưới góc độ luật pháp thôi
Nếu hỏi về góc độ luật pháp thì cụ nên tìm các cổng thông tin chính thống hoặc văn phòng luật cho hiệu quả ợ. Chứ đây là chỗ cãi nhau cụ càng hỏi càng loạn ấy

Matizcoi

Xe cút kít
Rượu vào thì coi trời bằng cái đuýt xoong, lại còn giỏi luật online, cãi cự linh tinh nên bị quay phim lại và chờ ngày đẹp khởi tố bắt giam là xong.
Việc này xxx họ làm rất chuẩn về thủ tục. Nếu chưa chửi thì họ ghé sát tai chửi để mình chửi lại thế là vào video và ăn đòn.
Em dính một lần nhưng tỉnh đòn nên không thèm chửi lại, bơ đi và đã an lành. ;)
Đám sai nha này cũng mất nết phết đấy, bà chị em đi xe máy bị 1 sai nha vịn lỗi vượt đèn đỏ, vừa mổ mồm cãi thì cậu này ghé sát tai thì thầm mấy câu, chỉ thấy chị ấy 3 máu sáu cơn lên chửi, cơ mà chửi kiểu bà này thì chú sai nha mất nết ê hết cả mặt mũi vì đám dân đen xung quanh đang tò mò hóng xem =))

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Khú khú. Sai thì góp ý là chuyện cũng bình thường. Đây toàn thấy móc lốp, thọc sườn khi chính người mỉa mai bí từ :D
Bí từ không liên quan gì đến việc viết sai chính tả cả trừ khi những người mỉa mai cũng viết sai chính tả (nhưng chắc là không có đâu).

cuong1903

Xe tăng
Không cần bác kiến nghị thì từ khi Bộ luật tố tụng hình sự 1988 có hiệu lực thì các chức năng đã được tách bạch rồi
Giống trong nhà em. Em thì đóng tiền điện, nước, internet... Vợ lo ăn uống. Học hành của các con thì tiện ai người đó nộp.