[Thảo luận] Khiếu nại CSGT Hải dương

huyhai

Xe buýt
Chờ tin của cụ ... đoạn này cũng có nhiều bài trên diễn đàn rồi mà.

soledad88

Xe buýt
Chúc cụ chủ chiến thắng.
Em hải dương đây mà cũng ghét cay ghét đắng bọn cagt này.
Các comen bảo cụ chủ sai toàn là bọn ca học hết vỡ lòng biết viết chữ và thổi kèn (còi) vào định hướng.

Bachnguyen98

Xe tải
Em nghĩ cụ chủ có thể cãi như thế này : Đường rộng nên dừng chờ đèn xanh ở bên phải. Khi đèn xanh ,xe bên trái xuất phát chậm hơn nên không phạm lỗi vượt phải.

congngo

Xe điện
Nói chung là cái luật của mình nó cũng củ chuối, đường rộng đến mấy mà không có vạch phân làn thì cụ chủ vẫn phạm luật, và xxx muốn xử phạt cụ vẫn thua.
quy định tại khoản 1 Điều 13 Luật giao thông đường bộ về sử dụng làn đường có quy định: “Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn”.

abled

Xe hơi
Em vào hóng chút thôi ạ.

Aztec

Xe tải
Em hóng xem thế nào? Vụ này Cụ xác định là mất time.

Matizcoi

Xe cút kít
Đường ở VN ta lởm vãi, thế nên mới mất công tranh cãi.

Hoàng A Mã

Xe điện
Em giữ nguyên tốc độ cho phép vì đoạn đấy trong đô thị , nhưng các xe bên phần đường bên trái vẫn chạy chậm hơn ạ , chính vì lý do đấy xx mới lập biên bản em .Trong phần ghi âm có sơ đồ của chính xx vẽ , đống chí xx yêu cầu em ko được đi nhanh hơn xe bên trái . Em khẳng định là em đi theo tốc độ mà luật cho phép và không quan tâm tới tốc độ của xe đi bên trái , vì xe trái nó đi tốc độ 10km hay 20km/ e cũng phải phanh lại đi chậm hơn nó à .
Đấy là vấn đề quan trọng cụ phải chứng minh được. Thế éo nào thằng bên trái nó chạy tốc độ 5km thì không được vượt à.

xemoc

Xe tải
Hôm 28 tết vc cháu về quê ăn tết đi qua quốc lộ 5 gặp anh xxx cực thân thiện luôn.

no1liveforever

Xe buýt
Đấy là vấn đề quan trọng cụ phải chứng minh được. Thế éo nào thằng bên trái nó chạy tốc độ 5km thì không được vượt à.
Em ko cần chứng mình mà theo video clip của cs cũng chỉ thể hiện như thế thôi ạ , họ lập biên bản họ phải chứng minh mình sai chứ ạ

no1liveforever

Xe buýt
Nhà cháu thích câu" ...các anh đứng trên cổng chào chụp xuống hay đứng trên cây chụp sang..."
e cũng rất hy vọng ở kết quả kn của cụ.
Chờ tin của cụ ... đoạn này cũng có nhiều bài trên diễn đàn rồi mà.
Chúc cụ chủ chiến thắng.
Em hải dương đây mà cũng ghét cay ghét đắng bọn cagt này.
Các comen bảo cụ chủ sai toàn là bọn ca học hết vỡ lòng biết viết chữ và thổi kèn (còi) vào định hướng.
Em nghĩ cụ chủ có thể cãi như thế này : Đường rộng nên dừng chờ đèn xanh ở bên phải. Khi đèn xanh ,xe bên trái xuất phát chậm hơn nên không phạm lỗi vượt phải.
Nói chung là cái luật của mình nó cũng củ chuối, đường rộng đến mấy mà không có vạch phân làn thì cụ chủ vẫn phạm luật, và xxx muốn xử phạt cụ vẫn thua.
quy định tại khoản 1 Điều 13 Luật giao thông đường bộ về sử dụng làn đường có quy định: “Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn”.
Cám ơn các cụ vào góp ý ạ , chúc các cụ năm mới mạnh khỏe và gặp may mắn trong công việc

Em vào hóng chút thôi ạ.
Em hóng xem thế nào? Vụ này Cụ xác định là mất time.
Đường ở VN ta lởm vãi, thế nên mới mất công tranh cãi.

bi ron

Xe hơi
Cụ chủ đi ko sai=D>

Scooterman

Xe tăng
em dự 98% cụ thua ạ.chỗ đó vượt phải là sai theo luật.
E đél hiểu các cụ có học luật ko hay có theo dõi thớt này từ đầu ko mà vẫn cứ bảo cụ chủ vượt phải. Nếu có bựa nhất cũng chỉ là đi sai làn đường, mà làm éo gì có phân làn đaàu sai. Chiến đi cụ chủ!

dongoviet

Xe tăng
Nhiều làn thì nói làm gì. Bác thua thôi. Trừ trg hợp bác ch minh là nhiều làn nhưng sơn bị mờ hoặc xe bên trái nó là chướng ngại vật (đứng yên hoặc di chuyển chậm, hỏng...) thì bác phải tránh nó.
Vẫn chúc bác thành công cho anh em học hỏi.

mr.ken_no1

Xe container
Em khẳng định là quay = điện thoại vì em yêu cầu trong tích tắc đã được gửi video clip qua zalo chỉ có vài chục s
Cụ dễ tính vãi
E là cứ phải có máy quay chuẩn, có tem mác rõ ràng (còn hạn đăng kiểm, còn niêm phong ...) mang về cho em xem rồi em mới nói chuyện
Éo có chuyện gửi về đt cụ nhé
xxx Hải Dương chuyên có trò này, chúng dùng máy quay phim cá nhân quay đấy, riêng về cái này cụ thắng chắc cụ nhé (nếu ra tòa cụ cần yêu cầu đưa đoạn video đi giám định xem đúng file gốc ko và đúng máy nào quay nhé). Nếu mọi cái xxx HD chuẩn thì mới cần bàn đến nội dung thế nào là vượt phải cụ nhé
Nó ko ghi hình được cụ vượt xe nào thì nó sai là chắc, cụ có Cam hành trình ko? Nếu cụ có và chắc chắn ko vượt xe nào thì cứ yên tâm là thắng cụ nhé

E ko nói suông, e cũng được xxx HD mời dừng xe 1 lần cũng nói lỗi gần như cụ, nhưng e mắng cho 1 trận .... rồi xxx chúc em đi đường bình an! E có ghi lại toàn bộ video và ghi âm (đc cái em lúc nào cũng súng ống đủ cả) cùng với Cam hành trình của em. Nhưng lúc xxx nhận sai e cũng đồng ý xóa hết (vẫn còn lưu trong sọt rác, vẫn còn hạn hơn tháng nữa, hê hê)

Hoàng A Mã

Xe điện
Em ko cần chứng mình mà theo video clip của cs cũng chỉ thể hiện như thế thôi ạ , họ lập biên bản họ phải chứng minh mình sai chứ ạ
Mình đi kiện thì cũng thủ hàng chứ cụ nhỉ ? Tuy nhiên, thằng xxx nó nói cụ sai thì nó phải chứng minh xe của cụ vi phạm một cách rõ ràng chứ bằng điện thoại thì cụ chủ éo phải lo. :D

no1liveforever

Xe buýt
Cụ dễ tính vãi
E là cứ phải có máy quay chuẩn, có tem mác rõ ràng (còn hạn đăng kiểm, còn niêm phong ...) mang về cho em xem rồi em mới nói chuyện
Éo có chuyện gửi về đt cụ nhé
xxx Hải Dương chuyên có trò này, chúng dùng máy quay phim cá nhân quay đấy, riêng về cái này cụ thắng chắc cụ nhé (nếu ra tòa cụ cần yêu cầu đưa đoạn video đi giám định xem đúng file gốc ko và đúng máy nào quay nhé). Nếu mọi cái xxx HD chuẩn thì mới cần bàn đến nội dung thế nào là vượt phải cụ nhé
Nó ko ghi hình được cụ vượt xe nào thì nó sai là chắc, cụ có Cam hành trình ko? Nếu cụ có và chắc chắn ko vượt xe nào thì cứ yên tâm là thắng cụ nhé

E ko nói suông, e cũng được xxx HD mời dừng xe 1 lần cũng nói lỗi gần như cụ, nhưng e mắng cho 1 trận .... rồi xxx chúc em đi đường bình an! E có ghi lại toàn bộ video và ghi âm (đc cái em lúc nào cũng súng ống đủ cả) cùng với Cam hành trình của em. Nhưng lúc xxx nhận sai e cũng đồng ý xóa hết (vẫn còn lưu trong sọt rác, vẫn còn hạn hơn tháng nữa, hê hê)
Vâng em lúc đấy sơ ý ko để ý vụ thiết bị của xx , giờ về nhà mới nghĩ ra ~X(~X(