[Thảo luận] Khiếu nại CSGT Hải dương

202

Xe container
Không hiểu nhiều cụ cứ bảo như thế là vượt phải rồi là sao? Về quy định phương tiện tham gia
giao thông phải đi về bên phải làn đường của mình như vậy xe nào muốn vượt sẽ có tín hiệu và vượt lên từ bên trái.
Nhiều cụ toàn đi bên trái làn đường, khi có xe muốn vượt lại phải tín hiệu và chờ xe trước chuyển sang phải mới vượt được.
Trong trường hợp cụ chủ khi hai xe đi song song trên một làn đường, khi xe bên trái đi chậm lại và xe cụ vẫn giữ nguyên tốc độ là không sai, trường hợp nếu cụ chủ tăng tốc thì xxx mới cólý do để phạt.
Nhiều xxx và người tham gia giao thông non và không nắm rõ luật nên xảy ra tranh cãi hoặc mất tiền oan.

no1liveforever

Xe buýt
Như này là đủ cơ sở khiếu nại rồi. Nhưng theo cái đơn của bác phần chốt yêu cầu phải rõ các ý:
1. Hủy biên bản, trả lại gto vô điều kiện./ 2. Đề nghị xử lý các cá nhân thi hành công vụ không đúng./ 3. Xin lỗi và bồi thường thiệt hại về thời gian và vật chât.
Cám ơn cụ góp ý cháu đã chỉnh lại , hôm nào nhà cháu qua sửa mấy cái răng bên nhà cụ ạ :)

no1liveforever

Xe buýt
Không hiểu nhiều cụ cứ bảo như thế là vượt phải rồi là sao? Về quy định phương tiện tham gia
giao thông phải đi về bên phải làn đường của mình như vậy xe nào muốn vượt sẽ có tín hiệu và vượt lên từ bên trái.
Nhiều cụ toàn đi bên trái làn đường, khi có xe muốn vượt lại phải tín hiệu và chờ xe trước chuyển sang phải mới vượt được.
Trong trường hợp cụ chủ khi hai xe đi song song trên một làn đường, khi xe bên trái đi chậm lại và xe cụ vẫn giữ nguyên tốc độ là không sai, trường hợp nếu cụ chủ tăng tốc thì xxx mới cólý do để phạt.
Nhiều xxx và người tham gia giao thông non và không nắm rõ luật nên xảy ra tranh cãi hoặc mất tiền oan.
Em giữ nguyên tốc độ cho phép vì đoạn đấy trong đô thị , nhưng các xe bên phần đường bên trái vẫn chạy chậm hơn ạ , chính vì lý do đấy xx mới lập biên bản em .Trong phần ghi âm có sơ đồ của chính xx vẽ , đống chí xx yêu cầu em ko được đi nhanh hơn xe bên trái . Em khẳng định là em đi theo tốc độ mà luật cho phép và không quan tâm tới tốc độ của xe đi bên trái , vì xe trái nó đi tốc độ 10km hay 20km/ e cũng phải phanh lại đi chậm hơn nó à .

Hn07

Xe tăng
Hải Dương đã thay Thanh Hoá ở vị trí dẫn đầu về độ ăn bẩn của XXX !
Cụ phán chuẩn ko cần chỉnh . Em phỏng vấn các lái xe đều phát biểu thế . Đúng là dân mình rất vô văn hóa giao thông , nhưng không thể đánh đồng cụ chủ thớt này cũng giống như mấy ông bà ở quê mới lên tỉnh đc . Muốn phạt và nói dân nghe thì cần phải làm đúng theo luật chứ không thể lấy "kinh nghiệm" mà phạt . Cụ nào nói cụ chủ sai thì đề nghị dẫn chứng rõ luật nào khoản bao nhiêu từ sách vở nào ra đây

Blue Danube

Xe buýt
Em giữ nguyên tốc độ cho phép vì đoạn đấy trong đô thị , nhưng các xe bên phần đường bên trái vẫn chạy chậm hơn ạ , chính vì lý do đấy xx mới lập biên bản em .Trong phần ghi âm có sơ đồ của chính xx vẽ , đống chí xx yêu cầu em ko được đi nhanh hơn xe bên trái . Em khẳng định là em đi theo tốc độ mà luật cho phép và không quan tâm tới tốc độ của xe đi bên trái , vì xe trái nó đi tốc độ 10km hay 20km/ e cũng phải phanh lại đi chậm hơn nó à .
Đúng thế đấy, thế nên xxx mới có chim mồi...cụ chắc cũng đã chứng kiến hàng đoàn xe dài cả km nối đuôi nhau với tốc độ rùa bò vì phía trước có xxx

Tình cụ đúng, lý thì cụ sai... em nghĩ là cụ phải nộp phạt.

Bọn này nó đã toán kỹ lắm rồi cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hoatra

Xe điện
hóng diễn biến cuối cùng

vaio9700

Xe buýt
quay bằng di động à cụ ;)) camera nghiệp vụ đâu rồi???

202

Xe container
Đúng thế đấy, thế nên xxx mới có chim mồi...cụ chắc cũng đã chứng kiến hàng đoàn xe dài cả km nối đuôi nhau với tốc độ rùa bò vì phía trước có xxx

Tình cụ đúng, lý thì cụ sai... em nghĩ là cụ phải nộp phạt.

Bọn này nó đã toán kỹ lắm rồi cụ ạ.
Có cam hành trình ghi lại cùng tốc độ thì sẽ đúng cả lý và tình vì cụ chủ nói giữ nguyên tốc độ

NoCarNoMoney

Xe buýt
Cụ nói đúng, theo luật xe đi chậm hơn phải đi về phía bên phải. Cụ đị chậm nên đi về phía bên phải còn tự nhiên cái thằng đi phía bên trái nó lại đi chậm hơn cụ thì phải phạt nó vì nó chứ không thể phạt cụ lỗi vượt phải, bọn xxx là chuyên chim mồi kiểu này

Blue Danube

Xe buýt
Có cam hành trình ghi lại cùng tốc độ thì sẽ đúng cả lý và tình vì cụ chủ nói giữ nguyên tốc độ
Đúng vậy cụ ạ, nếu xxx không chứng minh được cụ chủ vượt phải mà chỉ chạy song song thì xxx thua. Cái này cụ chủ phải confirm !

202

Xe container
Csgt chỉ hết lớp 12 là chủ yếu nên cũng non thôi tính toán kỹ gì đâu. Nếu mà kiện đòi được bồi thường cả đi lại, thiệt hại về thời gian và kinh tế chắc không dám bắt vớ vẩn nữa.

agrimeco

Xe lăn
em lót dép hóng vụ kiện này, biết đâu lại có vụ nổi tiếng như vụ ngã Tam...:D

flowerhn

Xe điện
Qua SAO ĐỎ có 2 cái ngã ba. Một rẽ phải, 1 rẽ trái. Đường ko có vạch phân làn nhưng đến ngã ba thì có mũi tên chỉ hướng và vạch phân làn???? Cũng ko có biển 411a hay 411b chi cả?????? Nhưng nếu ai đi vào làn rẽ mà phi thẳng kiểu gì cũng dính cạp nong chỉ vào mẹt????? Vậy xxx ở đây làm đúng hay sai???? Vụ này các cụ làm toa vào cho bẹn này hết trò ăn bẩn đi ạ?!! Nhà cháu đi thấy xe TUYẾN PHI PHẢI và vượt tốc độ ầm ầm ko bắt ạ?

Ngo Rung

Xe lăn
Em cũng đặt gạch hỏng kết quả của cụ chủ :D