[Thảo luận] Khiếu nại CSGT Hải dương

thuandd

Xe buýt
Các cụ đi qua Hải Dương chú ý Bọn XXXX cực kì khốn nạn Chúng nó thuê mấy thằng thợ chụp ảnh đứng tại các vị trí dễ mắc lỗi để chụp đè vạch, vượt phải xong chúng nó gửi qua mạng cho nhau .... Em cũng bị dính 1 lần, thực sự đoạn này rất gây ức chế cho lái xe ... Vạch liền vàng rất dài kể cả những chỗ đường thẳng không có dân cư, nên CSGT rất rễ bẫy lái xe, chúng chỉ thuê 1 cái công nông chạy tốc độ 30 - 40 km/h cứ sát làn trái nó bò ... Nhiều cụ nó ruột rất rễ dính Vượt phải hoặc đè vạch.
- Dạo này đã thấy xóa bớt 1 số vạch liền ở chỗ đường thẳng, Chắc là có khiếu lại ...
- Cái này do Sở GT HD kẻ vạch cực Ngu làm mồi cho bọn CSGT...

minhthu_minhduc

Xe buýt
Em ủng hộ cụ hai tay.em là em ghét nhất bọn xxx hải dương và hải phòng

dongoviet

Xe tăng
Cám ơn cụ góp ý , trong diễn đàn OF mọi người hay gọi nhau = cụ , cụ lập nick cũng lâu rồi mà ko để ý nhỉ :)
Chào cụ, mình ở trong Nam, ra Bắc hay dùng đại từ bác, từ cụ có dùng vài lần nghe không quen. Không có ý gì khác đâu.

mopmi

Xe tăng
E vào hóng vụ này, chúc cụ chủ thành công trong việc KN. E hỏi, Anh Đại úy này có hơn tuổi cụ ko mà anh ta cứ xưng anh với cụ ngọt xớt vậy

m4s

Xe điện
Ủng hộ và ủn giúp cụ chủ :)

Hoa Mặt Trời

Xe tải
Website
www.axenoibai.com
Các cụ đi qua Hải Dương chú ý Bọn XXXX cực kì khốn nạn Chúng nó thuê mấy thằng thợ chụp ảnh đứng tại các vị trí dễ mắc lỗi để chụp đè vạch, vượt phải xong chúng nó gửi qua mạng cho nhau .... Em cũng bị dính 1 lần, thực sự đoạn này rất gây ức chế cho lái xe ... Vạch liền vàng rất dài kể cả những chỗ đường thẳng không có dân cư, nên CSGT rất rễ bẫy lái xe, chúng chỉ thuê 1 cái công nông chạy tốc độ 30 - 40 km/h cứ sát làn trái nó bò ... Nhiều cụ nó ruột rất rễ dính Vượt phải hoặc đè vạch.
- Dạo này đã thấy xóa bớt 1 số vạch liền ở chỗ đường thẳng, Chắc là có khiếu lại ...
- Cái này do Sở GT HD kẻ vạch cực Ngu làm mồi cho bọn CSGT...
Em công nhận là XXX HD rất hay dùng chim mồi để bẫy Xe lỗi đè vạch.Nhất là cụ nào ít đi NINH GIANg,THANH MIỆN,GIA LỘC,TỨ KÌ dễ bị dính .

hnvn1234

Xe điện

Dan Nam

Xe đạp
Chủ thớt nên coi lại thớt này, lúc đầu thớt đc đăng ở box Chung tay xây dựng văn hoá giao thông, bây giờ bị mod dời sang quá cacfe otofun rồi, đọc thớt này thấy nhiều bác ủng hộ cái sai của bác chủ thớt quá, em dự bác chủ nên chuẩn bị 2.5 chai nộp phạt và giam bằng 60 ngày.

Quynhkun

Xe tăng
Em giữ nguyên tốc độ cho phép vì đoạn đấy trong đô thị , nhưng các xe bên phần đường bên trái vẫn chạy chậm hơn ạ , chính vì lý do đấy xx mới lập biên bản em .Trong phần ghi âm có sơ đồ của chính xx vẽ , đống chí xx yêu cầu em ko được đi nhanh hơn xe bên trái . Em khẳng định là em đi theo tốc độ mà luật cho phép và không quan tâm tới tốc độ của xe đi bên trái , vì xe trái nó đi tốc độ 10km hay 20km/ e cũng phải phanh lại đi chậm hơn nó à .
Em ủng hộ cụ chủ thớt. Cụ hãy vững tin lên ạ. Em đọc thớt của cụ và phân tích của cụ sgbia mới hiểu thêm ra nhiều điều ạ :D

no1liveforever

Xe buýt
Chủ thớt nên coi lại thớt này, lúc đầu thớt đc đăng ở box Chung tay xây dựng văn hoá giao thông, bây giờ bị mod dời sang quá cacfe otofun rồi, đọc thớt này thấy nhiều bác ủng hộ cái sai của bác chủ thớt quá, em dự bác chủ nên chuẩn bị 2.5 chai nộp phạt và giam bằng 60 ngày.
Cháu định không trả lời cụ vì lời khuyên của cụ Nguyễn Sơn Tùng nhưng tiện thì giải thích với cụ thôi, box kia ít cụ đọc nên cháu có nhờ cụ Mod dời bài vào đây ạ. Kịch bản như cụ nói thì rõ ràng rồi cần gì phải mở thớt ntn nữa. Cháu xác định sẽ gian khổ nhưng mình khổ 1 họ khổ 10 ợ :)

202

Xe container
Cụ chủ thớt thua kiện là cái chắc, cụ nào có niềm tin chiến thằng vào vụ này nên soi lại luật thế nào là làn đường, đọc lại điểm C khoản 5 điều 5 nghị định 171 nhé
c) Vượt trong các trường hợp cấm vượt; không có báo hiệu trước khi vượt; vượt bên phải xe khác trong trường hợp không được phép, trừ trường hợp tại đoạn đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường mà xe chạy trên làn đường bên phải chạy nhanh hơn xe đang chạy trên làn đường bên trái;
Nếu cụ chủ đi từ sau lên ngang xe trước và xe trước đi chậm lại thì bị bắt lỗi. Trường hợp xe bên trái vượt lên ngang xe chạy song song một đoạn rồi đi chậm lại và xe cụ chủ giữ nguyên tốc độ thì không bị lỗi.
Vấn đề xe bên phải chạy nhanh hơn xe bên trái khác với trường hợp xe bên trái chạy chậm hơn xe bên phải.
Cụ chủ không vượt thì không phải sinhan báo hiệu.

blackpaint

Xe container
Hay cụ chờ cho nó ra QĐ xử phạt rồi mới khiếu nại thì phim mới hay. Đi trong 1 làn đường mà lại bắt lỗi vượt phải thì e thấy đúng là thằng đầu đất, tranh thủ học hơn năm rồi ra đứng đường.

Chỉnh sửa cuối:

Đức Phúc

Xe buýt
Lúc đầu em cũng nghĩ cụ chủ chuẩn bị tiền nộp phạt đi là vừa, đến khi xem phần lý luận dẫn chứng của cụ về hành vi "vượt xe" thì em hy vọng cụ thắng... em cũng oánh dấu đợi cái kết