[Thảo luận] Khiếu nại CSGT Hải dương

dongoviet

Xe tăng
Trường hợp cụ chủ thớt là 2 xe đang dừng đợi đèn đỏ ở đường đủ cho 2 làn xe nhưng không có vạch phân làn nên mới có tình huống tranh cãi như thế này. Như cụ chủ đi lên trước xe bên trái thì bị "khép" vào lỗi vượt phải (mặc dù khái niệm thế nào là "vượt phải" chưa rõ ràng) theo Điểm c khoản 5 điều 5 Nghị định 171/2013/NĐ-CP. Còn nếu xe bên trái đi lên thì có thể bị khép vào lỗi "không có báo hiệu trước khi vượt" cũng theo điểm, khoản, điều, nghị định trên.

Theo em nghĩ, khi làm luật người ta chỉ mặc định hiểu khái niệm "vượt phải" là khi 2 xe (hoặc nhiều hơn) đang chạy, còn trường hợp 2 xe (hoặc nhiều hơn) cùng xuất phát tại một điểm như trong trường hợp đợi đèn thì chưa nghĩ đến nên chưa có quy định cụ thể. Em nghĩ trường hợp của cụ chủ vẫn có thể khiếu nại để đòi quyền lợi như cụ nêu trong đơn cho mình được. Chúc cụ đủ nghị lực để chiến đấu!
Em hiểu đường 1 làn, dù rộng bằng 2 làn, cũng ko cho phép 2 xe dừng song song chờ đèn đỏ, ko tính 2b.

PhiCong

Xe buýt
Em hiểu đường 1 làn, dù rộng bằng 2 làn, cũng ko cho phép 2 xe dừng song song chờ đèn đỏ, ko tính 2b.
Cụ cho em cái quy định cho cụ thể, vì mình có quyền làm những điều pháp luật không cấm.

maroon.uce

Xe hơi
em đi từ Hải Dương về Thái Bình đã từng bị túm 2 lần ợ :((

trongc

Xe tăng
E đặt viên gạch xem sao, mong cho cụ chủ thắng để xxx biết sợ và đỡ bắt láo đi

thuandd

Xe buýt
Cụ chủ chụp lại ảnh tại ngã 3 sao đỏ bên trái có mũi tên rẽ trái, bên phải có mũi tên đi thẳng để khảng định đoạn đường này có phân hai làn. Chúc cụ chiến thắng, nếu không cụ làm cái đơn lên sở GTVT Hải dương, đề nghị phân làn Vì đây là QL 18 A thiết kế 2 làn xe cơ giới và 1 làn xe thô sơ. Em không hiểu vì lý do gì mà họ không kẻ vạch phân làn trên QL 18 A lợi dung kẽ hở này XXX hải dương chuyên bẫy các xe để làm luật, về phía Quảng Ninh thì em thấy chưa bắt lỗi này ...

dongoviet

Xe tăng
Cụ cho em cái quy định cho cụ thể, vì mình có quyền làm những điều pháp luật không cấm.
Em phản biện tí để giúp bác chủ chuẩn bị thôi. Vd: bác nói bác đi ko cần quan tâm tốc độ của xe bên trái - cái này là sai, vì tham gia giao thông là phải phối hợp với các phương tiện khác. Bác đi 40, anh bên trái đi 30, nếu bác từ sau đi tới (có thời điểm 2 xe ssong) thì bác sai; nếu ko có thời điểm 2 xe ssong, bác đang ở trước thì bác cứ việc đi đến 54km/h, ép vào bên phải, nếu ko gặp xe nào, bác cũng ko sai.

Gat 66

Xe hơi
Xin chia buồn cùng cụ chủ ... có thể là cụ đã bị xxx HD đặt bẫy .... nên xx Phong nói cụ mắc bệnh học cao quá ( theo em nghĩ câu nói của xx Phong là cho dù mày học cao cũng chém ... )

webvn200

Xe máy
1 đoạn đường mà khá nhiều chốt và trap

LGG2Docomo

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Hóng vụ này xem sao, cơ mà xxx hải dương ăn bẩn quá, giờ người người, nhà nhà đều nghe danh các ảnh ý rồi. Đến những người con của đất bánh đậu xanh cũng phải thốt lên, "dù là người hải dương nhưng phải công nhận công an hải dương ăn bẩn vô đối" Hy vọng các anh ý thấy xấu hổ mà xử lý làm việc cho nó công tâm

Chỉnh sửa cuối:

ngaydoclap

Xe container
Hải Dương đây! Hải Dương đây! Em xin xác nhận một điều là xxx HD quê em ăn sạch uống sạch nhé, em đã kiểm tra bát đũa nhà họ rồi, đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm lắm.

Thôi thì đầu xuân em xin chúc cụ chủ toại nguyện, em cũng ức chế lắm vì tuần nào em cũng gặp các anh này :(

Nhớ xách bạch tuộc khi về HD nhé, trên taplo xe em lúc nào cũng có đôi bạch tuộc nên thuận lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen Son Tung

[Tịch thu bằng lái]
Hóng vụ này xem sao, cơ mà xxx hải dương ăn bẩn quá, giờ người người, nhà nhà đều nghe danh các ảnh ý rồi. Đến những người con của đất bánh đậu xanh cũng phải thốt lên, "dù là người hải dương nhưng phải công nhận công an hải dương ăn bẩn vô đối" Hy vọng các anh ý thấy xấu hổ mà xử lý làm việc cho nó công tâm
Em lại nhớ vụ Bach Tuộc, xxx Giao Thông toét xe Quảng Ninh, chú tài rắn không chung chi, xxx Giao Thông gọi xxx Mội Trường vì thấy xe nó chở Bạch Tuộc. Mấy tay xxx Môi Trường cũng giở bài Luật lá nọ kia đòi giấy kiểm dịch, thậm chí khi Bạch Tuộc thối rồi vẫn còn lên mặt báo cãi đúng sai, đến khi làm công văn hỏi Bộ Nông nghiệp thì được trả lời rõ ràng xxx Môi Trường Hải Dương sai, kết cục thì Phó xxx Hải Dương phải mò vào tận Xì Gòn để bắt đền , vẫn không quên mặc cả Bạch Tuộc của các bác đắt quá:D giảm giá cho em:D:D:D

Nguyen Son Tung

[Tịch thu bằng lái]
Hải Dương đây! Hải Dương đây! Em xin xác nhận một điều là xxx HD quê em ăn sạch uống sạch nhé, em đã kiểm tra bát đũa nhà họ rồi, đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm lắm.

Thôi thì đầu xuân em xin chúc cụ chủ toại nguyện, em cũng ức chế lắm vì tuần nào em cũng gặp các anh này :(

Nhớ xách bạch tuộc khi về HD nhé, trên taplo xe em lúc nào cũng có đôi bạch tuộc nên thuận lắm.
Dì Lập nói vẫn chưa hết nhẽ 1 đôi nhưng nó phải 1 con đực 1 con cái nó mới thuận

hoanden265

Xe tải
Chúc cụ chủ thành công, a e lái xe bị mất quá nhiều tiền oan trên cung đường này rùi. Đợi tin tốt lành từ cụ chủ

PhiCong

Xe buýt
Em phản biện tí để giúp bác chủ chuẩn bị thôi. Vd: bác nói bác đi ko cần quan tâm tốc độ của xe bên trái - cái này là sai, vì tham gia giao thông là phải phối hợp với các phương tiện khác. Bác đi 40, anh bên trái đi 30, nếu bác từ sau đi tới (có thời điểm 2 xe ssong) thì bác sai; nếu ko có thời điểm 2 xe ssong, bác đang ở trước thì bác cứ việc đi đến 54km/h, ép vào bên phải, nếu ko gặp xe nào, bác cũng ko sai.
Vâng, thì em cũng phản biện để gặp tình huống còn biết mà xử lý chứ. Như vậy, thì cụ chủ dừng xe chờ đèn đỏ như vậy là không sai. Khi đèn xanh bật, 2 xe cùng di chuyển (cùng một tốc độ) cụ chủ đi phía bên phải, xe kia đi phía bên trái, nếu cụ chủ không vi phạm tốc độ thì có gì sai đâu. Chẳng lẽ bác chủ thớt cứ phải để ý xe bên trái để điều khiển xe của mình không được đi lên trước à. Em nghĩ cụ chủ không có gì sai trong tình huống này.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

Ở nhà thì ăn sạch, ra ngoài bị gọi là cờ hó thì sạch làm sao hở dì :))

3398

Xe tải
Cụ chủ cứng lý lên, và chứng minh là của CSGT, còn lúc đấy nói sai ở đâu lúc đấy mình chỉnh luôn ở đấy. Dân mình cứ quen nếp là gặp người Nhà nước là sợ, cụ đấu lý đi ko sợ đâu, có rât nhiều vụ người có thẩm quyền đấu lý thua dân.
Cụ chủ sẽ thắng!

Gianadai

Xe tải
Cụ dễ tính vãi
E là cứ phải có máy quay chuẩn, có tem mác rõ ràng (còn hạn đăng kiểm, còn niêm phong ...) mang về cho em xem rồi em mới nói chuyện
Éo có chuyện gửi về đt cụ nhé
xxx Hải Dương chuyên có trò này, chúng dùng máy quay phim cá nhân quay đấy, riêng về cái này cụ thắng chắc cụ nhé (nếu ra tòa cụ cần yêu cầu đưa đoạn video đi giám định xem đúng file gốc ko và đúng máy nào quay nhé). Nếu mọi cái xxx HD chuẩn thì mới cần bàn đến nội dung thế nào là vượt phải cụ nhé
Nó ko ghi hình được cụ vượt xe nào thì nó sai là chắc, cụ có Cam hành trình ko? Nếu cụ có và chắc chắn ko vượt xe nào thì cứ yên tâm là thắng cụ nhé

E ko nói suông, e cũng được xxx HD mời dừng xe 1 lần cũng nói lỗi gần như cụ, nhưng e mắng cho 1 trận .... rồi xxx chúc em đi đường bình an! E có ghi lại toàn bộ video và ghi âm (đc cái em lúc nào cũng súng ống đủ cả) cùng với Cam hành trình của em. Nhưng lúc xxx nhận sai e cũng đồng ý xóa hết (vẫn còn lưu trong sọt rác, vẫn còn hạn hơn tháng nữa, hê hê)
hay quá cụ ạ. e học cụ

3398

Xe tải
Mà chim mồi mình thì sao mình ko dùng ngay con chim mồi này (chuyên đi chậm sát về làn trái) để được việc cho mình nhỉ các cụ. Chứ ko để thành ra 1 thói quen gây khó dễ cho cánh lái xe.
1. Phản ánh lên Ủy ban ATGTQG
2. Phản ánh trực tiếp về C67: Cục CSGT đường bộ - đường sắt.
3. Phản ánh về Phòng CSGT Công an tỉnh Hải Dương.