[Funland] Khi người yêu có người yêu mới

domluanho

Xe máy
Chịch cho đến phút chót đi cụ :P
Thự ra chuyện xxx giữa cháu và e ko quá nhiều. Đơn giản thích đi bên nhau, thích cafe, muốn tìm hiểu 1 quán ăn mới hay tự tay học nấu ăn cùng nhau...Có thể U40 rồi không còn như lúc U1-3x

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Thự ra chuyện xxx giữa cháu và e ko quá nhiều. Đơn giản thích đi bên nhau, thích cafe, muốn tìm hiểu 1 quán ăn mới hay tự tay học nấu ăn cùng nhau...Có thể U40 rồi không còn như lúc U1-3x
Cụ vậy là nan y rồi. Không dứt khoát là cuối cùng cụ sẽ tan nát đời đó cụ, lúc đó cụ sẽ mất tất cả. Quay đầu là bờ cụ nhé.

Lệ Cẩm

Xe điện
Buông bỏ mà ko nổi :( hnay lại bên e...cứ đến như 1 thói quen vậy
Không ngủ được lại ghé vào thớt cụ đọc xem cụ đã tìm được cánh cửa thoát ra chưa. Ai ngờ vẫn ở trong căn phòng đen tối ây.

carat

Xe buýt
Bác quá tham lam rồi đấy.

Ladagia

Xe điện
Bạn thân khuyên chưa thủng mà còn phải lên hỏi các a hùng bàn phím thì phải công nhận bản lĩnh của cụ chủ quá kém. Dự là bịa chuyện làm vui cho ae còn ko thì chia buồn với cổ đông cty nào mà có cụ làm sếp vì thuyền trưởng mà bản lĩnh kém ko qua nổi ải chữ L thì cty sớm muộn cũng cắm đầu thôi hêhhe
Ban đầu đọc em cứ nghĩ là biên tập viên của vnexpress đang lên O.F chia sẻ cho xôm :))

present

Xe điện
ĐM, làm thằng đàn ông mà như vậy thì khổ cho con cái thôi. Thiết nghĩ cụ nên cút về nhà mà chăm lo cho tốt cái gia đình của cụ đi để cho em nó còn xây dựng hạnh phúc chứ!

Ớt xanh

Xe điện
Trên OF có nhiều cụ biết em nên e lập Topic với acc mới, cụ nào bảo lập acc mua bán câu view thì thôi khỏi cần comment.

Cháu năm nay cũng không còn trẻ, U40 rồi, kinh tế cơ bản với 1 vợ, 1 con, 5 tầng, 4 bánh.
Tình cảm vợ chồng cháu thì bình thường (hơi nhạt nhẽo, gần 1 năm qua thì khá lạnh, mọi thứ liên quan đến con là chủ yếu, cũng khôgn còn hẹn hò tâm sự, thậm chí quan hệ rất ít).
--------------------------------------------
mọi vấn đề xuất phát từ 4,5 năm trước khi cháu còn làm bên 1 tập đoàn tư nhân khá lớn và quen em. Em không quá xinh, nhưng rất duyên, tốt bụng, biết ăn mặc và khá nhiều người theo đuổi. Em làm không cùng phòng, CV của cháu và em không quá liên quan nhiều nhưng vì có cảm tình nên cứ lấn lá quen em. May mắn là e có chơi cùng 1 hội và hội đó có thằng bạn thân chơi với cháu nên ăn uống hay vui chơi gì của hội này cũng có mặt cháu...

Mọi chuyện được 1-2 năm thì cháu chán CV hiện tại dù CV rất tốt, điều luyến tiếc là CV cty cũ có em. Lúc này mọi chuyện chỉ dừng ở mức cảm tình, tương tư phía cháu. Cháu nghỉ sang CTy mới với chức vụ cũng khá to, được khoảng 5-6 tháng thì cháu rủ được em về làm Trưởng phòng bên cty mới này (Trong khoảng thời gian 5-6 tháng, cháu và em hay rủ dê cafe xem phim với lý do: Cháu săn đầu người, người căn bản là phù hợp CV)

CV của cháu và em khá thuận lợi...thu nhập tốt hơn cty cũ 4,5 lần lên rất thoải mái, gần như không phải lo đến vật chất, CV cũng không quá vất vả. Mọi sự phức tạp mới bắt đầu từ đây...CV liên quan trực tiếp, 1 ngày 10-12 tiếng toàn bên nhau, nếu không bên nhau thì đi tiếp khách, đi du lịch cùng cty...tần suất quan tâm của cháu đến em nhiều hơn (trong mắt mọi người thì mọi thứ giữa cháu và em vẫn là tình cảm anh em thân tình, trợ thủ đắc lực trong CV...Trong CV thì em khôgn thể thiếu cháu và ngược lại...). Em vẫn giữ mọi thứ ở đúng với quỹ đạo...CV là CV, ngoài CV thì cháu chỉ là người anh, người bạn thân thiết.

Phức tạp là khi cháu yêu em, cảm giác đến như không chịu nổi...và rồi có "sự cố giữa cháu và em". Gọi là sự cố vì khi đi tiếp khách lần đó cháu hơi say nên có về qua nhà em nghỉ (em ở riêng một mình căn chung cư. Kinh tế em cũng rất tốt, nhà xe em đều có, rất độc lập), cháu không giữ nổi bản thân mà cưỡng đoạt em...Em khóc, khóc rất nhiều, còn cháu thì dằn vặt đau khổ...đau khổ vì phản bội vợ, yêu em nhưng lại đến với em theo cách không mấy tốt đẹp đó.

CV thì vẫn CV nhưng ngoài CV thì cháu và em không còn tâm sự, lê la khắp nơi cùng nhau như trước. Mấy tháng không hề liên quan hay nói chuyện thì em cũng tha lỗi, sau khi cháu quỳ xuống xin (khổ nhục kế). Và từ đó, cháu và em bên nhau...Cả tâm hồn, tình cảm dành cho em...Em vẫn hay giận dôi, hay dỗi hờn khi nói về tình cảm hai đứa, về tương lai...CHÁU quá khốn nạn (theo lời thằng bạn thân của cả cháu và em) thì vẫn về gia đình, nhưng tuần 2 ngày bên em. Sống cùng em như vợ và chồng (tối cháu vẫn về nhà ngủ). Em bảo ước ao cháu có thể ngủ 1 tối tại nhà em :( nhưng suốt 2-3 năm qua, cháu chỉ 1 lần ở đó khi say, còn lại vẫn về với nhà. Chung kết C1, cháu lấy lý do đi xem bóng đá, cũng chỉ ở với em đến 4-5h sáng, rồi lại quay về nhà...mặc em ở lại... Những chuyến côgn tác nước ngoài dài ngày, đi cùng cả đoàn, 2 đứa chỉ dám tách riêng trong lén lút chứ không dám bên nhau...

Trước tết, em có CV và quen giám đốc công ty đối tác...Người này vẫn độc thân và có vẻ khá si mê em, cũng khá hợp em khi nói chuyện. Em KHÔNG biết dùng từ nào để nói về cảm nhận, nói chung em có cảm tình với người đó. Lần đầu sau bao nhiêu năm, cái cảm giác ghen tuông, cảm giác tim mình đau đớn khi ngày ngày em có người quan tâm, có người săn sóc. Valentine...nhìn em đi bên người ta, đi Cafe đến 9-10h, nhìn quà người ta tặng mà không chịu nổi.

Cháu suy nghĩ rất nhiều, cũng không phải 3-4 năm không nghĩ đến....nhưng khi cảm giác sắp mất em, mất đi người mình yêu...thì cháu lại quyết liệt hành động. Cháu đặt vấn đề với em....Cháu sẽ ly dị để đến bên em...Tùy em lựa chọn. Hoặc lấy 1 giám đốc, cũng khá hợp em, còn độc thân và giàu có hoặc chấp nhận bão giông để đến bên em...Em do dự, nhưng cái cảm giác em có cảm tình ngày một lớn cho người ta (tất nhiên chỉ dừng ở cảm tình, chưa yêu) khiến cháu phát điên, nhiều lúc cảm giác xếp cuộc hẹn hò với cháu sau người ta, đang nằm ôm cháu vẫn chờ đợi sms của người ta :(

Bây giờ....Cháu bế tắc. Không biết nên tiếp tục, thuyết phục em theo cháu (tất nhiên cháu sẽ phải ly dị vợ để đến bên em) với một cái giá khá đắt (vợ con, gia đình, hình ảnh trước mọi người là thằng phản bội, chạy theo nhân tình) hoặc đứng dẹp 1 bên để em có tình yêu.

Cũng không hiểu được tình cảm của em dành cho cháu là gì ????? Vẫn 1 tuần 2 ngày hẹn hò, đến bên em đi với em như thói quen nhưng những câu chuyện không còn vô tư lự như trước mà toàn ghen tuông, thù hằn từ phía cháu, còn em thì khó xử. Người kia cũng tấn công em quyết liệt và khá hợp em (Em rất khó tính, không hợp thì không thể tiếp cận nói chuyện với em được). Cháu gần 40, em năm nay cũng 30-31, không còn trẻ nữa :(

Cháu vẫn bên em gần hết thời gian 1 ngày nên em đi uống cafe, hẹn hò xem phim với ng ta cháu biết rất rõ, mọi thứ với người ta cũng chỉ nằm ở mức rất cảm tình.
Chuyện của bác thớt giống như em ngày trước. Chỉ khác là em là người không tài giỏi và có địa vị như bác và nữa là em đã về tới nhà mình rồi. Nhưng thú thật là đường về nhà đầy khó khăn từ cả hai phía vợ và người tình. Rồi khi đã quay về nhà cũng phải có tí bản lĩnh vững vàng trước những nhen nhóm chực chờ bùng phát của chuyện cũ.
Tùy bác quyết định
Em không có gì để khuyên bác.

Ớt xanh

Xe điện
Chuyện đàn ông có vợ say nắng rồi cặp bồ nơi công sở như cụ chủ ngày nay đâu hiếm. Tình cảm thì đúng là không có lỗi, lỗi là ở thằng đàn ông để cho cái bản năng lấn át lý trí, sẵn sàng đánh đổi vợ con, gia đình chạy theo tình cảm ích kỉ của bản thân và lỗi nữa là của những người phụ nữ giỏi gian, xinh đẹp mà vẫn lao vào những ông có vợ. Cụ hãy nghĩ chỉ một việc thôi, con cụ sẽ ra sao, sẽ khiếm khuyết tình yêu thương của cha mẹ như thế nào để mà kịp buông tay cô kia quay lại với gia đình!!! Chúc cụ tỉnh táo!
Vâng. Lỗi từ nhiều phía ạ.

CherryOne

Xe điện
càng to viết càng sai, vì có thư ký, có thằng nó soạn cho rồi, em thật
=)) Lần đầu em nghe thấy nhé, cụ cho e ví dụ điển hình và thực tế đi.
Sếp mà kém hơn nv kiểu gì trong lòng nó cũng khinh, dù không nói ra.^:)^
Sếp phải giỏi hơn nv toàn diện, về trình độ - năng lực thế mới được gọi là sếp và ăn lương cao hơn nv.

Cụ chủ có vẻ nuôi con nhàn hạ nhỉ, theo như cụ nói thì cả ngày đi làm, dành 2 ngày cho bồ. Cụ 40 thì con cụ cũng phải cấp 1, 2 rồi. Cụ ko cần đưa đón con học ngoại khóa à, cụ ko cần tối đến hỏi han trò chuyện với con cái à. Cuối tuần cụ ko đưa gia đình đi chơi, xem phim à... Con cái nó lớn lên, thay đổi từng ngày, bố thì mê mải theo gái trẻ, yêu đương, ghen tuông...như giai mới lớn. Giả dụ vợ cụ cũng vướng vào lưới tình như cụ, chả hiểu nhà cụ thành cái gì. Theo em cụ cứ mạnh dạn ly dị vợ, để lại tài sản cho vợ con, chu cấp đầy đủ, xông xênh rồi đến với em kia. Cụ cứ làm đi, tình yêu nên được đi đến tận cùng, nhể.

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Làm cái lễ chính thức rước em ấy về cho có chị có em vui vầy, tối lửa tắt đèn có nhau.

Ngày xưa các cụ toàn 3 4 thê thiếp vẫn gia đạo ngon lành, nhà cửa ấm êm.

Em fun tý.

ntc178

Xe tải
1 giải pháp vẹn toàn cho cả 3 bên: đến BV Việt Đức, khoa Nam học lấy cái đơn đề nghị: triệt.
--> hết ham muốn --> hết yêu.
Xong chuyện !

0946632663

Xe buýt
nằm với cụ mà vẫn đợi sms của thằng khác, cụ nên giải tán và giải tán là quyết sách tốt nhất.

Ladagia

Xe điện
Sếp phải giỏi hơn nv toàn diện, về trình độ - năng lực thế mới được gọi là sếp và ăn lương cao hơn nv.
Cơ quan nhà nước thì việc sếp oánh máy, viết lách ko = nhân viên là có mợ nhá. Tư nhân thì ít gặp. Xs chủ thớt làm việc trong cơ quan NN là cao :P

BMW_X7

Xe điện
dạ thằng bạn thân em nó làm Tổng GĐ 1 cty trong dầu khí ạ, nó không giỏi gì văn bản, nhưng soạn thảo gì đã có trợ lý,lời văn thì nó sẽ đưa ra, nó không giỏi đánh máy nhưng cũng có thư ký riêng (em này chân dài miên man hi22), nó không giỏi gì lắp đặt mạng nhưng nó có đội ngũ kỹ thuật, trong đấy thằng trưởng phòng kỹ thuật cũng là bạn thân em, nó không động việc chân tay gì vì nó đã có đội ngũ văn phòng làm giúp, em cũng hay được đi uống rượu với nó và quân nó thì cơ bản em thấy nó nói gì quân nghe đấy răm rắp,còn quân nó chửi nó không em cũng chưa nghe thấy (chắc vào nhà vệ sinh chửi thì em không biết)
ngược lại em thấy nó tiếp đối tác, mang việc về cho cty, ký HĐ thấy nói toàn tiền tỷ, nên em đoán lãnh đạo không nhất thiết gỏi văn phong, đánh máy hay chính tả, vì em cũng hay phải chắp bút, đánh phương án còn ông to hơn em ký cũng thế nên em đoán thế, em cũng không dám khinh sếp em (thật lòng luôn) nên em cũng suy luận thế ạ
và qua một số luật, quy định của một số bộ to vừa rồi ban hành xong bảo do lỗi đánh máy, do nhân viên đánh máy sai nên em thấy việc chắp bút do... bậu sậu hết, các ông to chỉ lướt qua rồi ký thôi ạ he he, còn mấy ông to đấy tên gì thì chắc qua mấy việc báo đưa cụ biết rồi ạ

anchan

Đi bộ
khốn nạn thật, không còn gì để nói luôn cụ ạ

Longpt29

Xe hơi
cụ tham khảo khái niệm FWB hay ONS nhé, chủ đề này ko phải mới
yêu đương vợ con bạn gái bồ bịch ko cấm; nhưng tình cảm ngoài luồng là ngoài luồng, cấm lẫn lộn không là ăn lolz

dexom

Xe Cứu Trợ
Sau time là trở lại bình thường thôi ý mà thớt. Tỉnh lại trước khi quá muộn!