[Funland] Khi người yêu có người yêu mới

Dinhanhhs

Xe máy
e thấy cụ chả ra j, vợ con bỏ bê , cưỡng đoạt nhân viên .... xong lại không có trách nhiệm ,. Nói chung e thấy cụ thiếu khí chất đàn ông . hết !

gautrucbe

Xe tải
Nói chung được cả cụ cả bồ chẳng ra gì. Khổ nhất là vọ con cụ và người yêu của người yêu cụ ( tưởng vớ được em chính chuyên, ngoan ngoãn)

CherryOne

Xe điện
Cơ quan nhà nước thì việc sếp oánh máy, viết lách ko = nhân viên là có mợ nhá. Tư nhân thì ít gặp. Xs chủ thớt làm việc trong cơ quan NN là cao :P
Chủ thớt bảo là làm tập đoàn tư nhân mà cụ

xbadboyz

Xe điện
Ai cũng biết câu trả lời tốt nhất rồi, người bản lĩnh là dám làm điều đúng

CherryOne

Xe điện
dạ thằng bạn thân em nó làm Tổng GĐ 1 cty trong dầu khí ạ, nó không giỏi gì văn bản, nhưng soạn thảo gì đã có trợ lý,lời văn thì nó sẽ đưa ra, nó không giỏi đánh máy nhưng cũng có thư ký riêng (em này chân dài miên man hi22), nó không giỏi gì lắp đặt mạng nhưng nó có đội ngũ kỹ thuật, trong đấy thằng trưởng phòng kỹ thuật cũng là bạn thân em, nó không động việc chân tay gì vì nó đã có đội ngũ văn phòng làm giúp, em cũng hay được đi uống rượu với nó và quân nó thì cơ bản em thấy nó nói gì quân nghe đấy răm rắp,còn quân nó chửi nó không em cũng chưa nghe thấy (chắc vào nhà vệ sinh chửi thì em không biết)
ngược lại em thấy nó tiếp đối tác, mang việc về cho cty, ký HĐ thấy nói toàn tiền tỷ, nên em đoán lãnh đạo không nhất thiết gỏi văn phong, đánh máy hay chính tả, vì em cũng hay phải chắp bút, đánh phương án còn ông to hơn em ký cũng thế nên em đoán thế, em cũng không dám khinh sếp em (thật lòng luôn) nên em cũng suy luận thế ạ
và qua một số luật, quy định của một số bộ to vừa rồi ban hành xong bảo do lỗi đánh máy, do nhân viên đánh máy sai nên em thấy việc chắp bút do... bậu sậu hết, các ông to chỉ lướt qua rồi ký thôi ạ he he, còn mấy ông to đấy tên gì thì chắc qua mấy việc báo đưa cụ biết rồi ạ
Vậy ô Tổng ý có xem lại văn bản trước khi ký không, hay cứ nhắm mắt ký bừa vậy cụ?
Ký mà không biết ký gì thì e cũng nể luôn. Trước e làm Cty cũ, có nv mang 1 công văn lên đưa e ký, e cho sửa lại 5 lần, mỗi lần e chỉ cho 1 lỗi văn bản.
Sau lần ấy là ít sai, vì nó biết e kỹ tính và rất khó tính.

Chekmate

Xe điện
Nhiều cụ chửi bới chủ thớt nhỉ :D
Từ hồi có Internet với FB thấy ai cũng thành nhà đạo đức học hehe.
Em thì nghĩ ai cũng có thể mắc sai lầm, việc như cụ chủ thớt là hoàn toàn có thể xảy ra với chúng ta, cái chính là cách xử lý nó như thế nào thôi.
Cụ chủ cưới vợ chắc cũng hơn 10 năm rồi, con cái đuề huề thì cuộc sống phải nói cũng hơi nhàm chán nên khi gặp em gái kia tươi trẻ hơn vợ nhiều, thì chết cũng là dễ hiểu. Cụ lại có điều kiện kinh tế dư dả. Nói chung chúng ta chỉ không sa ngã khi chưa có cơ hội thôi, không nói trước được gì đâu. Hơn nữa em gái đó lại khá ổn về hình thức, học thức, lại chấp nhận cặp kè với đàn ông có vợ.

Theo em thời điểm này là rất hợp lý để cụ chấm dứt mối quan hệ này, quay về với gia đình vợ con. Cụ nghĩ là tình yêu thôi nhưng thực tế nó không phải đâu, chỉ là muốn thay đổi cho cuộc sống đỡ nhàm chán + tính sở hữu của đàn ông. Hơn nữa em gái kia biết cụ có vợ con rồi vẫn chấp nhận cặp kè thì ẻm cũng không hẳn tốt đẹp đâu, hãy nghĩ nếu bỏ vợ con sau này biết đâu ẻm sẽ cho cụ mọc sừng.
Giờ là thời điểm quá tốt để giải thoát cho nhau khỏi sai lầm, cho ẻm đi lấy chồng, cụ quay về với vợ con. Hãy nghĩ đến đứa con sau này sẽ thế nào. Bản chất là cụ có bồ thôi chứ hai vợ chồng cụ cũng không có khúc mắc gì lớn. Vì cụ ngoại tình nên ít tâm sự với vợ, dẫn đến xa cách nhau.

Về nhà đi cụ, sau còn ngẩng mặt nhìn con. Em nhớ đọc được trong OF này là khi bố tha thứ cho con, cả hai cùng cười, khi con tha thứ cho bố, cả hai cùng khóc. Đừng để trường hợp thứ 2 xảy ra với mình, day dứt lắm.

Chúc cụ suy nghĩ và có quyết định sáng suốt.

hbu082

Xe container
bú tủ su, em vote cắt chym.

Me0lu0j

Xe tải
ĐCM cụ nhé, con cái là trên hết cụ nhé. có cơ hội thì nên quay về với GĐ đi, nó đag bên cụ mà nó vẫn cảm tình thằng khác thì cụ biến khỏi nó đi để nó lấy ck và con cụ nó còn coi cụ là cha.

vneseman

Xe lăn
Trung tình chạy lên não nên không nghĩ đc gì sáng suốt nữa, tốt hơn là cụ về bỏ vợ đê, đường chính mà đến với em kia cho đủ cặp "mèo mả gà đồng".

domluanho

Xe máy
Cảm ơn cụ nhiều

M
Em thì nghĩ ai cũng có thể mắc sai lầm, việc như cụ chủ thớt là hoàn toàn có thể xảy ra với chúng ta, cái chính là cách xử lý nó như thế nào thôi.
Cụ chủ cưới vợ chắc cũng hơn 10 năm rồi, con cái đuề huề thì cuộc sống phải nói cũng hơi nhàm chán nên khi gặp em gái kia tươi trẻ hơn vợ nhiều, thì chết cũng là dễ hiểu. Cụ lại có điều kiện kinh tế dư dả. Nói chung chúng ta chỉ không sa ngã khi chưa có cơ hội thôi, không nói trước được gì đâu. Hơn nữa em gái đó lại khá ổn về hình thức, học thức, lại chấp nhận cặp kè với đàn ông có vợ.

Theo em thời điểm này là rất hợp lý để cụ chấm dứt mối quan hệ này, quay về với gia đình vợ con. Cụ nghĩ là tình yêu thôi nhưng thực tế nó không phải đâu, chỉ là muốn thay đổi cho cuộc sống đỡ nhàm chán + tính sở hữu của đàn ông. Hơn nữa em gái kia biết cụ có vợ con rồi vẫn chấp nhận cặp kè thì ẻm cũng không hẳn tốt đẹp đâu, hãy nghĩ nếu bỏ vợ con sau này biết đâu ẻm sẽ cho cụ mọc sừng.
Giờ là thời điểm quá tốt để giải thoát cho nhau khỏi sai lầm, cho ẻm đi lấy chồng, cụ quay về với vợ con. Hãy nghĩ đến đứa con sau này sẽ thế nào. Bản chất là cụ có bồ thôi chứ hai vợ chồng cụ cũng không có khúc mắc gì lớn. Vì cụ ngoại tình nên ít tâm sự với vợ, dẫn đến xa cách nhau.

Về nhà đi cụ, sau còn ngẩng mặt nhìn con. Em nhớ đọc được trong OF này là khi bố tha thứ cho con, cả hai cùng cười, khi con tha thứ cho bố, cả hai cùng khóc. Đừng để trường hợp thứ 2 xảy ra với mình, day dứt lắm.

domluanho

Xe máy
Cháu thực sự vãn chưa thoát ra nổi :(U40 rồi không nghĩ lại có lúc mình khổ và luỵ tình ntn :(
Không ngủ được lại ghé vào thớt cụ đọc xem cụ đã tìm được cánh cửa thoát ra chưa. Ai ngờ vẫn ở trong căn phòng đen tối ây.

Xecongamthap

Xe hơi
Quay về đi cụ, em biết cụ phân tích đc. Chỉ là giờ cụ đang đặt cái bản thân của cụ trên hết nên cụ phân vân. Bản lĩnh của ng đàn ông 40 sọi mà vẫn mang tình yêu ra để làm lý do thì hơi sai sai.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Cháu thực sự vãn chưa thoát ra nổi :(U40 rồi không nghĩ lại có lúc mình khổ và luỵ tình ntn :(
Cụ không quyết định sớm có khi cụ cũng chả còn gì theo kịch bản khó ngờ là vợ cụ có thể ly dị với cụ nhưng cụ cũng chả đến được với em bồ kia.
Em cũng U40 như cụ, thấy cụ rảnh háng thật đấy, chứ như em đi cày về chơi với con cái, đưa các cháu đi chơi, đi ăn uống, cà phê cà pháo, học bơi lội ... hết cmn ngày. Cảm giác cụ không quan tâm vợ đã đành nhưng cũng không có gắn kết gì với con cái cụ luôn. Đứa con mà có bố như vậy chắc cháu buồn lắm, lớn lên dễ mất phương hướng lắm cụ ạ.

luattrihung

Xe tải
Website
luattrihung.com

em thấy còm của cụ rất ý nghĩa, lời khuyên cũng thấm nữa, hi vọng cụ chủ có lựa chọn đúng đắn!

Xecongamthap

Xe hơi
Cụ không quyết định sớm có khi cụ cũng chả còn gì theo kịch bản khó ngờ là vợ cụ có thể ly dị với cụ nhưng cụ cũng chả đến được với em bồ kia.

Em cũng U40 như cụ, thấy cụ rảnh háng thật đấy, chứ như em đi cày về chơi với con cái, đưa các cháu đi chơi, đi ăn uống, cà phê cà pháo, học bơi lội ... hết cmn ngày. Cảm giác cụ không quan tâm vợ đã đành nhưng cũng không có gắn kết gì với con cái cụ luôn. Đứa con mà có bố như vậy chắc cháu buồn lắm, lớn lên dễ mất phương hướng lắm cụ ạ.
Đấy, cứ như cụ có phải dễ thương ko nhỉ. 40 sọi mà suốt ngày cafe, hẹn hò thời gian đâu giành cho con. Haizzz