[Funland] Khi nào thì CA được quyền thu giữ điện thoại và yêu cầu pass để mở máy?

ocean1

Xe tăng
Úi trời lại còn có tiếp cơ á cụ
Mỗi lần nghe tin clip hot của mấy cô nàng lên mạng, bị phát tán là em thấy buồn cười.
Chẳng hiểu mấy em nầy đầu óc chứa gì trong đó. Chuyện phòng the của mình mà quay lại, rồi giữ trong đt, như bom nổ chậm hẹn giờ .

GothicStyle

Xe hơi
Em nghĩ không tự nhiên đòi mở đt, hoặc mấy cô cậu này chống đối,ý kiến ý có,thách thức khi công an xuống nhắc nhở ( một hình thức chống đối người thi hành công vụ :P ) nên bị gô về phường rồi dẫn đến xét đt hay có khi khám người nữa ấy.
Hai là sợ có tí "đồ đạc" hoặc nghi ngờ vậy nên lôi về phường :P

Còn vụ này nếu đương sự khai đúng thì chắc chú nào khám xem được lại gửi khoe anh em rồi bị leak lên,nếu vậy mệt cho cậu gửi và leak lên phết đấy!

lazang-go

Xe tải
Kết luận hồ đồ. Có chứng minh được là ai trực tiếp tải lên thì mới kết tội được. Nếu cnhip dạy do đánh rơi mà kẻ khác tải lên thì khác ạ.
Mà VKS không quan tâm tới chịch xoạc đâu.
với công nghê bây giờ , xác định clip được tk nào pot lên mạng ngày giờ nào quá đơn giản , nếu ngày giờ đó cai phon nằm ở ca phường thì ra ngay thôi

dhela

Xe tăng
Đề nghị các cụ bàn luận đúng chủ đề.

CA làm như thế có đúng không? Có được phép không?

Giả sử 1 tối nào đó đi về muộn được mấy chú CA vẫy vào kiểm tra hành chính, rồi đòi kiểm tra cả điện thoại, mở pass, đọc hết cả tin nhắn zalo, xem hết ảnh.. Liệu các cụ có đồng ý cho kiểm tra?
E cũng quan tâm chuyện này.
Và nghĩ là trừ Hình sự Quận trở lên, còn ko thì ko có quyền.
Nhưng ở mình thì mọi cái đều có thể.

Kết luận là, những việc ướt át thì đừng có ngu mà quay với chụp.
Bao vụ rồi mà vẫn ko sáng cái não ra.

Danngoaidao

Xe tăng
Đã xem clip, thấy 2 nhân vật trong clip trả có tý tình cảm nào, kiểu như đang diễn để làm gì đó. Nếu bảo là yêu nhau thì chắc đang hát bài Không cảm xúc. Nên em trả nghĩ đến trường hợp ai đó post lên đâu, lại nhất là mấy chú công an càng ít. Em nghiêng về phương án ....., à mà thôi.

AKAN_N

Xe buýt
Cô này làm bên vtv, có tiền, có quan hệ, xem trên ti vi và clip cũng không phải kiểu người nhút nhát, mà lại sợ mấy a công an phường, đưa máy đt, đưa cả pass thì nghe có vẻ sai sai thế nào ấy
Cộng tác viên vớ vẩn thôi cụ ơi

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Mỗi lần nghe tin clip hot của mấy cô nàng lên mạng, bị phát tán là em thấy buồn cười.
Chẳng hiểu mấy em nầy đầu óc chứa gì trong đó. Chuyện phòng the của mình mà quay lại, rồi giữ trong đt, như bom nổ chậm hẹn giờ .
Chuẩn,e cũng thấy thế cụ ak,chs họ cứ thích quay lại làm gì

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Có khi con này nó tự post, mấy bọn PGA này lắm chiêu lắm. Mang danh nhà đài VTV( thấy nó đang định hướng người đọc vậy) mặc dù chỉ là diễn viên phụ đóng vai quần chúng và chỉ là cho 1 bộ phim.
Đang vô danh tiểu tốt tự nhiên nổi tiếng khắp VN( sau này làm nghề cũng có giá).
Đang là tiểu tam, giờ vỡ lỡ ra( trong kế hoạch) thì con vợ thằng kia be ầm lên đòi ly dị nó nghiễm nhiên có vị trí chính thức.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nhắc đến cán bộ của ngành xxx này là tháy ngán ngẩm.

Đời ko như phim tuyên truyền của truyền thông xxx.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Đảm bảo 1001% smartphone ofer sẽ hot 1 cái gì đó nếu bị thu giữ kiểu này. Bớt ham độ loa mà tập trung nhiệm vụ topic đi.

vomom88

Xe hơi
Lưu đt là quyền cá nhân.
Bác nói đúng. Mỗi người có một thú chơi, người thì nuôi chó pitpull gì đó, em của em có thú nuôi heo, chụp lại khoảnh khắc tắm cho heo và lưu lại cảnh phòng the đó quý dị.

Rivers

Xe container
Có khi con này nó tự post, mấy bọn PGA này lắm chiêu lắm. Mang danh nhà đài VTV( thấy nó đang định hướng người đọc vậy) mặc dù chỉ là diễn viên phụ đóng vai quần chúng và chỉ là cho 1 bộ phim.
Đang vô danh tiểu tốt tự nhiên nổi tiếng khắp VN( sau này làm nghề cũng có giá).
Đang là tiểu tam, giờ vỡ lỡ ra( trong kế hoạch) thì con vợ thằng kia be ầm lên đòi ly dị nó nghiễm nhiên có vị trí chính thức.
Tự post chả dám lôi các anh xxx vào đâu.

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Cô này làm bên vtv, có tiền, có quan hệ, xem trên ti vi và clip cũng không phải kiểu người nhút nhát, mà lại sợ mấy a công an phường, đưa máy đt, đưa cả pass thì nghe có vẻ sai sai thế nào ấy
Ko đưa các ảnh dí cho quả chống người thi hành công vụ, cản trở quá trình điều tra,,,,,,,,,,,,, thì cũng chết.

Dungha

Xe điện
Cơ khổ,
Em mới nghe tin thấy em ý định ra cầu Nhật Tân ( ủa mà sao phải là cầu này ) để kết thúc tất cả, nhưng nghĩ lại bất hiếu với ba mẹ, thêm nữa bạn trai hiện tại tới can ngăn kịp:)).
Anh khuyên em xuống tóc đi tu một thời gian cho đủ combo.
Thương quá😌.
Tưởng phải ra sông Tiền Đường chứ cụ nhẩy =))

Chỉnh sửa cuối:

dracula_bg

Xe điện
Mie, em hỏi pass là hỏi cái pass để thank với tín dụng để em gặp riêng, mà con nớ nó ko hiểu nó lại đi đưa pass đt cho em, chứ em có bắt nộp pass đt đâu
Anh CA said