[Funland] Khi nào thì CA được quyền thu giữ điện thoại và yêu cầu pass để mở máy?

Atlas30

[Tịch thu bằng lái]
Bọn cứng nó đâm đơn lên là cô nan cũng mệt lão ạ. Còn tất nhiên, cô nan dùng "nghiệp vụ" ngồi lên luật thì em cũng không lạ lắm.
Chả ai dám đâm đơn cả.
Trong bọn đá gà đó có đầy thằng cứng nhưng gặp CA là ngoan hết

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

Ceramicstile

Xe tăng
Cặp loa ưng quá các cụ ạ, tiếc là hàng độ quá đà. Chỉ sợ thằng bé bóp vỡ mất thì khổ

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Em này ngon nhưng cũng ko vừa. Sn 98 mà độ đẹo các kiểu. Thôi coi như đc lăng xê thôi chứ có gì mà kiện cáo. Em hóng thấy bảo có người yêu nhưng vẫn kẹp với thằng đó. Thằng đó cũng có vợ rồi. 2 đứa vụ đó đi biển rồi phang nhau trong resotf. Cứ như chính chuyên lắm. Thích kiện thì con vợ thằng kia lại kiện tiếp.
Chắc lại học theo e thùy link, trâm anh đây mà. lộ clip nhưng lại nổi tiếng và kiếm dc nhiều tiền hơn

cucsat123

Xe tăng
1. Sau khi Luật An ninh mạng 2018 có hiệu lực, thì điện thoại thông minh trở thành nơi có thể lưu trữ tang vật vi phạm điều 18 Luật An ninh mạng.
2. Khi có cơ sở nghi ngờ điện thoại thông minh có chứa tang vật vi phạm điều 18 Luật An ninh mạng, và tang vật có thể bị tiêu huỷ, thì điện thoại thông minh được coi là “đồ vật” và có thể bị khám xét nội dung theo điều 128, khoản 3, Luật Xử lý vi phạm hành chính 2012.
————-
Cho nên công an yêu cầu đưa pass điện thoại thì nên hợp tác, yêu cầu lập biên bản đầy đủ, chi tiết, và công an chỉ được phép truy cập vào những phần thông tin liên quan đến điều 18 Luật An ninh mạng 2018.
Làm gì cũng phải có lệnh khám cụ ạ.cứ bảo đưa là đưa thì sẽ có rất nhiều vụ như e này.kể cả cho về p cũng sai.tự í vào nhà khám khi nhà e tụ tập 8 người cũng sai.do e í non thôi.bt ko đơn giản thế đâu

Trang Nguyen

Xe điện
Em này ngon nhưng cũng ko vừa. Sn 98 mà độ đẹo các kiểu. Thôi coi như đc lăng xê thôi chứ có gì mà kiện cáo. Em hóng thấy bảo có người yêu nhưng vẫn kẹp với thằng đó. Thằng đó cũng có vợ rồi. 2 đứa vụ đó đi biển rồi phang nhau trong resotf. Cứ như chính chuyên lắm. Thích kiện thì con vợ thằng kia lại kiện tiếp.
Chuyện nào ra chuyện đó chứ cụ, tung clip riêng tư của người ta lên là sai rồi.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
mấy ông biết ai đưa ? mà dám nói conan như vậy ?

puredoll

Xe điện
Các cháu gái làm gì thì làm, quay phim chụp ảnh là dại rồi :(
Thấy có báo đăng cháu nó đã kiện nghi ngờ sau khi bị thu điện thoại và cung cấp pass thì lộ clip. Chờ kết quả cuối cùng thôi ạ

FUN PLUS

Xì hơi lốp
Chuyện nào ra chuyện đó chứ cụ, tung clip riêng tư của người ta lên là sai rồi.
Vâng ai sai ntn và sai cái gì thì người đó phải chịu thôi. Em ko bênh ai trong vụ này. Kể cả nhân vật bị tung.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Làm gì cũng phải có lệnh khám cụ ạ.cứ bảo đưa là đưa thì sẽ có rất nhiều vụ như e này.kể cả cho về p cũng sai.tự í vào nhà khám khi nhà e tụ tập 8 người cũng sai.do e í non thôi.bt ko đơn giản thế đâu
1. Thông tin cá nhân thuộc điều 38 BLDS 2015 mới cần lệnh khám của VKS.
2. Tang vật thuộc điều 18 Luật An ninh mạng 2018, chỉ cần lệnh của trưởng CAP là đủ.

Trang Nguyen

Xe điện
Vâng ai sai ntn và sai cái gì thì người đó phải chịu thôi. Em ko bênh ai trong vụ này. Kể cả nhân vật bị tung.
Cụ ko bênh mà thậm chí còn đang đối xử quá bất công và tỏ ý khinh thường với cô gái kia, những chuyện cụ nói cụ hóng đc là cô ta là người thứ ba hay ko chung thủy thì cũng chưa phải là điều chắc chắn, nhưng cách cụ nói chỉ là lăng xê thôi thì quá đáng.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
1. Sau khi Luật An ninh mạng 2018 có hiệu lực, thì điện thoại thông minh trở thành nơi có thể lưu trữ tang vật vi phạm điều 18 Luật An ninh mạng.
2. Khi có cơ sở nghi ngờ điện thoại thông minh có chứa tang vật vi phạm điều 18 Luật An ninh mạng, và tang vật có thể bị tiêu huỷ, thì điện thoại thông minh được coi là “đồ vật” và có thể bị khám xét nội dung theo điều 128, khoản 3, Luật Xử lý vi phạm hành chính 2012.
————-
Cho nên công an yêu cầu đưa pass điện thoại thì nên hợp tác, yêu cầu lập biên bản đầy đủ, chi tiết, và công an chỉ được phép truy cập vào những phần thông tin liên quan đến điều 18 Luật An ninh mạng 2018.
Nhưng để CA coi điện thoại là tang vật trong trong một sự vụ về tiếng ồn thì cũng khó đấy.
Ngoài ra, gây tiếng ồn và không phản kháng khi công an đến thì không đủ điều kiện để bắt người.

Nhưng đó là nói lý nếu ở trong một môi trường pháp luật nghiêm minh.

Ngược lại, em cho rằng dù CA có sai trong việc thu điện thoại thì cũng không đủ chứng cứ rằng CA chính là người tung clip lên mạng.
Ngoài ra cũng không đủ cơ sở để xác minh cá nhân CA nào đã tung lên mạng.

30xx1631

Xe điện
E chỉ quan tâm là sau 8 phút là hết trận hay chỉ là nghỉ tạm thời sang sân mới. Đề nghị nhân vật nam chính vào giải thích rõ điều này. Ko thì tốn giấy mực bàn tán và xấu hổ quá

FUN PLUS

Xì hơi lốp
Cụ ko bênh mà thậm chí còn đang đối xử quá bất công và tỏ ý khinh thường với cô gái kia, những chuyện cụ nói cụ hóng đc là cô ta là người thứ ba hay ko chung thủy thì cũng chưa phải là điều chắc chắn, nhưng cách cụ nói chỉ là lăng xê thôi thì quá đáng.
Hiện nay thì chưa chắc chắn điều gì. Tất cả đều chỉ là qua truyền thông. Thôi em chào cụ.

Trang Nguyen

Xe điện
Hiện nay thì chưa chắc chắn điều gì. Tất cả đều chỉ là qua truyền thông. Thôi em chào cụ.
Cụ thừa nhận vậy mà cách cụ nói về cô gái kia thật vô cảm, và việc cụ nói kiện gì mà kiện thật tùy tiện. Chào cụ.