[Funland] Khi nào thì CA được quyền thu giữ điện thoại và yêu cầu pass để mở máy?

vandinh

Xe container
E chỉ quan tâm là sau 8 phút là hết trận hay chỉ là nghỉ tạm thời sang sân mới. Đề nghị nhân vật nam chính vào giải thích rõ điều này. Ko thì tốn giấy mực bàn tán và xấu hổ quá
Báo cáo cụ 8 phút hết trận. Trong đó 7 phút dùng mồm và có một phút dùng đồ chính thôi ạ

MEC V6

Xe điện
A.T đã trình báo yêu cầu CA điều tra. Ủng hộ A.T đi đến cùng.

Các vụ bắt dâm ks luôn đầy đủ mặt mũi các cô gái. Ở đâu ra hình ảnh này nếu kg phải từ các anh thao tác nghiệp vụ? Lợi dụng chức vụ và quyền hạn để xâm phạm trái phép đời tư công dân, vấn nạn ngày 1 lớn cần phải trừng phạt.
E cũng hóng kẻ nào làm bậy sẽ bị xử lý

MEC V6

Xe điện
E nghĩ trên giường chán rồi mới vào bồn ý

Mr Chun

Xe tăng
Thời đại 4.0 rồi. Cac em ấy toàn dùng iPhone 12 mà sao chất lượng video chán thế. Từ trước đến giờ cháu thấy clip nào lộ cũng chất lượng video rất chán. :(
Gửi đi gửi lại nhiều lần chắc nó thế cụ

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Phải có yếu tố hình sự mới đc kiểm tra (khám xét) xe, người, điện thoại, nhà cửa,…, mà nếu coi là có yếu tố hình sự thì phải bắt đc quả tang, hoặc có lệnh tam giam, tạm giữ,…chứ không pikachu nó dễ lạm quyền lắm, dân ta phần lớn nhận thức về pháp luật còn yếu, với thói quen của pikachu là lạm quyền rồi (bố mày là vua, bố máy thích thì bố mày làm đấy, luật là bố, bố là luật ;)) ), thế nên mới sinh ra vụ này, hy vọng trong lúc chờ kết quả bầu cử mọi vi phạm sẽ làm nghiêm túc hơn, sẽ phải khởi tố điều tra vụ án này tương tự vụ Bar Sunny ơ Vĩnh Phúc, không thể ỉm đi đc, chắc cho vài chú pikachu nhập kho, thưc tỉnh 1 phần nhân dân cũng như các chú pikachu có thói quen lộng hành !

MEC V6

Xe điện
Phải có yếu tố hình sự mới đc kiểm tra (khám xét) xe, người, điện thoại, nhà cửa,…, mà nếu coi là có yếu tố hình sự thì phải bắt đc quả tang, hoặc có lệnh tam giam, tạm giữ,…chứ không pikachu nó dễ lạm quyền lắm, dân ta phần lớn nhận thức về pháp luật còn yếu, với thói quen của pikachu là lạm quyền rồi (bố mày là vua, bố máy thích thì bố mày làm đấy, luật là bố, bố là luật ;)) ), thế nên mới sinh ra vụ này, hy vọng trong lúc chờ kết quả bầu cử mọi vi phạm sẽ làm nghiêm túc hơn, sẽ phải khởi tố điều tra vụ án này tương tự vụ Bar Sunny ơ Vĩnh Phúc, không thể ỉm đi đc, chắc cho vài chú pikachu nhập kho, thưc tỉnh 1 phần nhân dân cũng như các chú pikachu có thói quen lộng hành !
E cũng nghĩ như cụ dân mình kém luật lại thêm câu chống người thi hành công vụ thì xxxx làm gì chả đc

Mr Chun

Xe tăng
Bỏ qua chuyện lộ liếc
Nhưng em này 98 mà máu thật sự đấy, độ râm cao
- đã làm mũi, cằm, ngực
- quay cả clip trên bãi biển thì ghê rồi, thần râm cô nương.

Anita Emi

Xe điện
Bác không đọc kỹ những còm cháu viết rồi ạ. Cháu viết còm để giải thích trưởng CAP có quyền yêu cầu pass điện thoại để khám tang vật liên quan đến điều 18 Luật An ninh mạng. Tránh nhiều bác nhầm tưởng là khám điện thoại phải cần có lệnh của VKS, và chỉ có VKS mới có quyền. Còn việc công an yêu cầu pass trong vụ tung clip, cháu không có ý kiến đúng/sai gì cả.
Cháu có thể dẫn giải/ví dụ thêm một số trường hợp nào thì có thể viện dẫn điều 18 luật ANM để trưởng CAP yêu cầu thu điện thoại và pass không?

Cảm ơn cháu.

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Kết luận hồ đồ. Có chứng minh được là ai trực tiếp tải lên thì mới kết tội được. Nếu cnhip dạy do đánh rơi mà kẻ khác tải lên thì khác ạ.
Mà VKS không quan tâm tới chịch xoạc đâu.
Nếu lộ clip này là xxx thì xác đinh ăn đủ, giống vụ ở QN, còn nếu ko thì em này ăn đủ phạt, 1 vu khống, 2 tụ tập đông người tổ chức ăn uống mùa dịch, 3 là khả năng điều tra thêm tội bán dâm

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Cháu có thể dẫn giải/ví dụ thêm một số trường hợp nào thì có thể viện dẫn điều 18 luật ANM để trưởng CAP yêu cầu thu điện thoại và pass không?

Cảm ơn cháu.
Ít nhất trong trường hợp này (nếu cô gái thông tin trên báo chí là đung), thì không thể viễn dẫn luật ANM đc, ở đây chỉ vi phạm về hành chính tương tự vi phạm luật giao thông thôi

mitdac1819

Xe điện
Ko đưa các ảnh dí cho quả chống người thi hành công vụ, cản trở quá trình điều tra,,,,,,,,,,,,, thì cũng chết.
Cụ nghĩ hát hò ầm ĩ, gây tiếng ồn mà công an bắt lên phường, thu điện thoại,... Xxx phường Việt Nam mà chịu khó làm việc thế thì tốt quá, các a ấy chỉ chăm đi bắt phạt ô tô, bắt bạc, thu tô thôi. Hàng xóm nhà em, nó bật nhạc sàn ầm ầm cho cả xóm thưởng thức, gọi còn chả thấy a xxx nào vào giải quyết.

jazzzzz

Xe lăn
Vấn đề sao bị lên phường thì không nói;)
Có nói phần trên, tụ tập ăn uống ở Chung cư, hàng xóm báo phường.
Còn về câu hỏi của chủ thớt: thì k đc có quyền trừ khi có lệnh của toà án.
Đấy là ở ta, còn xứ khác thì .... nhớ vụ FBI têu cầu Apple mở khoá đt của tên khủng bố, nó éo làm.

BMW_6688

Xe container
Mấy nay đang sôi sục cái vụ 8 phút. Thì sáng nay Dân trí cho biết thêm là... Đt của nhân vật Nữ kia. Ko bị hỏng và ko mang đi sửa. Mà chỉ đưa cho CA phường khi bị thu giữ và có cả Mật khẩu.
Quả này thì hay Dồi 😃😃😃

nvh_hn

Xe container
Có nói phần trên, tụ tập ăn uống ở Chung cư, hàng xóm báo phường.
Còn về câu hỏi của chủ thớt: thì k đc có quyền trừ khi có lệnh của toà án.
Đấy là ở ta, còn xứ khác thì .... nhớ vụ FBI têu cầu Apple mở khoá đt của tên khủng bố, nó éo làm.
Lên phường là chuyện ko liên quan gì đến việc bị bắt cung cấp pass đt cụ nhé. Còn bị bắt vì các chuyên án mà thông tin qua đt là bằng chứng thì mới được làm thế nhé.
Các cụ trích em làm gì, vì cũng chỉ là thông tin 1 chiều. Đài báo mạng thì bảo có cái bọn bay lắc kinh lắm, còn thực tế em chẳng biết cái gì cả:D

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
tiện đây e hỏi các cụ mợ có hay ghi lại các khoảnh khắc riêng tư như này để giữ làm “kỷ niệm” k ạ? Rủi ro tiềm ẩn nhiều rồi sao họ vẫn cứ ghi lại nhỉ?

AKAN_N

Xe buýt
Nam chính cũng là dân chơi và quan hệ rộng có tiền lừng lững đấy ko phải đùa đâu. Em cũng có quen qua và em đảm bảo vụ này chú nào tung clip sẽ mệt mỏi vô cùng.
Còn việc quan hệ riêng tư ai cũng công đoạn như đôi này thôi, đó là xâm phạm đời tư và hại đời 1 con người bằng những hình ảnh riêng tư nhất. Quân mất dạy
Nam chính cũng là dân làm ăn , buôn bán ô tô vợ con có rồi, cũng là dân thường thôi. Tiền nhiều chu cấp em này làm trà xanh thôi.