[Funland] Khi nào thì CA được quyền thu giữ điện thoại và yêu cầu pass để mở máy?

lang thang48

Xe buýt
Chắc có .....lên nóc nhà ....là lên nóc nhà....
Cái này nó ầm ĩ lắm.

lang thang48

Xe buýt
Nam chính cũng là dân làm ăn , buôn bán ô tô vợ con có rồi, cũng là dân thường thôi. Tiền nhiều chu cấp em này làm trà xanh thôi.
Buôn vặt cũng xơi đc. Người đẹp này cũng phèn.
Các em loại này thường tìm đại gia, hay thiếu gia.

jazzzzz

Xe lăn
Các cụ trích em làm gì, vì cũng chỉ là thông tin 1 chiều. Đài báo mạng thì bảo có cái bọn bay lắc kinh lắm, còn thực tế em chẳng biết cái gì cả:D
Cụ hỏi thì em nói thoai.
Coi cái clip bathtub thì thấy em này chiên nghiệp roài.
Thằng kia ngu, hoặc là quá khôn nên mới kiện XX, nó tung hê chuyện ăn chơi lên thì toang.

fanmu12345

Xe điện
Có nói phần trên, tụ tập ăn uống ở Chung cư, hàng xóm báo phường.
Còn về câu hỏi của chủ thớt: thì k đc có quyền trừ khi có lệnh của toà án.
Đấy là ở ta, còn xứ khác thì .... nhớ vụ FBI têu cầu Apple mở khoá đt của tên khủng bố, nó éo làm.
Thế sau khi Apple từ chối, FIB có mở được khóa Đt của tên khủng bố không cụ.

Nếu không mở được, thì chứng tỏ Iphone quá xịn

Laixe80

Xe tăng
Nhân dịp có 1 cô gái tội nghiệp đã bị CA thu giữ điện thoại và yêu cầu cô cấp pass để mở máy:

Em hỏi các cụ rành về luật, liệu CA Phường thu máy và yêu cầu pass để khám máy như vậy có đúng không?

Điều luật nào, hay quy định nào cho phép CA được thu máy điện thoại và pass, khi nào thì được phép thu?
Luật thật là chưa theo được cuộc sống. Tại sao việc thu giữ điện thoại và pass lại không được phép rộng rãi ? Nếu được phép từ lâu rồi thì Ofers có phải đã được thưởng thức rất nhiều clip hay và thiết thực rồi không ? Cần biểu dương mấy thanh niên phường đã đi tiên phong thể hiện rõ nhân tâm đang ntn.
Thế mới thấy luật gì cũng phải không được xa rời cuộc sống.

jazzzzz

Xe lăn
Thế sau khi Apple từ chối, FIB có mở được khóa Đt của tên khủng bố không cụ.

Nếu không mở được, thì chứng tỏ Iphone quá xịn
Cuối cùng mở đc cụ ạh, IP4

Limlem

[Tịch thu bằng lái]
A.T đã trình báo yêu cầu CA điều tra. Ủng hộ A.T đi đến cùng.

Các vụ bắt dâm ks luôn đầy đủ mặt mũi các cô gái. Ở đâu ra hình ảnh này nếu kg phải từ các anh thao tác nghiệp vụ? Lợi dụng chức vụ và quyền hạn để xâm phạm trái phép đời tư công dân, vấn nạn ngày 1 lớn cần phải trừng phạt.
E cũng mong em dở này theo kiện đến cùng để nếu phải thì cả 2 lần sau bớt ngu.
Cả Ca, cả những đứa như em này.
Mà em này tưởng ngu hết phần khi lưu clip ấy ấy mà vẫn đủ khôn để nghĩ ra quả chạy ra cầu Nhật Tân xong rồi dừng lại nhờ ;;)

Tép Suối

Xe tải
Việc cho CAP được phép yêu cầu pass và kiểm tra điện thoại của người dân (có thể là nghi phạm) là quá rủi ro và vô lý.
Vì:
- Điện thoại chứa rất nhiều thông tin cá nhân, KHÔNG LIÊN QUAN ĐẾN VI PHẠM HIỆN TẠI.
- Điện thoại hiện tại, nếu người dùng sử dụng email, hoặc các phương pháp xác thực bằng app trên điện thoại thì có quá nhiều rủi ro về rò rỉ thông tin, mất mát cho người chủ sở hữu.
- Việc khám xét điện thoại đối với những vụ không phải trọng án là vi phạm nghiêm trọng quyền riêng tư cá nhân, bảo mật thông tin cá nhân.
-....
Mà thôi, những cái đó ở mình nó xa xỉ quá, không mơ nữa.

XPQ

Xe cút kít
Đề nghị các cụ bàn luận đúng chủ đề.

CA làm như thế có đúng không? Có được phép không?

Giả sử 1 tối nào đó đi về muộn được mấy chú CA vẫy vào kiểm tra hành chính, rồi đòi kiểm tra cả điện thoại, mở pass, đọc hết cả tin nhắn zalo, xem hết ảnh.. Liệu các cụ có đồng ý cho kiểm tra?

Em không thạo luật nhưng ngờ ngợ là công an được làm như thế nhưng với các điều kiện mà pháp luật quy định. Còn trường hợp cô bé nạn nhân kia ở phường T.H thì theo em mấy chú công an sai rồi. Mà nếu đúng như em dự, phải cho thằng thủ phạm đi tù. Mời lão quangsot vào giảng hộ.

Tép Suối

Xe tải
Mỗi lần nghe tin clip hot của mấy cô nàng lên mạng, bị phát tán là em thấy buồn cười.
Chẳng hiểu mấy em nầy đầu óc chứa gì trong đó. Chuyện phòng the của mình mà quay lại, rồi giữ trong đt, như bom nổ chậm hẹn giờ .
Nhiều khi vợ chồng hứng lên cũng quay cái video kỷ niệm mà cụ :D
F1 nhà cháu lớn tướng rồi, cháu vẫn còn video công đoạn chúa trời mang F1 đến cho vợ chồng cháu cơ, cơ mà đách bao giờ lộ được :D

Khoa Béo

Xe buýt
E gặp công an là " cung kính không bằng tuân lệnh" cho nó lành.

Hại Điện

Xe container
Vấn đề sao bị lên phường thì không nói;)
Đấy là việc khác. Đừng đánh tráo khái niệm cụ ạ.

Em cũng xem clip 8p đấy và nói thật em và bạn bè đều cho rằng đấy là cuộc vui riêng tư của họ. Em ủng hộ cô bé đó.

Vụ này và những vụ gần đây, riêng em đã đánh mất niềm tin vào lực lượng xxx, lực lượng mà Cảng và NN giao phó để bảo vệ Nhân Dân.

nextlevel2019

[Tịch thu bằng lái]
Nhân dịp có 1 cô gái tội nghiệp đã bị CA thu giữ điện thoại và yêu cầu cô cấp pass để mở máy:

Em hỏi các cụ rành về luật, liệu CA Phường thu máy và yêu cầu pass để khám máy như vậy có đúng không?

Điều luật nào, hay quy định nào cho phép CA được thu máy điện thoại và pass, khi nào thì được phép thu?
CA chỉ yêu cầu nộp đt và pass khi bọn này có dấu hiệu tụ tập bay lắc cụ nhé.
Thằng cờ hó này lên báo chắc nói tránh đi rồi, tụi nó chắc tụ tập đi bay chứ ăn nhậu nói to cái loằn í.
Ko nghe cave kể chuyện, nghiện trình bày

polizia

Xe container
Mấy em này tụ tập ăn uống và có hút cần, bị BQL hoặc hàng xóm báo.
Hút cần thì cùng lắm phạt hành chính, nhưng mấy con này ngu mới đọc mk cho CaP.
Chắc bị nó doạ, chiếu mới nên khai.
Chứ bt ko phải công chức cán bộ, làm dân kinh doanh tự do mà hút cần lên đồn thì cứ ngồi 24h xong phải thả, việc kak phải sợ, chả phải Đản.g viên công chức anh thích báo về tổ dân phố là tôi hút cần cứ báo.
đủ 24h viết biên lai nộp phạt tôi đóng rồi về.

thinhtd

Xe container
Có khi con này nó tự post, mấy bọn PGA này lắm chiêu lắm. Mang danh nhà đài VTV( thấy nó đang định hướng người đọc vậy) mặc dù chỉ là diễn viên phụ đóng vai quần chúng và chỉ là cho 1 bộ phim.
Đang vô danh tiểu tốt tự nhiên nổi tiếng khắp VN( sau này làm nghề cũng có giá).
Đang là tiểu tam, giờ vỡ lỡ ra( trong kế hoạch) thì con vợ thằng kia be ầm lên đòi ly dị nó nghiễm nhiên có vị trí chính thức.
Đã phụ lại còn quay lưng lại ống kính nữa. =))

nvh_hn

Xe container
Các cụ trích em làm gì, vì cũng chỉ là thông tin 1 chiều. Đài báo mạng thì bảo có cái bọn bay lắc kinh lắm, còn thực tế em chẳng biết cái gì cả:D
Đấy là việc khác. Đừng đánh tráo khái niệm cụ ạ.

Em cũng xem clip 8p đấy và nói thật em và bạn bè đều cho rằng đấy là cuộc vui riêng tư của họ. Em ủng hộ cô bé đó.

Vụ này và những vụ gần đây, riêng em đã đánh mất niềm tin vào lực lượng xxx, lực lượng mà Cảng và NN giao phó để bảo vệ Nhân Dân.
Mời cụ, em cũng đọc báo nghe đài thôi.