Khẩn thiết nhờ CCCM Giúp con gái em với

STin

Xe tải

linhnhi74

Xe tải
con gái em 4t cũng bị dị ứng di truyền dạng tổ đỉa,vất vả lắm,đông tây i,kiêng cữ...nhưng gần đây dùng lại thuốc do viện Da liễu thì thấy đỡ hơn Dông y.Rất đồng cảm với cụ và mong cháu nhanh khỏi bệnh.

truongvnss82

Xe buýt
Dị ứng nhất là bệnh này vào bệnh viện thì toàn được phán là viêm da cơ địa nản...

Mercedes 005-69

Xe hơi
Website
www.bmvpharma.com
Em hồi còn bé cũng bị như thế này , tâm 4-5 tuổi gì đấy, bi ở mu bàn chân, mãi không khỏi, mẹ em bảo bôi thuốc gì trị dùng trị hen thì khỏi, giờ cũng không nhớ thuốc gì

STin

Xe tải
Báo cáo cccm.. thời gian vừa rồi e áp dụng một số bài cccm mách, dùng lá vối tắm, uống thuốc Nam thải độc gan...và lại đến BV DLTW đổi tay bsi khám, làm xét nghiệm,kê đơn mới. Trộm vía cháu đã đỡ hơn, đến hnay đã giảm đk 35-40%. Em xin chân thành cảm ơn cccm đã quan tâm:-bd>:D<

Báo cáo cccm.. thời gian vừa rồi e áp dụng một số bài cccm mách, dùng lá vối tắm, uống thuốc Nam thải độc gan...và lại đến BV DLTW đổi tay bsi khám, làm xét nghiệm,kê đơn mới. Trộm vía cháu đã đỡ hơn, đến hnay đã giảm đk 35-40%. Em xin chân thành cảm ơn cccm đã quan tâm:-bd>:D<
em chúc con gái cụ sớm khỏi hẳn nhé

malogl

Xe tải
chúc f1 nhà cụ sớm khỏi bệnh, cháu ủn lên giúp cụ 1 đoạn

mr_luv

Xe buýt
Vâng.. nhà cháu cũng dùng thuốc bôi, uống của bsi kê rồi nhưng ko hiệu quả nên mới đưa lên đây, hy vọng cccm nào biết or có bài thuốc nào thì chỉ giúp ạ.
ngày bé 2 anh em đều bị, thằng em em nó bị nặng hơn, bôi xanhmetylen, nhựa chuối... các thứ mà người ta chỉ cho đều ko khỏi, rồi còn lấy cái giấy che mặt của người chết về để xoa vào nữa ạ, sau tự nhiên hết, cụ cứ vệ sinh chăn chiếu quần áo, môi trường xung quanh sạch sẽ, bồi bổ cho cháu em nghĩ sẽ tốt hơn thôi

Cuong_rublei

Xe tải
Mình có đứa cháu cũng bị chân giống con bạn (nhưng nhẹ hơn). Đi khám nhiều nơi không khỏi hẳn. Sau đấy đến khám ở BS Thành ở Yên Hòa cầu Giấy thì khỏi được 4,5 tháng rồi. BS Thành là một người nổi tiếng trong lĩnh vực khám da liễu. Bạn cứ cho con dùng thuốc hiện tại theo dõi một vài tháng xem khỏi hẳn không. Nếu không khỏi thì đến bác sỹ Thành đi.
Trước khi đến khám nên gọi điện trước cho bác sỹ. ĐT: 0913003364 Địa chỉ : Nhà F10 - tổ 57 hoặc khu 27/7 - Trung Kính - Hà Nội

STin

Xe tải

STin

Xe tải
Mình có đứa cháu cũng bị chân giống con bạn (nhưng nhẹ hơn). Đi khám nhiều nơi không khỏi hẳn. Sau đấy đến khám ở BS Thành ở Yên Hòa cầu Giấy thì khỏi được 4,5 tháng rồi. BS Thành là một người nổi tiếng trong lĩnh vực khám da liễu. Bạn cứ cho con dùng thuốc hiện tại theo dõi một vài tháng xem khỏi hẳn không. Nếu không khỏi thì đến bác sỹ Thành đi.
Trước khi đến khám nên gọi điện trước cho bác sỹ. ĐT: 0913003364 Địa chỉ : Nhà F10 - tổ 57 hoặc khu 27/7 - Trung Kính - Hà Nội
Cảm ơn cụ. Em đang điều trị theo đơn mới của bsi. Nếu ko đỡ e sẽ qua bsi Thành xem sao.

Ducphuc2008

Xe tải
bệnh này hình như giống thằng em cháu
nhưng nó ko toét ra như này. ( có một đợt nó nổi hết da lên nhìn sợ lắm là hồi mùa hè)
khám da liễu cũng bảo do cơ địa.
sau chả chữa mà kiêng hết các loại xà phòng sữa tắm. ăn uống đồ mát.
giờ hết rồi ạ.

hongtyvan

Xe hơi
Cò nhà em cũng vậy, hề về quê 1 tháng chắc muỗi, ruồi, nước, khí hậu cũng bị vậy . Chuyển chỗ chới về lại chỗ ớ, hàng ngày tắm nước chè xanh kết hợp ăn bình thường thì da lại ngon lành Bác ạ.

Nguyenhuucanh

Xe đạp
Tình hình là con gái em năm nay 8 tuổi, từ nhỏ da cháu rất dễ bị trầy xước, những vết xước nhỏ cũng mất cả tuần mới khỏi, kể cả muỗi đốt cũng nổi mụn. Mấy năm trước tự nhiên dưới ống chân lên vài ba cái mụn nước ngứa, rồi một thời gian là hết. Nhưng bắt đầu đến mùa đông năm ngoái thì bắt đầu nổi hàng loạt mụn nước ngứa ngáy rất khó chịu. Vợ chồng em đã đưa cháu đi BV da liễu Hà nội, da liễu trung ương (các bác sỹ bảo bị viêm da cơ địa) rồi mua các loại lá về tắm, nhưng bệnh ngày càng nặng ko đỡ tí nào. Nhìn cháu bị mụn ngứa ngáy tội nghiệp lắm, đêm cháu vừa khóc vừa gãi chảy cả máu, vợ chồng em thương con rớt nước mắt mà ko thể giúp gì cho cháu, em thấy bất lực, đau lòng quá. Em đưa lên đây mong CCCM biết bài thuốc nào giới thiệu chữa giúp cho cháu đỡ đau. Em xin đội ơn cccm.

Chào cụ ạ. Em đang bị vảy nến. Em đi khám ở viện da liễu trung ương, bác sỹ cho cắt thịt làm sinh thiết. Hôm đến lấy kết quả chắc quên làm cho em hay sao ý. Bác ở phòng xét nghiệm gọi em vào, lại hỏi như bác sỹ khám rồi xem xét 1 lượt, bác phán câu mô bệnh học hướng đến vẩy nến. Bác sỹ khám kê cho em chỉ thuốc bôi thôi ạ. 2 tuần sau em chả thấy đỡ gì, có người mách nên nhà thầy thuốc ở thành phố Bắc Ninh. Em dùng thuốc uống, bôi, tắm đến nay tròn 1 tháng và gần khỏi rồi, mà tiền hết chỉ bằng tiền sinh thiết. Quan điểm cá nhân em thì thấy bệnh vẩy nến là do cơ địa mà dùng mỗi thuốc bôi như bên da liễu kê thì chả đỡ và thực tế là như thế. Em nghĩ cụ cắt thuốc nam cho cháu uống xem sao. Ở hà nội cụ thử qua trung tâm nghiên cứu và ứng dụng thuốc dân tộc xem ạ. Số 35 ngõ 75 Vĩnh Phúc, Ba Đình, Hà Nội. Em thấy mấy bác trong hội vẩy nến qua đó chữa cũng khỏi bác ạ.

slaz8

Xe ba gác
Em cũng có 1 đứa cháu, còn bị nặng hơn f1 nhà cụ. Tay chân, khuỷu tay, khuỷu chân, cổ, gáy, da đầu nổi mẩn, chảy nước hôi hám đến mức cháu không dám đến lớp do tự ti và không bạn nào dám ngồi gần. Đến mùa da bong từng mảng, sáng nào ngủ dậy giường cũng trắng xóa do da bong và rụng xuống (vì vậy bệnh này ngoài tên gọi là viêm da cơ địa còn có tên là bệnh vẩy nến), nhiều chỗ da sạm đen và dày như da trâu. Đã chữa chạy khắp nơi, các viện da liễu ở HN và TP HCM, mang sang cả TQ và Singapore chữa trị, dùng đủ loại thuốc đều không ăn thua. Mỗi lần bôi thuốc cả 2 mẹ con đều ôm nhau khóc. Mọi nỗ lực chạy chữa dường như vô vọng vì bác sĩ bảo bệnh này khó chữa, nhiều khi phải đợi đến khi dậy thì hoặc lấy chồng mới khỏi được.

Tình cờ nghe được thông tin về bài thuốc gia truyền chữa bệnh này của 1 cặp vợ chồng nông dân người mường ở Hòa Bình, em đưa cháu đến nhờ chữa trị. Trên đường đi em cũng nghĩ là đưa cháu đi vì còn nước, còn tát chứ không có hy vọng gì nhiều vì nhiều giáo sư, bác sĩ đầu ngành đã bó tay. Tuy nhiên khi đến nơi, gặp chị chủ nhà thì được chị cho biết đã từng chữa cho những ca nặng hơn rất nhiều nên nhà em bắt đầu có chút hy vọng và ngồi đợi chị vào rừng hái thuốc. Đến chiều chị về và mang theo 1 bao tải lá rừng (theo như chị nói là lá của mười mấy loại cây rừng, chị ngồi chặt nhỏ và dặn cách sao và cách đun nước lá tắm cho cháu hàng ngày. Sau 3 ngày tắm và bôi nước lá, bệnh của cháu bắt đầu có dấu hiệu suy giảm, các vết lở loét bắt đầu se miệng và khô dần, đến 7 ngày thì da lành lặn trở lại tuy màu da vẫn sạm và da vẫn dày. 1 tháng sau thì cháu trở lại bình thường và da dẻ bắt đầu mềm mại trở lại.

Trong hơn 1 năm chữa trị cho cháu, 1 tuần 1 lần em phải lên Hòa Bình lấy thuốc cho cháu 1 lần, đi lại vất vả và mất nhiều thời gian. Gia đình nông dân đó không yêu cầu trả tiền thuốc (mình đưa bao nhiêu thì họ nhận bấy nhiêu), họ chỉ yêu cầu 1 năm mình phải làm 3 cái lễ để lễ tạ tổ tiên nhà họ theo phong tục vì đã để lại bài thuốc, lễ vào các ngày rằm tháng giêng, 5/5 AL và 23/12 AL. Lễ thì đơn giản thôi chỉ gồm con gà, đĩa xôi, chai rượu.

Dùng bài thuốc này một thời gian, cháu nhận thấy nếu dừng tắm nước lá mấy tháng thì bệnh lại có dấu hiệu quay trở lại tuy mức độ nhẹ hơn trước đây nhiều. Có 1 lần sau khi dừng tắm nước là vài tháng và bệnh đã có dấu hiệu quay trở lại, tình cờ, đúng thời điểm đó, cháu sang Anh thăm chị, sang đến nơi được1 tuần thì lại thấy bệnh có dấu hiệu nhẹ dần và đến tuần thứ 3 thì da dẻ lại mịn màng và trở lại bình thường. gia đình cháu rút ra kết luận là cháu bị dị ứng với thời tiết, môi trường ô nhiễm ở Việt Nam và quyết định định hướng cho cháu đi du học. Hiện cháu đã du học ở Mỹ 1 năm nay và da cháu đã trở lại bình thường trong khi hầu như không phải dùng đến thuốc gì.
Em thấy con cụ thớt chắc khỏi roài. Bệnh này rất nhiều người bị , cả trẻ con lẫn người lớn. Nguyên nhân đa phần là do dị ứng.
với thực phẩm, với thời tiết, môi trường, với hóa chất ...
ttìm được nguyên nhan và cách li được như cụ nói là chuẩn nhất :D

thợ xây

Xe buýt
Chúc cháu mau lành bệnh

Híp_00 _Híp

Xe hơi
em thấy theo kinh nghiệm các cụ. Khi cháu đã bị thế này. Kiêng cho cháu ăn đồ tanh, đồ nếp. Thịt gia cầm ăn phải bỏ da ạ. Chúc cháu mau lành bệnh