Khẩn thiết nhờ CCCM Giúp con gái em với

STin

Xe tải
có thể da cháu thuộc loại nhạy cảm ,thử dùng sữa tắm và giầu gội loại khác xem sao cụ à
Cháu toàn dùng sữa tắm của bác sĩ kê hoặc nước lã cụ ạ. Ko dám dùng sữa tắm bình thường nhiw trước nữa.

STin

Xe tải

STin

Xe tải
Cám ơn kụ Kéo đã tin tưởng em :)
Kụ chủ thớt cho em hỏi chút: sao kụ đã đến khám ở viện DL rồi lại k điều trị mà lại về mua nước lá tắm?
Em cho cháu đến khám mấy lần, về uống, bôi, tắm thực hiện đúng theo chỉ dẫn của bsi. Như lần gần đây gđ em theo dõi thấy sử dụng thuốc vào cháu còn nặng hơn. Nên em mới dùng nước lá tắm hy vọng trước mắt là cháu đỡ ngứa ngáy rồi sau vẫn phải tìm thầy tìm thuốc cụ ạ.

Kimquy

Xe tải
Vào hà tĩnh tắm biển hoặc về quê tắm nước ao hồ có khi lại khỏi
Chuyển nhà ra gần biển ở có thể có tác dụng do ko khí trong lành lại có hơi muối sát khuẩn và thường xuyên được tắm biển. Trừ hà tĩnh ra cụ nhé.

mazda929

Xe tăng
Nhà em có cây Vối rất lâu năm, quanh làng cứ trẻ con người lớn bị ngứa ngáy lở loét là đến nhà e hái lá về đun lên tắm chỉ vài ba hôm là khỏi...tác dụng của lá vối, và nụ vối là rất hiệu quả trong đông y.

bênh này cụ phải đưa đi khám chứ trên đây nhìn qua hình ảnh cũng khó bắt bệnh lắm

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Chuyển nhà ra gần biển ở có thể có tác dụng do ko khí trong lành lại có hơi muối sát khuẩn và thường xuyên được tắm biển. Trừ hà tĩnh ra cụ nhé.
Quê em ở ngay sát biển cụ ơi. Cụ nói thế này thì em biết chạy đi mô. Hà Tĩnh mình thương

LuckyCar

Xe container
Cụ thử vào miền nam một thời gian, thay đổi thời tiết, môi trường, thức ăn có khi có tác dụng.

STin

Xe tải
Em cũng cho cháu đi biển dìm rồi, nhưng ko đc thường xuyên. Tháng đc 1 lần vì chủ nhật cháu vẫn phải học thêm.

STin

Xe tải
Cụ thử vào miền nam một thời gian, thay đổi thời tiết, môi trường, thức ăn có khi có tác dụng.
Khó quá cụ ạ. Công việc của vợ chồng em ko dịch chuyển vào nam đc.

STin

Xe tải
Nhà em có cây Vối rất lâu năm, quanh làng cứ trẻ con người lớn bị ngứa ngáy lở loét là đến nhà e hái lá về đun lên tắm chỉ vài ba hôm là khỏi...tác dụng của lá vối, và nụ vối là rất hiệu quả trong đông y.
Vậy ah cụ. Mai e nhờ người nhà ở quê gửi lá vối lên tắm cho cháu xem tn?

Muon_biet

Xe cút kít
Vâng.. nhà cháu cũng dùng thuốc bôi, uống của bsi kê rồi nhưng ko hiệu quả nên mới đưa lên đây, hy vọng cccm nào biết or có bài thuốc nào thì chỉ giúp ạ.
Phải kiên trì cụ ạ, khổ thân cháu bé. Cụ thử đến da liễu Nguyễn Khuyến xem sao?

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em cũng có 1 đứa cháu, còn bị nặng hơn f1 nhà cụ. Tay chân, khuỷu tay, khuỷu chân, cổ, gáy, da đầu nổi mẩn, chảy nước hôi hám đến mức cháu không dám đến lớp do tự ti và không bạn nào dám ngồi gần. Đến mùa da bong từng mảng, sáng nào ngủ dậy giường cũng trắng xóa do da bong và rụng xuống (vì vậy bệnh này ngoài tên gọi là viêm da cơ địa còn có tên là bệnh vẩy nến), nhiều chỗ da sạm đen và dày như da trâu. Đã chữa chạy khắp nơi, các viện da liễu ở HN và TP HCM, mang sang cả TQ và Singapore chữa trị, dùng đủ loại thuốc đều không ăn thua. Mỗi lần bôi thuốc cả 2 mẹ con đều ôm nhau khóc. Mọi nỗ lực chạy chữa dường như vô vọng vì bác sĩ bảo bệnh này khó chữa, nhiều khi phải đợi đến khi dậy thì hoặc lấy chồng mới khỏi được.

Tình cờ nghe được thông tin về bài thuốc gia truyền chữa bệnh này của 1 cặp vợ chồng nông dân người mường ở Hòa Bình, em đưa cháu đến nhờ chữa trị. Trên đường đi em cũng nghĩ là đưa cháu đi vì còn nước, còn tát chứ không có hy vọng gì nhiều vì nhiều giáo sư, bác sĩ đầu ngành đã bó tay. Tuy nhiên khi đến nơi, gặp chị chủ nhà thì được chị cho biết đã từng chữa cho những ca nặng hơn rất nhiều nên nhà em bắt đầu có chút hy vọng và ngồi đợi chị vào rừng hái thuốc. Đến chiều chị về và mang theo 1 bao tải lá rừng (theo như chị nói là lá của mười mấy loại cây rừng, chị ngồi chặt nhỏ và dặn cách sao và cách đun nước lá tắm cho cháu hàng ngày. Sau 3 ngày tắm và bôi nước lá, bệnh của cháu bắt đầu có dấu hiệu suy giảm, các vết lở loét bắt đầu se miệng và khô dần, đến 7 ngày thì da lành lặn trở lại tuy màu da vẫn sạm và da vẫn dày. 1 tháng sau thì cháu trở lại bình thường và da dẻ bắt đầu mềm mại trở lại.

Trong hơn 1 năm chữa trị cho cháu, 1 tuần 1 lần em phải lên Hòa Bình lấy thuốc cho cháu 1 lần, đi lại vất vả và mất nhiều thời gian. Gia đình nông dân đó không yêu cầu trả tiền thuốc (mình đưa bao nhiêu thì họ nhận bấy nhiêu), họ chỉ yêu cầu 1 năm mình phải làm 3 cái lễ để lễ tạ tổ tiên nhà họ theo phong tục vì đã để lại bài thuốc, lễ vào các ngày rằm tháng giêng, 5/5 AL và 23/12 AL. Lễ thì đơn giản thôi chỉ gồm con gà, đĩa xôi, chai rượu.

Dùng bài thuốc này một thời gian, cháu nhận thấy nếu dừng tắm nước lá mấy tháng thì bệnh lại có dấu hiệu quay trở lại tuy mức độ nhẹ hơn trước đây nhiều. Có 1 lần sau khi dừng tắm nước là vài tháng và bệnh đã có dấu hiệu quay trở lại, tình cờ, đúng thời điểm đó, cháu sang Anh thăm chị, sang đến nơi được1 tuần thì lại thấy bệnh có dấu hiệu nhẹ dần và đến tuần thứ 3 thì da dẻ lại mịn màng và trở lại bình thường. gia đình cháu rút ra kết luận là cháu bị dị ứng với thời tiết, môi trường ô nhiễm ở Việt Nam và quyết định định hướng cho cháu đi du học. Hiện cháu đã du học ở Mỹ 1 năm nay và da cháu đã trở lại bình thường trong khi hầu như không phải dùng đến thuốc gì.

Prelax

Xe tăng
Khổ thân bé, ủn lên mong cụ được gặp đúng người có khả năng

thibom65

Xe máy
Khổ thân cháu, bệnh tình cháu đến đâu rồi ạ

STin

Xe tải
Phải kiên trì cụ ạ, khổ thân cháu bé. Cụ thử đến da liễu Nguyễn Khuyến xem sao?
em cho cháu khám, lấy thuốc ở đấy 3 lần rồi vẫn ko thấy tác dụng, rồi da liễu TW... buồn quá cụ ạ.

STin

Xe tải
Khổ thân cháu, bệnh tình cháu đến đâu rồi ạ
Hôm nay em bắt đầu đi mua lá vối tươi về tắm cho cháu, làm theo kinh nghiệm của cụ off nhà mình hướng dẫn hy vọng cháu đỡ hơn.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ
Hôm nay em bắt đầu đi mua lá vối tươi về tắm cho cháu, làm theo kinh nghiệm của cụ off nhà mình hướng dẫn hy vọng cháu đỡ hơn.
Cụ alo cho cụ Sauken , cụ ý tư vấn cho ạ :)

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Tội bé quá, cụ cứ cho cháu đi khám nhiều nơi vào. Chứ 2 cái viện da liễu ở Nk và Tw nói thật em thấy họ khám chẳng tin được đâu.