Khẩn thiết nhờ CCCM Giúp con gái em với

Accent2012

Xe tải
Hai đứa cháu em cũng bị và lớn lên nó cũng tự khỏi, hình như nguyên nhân do máu thì phải vì cũng đã chạy chữa khắp nơi nhưng không khỏi.

quasin3000

Xe tăng
Bệnh này không phải viêm da đâu. Cứ gãi, nước chảy đến đâu lại bị đến đó.

Em nghi bệnh này do virus gây ra. Có lẽ nên xem xét vấn đề bệnh do virus để có thuốc chữa hiệu quả.

t2n268

Xe hơi
kh

thân cháu quá chúc cụ sớm tìm ra thuốc trị dứt điểm cho cháu

libertyhl

Xe hơi
cụ cho con gái ra đi khám ở viện da liễu trung ương đi ạ

Big Bang

Xe điện
Cụ đưa cháu sang bệnh viện nhiệt đới xem thế nào.

Bluesky.

Xe hơi
Thương cháu quá , mong cháu sớm gặp thầy gặp thuốc

trieunguyen2389

Xe tải
nhìn mà xót xa! em không giúp được gì xin phép ủn lên để người có khả năng giúp sẽ thấy được

vickwu85

Xe tải
Mợ nên đưa cháu đi khám đông , ở viện Đông Y hoặc vào khoa Đông Y của bv 108. Nếu theo mợ kể thì ban đầu là mụn nước, sau đó từ mụn nước đã lan thành như vậy. Mợ có kết quả xét nghiệm không? xét nghiệm máu? Gan ? Thận? Mợ đi khám bên Đông Y xem sao? Nếu cuối cùng không được thì mợ thử bài thuốc lá của em .

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Chúc cháu tìm được thày, được thuốc.

libertyhl

Xe hơi
cái này giống viêm da cơ địa cụ ạ, cần đi khám uống và bôi thuốc ngay

minhchau2501

Xe tải
tình hình cháu sao rồi cụ. chữa khỏi rồi thì cho em xin thông tin vào bóc nha. chưa khỏi thì em xin ửn hộ cụ. Thương cháu quá..

dinhnv

Xe máy
Cái này cụ cho sang nhi yêu cầu làm đủ các xét nghiệm xem sao chứ nhìn thế này em thấy không bình thường rồi

Tình hình là con gái em năm nay 8 tuổi, từ nhỏ da cháu rất dễ bị trầy xước, những vết xước nhỏ cũng mất cả tuần mới khỏi, kể cả muỗi đốt cũng nổi mụn. Mấy năm trước tự nhiên dưới ống chân lên vài ba cái mụn nước ngứa, rồi một thời gian là hết. Nhưng bắt đầu đến mùa đông năm ngoái thì bắt đầu nổi hàng loạt mụn nước ngứa ngáy rất khó chịu. Vợ chồng em đã đưa cháu đi BV da liễu Hà nội, da liễu trung ương (các bác sỹ bảo bị viêm da cơ địa) rồi mua các loại lá về tắm, nhưng bệnh ngày càng nặng ko đỡ tí nào. Nhìn cháu bị mụn ngứa ngáy tội nghiệp lắm, đêm cháu vừa khóc vừa gãi chảy cả máu, vợ chồng em thương con rớt nước mắt mà ko thể giúp gì cho cháu, em thấy bất lực, đau lòng quá. Em đưa lên đây mong CCCM biết bài thuốc nào giới thiệu chữa giúp cho cháu đỡ đau. Em xin đội ơn cccm.

lamkhanh868

Xe tải
Ôi, nhiều cái viện da liễu không làm được đâu cụ ạ. Anh trai em đi da liễu chuẩn đoán viêm da cơ địa,bla bla mua thuốc uống, bôi mãi không khỏi. Một ngày tình cờ về quê đi đám cưới, người hàng xóm làm bên dược ngồi nói chuyện, chị ấy chạy lên viện của tỉnh mua cho 2 lọ thuốc bôi gì e k nhớ. Bôi hết nửa lọ thấy đỡ. Dùng hết 2 lọ khỏi hẳn mấy năm nay chưa thấy vấn đề gì.
Cụ cứ kiên trì chạy chữa cho con, thay đổi sinh hoạt, thậm chí quần áo của con mặc k giặt xà phòng nữa, giặt bàng nước muối hay cho vào nước sôi luộc hết lên xong đem phơi nắng. Không tắm xà bông.

Hangntt

Xe máy
Số 3, ngõ 337/123 định công, hoàng mai, hà nội
Thế này cụ nhé. E cung bi viem da cơ địa nên cứ mùa đông là tay khô nứt nẻ. Sau đấy em đc bày bài thuốc đậu đen xanh lòng rang vàng hạ thổ rồi đem xay thành bột. Pha vs nước uồng. Đối với em thì rất hiệu nghiệm. Uống đậu đen tốt cho sk nữa. Cụ thử cho cháu xem sao nhé. Chúc bé nhanh khỏi

Quoctun_289

Xe tải
Ở chỗ e có ô lang chuyên da và thối tai, bé cụ khỏi rồi thì tốt, chưa khỏi thì khi nào cụ đi qua Thái bình ghé e, em vốn ko tin lang băm, nhưng mấy truòng họp khỏi nên có chút tin tuỏng

kutehehe

Xe máy
Con cụ khỏi chưa ạ? nếu khỏi rồi mách em với, em cũng bị y như cháu nó nhưng nhẹ hơn và bị ở gót chân với ngón chân. Ngược lại với cháu nó nóng nực em lại bị nặng hơn thành ra không dám đi giày. Mới đầu lên mụn nước tưởng bị ghẻ đi khám viện da liễu thì cũng bảo viêm da cơ địa cho thuốc mà thế quái nào bôi thuốc vào lại càng ngứa hơn, được một thời gian không dám bôi nữa thì đỡ ngứa và trở về tình trạng như chưa đi khám. Lắm lúc trời nóng hay có việc buộc phải đi giày là y như rằng ngứa không tả được. Bé con nhà cụ dùng cách nào mà khỏi thì mách em với nhé

jeepVN

Xe hơi
Ngày trước đứa em em hồi bé cũng bị thế này, cũng gãi ngứa liên tục thâm tím hết cả chân tay, cũng chữa đủ loại mà không được, đến lúc lớn hơn thì hết cụ ạ! :( Cũng không hiểu là nguyên nhân do đâu.

vonol

Xe tải
Khám da liễu họ chỉ khám ngoài ra hay có xét nghiệm các kiểu gì không cụ? Để xem nguyên nhân trực tiếp là do đâu, chứ để F1 như vậy thấy cũng thương lắm!

STin

Xe tải
Cụ ơi, cụ lưu ý hộ E 1 xíu nha, đây là loại trà khô (đã sấy í ạ), chứ không phải là loại lá chè xanh Tươi vẫn hay bán ngoài tiệm lá đâu ạ. Khi xài nó, chắc chắn sẽ có hiệu quả hơn là chè xanh tươi đấy :-bd

Cụ cứ thử xài đi rồi sẽ thấy như E nói

À thêm nữa, Đông +Tây Y kết hợp là đúng đấy cụ ạ, nên ráng đi tìm thầy chữa cho bé nha :bz

Anyway E k phản đối gì về vụ cúng mà cụ vừa nêu ở trên, nhưng E cũng xin chia sẻ với cụ thế này, thật sự sự vụ này không hề có ý nghĩa gì trong việc chạy chữa bệnh này đâu cụ ạ . Chỉ cần cụ + mẹ cháu + cả bản thân cháu nữa (ba mẹ phải tích cực động viên cháu vào) kiên trì tìm thầy tìm thuốc thì kiểu gì cũng có 1 chung kết tốt thôi cụ. Nên cụ đừng để bị LẬM quá vào cái vụ C này ha

Vâng, cụ cứ đưa cháu đi khám đông y thử coi sao, rồi nếu có gì muốn chia sẻ với E, cụ cứ tự nhiên inbox E, E sẽ sẻ thêm với cụ 1 vài điều riêng tư nữa, mong là có thể giúp đc bé nhà cụ :D
Cháu vừa sưu tầm dc địa chỉ,cụ xem nhé.Theo cháu chưa kiểm chứng nhưng có bệnh thì cố.Cụ lh với Ông Khiêm con cụ Khắc 12A Nguyễn công Trứ - Hà nội sdt 0912396682 mua 1 lọ 80k về xoa thử 1 chỗ nhỏ xem phản ứng của con ntn.Chúc cháu sớm khỏi bệnh.
Không khí khu vực nhà cụ sống thế nào?Cụ xem mua máy lọc không khí xem có cải thiện gì không?
Cảm ơn cccm đã quan tâm. Nhờ cccm động viên e thấy mình có thêm nhiều động lực. Thanks all!