[Khẩn] Nên xây nhà trọn gói chìa khóa trao tay hay tính công thợ??

bokudat

Xe đạp
Em đang định chọn công ty khonggiandep.com.vn theo kiểu trọn gói từ thiết kế đến thi công, nội thất luôn cho nhẹ người.(e ở trong Nam ạ). Ở đây có cụ nào biết thông tin gì về công ty này không cho e xin ý kiến, e đội ơn ợ.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
15 ngày nữa em khởi công , sau khi tham khảo mọi nơi , nghe 1 cơ số cố vấn và suy tính . em quyết định thuê công thợ thôi cụ chủ ạ , đơn giá giờ khoảng 830-850k/1 mét , bao gồm cả ốp lát , không bao gồm sơn bả , cầu thang ... Vật tư mình tự gọi , vất vả tý nhưng mà sẽ tốt hơn là khoán chìa khóa trao tay cụ ạ
nhà cụ đến đâu rồi. Nhà em sau khi tư vấn thì mai em đổ sàn tầng 3. Hết tuần sau là em xong phần thô cụ ạ. Phần thô 1,5 tháng. Sắp tới phần nội thất căng phết

mia3lg

Đi bộ
Các cụ ơi, các cụ có HĐ khoán xây thô và nhân công hoàn thiện ko ạ? Các cụ cho em xin vào email vpmai58@gmail.com với. Em sắp xây nhà ạ. Đa tạ các cụ.

Hoàng Nát

Xe tải
Dạ, em mún xin của các cụ chủ nhà đã làm rồi cho nó sát thực tế ý ạ. Lần đầu làm nhà em còn lơ ngơ lắm.
các cụ chủ nhà đều giống cụ thôi ạ. đơn vị thi công họ soạn rồi chuyển mình xem thống nhất lại là ok cụ ạ

ninhbac83

Xe hơi
Ngày trước em ngại quản lý vật liệu nên khoán đến hết bước xây trát. Từ sơn tường trở đi thì mình bắt đầu tự lo vật liệu.

Atbich

Xe hơi
Em không thích chung cư này.

picolo

Xe đạp
Các cụ ơi, các cụ có HĐ khoán xây thô và nhân công hoàn thiện ko ạ? Các cụ cho em xin vào email vpmai58@gmail.com với. Em sắp xây nhà ạ. Đa tạ các cụ.
Cái này mỗi đơn vị 1 hợp đồng điều khoản nội dung khác nhau. khi ngta gửi hợp đồng đến cụ cứ đọc cho kỹ chỗ nào ko hhợ lý là cụ cứ nói ngay. bên e chuyển hợp đồng cho khách thì luôn ghi rõ ràng chi tiết mọi vấn đề nên hầu như khách hàng đọc xong là ok luôn

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
em có đấy để về tìm lại cho cụ. BẢn em ký em sửa nhiều chuẩn chứ trên mạng nó ko cụ thể chi tiết đâu. Nếu ký ko rõ ràng mệt lắm. Cụ tìm được đội thợ nào rồi? Nhà em làm sắp xong em rất ưng thợ này cụ cần em giới thiệu cho cụ coi như giúp cụ và giúp cả thợ làm tốt cho mình

tiemvacxin

Đi bộ
nhà em thì khoán cho tới hết phần xây thô, các bước tiếp theo thì tự quản lý vật liệu.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
nhà em thì khoán cho tới hết phần xây thô, các bước tiếp theo thì tự quản lý vật liệu.
cụ khoán trọn gói phần thô giá cả và vật liệu sao cụ ơi? CHo em ngó qua cái so sánh xem nhá. Như nhà em có khi rẻ được mấy chục củ

keysdesign

Xe hơi
Chào các cụ các mợ .
Về vấn đề thi công trọn gói ( Chìa khóa trao tay ) em xin có vài ý kiến như sau .
- Về hai hình thức thì đều có ưu có nhược quan trọng nhất là tính chất xây dựng giữa chủ nhà và đơn vị thi công . Cũng có nhiều đơn vị làm tốt nhưng không hoàn toàn trọn vẹn . Tốt ở chỗ là sự thống nhất hai bên có tính chất tích cực và hài hòa , không tốt là đôi khi hai bên không chịu lắng nghe và nhường nhịn nhau mỗi khi có phát sinh ( Bên nào cũng giữ ý đúng về mình và đặc biệt đối với những chủ nhà không dữ vững lập trường và chịu nhiều tác động khách quan như ý kiến những người xung quanh , )
- Về thi công trọn gói ; Nếu gặp được đơn vị thi công có tâm có đức thì nhàn cho chủ nhà và yên tâm về mặt hậu mãi sau bán hàng ( Có sự cố phát sinh chỉ túm một ông ) còn gặp đơn vị thi công không tốt thì thật kinh khủng .
- Tự gọi các đội thợ : Phải dành thời gian quản lý và điều phối , phải đứng giữa làm trung gian để tạo giao diện với các đội với nhau đôi khi phải làm quan tòa để phân rõ trách nhiệm thuộc về đội nào mỗi khi sự cố phát sinh . Khi có sự cố khi đã vào sử dụng thì phải gọi nhiều đội để cùng sử lý một vấn đề ( Cái này khó đấy nhé ) VD : sự cố về thấm nước thì phải gọi ông nước , ông trần thạch cao , ông sơn bả thậm trí thêm cả ông thợ nề vv.......
- Tóm lại là nên dùng thời gian đi làm theo đúng sở trường của mình để kiếm thêm và dùng số tiền đó sử dụng dịch vụ mình mong muốn .
- Chúc các cụ các mợ gặp được đúng những đơn vị thi công có tâm có đước để trước các cụ nhàn sau xã hội văn minh .
P/S : nhiều khi người làm thật tốt rất khó gặp được khách hàng cần và ngược lại ( Khổ thế đấy các cụ các mợ ahj )

xaynhatrongoi

Xe tăng
Chào các cụ !
Nói chung em thấy các cụ vẫn lăn tăn nhiều khi thuê nhà thầu thi công trọn gói đúng không ạ, em có tí ý kiển góp ý như sau:
- Tránh người nhà, người thân quen quá vì khi xảy ra vấn đề lại khó ăn khó nói.
- Nên giao trọn gói phần thô trước: bê tông, xây, trát, ốp, lát, điện nước.( có nhiều thời gian để nghiên cứu hơn về vật liệu hoàn thiện)
- Phê duyệt hồ sơ thiết kế chuẩn: kiến trúc, kết cấu, điện nước... ( Dễ theo dõi công việc và phát sinh)
- Yêu cầu có bóc tách dự toán khối lượng, biện pháp thi công rõ ràng, ghi chú về chủng loại vật tư phần thô: xi măng, thép, cát, đá, sỏi... (tránh phát sinh tăng (giảm) không biết tính thế nào)
- Thống nhất đơn giá, Yêu cầu nhà thầu đưa ra bảng tiến độ thi công chi tiết cho các hạng mục chuẩn bị ký kết.
Nếu các cụ làm rõ ràng các bước trên, các cụ sẽ hạn chế được tối đa những cục tức không đáng có.
Chúc các cụ, các mợ xây được ngôi nhà ưng ý nhé.

Mr Dream

Xe máy
Xây tron gói trao tay họ ăn bỏt vật liệu lắm cụ ạ.tốt nhất là tính công thợ thôi.tuy hơi vất vả tú nhưng mà yên tâm.

xaynhatrongoi

Xe tăng
Xây tron gói trao tay họ ăn bỏt vật liệu lắm cụ ạ.tốt nhất là tính công thợ thôi.tuy hơi vất vả tú nhưng mà yên tâm.
Nếu cụ nói là ăn bớt vật liệu là cụ nhầm rồi nhé, bọn em làm không bao giờ có ăn bớt, cụ xây cụ mua vật liệu bán lẻ, bọn em mua vật tư khối lớn nên bọn em kiếm ăn ở chỗ đấy thôi, và phần chi phí quản lý của bên em thôi nhé.

Cậu bé

Xe buýt
các cụ kiếm thợ thi công điện nước ở đâu là thế, em đang tìm mà khó quá,

Mr_vjnataba

Xe tải
Website
noithathathanh.vn