[Funland] Khám bệnh tổng quát ở Singapore

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nangtiencodon

Xe tăng
Cầu Lường, Quang Thịnh, Lạng Giang, Bắc Giang
Sau Tết nhà em và nhà 1 người bạn định đi khám tổng quát ở Sing, tầm soát ung thư.
Cụ/mợ nào có kinh nghiệm xin được chia sẻ và tư vấn giúp: Nên khám bv nào, gói dịch vụ, giá cả, thuê ks ...

PS: Lịch đi Sing đã fix nên chỉ xin nhận ý kiến các cụ ĐÃ CÓ KINH NGHIỆM khám tổng quát ở Sing thôi nhé. Các cụ có ý kiến khác không cần tư vấn.

Xin cảm ơn cụ/mợ.
em thì khám ở bệnh viên vôi. bệnh viện vôi địa chỉ ở xã yên mỹ, huyện lạng giang, tỉnh bắc giang hay còn gọi là nhà thương hà bắc cũ. kết quả bình thường. may quá các cụ, các mợ ạ. em thì không có mợ nào, chỉ có thím.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Mạng là ảo nên nếu không muốn bị lừa hay không muốn mang danh lừa thì thông tin càng phải rõ ràng minh bạch.
Em hóng mãi vẫn chưa thấy cái phòng khám
của cụ ở Sing tên là gì để mà nhờ bạn bè kiểm tra hộ.
Còn sau khi theo dõi em thấy có mấy điểm lăn tăn:
- Thứ nhất, khám lâm sàng, xét nghiệm ở Habourfront nhưng lại đi chụp chiếu ở Paragon Orchard? Hai điểm này cách nhau mười mấy bến tàu. Giống kiểu khám bệnh ở Hà Đông xong lên Bạch Mai chụp phim vậy... không giống với tiêu chuẩn của phòng khám xịn thậm chí là ở VN.
- Thứ hai, hiếm có thằng tỷ phú nào thừa cơm đi ra phòng khám cả (bọn nó có bác sĩ riêng, khám tại nhà cũng được). Lại càng hiếm có đứa nào đi ra khám 1 chỗ xong lại lộn lên chụp chiếu chỗ khác cả... em chịu chẳng hình dung ra được.
Kịch bản của người HOANG TƯỞNG thời cụ không đủ trình để hình dung nhá :D :D :D

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Kịch bản của người HOANG TƯỞNG thời cụ không đủ trình để hình dung nhá :D :D :D
Khổ. Em cũng thấy thương Lão. Bị chửi sml mà cứ chường mặt ra trên này. Đúng là cái nghiệp, nhiều khi làm ơn mắc oán. Cho nợ rịu nhá :)

Rô-Ron

Xe điện
Cụ lại và vào m õm cụ rồi. Cận thị hay giả cận thị thì bố thằng bé cũng chả biết. Chỉ biết chính bs viện mắt TU hà nội ghi: cận thị, đi mài kính... được chưa?

May mà bố nó đăng lên fb. Em nhìn thấy mới gọi cho ông bạn. May là ông ấy nghe em. Gần 2 năm rồi chả đeo kính mắt vẫn trong veo. Chả tốn nửa xu nào.

Những loại người như cụ làm cho lòng tốt ngày càng ít đi. Họ ngại va chạm, ngại bị vu vạ là cò mồi, làm tiền. Vì thế khi nhìn thấy ai hoạn nạn họ im lặng bước qua để đỡ bị làm phiền, bị rủa xả.

Những loại như cụ hèn hạ về nhân cách, rách nát về tâm hồn. Loại sống trên đời chỉ hằn học, ghen tức và tìm mọi cách chọc phá, ném đá, để ngăn cản sự đi tới của xã hội. Mục đích sống của cụ là hả hê nhìn người khác đau khổ, hạnh phúc của cụ là chà đạp lên người khác và lấy đó làm niềm vui của mình.

Đáng khinh biết bao, đáng thương hại biết bao những con người như cụ.
Cụ thánh thiện mà chửi người khác được như này em thấy phục cụ!

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Ko thấy cụ MyMac trả lời em xem BU cụ ấy chữa parkinson là do đặt điện cực vào não bên Sing hay lang băm chữa cho nhỉ ? Cụ cứ lờ lớ lơ đi là sao

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em KHÔNG TIN có vụ chi phí tầm soát ung thư với mức $3-500, đảm bảo trong vòng 3 năm không có tế bào ung thư trong cơ thể.
E cũng thắc mắc vụ này, nếu biết dc 3 năm sau thì e dám bỏ ra gấp 10 lần đó để sang Sing làm. Cụ SVC cho e xin ý kiến với

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Ko thấy cụ MyMac trả lời em xem BU cụ ấy chữa parkinson là do đặt điện cực vào não bên Sing hay lang băm chữa cho nhỉ ? Cụ
cứ lờ lớ lơ đi là sao
Cụ hỏi vừa Khó vừa Đểu thời cứ giả điếc, tránh cmn đi cho lành :)) :)) :))

suntory

Xe hơi
Sao cụ ăn nói linh tinh vậy ? Trước khi mở thớt em còn không biết mợ MyMac là ai, đang chat xin thông tin mợ ấy.

Em đang chốt lại lịch đi Sing với nhà bạn, cũng không có nhu cầu up vé chứng minh với ai cái gì cả.

Càng thấy Of giống xã hội Việt Nam thu nhỏ, rất nhiều thành phần lòng dạ hẹp hòi cứ nghĩ ai cũng như mình.

Tối nay sẽ đóng thớt này, tự nhiên đi nghe mấy thành phần cạn bã nói chuyện.

Thế thì tạm kết luận cụ chủ với MyMac đang làm trò nhỉ.
Cụ chủ topic up giùm cái vé đi Sing vào tháng 3 tới được không cái :D

MyMac

Xe điện
Mạng là ảo nên nếu không muốn bị lừa hay không muốn mang danh lừa thì thông tin càng phải rõ ràng minh bạch.
Em hóng mãi vẫn chưa thấy cái phòng khám của cụ ở Sing tên là gì để mà nhờ bạn bè kiểm tra hộ.
Còn sau khi theo dõi em thấy có mấy điểm lăn tăn:
- Thứ nhất, khám lâm sàng, xét nghiệm ở Habourfront nhưng lại đi chụp chiếu ở Paragon Orchard? Hai điểm này cách nhau mười mấy bến tàu. Giống kiểu khám bệnh ở Hà Đông xong lên Bạch Mai chụp phim vậy... không giống với tiêu chuẩn của phòng khám xịn thậm chí là ở VN.
- Thứ hai, hiếm có thằng tỷ phú nào thừa cơm đi ra phòng khám cả (bọn nó có bác sĩ riêng, khám tại nhà cũng được). Lại càng hiếm có đứa nào đi ra khám 1 chỗ xong lại lộn lên chụp chiếu chỗ khác cả... em chịu chẳng hình dung ra được.
Cụ ơi em thật, cụ ngu thì nó cũng vừa thôi. Sự nghi ngờ đố kị của cụ nó lấp hết não cụ rồi. Ếch ngồi đáy giếng cứ ở đó suy luận đoán mò. Bệnh nhân đến bệnh viện nội tiết khám và được giới thiệu qua Ung bướu khám thêm là chuyện thường.

Thôi em cũng chỉ còm đến đây với những thành phần như cụ. Tự dưng cụ thớt với em chả quen biết gì nhau, chỉ người cần giúp mà người sẵn lòng giúp mà qua suy diễn của các cụ thành ra em với cụ thớt là băng đảng đang giăng bẫy để lùa gà há há.

IP man

Xe lăn
Cụ ơi em thật, cụ ngu thì nó cũng vừa thôi. Sự nghi ngờ đố kị của cụ nó lấp hết não cụ rồi. Ếch ngồi đáy giếng cứ ở đó suy luận đoán mò. Bệnh nhân đến bệnh viện nội tiết khám và được giới thiệu qua Ung bướu khám thêm là chuyện thường.

Thôi em cũng chỉ còm đến đây với những thành phần như cụ. Tự dưng cụ thớt với em chả quen biết gì nhau, chỉ người cần giúp mà người sẵn lòng giúp mà qua suy diễn của các cụ thành ra em với cụ thớt là băng đảng đang giăng bẫy để lùa gà há há.
Đến 1 nơi khám rồi lại giới thiệu đến 1 nơi khác nữa để khám thì chứng tỏ phòng khám không xịn. Trong khi cụ lại đang quảng cáo nó xịn, hiện đại, nơi khám bệnh cho các tỷ phú :))
Ah, em thấy cụ tốn khá nhiều chữ và thời gian nhưng vẫn chưa thấy cụ nói tên cái phòng khám để có thể kiểm chứng nhỉ :))
Và cũng xin nhắc với cụ là em đang dùng những từ ngữ khá nhã nhặn với cụ. Chứ trên OF em cũng chứng kiến nhiều kiểu kinh doanh bằng tình thương rồi cụ.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ ăn nói linh tinh vậy ? Trước khi mở thớt em còn không biết mợ MyMac là ai, đang chat xin thông tin mợ ấy.

Em đang chốt lại lịch đi Sing với nhà bạn, cũng không có nhu cầu up vé chứng minh với ai cái gì cả.

Càng thấy Of giống xã hội Việt Nam thu nhỏ, rất nhiều thành phần lòng dạ hẹp hòi cứ nghĩ ai cũng như mình.

Tối nay sẽ đóng thớt này, tự nhiên đi nghe mấy thành phần cạn bã nói chuyện.
Sao phải đóng thớt hả cụ. Cứ để đây cho các cụ khác vào rút kinh nguyệt. Cụ Mymac có lòng tốt thì cũng để cho mọi người vào hưởng tí lộc.

suntory

Xe hơi
Em chỉ có nhu cầu tư vấn khám tổng quát ở Sing nhờ cụ mợ nào đi rồi tư vấn mà nhiều thành phần cạn bã bảo em với mợ MyMac làm trò, trong khi em không hề biết mợ ấy là ai.

Bên ngoài chả mấy khi gặp mấy thanh niên vớ vẩn kiểu đấy (em đập bỏ mẹ rồi). Nên thôi đóng thớt đỡ phiền.

Sao phải đóng thớt hả cụ. Cứ để đây cho các cụ khác vào rút kinh nguyệt. Cụ Mymac có lòng tốt thì cũng để cho mọi người vào hưởng tí lộc.

shiluo

Xe container

Người ta nghi ngờ vì những gì cụ thể hiện ra, chứ em thấy trong OF này mỗi khi có người thực lòng giúp thì ai cũng ủng hộ và cảm kích. Như thầy Mộc tặng thang thuốc đại tràng, các cụ khác chia sẻ về quá trình chữa bệnh abc,.. Cái chính là họ minh bạch, ai cũng có thể kiểm chứng.
Cụ thì ngoài chuyện 1 bà mẹ chữa 2 phương pháp thì đến tên phòng khám cũng không nói ra (em chưa hiểu thông tin như thế giấu làm gì??). Sau đấy ai cũng inbox như mấy bạn bán hàng facebook giấu giá vì sợ bị người khác cạnh tranh
Với những gì đang thể hiện em không có tí % nào tin cụ và khuyên những người khác cẩn trọng. Tất nhiên sau này cụ đưa thêm những thông tin khác hữu ích và được kiểm chứng em sẽ xin lỗi vì nghi ngờ cụ

FRA

Xe tải
Đến 1 nơi khám rồi lại giới thiệu đến 1 nơi khác nữa để khám thì chứng tỏ phòng khám không xịn. Trong khi cụ lại đang quảng cáo nó xịn, hiện đại, nơi khám bệnh cho các tỷ phú :))
Ah, em thấy cụ tốn khá nhiều chữ và thời gian nhưng vẫn chưa thấy cụ nói tên cái phòng khám để có thể kiểm chứng nhỉ :))
Và cũng xin nhắc với cụ là em đang dùng những từ ngữ khá nhã nhặn với cụ. Chứ trên OF em cũng chứng kiến nhiều kiểu kinh doanh bằng tình thương rồi cụ.
Bình tĩnh , từ tốn nhé. Mình lội hết 9 trang rồi, thật sự cũng hơi khó giải thích: Có thể là một sự trùng hợp ngẫu nhiên giữa 2 cụ mợ người cần tư vấn, người có kinh nghiệm và nhiệt tình tư vấn, nhưng cũng có thể giống như một sự sắp đặt có chủ ý nhằm mục đich PR cho một cơ sở hay dịch vụ của các cụ mợ !ở đâu đó bên Singapor.
Mình lí giải nhé: Đầu tiên là cụ (mợ) gì đấy mở thớt và nhấn mạnh (không dưới 5 lần ) chỉ bàn về dịch vụ khám bệnh bên Singapor ngoài ra không hoan nghênh ý kiến khác. Sau đó cụ (mợ) Mymac vào đưa ra một tư vấn ngòai sức tưởng tượng về chất lượng cũng như giá cả và đặc biệt về thái độ tận tâm , không vụ lơi. Tuy nhiên lại phản ứng rất gắt khi có các ý kiến trái chiều ( Đôi lúc ngược lại với thái độ của người có tâm giúp đỡ người khác)
Làm cho mọi người đều thấy hoang mang không hiểu thật giả, nhất là thái độ của cụ (mợ) chủ thớt hơi thiếu tính cầu thị nếu thực lòng cần mọi người tham gia ý kiến- Ai cũng biết thớt sống hay chết nhờ comment. nếu chỉ có 2 cụ và mợ thì inbox là đủ chứ mở thớt làm gì .
Cho nên quả thực mình cũng hơi nghi ngờ băn khoăn về thông tin của các bạn.!

SƠN CƯỚC

Xe điện
Em chỉ có nhu cầu tư vấn khám tổng quát ở Sing nhờ cụ mợ nào đi rồi tư vấn mà nhiều thành phần cạn bã bảo em với mợ MyMac làm trò, trong khi em không hề biết mợ ấy là ai.

Bên ngoài chả mấy khi gặp mấy thanh niên vớ vẩn kiểu đấy (em đập bỏ mẹ rồi). Nên thôi đóng thớt đỡ phiền.
Thực ra thích tây khám , chữa kiểu tây thì cụ chỉ cần vào Bv Việt Pháp ở chỗ phương mai là ok . Ở đó có cả bs tây và vn . Nói thật với cụ , cc nhà em toàn làm ngành y ở hà nội ( giờ về hưu hết rồi) nên em biết y vn giờ chữa tốt vì trang thiết bị tốt và thuốc xịn sẵn. Còn về khâu dịch vụ thì đúng là vẫn yếu. Ae nói để cụ sang sin thì thận trọng thôi chứ có bệnh có tiền thì đi chữa khỏi cũng có phần tâm lý nữa . Cụ thấy ok thì cũng khỏi 50% rồi .

FRA

Xe tải

comment trên mình quote nhầm

suntory

Xe hơi
Em nhấn mạnh việc xin ý kiến các cụ đã từng thực sự khám bên Sing, là để có thêm thông tin và đỡ loãng thớt.
Việc có người tư vấn nhiệt tình là bình thường, em cũng chưa chắc đã theo phương án mợ MyMac, nhưng nên tôn trọng mợ ấy.
Nếu không có ai tư vấn em thêm mà chỉ tranh luận cãi vã kiểu này thì 1 tiếng nữa em xoá thớt, đỡ phiền.

Bình tĩnh , từ tốn nhé. Mình lội hết 9 trang rồi, thật sự cũng hơi khó giải thích: Có thể là một sự trùng hợp ngẫu nhiên giữa 2 cụ mợ người cần tư vấn, người có kinh nghiệm và nhiệt tình tư vấn, nhưng cũng có thể giống như một sự sắp đặt có chủ ý nhằm mục đich PR cho một cơ sở hay dịch vụ của các cụ mợ !ở đâu đó bên Singapor.
Mình lí giải nhé: Đầu tiên là cụ (mợ) gì đấy mở thớt và nhấn mạnh (không dưới 5 lần ) chỉ bàn về dịch vụ khám bệnh bên Singapor ngoài ra không hoan nghênh ý kiến khác. Sau đó cụ (mợ) Mymac vào đưa ra một tư vấn ngòai sức tưởng tượng về chất lượng cũng như giá cả và đặc biệt về thái độ tận tâm , không vụ lơi. Tuy nhiên lại phản ứng rất gắt khi có các ý kiến trái chiều ( Đôi lúc ngược lại với thái độ của người có tâm giúp đỡ người khác)
Làm cho mọi người đều thấy hoang mang không hiểu thật giả, nhất là thái độ của cụ (mợ) chủ thớt hơi thiếu tính cầu thị nếu thực lòng cần mọi người tham gia ý kiến- Ai cũng biết thớt sống hay chết nhờ comment. nếu chỉ có 2 cụ và mợ thì inbox là đủ chứ mở thớt làm gì .
Cho nên quả thực mình cũng hơi nghi ngờ băn khoăn về thông tin của các bạn.!

Trạng thái
Thớt đang đóng