[Funland] Khám bệnh tổng quát ở Singapore

Trạng thái
Thớt đang đóng

tungkhuyen

Xe điện
Em cũng tìm hiểu vài bv kiểu như này rồi, và dự kiến đến khám ở Mount Elizabeth Hospital.
Về thủ tục cứ đặt online à cụ? Bv bên họ có làm cuối tuần không ? Thời gian khám tổng thể các chỉ số và tầm soát cho 4 người liệu trong ngày xong không?

Thanks cụ.

Cụ book online có thể sẽ ok đc cả 4 người, còn cẩn thân hơn thì email hỏi trước.

Về giá cả e ko biết ko dám nói vụ tầm soát.

Tháng 11 vừa rồi nhà e đi du lịch về transit ở Sing có đưa nhạc phụ đi khám cái mụn cóc ở nhà chữa mãi ko khỏi.
Book online rồi đến trả tiền mất 1-200 SGD tiền mặt, e ko nhớ rõ.
Nhưng bác sĩ có nói là phải lấy mẫu xét nghiệm và sẽ email kết quả, thuốc cho tự điều trị ở nhà nếu chỉ là mụn cóc. Nếu ung thư thì quay lại.
Phí tiểu phẫu và lấy xét nghiệm tất tật là gần 1000SGD, e ko còn đủ tiền nên quẹt thẻ.
Bác sĩ khám cũng chính là người thực hiện thủ thuật luôn.
Trong quá trình khám e tiếng Anh chuyên ngành bập bõm bác sĩ quay màn desktop ra Gúc gồ translate chatting luôn cho rõ ý :D
Có vài cái ảnh đây ạ. Bệnh viện Raffle có tiếng cạnh Bugis Station.

Xe vài bánh

Xe điện
Em chỉ có nhu cầu tư vấn khám tổng quát ở Sing nhờ cụ mợ nào đi rồi tư vấn mà nhiều thành phần cạn bã bảo em với mợ MyMac làm trò, trong khi em không hề biết mợ ấy là ai.

Bên ngoài chả mấy khi gặp mấy thanh niên vớ vẩn kiểu đấy (em đập bỏ mẹ rồi). Nên thôi đóng thớt đỡ phiền.
Nhờ các sếp OF GiaoThong , Lầm , hungalpha xác mình "biết em hết đấy" như mợ ấy nhắn cho cụ thớt nhỉ!

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cụ book online có thể sẽ ok đc cả 4 người, còn cẩn thân hơn thì email hỏi trước.

Về giá cả e ko biết ko dám nói vụ tầm soát.

Tháng 11 vừa rồi nhà e đi du lịch về transit ở Sing có đưa nhạc phụ đi khám cái mụn cóc ở nhà chữa mãi ko khỏi.
Book online rồi đến trả tiền mất 1-200 SGD tiền mặt, e ko nhớ rõ.
Nhưng bác sĩ có nói là phải lấy mẫu xét nghiệm và sẽ email kết quả, thuốc cho tự điều trị ở nhà nếu chỉ là mụn cóc. Nếu ung thư thì quay lại.
Phí tiểu phẫu và lấy xét nghiệm tất tật là gần 1000SGD, e ko còn đủ tiền nên quẹt thẻ.
Bác sĩ khám cũng chính là người thực hiện thủ thuật luôn.
Trong quá trình khám e tiếng Anh chuyên ngành bập bõm bác sĩ quay màn desktop ra Gúc gồ translate chatting luôn cho rõ ý :D
Có vài cái ảnh đây ạ. Bệnh viện Raffle có tiếng cạnh Bugis Station.

Xưa, em lê la ở cái nhà thương Raffles mãi.
Nó để lại trong em toàn kỷ niệm buồn :(

tuongbminh

Xe buýt
Nói chuyện với đồng nghiệp ở Singapore bọn nó bảo để thành bác sĩ bên đó thì phải là học sinh sinh viên xuất sắc, và chi phí đào tạo để trở thành bác sĩ bên đó khoảng 2 triệu đô Mỹ. Tiêu chuẩn mở phòng khám cực gắt gao nhưng mở được rồi là hốt bạc vì người đông, phòng khám bệnh viện không đủ. Singapore có luật là nếu ai đã qua phẫu thuật rồi thì miễn nghĩa vụ quân sự. Đố ai hối lộ được bác sĩ để họ chứng nhận láo là đã làm phẫu thuật. Trả bao nhiêu tiền để ông bác sĩ đó chứng nhận láo cho khi họ hốt bạc và họ đã bỏ ra từng đó tiền để thành nghề?

Huthasa

Xe container
Em làm ngành Y gần 30 năm.
Cũng hay qua Sing việc riêng có, việc công có.
Sing cũng chả xuất sắc cho lắm về y học. Khối cái trong nước làm được chả kém Sing :D
Vâng, có thể họ không xuất xắc lắm. Nhưng trung thực chắc cao hơn nhiều ở VN. Ở mình lòng tin giờ là thứ xa xỉ quá. Làm ở mình em sợ không có gì nhưng tiện cho vài phát nâng cao. Tiền thì chưa nói nhưng có khi lo mà ốm mất.

suntory

Xe hơi
Cảm ơn các thông tin của cụ, rất bổ ích.
Rất muốn lắng nghe ý kiến của những người như cụ.

Nói chuyện với đồng nghiệp ở Singapore bọn nó bảo để thành bác sĩ bên đó thì phải là học sinh sinh viên xuất sắc, và chi phí đào tạo để trở thành bác sĩ bên đó khoảng 2 triệu đô Mỹ. Tiêu chuẩn mở phòng khám cực gắt gao nhưng mở được rồi là hốt bạc vì người đông, phòng khám bệnh viện không đủ. Singapore có luật là nếu ai đã qua phẫu thuật rồi thì miễn nghĩa vụ quân sự. Đố ai hối lộ được bác sĩ để họ chứng nhận láo là đã làm phẫu thuật. Trả bao nhiêu tiền để ông bác sĩ đó chứng nhận láo cho khi họ hốt bạc và họ đã bỏ ra từng đó tiền để thành nghề?

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, có thể họ không xuất xắc lắm. Nhưng trung thực chắc cao hơn nhiều ở VN. Ở mình lòng tin giờ là thứ xa xỉ quá. Làm ở mình em sợ không có gì nhưng tiện cho vài phát nâng cao. Tiền thì chưa nói nhưng có khi lo mà ốm mất.
Trung thực tới đâu em chả biết nhưng cẩu thả như ông giáo sư Prem Pilley thời em vấp rồi ợ :P :P :P

tuongbminh

Xe buýt
Singapore là nước đánh thuế rất thấp nhưng ngược lại người dân cũng không được hưởng nhiều an sinh xã hội nếu không muốn nói là số 0, họ phải tích cóp tiền để mà sống. 70-80 tuổi muốn nhận trợ cấp của chính phủ cũng phải làm công việc mà chính phủ chỉ định thì mới nhận được tiền (đẩy xe ở sân bay, dọn chén ở foodcourt. Ở đâu cũng không muốn bệnh nhưng ở bển chắc là càng không :D :D. Chính phủ Singapore họ cũng rất biết cách kiếm tiền hoặc tạo điều kiện cho dân họ kiếm tiền. Anh nào dù là công nhân Myanmar hay công nhân Thái Lan mà cần giấy phép lao động thì chỉ được khám tổng quát ở bển thôi chứ nước khác không có ý nghĩa, công ty phải trả 1 đống tiền cho khám sức khỏe tổng quát cho mỗi chú cái đã :D

suntory

Xe hơi
Hay quá, cụ Chã chả vào confirm sớm cho mấy thanh niên đỡ nghi ngờ này nọ.
Em vừa gọi điện cho mợ MyMac, mợ ấy rất nhiệt tình và giọng cũng rất dễ thương :)

Mợ ấy sống ở Sin và khá thân với em
Một người mà khi cần sự giúp đỡ, mợ ấy là người tin tưởng được

suntory

Xe hơi
Theo cụ thì nếu chỉ khám tổng thể các chỉ số và tầm soát ung thư thì khám ở các phòng khám với bệnh viện lớn chất lượng khác nhau không?

Cụ chủ muốn qua Sing khám tổng thể thì liên lạc với em. Em hiện đang sống ở Singapore, sát ngay cạnh Vivo City. Em vừa khám tổng quát toàn diện bao gồm thử máu, tầm soát ung thư trong vòng 3 năm tới ( Nghĩa là xem trong 3 năm tới có tế bào ung thư phát triển không), xét nghiệm tất tần tật từ A-Z khoảng hơn 300 đô Sing cho nam và khoảng 450 đô cho nữ vì nữ còn sàng lọc ung thư vú và phụ khoa. Bác sĩ cực kỳ tận tình và chu đáo. Cụ qua Sing thì liên lạc với em, em đưa cụ đi. Không mất phí, cũng không phải cò. Em chỉ rảnh thời gian và muốn giúp đỡ mọi người nên em có nhã ý muốn giúp cụ thôi.

Cụ đừng nghe mấy người chưa qua đây khám và đầy hằn học trong này. Quan điểm của em khám ở Sing là chuẩn xác nhất. Giá cả cũng không đắt. Có đắt là do người VN chặt chém người VN thôi.

Cụ cần cứ trao đổi với em, đừng nghe giá cả trăm triệu với vài chục triệu. Không biết thì giá đó, còn biết thì lại khác. Em đảm bảo nơi em khám máy móc cực kỳ tối tân hiện đại và giá cả thì như em nói thôi.
Em vẫn rất nhiệt tình với mọi người dù cách nói thẳng tưng như Tây rồi :)
Cảm ơn em và anh nói với cccm ở OF rằng khi em nói có thể giúp đỡ ai đó thì người đó hãy tin ở em!

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn Chã, 1 câu xác thực của người thực chắc cũng đủ xóa đi nhiều mối hoài nghi vô cớ!
Khô g có gì là vô cớ hết.
Mợ ấy khoe biết 1 phương pháp diệu kỳ chữa cận thị và đã phổ biến cho 1 Ai đó.
Giờ hỏi lại tên của điều kỳ diệu ấy là cái gì thời mợ ấy mất hút con mẹ hàng lươn.
Sing là xứ cực kỳ nhiều người cận thị phải đeo kính mà mợ ấy khăng khăng điều ngược lại.
Hoho :)) :)) :))

tuongbminh

Xe buýt
Theo cụ thì nếu chỉ khám tổng thể các chỉ số và tầm soát ung thư thì khám ở các phòng khám với bệnh viện lớn chất lượng khác nhau không?
Thường thì bệnh viện tốt hơn vì bệnh viện có nhiều máy móc và bác sĩ hơn, bao giờ cũng vậy. Bệnh viện có thể làm test trực tiếp rồi chuẩn đoán chứ phòng khám thì thường là họ gửi mẫu đi chỗ khác (lab) để làm test.

Xe vài bánh

Xe điện
Khô g có gì là vô cớ hết.
Mợ ấy khoe biết 1 phương pháp diệu kỳ chữa cận thị và đã phổ biến cho 1 Ai đó.
Giờ hỏi lại tên của điều kỳ diệu ấy là cái gì thời mợ ấy mất hút con mẹ hàng lươn.
Sing là xứ cực kỳ nhiều người cận thị phải đeo kính mà mợ ấy khăng khăng điều ngược lại.
Hoho :)) :)) :))
Vụ cận này thì cũng hơi bí hiểm! :D
Em người trần mắt thịt vẫn đang tin rằng đã cận nặng rồi thì không tự nhiên mà hết được.

Ngô Nghê

Công nông
Website
www.otophang.net
- Chuyện ngoài lề không liên quan đến thớt một chút. Về mợ MyMac trên này khá nhiều người biết, ngoài đời khá hiền và đã từng giúp đỡ khá nhiều cụ, mợ trên OF. Nhưng trên OF thì được liệt vào vào hàng tứ đại các mợ đanh đá, với thành tích bị bem nick cỡ gần 20 lần. Cá nhân em thì nghĩ trong vụ này mợ ý không cò mồi cũng như PR vụ này!

- Còn về cụ chủ thớt, khi mở thớt ra thì thớt không phải của riêng của cụ nữa, đóng thớt hay không giờ là quyền của BĐH. Còn thớt mở trên cà phê có nhiều thông tin trái triều hay những thông tin cụ không cần là điều bình thường, những cái cụ không cần cụ có thể bỏ qua để chờ thông tin cụ cần. Còn biết đâu đấy cái cụ không cần nhưng cộng đồng lại có những người cần thì sao, vậy cụ cứ bình tĩnh. Chúc cụ sẽ tìm được thông tin tốt nhất!

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Vụ cận này thì cũng hơi bí hiểm! :D
Em người trần mắt thịt vẫn đang tin rằng đã cận nặng rồi thì không tự nhiên mà hết được.
Khô g có gì là bí hiểm hết.
Có cơ chế của nó cả :D
Hỏi cho 3 câu là lợn lòi bản chất ra ngay :)) :)) :))
Có muốn nói láo thời cũng phải có sách :D

Trạng thái
Thớt đang đóng