[Funland] Khám bệnh tổng quát ở Singapore

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuongbminh

Xe buýt
Do đòi hỏi của mấy project ngắn hạn khi đi làm bên Singapore và Thái Lan nên cháu cũng có khám cả rồi. Bên Thái Lan khám tổng quát ở BV xịn hẳn hoi, hình như tên là rayong bangkok hospital. Nói chung cũng chả khác gì VN. Nếu nói về dịch vụ thì tương đương các lần cháu khám ở phòng mạch quốc tế tại VN, dịch vụ rất ân cần nhưng khám tổng quát về cơ bản cũng vậy, không khéo ở VN người ta làm kỹ hơn. Cháu còn giữ cái medical certificate này, được mấy chữ tiếng Anh còn toàn tiếng Thái như giun.

Khám ở Singapore thì cháu khám vài lần, chủ yếu ở phòng khám chứ không vào bệnh viện. Chỉ test 1 chỉ tiêu duy nhất liên quan đến độ hấp thụ thủy ngân. Trước khi vào làm, tới phòng khám (đã đặt trước khá lâu), đá.i 1 phát vào lọ, nộp 100 đô sing rồi về, người ta gửi mẫu đến lab khác đo. Làm xong việc, tới phòng khám đá.i vào lọ 1 phát nữa, mất thêm 100 đô sing, cỡ 1.7 triệu đồng Việt nam. Do công việc độc hại có thể tiếp xúc thủy ngân nên phải làm xét nghiệm để xem cơ thể hấp thụ bao nhiêu thủy ngân và có vượt ngưỡng không.

Riêng khám thai bên đó, làm mấy cái test cho bà bầu ở VN tổng mấy khoảng 700-800k thì bên đó khoảng 700 đô sing, khoảng 12 triệu VND. Nói chung bên đó cực kỳ đắt đỏ, gấp 5-10 lần ở VN. Người thân cháu ở bên đó mà vẫn chạy về VN xét nghiệm nhé, cộng cả vé máy bay và về thăm nhà còn lời :D

Riêng hội Singapore thì đang có kiểu du lịch y tế VN, nhất là nha khoa. Qua VN du lịch và làm răng chứ làm bên ấy nó chặt cho đứt cổ.

Nói chung nếu tài chính quá dồi dào thì cũng nên qua bển cho biết :D

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Do đòi hỏi của mấy project ngắn hạn khi đi làm bên Singapore và Thái Lan nên cháu cũng có khám cả rồi. Bên Thái Lan khám tổng quát ở BV xịn hẳn hoi, hình như tên là rayong bangkok hospital. Nói chung cũng chả khác gì VN. Nếu nói về dịch vụ thì tương đương các lần cháu khám ở phòng mạch quốc tế tại VN, dịch vụ rất ân cần nhưng khám tổng quát về cơ bản cũng vậy, không khéo ở VN người ta làm kỹ hơn. Cháu còn giữ cái medical certificate này, được mấy chữ tiếng Anh còn toàn tiếng Thái như giun.

Khám ở Singapore thì cháu khám vài lần, chủ yếu ở phòng khám chứ không vào bệnh viện. Chỉ test 1 chỉ tiêu duy nhất liên quan đến độ hấp thụ thủy ngân. Trước khi vào làm, tới phòng khám (đã đặt trước khá lâu), đá.i 1 phát vào lọ, nộp 100 đô sing rồi về, người ta gửi mẫu đến lab khác đo. Làm xong việc, tới phòng khám đá.i vào lọ 1 phát nữa, mất thêm 100 đô sing, cỡ 1.7 triệu đồng Việt nam. Do công việc độc hại có thể tiếp xúc thủy ngân nên phải làm xét nghiệm để xem cơ thể hấp thụ bao nhiêu thủy ngân và có vượt ngưỡng không.

Riêng khám thai bên đó, làm mấy cái test cho bà bầu ở VN tổng mấy khoảng 700-800k thì bên đó khoảng 700 đô sing, khoảng 12 triệu VND. Nói chung bên đó cực kỳ đắt đỏ, gấp 5-10 lần ở VN. Người thân cháu ở bên đó mà vẫn chạy về VN xét nghiệm nhé, cộng cả vé máy bay và về thăm nhà còn lời :D

Riêng hội Singapore thì đang có kiểu du lịch y tế VN, nhất là nha khoa. Qua VN du lịch và làm răng chứ làm bên ấy nó chặt cho đứt cổ.

Thế mà cụ MyMac đi khám tổng quát và sàng lọc ung thư mất có 350 đô Sing đấy , cụ ngây thơ nên mất tiền rồi . Lần tới ới cụ ấy dẫn đi

suntory

Xe hơi
Nhà em và nhà bạn em (4 người) sẽ khám tổng thể các chỉ số và tầm soát ung thư.
Cụ có biết chi phí và bệnh viện phù hợp không?

shiluo

Xe container
Bình tĩnh , từ tốn nhé. Mình lội hết 9 trang rồi, thật sự cũng hơi khó giải thích: Có thể là một sự trùng hợp ngẫu nhiên giữa 2 cụ mợ người cần tư vấn, người có kinh nghiệm và nhiệt tình tư vấn, nhưng cũng có thể giống như một sự sắp đặt có chủ ý nhằm mục đich PR cho một cơ sở hay dịch vụ của các cụ mợ !ở đâu đó bên Singapor.
Mình lí giải nhé: Đầu tiên là cụ (mợ) gì đấy mở thớt và nhấn mạnh (không dưới 5 lần ) chỉ bàn về dịch vụ khám bệnh bên Singapor ngoài ra không hoan nghênh ý kiến khác. Sau đó cụ (mợ) Mymac vào đưa ra một tư vấn ngòai sức tưởng tượng về chất lượng cũng như giá cả và đặc biệt về thái độ tận tâm , không vụ lơi. Tuy nhiên lại phản ứng rất gắt khi có các ý kiến trái chiều ( Đôi lúc ngược lại với thái độ của người có tâm giúp đỡ người khác)
Làm cho mọi người đều thấy hoang mang không hiểu thật giả, nhất là thái độ của cụ (mợ) chủ thớt hơi thiếu tính cầu thị nếu thực lòng cần mọi người tham gia ý kiến- Ai cũng biết thớt sống hay chết nhờ comment. nếu chỉ có 2 cụ và mợ thì inbox là đủ chứ mở thớt làm gì .
Cho nên quả thực mình cũng hơi nghi ngờ băn khoăn về thông tin của các bạn.!
Em cũng thấy cụ chủ thớt nhiệt tình bảo vệ cụ Mymac hơi bất thường, cụ ấy là người đi hỏi mà lại chăm chăm bảo vệ một người đang đưa ra những thông tin mâu thuẫn
Theo thuyết âm mưu của em là có tồn tại 1 phòng khám xét nghiệm những chỉ số cơ bản với chi phí thấp, nhưng ai vào khám cũng sẽ được khuyên làm tiếp những dịch vụ khác với giá không rẻ. Với những thông tin có được tạm thời em dự thế đã :D

Cu bắp

Đi bộ
Có điều kiện cứ đi cụ. Kết hợp du lịch luôn thể

IP man

Xe lăn
Bình tĩnh , từ tốn nhé. Mình lội hết 9 trang rồi, thật sự cũng hơi khó giải thích: Có thể là một sự trùng hợp ngẫu nhiên giữa 2 cụ mợ người cần tư vấn, người có kinh nghiệm và nhiệt tình tư vấn, nhưng cũng có thể giống như một sự sắp đặt có chủ ý nhằm mục đich PR cho một cơ sở hay dịch vụ của các cụ mợ !ở đâu đó bên Singapor.
Mình lí giải nhé: Đầu tiên là cụ (mợ) gì đấy mở thớt và nhấn mạnh (không dưới 5 lần ) chỉ bàn về dịch vụ khám bệnh bên Singapor ngoài ra không hoan nghênh ý kiến khác. Sau đó cụ (mợ) Mymac vào đưa ra một tư vấn ngòai sức tưởng tượng về chất lượng cũng như giá cả và đặc biệt về thái độ tận tâm , không vụ lơi. Tuy nhiên lại phản ứng rất gắt khi có các ý kiến trái chiều ( Đôi lúc ngược lại với thái độ của người có tâm giúp đỡ người khác)
Làm cho mọi người đều thấy hoang mang không hiểu thật giả, nhất là thái độ của cụ (mợ) chủ thớt hơi thiếu tính cầu thị nếu thực lòng cần mọi người tham gia ý kiến- Ai cũng biết thớt sống hay chết nhờ comment. nếu chỉ có 2 cụ và mợ thì inbox là đủ chứ mở thớt làm gì .
Cho nên quả thực mình cũng hơi nghi ngờ băn khoăn về thông tin của các bạn.!
Có rất nhiều người có cảm nhận giống như cụ.

suntory

Xe hơi
Em bảo vệ việc không nên đả kích cá nhân mợ ấy. Em không biết mợ ấy là ai, nhưng tư vấn rất nhiệt tình rõ ràng chứ không như mấy thanh niên lải nhải vớ vẩn.
Chưa chắc em đã theo hướng mợ ấy khuyên, nhưng chúng ta nên có sự tôn trọng nhau.
Ai cũng khôn cả, không cần dạy bảo nhau, chưa kể chưa biết ngoài đời người kia thế nào.

Em cũng thấy cụ chủ thớt nhiệt tình bảo vệ cụ Mymac hơi bất thường, cụ ấy là người đi hỏi mà lại chăm chăm bảo vệ một người đang đưa ra những thông tin mâu thuẫn
Theo thuyết âm mưu của em là có tồn tại 1 phòng khám xét nghiệm những chỉ số cơ bản với chi phí thấp, nhưng ai vào khám cũng sẽ được khuyên làm tiếp những dịch vụ khác với giá không rẻ. Với những thông tin có được tạm thời em dự thế đã :D

Cụ Găm

Xe buýt
Thực ra em đọc các comment rồi, trước đây em đã từng tế nhị inbox một cụ trên này quảng cáo thuốc trị ung thư với những thông tin không được kiểm chứng và vô lý trên này và cụ ý đóng thớt luôn.

Vì thực ra mở một topic dư này, tuy nói là phục vụ riêng cho chủ thớt, nhưng nó sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến những người đang nghi ngờ/bị/có người thân đang bị K tham khảo, nên thông tin cần phải được cung cấp chính xác và chuẩn mực, dù là tư vấn và làm phúc.

Nếu cụ Mymac có thể cho em mở rộng tầm mắt cho em xem hóa đơn, giấy tờ về tầm soát này theo kinh nghiệm của cụ ý với cam kết 3 năm không phát hiện ung thư của một bệnh viện/phòng khám với bác sĩ có uy tín thì em xin hứa với 500 anh em offer tới xin được gặp mặt cụ Mymac, xin lỗi vì đã nghi ngờ, xin được hướng dẫn đi khám, và cùng đóng góp vào phát triển việc hỗ trợ mọi người có được cơ hội cực kì tốt này cả (truyền thông, hỗ trợ hướng dẫn offline) theo tâm nguyện của của cụ ý ở một vài comment ở trong thớt này.

P/s: Em trải qua 2 năm hỗ trợ papa chiến đấu với K, nên em tìm hiểu tương đối về bệnh này + cũng từng trải nghiệm/chứng kiến những lúc mệt mỏi cả về vật chất và tinh thần, không chỉ là hoàn cảnh của mình mà còn những người bệnh/chăm bệnh xung quanh, nên em còm dài một chút, mong các cụ thông cảm.

Cụ lội hết các còm còn nhiều cái thật ko thể tin nổi ?
Em ví dụ chữa parkinson 1 phát ăn ngay mà cụ MyMac nhắc đến

tuongbminh

Xe buýt
Nhà em và nhà bạn em (4 người) sẽ khám tổng thể các chỉ số và tầm soát ung thư.
Cụ có biết chi phí và bệnh viện phù hợp không?
Nếu cụ biết tiếng Anh thì vào kiếm các website bệnh viện hoặc phòng khám bên đó, rồi viết email hẹn cụ nhé. Rất có thể có cả bảng giá luôn. Đặc điểm ở Singapore là phải hẹn chứ nhào tới thì không ai phục vụ cụ cả đâu. Mấy lần em đi khám toàn người công ty em bên đó đặt chỗ sẵn, em chỉ vác mặt đến khám rồi trả tiền thôi. Em search đại cho cụ chẳng hạn https://www.rafflesmedicalgroup.com/health-screening/enhanced-packages/raffles-elite

Nhưng nói chung ở Singapore cực đắt đỏ.

Ví dụ khám tổng quát gói này, có giá hẳn hoi

RAFFLES ELITE
S$1,910 (Men) / $2,135 (Ladies)
Select Online (Men) Select Online (Ladies)
PHYSICAL EXAMINATION & ASSESSMENT
  • Consultation and Physical Examination by Doctor
  • Body Fat Measurement
  • Height/ Weight/ BMI
  • Visual Acuity
  • Medical Report
  • Post Examination Review by Doctor
LABORATORY ANALYSIS
  • Complete Haematological Complete Haematological Parameters
  • Erythrocyte Sedimentation Rate (ESR)
  • Liver Function Test
  • Kidney Function Test
  • Blood Glucose
  • HbA1c
  • Lipid/ Cholesterol Profile
  • Gout (Uric Acid)
  • Thyroid Screen (Free T4 & TSH)
  • Bone Mineral Status (Calcium & Phosphate)
  • Rheumatoid Factor
  • Cardiac Risk: HS CRP
  • 25-Hydroxyvitamin D
  • Anaemia Screen: B12
  • Anaemia Screen: Folate
  • Iron
  • HIV Screen
  • Venereal Disease (VDRL/ TPHA)
  • Hepatitis A Screen
  • Hepatitis B Screen
  • Hepatitis C Screen
  • Tumour Marker - Liver (AFP)
  • Tumour Marker - Colon (CEA)
  • Tumour Marker – Pancreas (CA 19-9)
  • Helicobacter Pylori IGG
  • Urinalysis
  • Urine Microalbumin to Creatinine Ratio
  • Stool Occult Blood
RADIOLOGY TEST
  • Chest X-ray
OTHER CLINICAL ASSESSMENT
  • 12 Leads Resting Electrocardiogram (ECG)
  • Tonometry (Glaucoma Screen)

tuongbminh

Xe buýt
Ở dưới khoảng 2 ngàn đô sing, tức hết cỡ 34 củ, cũng là khám tổng quát thôi. Em khám tổng quát gói yêu cầu rất cao (khám sức khỏe đi giàn khoan) ở Vũng Tàu (khám cả ngày nếu đi thật sớm), mất khoảng 1.7 củ, lâu rồi không nhớ những cỡ đó trở xuống. Tính ra singapore đắt đó 20 lần.

Nếu cụ biết tiếng Anh thì vào kiếm các website bệnh viện hoặc phòng khám bên đó, rồi viết email hẹn cụ nhé. Rất có thể có cả bảng giá luôn. Đặc điểm ở Singapore là phải hẹn chứ nhào tới thì không ai phục vụ cụ cả đâu. Mấy lần em đi khám toàn người công ty em bên đó đặt chỗ sẵn, em chỉ vác mặt đến khám rồi trả tiền thôi. Em search đại cho cụ chẳng hạn https://www.rafflesmedicalgroup.com/health-screening/enhanced-packages/raffles-elite

RAFFLES ELITE
  • Body Fat Measurement
  • Height/ Weight/ BMI
  • Visual Acuity
  • Medical Report
LABORATORY ANALYSIS
  • Liver Function Test
  • Kidney Function Test
  • Blood Glucose
  • HbA1c
  • Gout (Uric Acid)
  • Rheumatoid Factor
  • 25-Hydroxyvitamin D
  • Iron
  • HIV Screen
  • Hepatitis A Screen
  • Hepatitis B Screen
  • Hepatitis C Screen
  • Urinalysis
  • Stool Occult Blood
RADIOLOGY TEST
  • Chest X-ray

Nghi.Beta

[Tịch thu bằng lái]
Thớt này đọc hay và nhiều thông tin :)

suntory

Xe hơi
Em cũng tìm hiểu vài bv kiểu như này rồi, và dự kiến đến khám ở Mount Elizabeth Hospital.
Về thủ tục cứ đặt online à cụ? Bv bên họ có làm cuối tuần không ? Thời gian khám tổng thể các chỉ số và tầm soát cho 4 người liệu trong ngày xong không?

Thanks cụ.

RAFFLES ELITE
  • Body Fat Measurement
  • Height/ Weight/ BMI
  • Visual Acuity
  • Medical Report
LABORATORY ANALYSIS
  • Liver Function Test
  • Kidney Function Test
  • Blood Glucose
  • HbA1c
  • Gout (Uric Acid)
  • Rheumatoid Factor
  • 25-Hydroxyvitamin D
  • Iron
  • HIV Screen
  • Hepatitis A Screen
  • Hepatitis B Screen
  • Hepatitis C Screen
  • Urinalysis
  • Stool Occult Blood
RADIOLOGY TEST
  • Chest X-ray

Cụ Găm

Xe buýt
Em bảo vệ việc không nên đả kích cá nhân mợ ấy. Em không biết mợ ấy là ai, nhưng tư vấn rất nhiệt tình rõ ràng chứ không như mấy thanh niên lải nhải vớ vẩn.
Chưa chắc em đã theo hướng mợ ấy khuyên, nhưng
chúng ta nên có sự tôn trọng nhau.
Ai cũng khôn cả, không cần dạy bảo nhau, chưa kể chưa biết ngoài đời người kia thế nào.
Nhiệt tình thì có vẻ đúng, nhưng rõ ràng và sâu về thông tin phòng khám, cách thức sàng lọc thì chưa có j cụ ạ. Trong khi rất nhiều comment lời lẽ của cụ ý ko đúng mực với ng khác.

Xe vài bánh

Xe điện
Ở dưới khoảng 2 ngàn đô sing, tức hết cỡ 34 củ, cũng là khám tổng quát thôi. Em khám tổng quát gói yêu cầu rất cao (khám sức khỏe đi giàn khoan) ở Vũng Tàu (khám cả ngày nếu đi thật sớm), mất khoảng 1.7 củ, lâu rồi không nhớ những cỡ đó trở xuống. Tính ra singapore đắt đó 20 lần.
Mấy cái test tầm soát ung thư mới đắt chứ khám thì ở VN không đắt. Ở VN đi khám mà tick hết bẳng test cũng khẳm tiền đấy!

tuongbminh

Xe buýt

tuongbminh

Xe buýt
Mấy cái test tầm soát ung thư mới đắt chứ khám thì ở VN không đắt. Ở VN đi khám mà tick hết bẳng test cũng khẳm tiền đấy!
Ở trên 2 ngàn đô thì nội dung chỉ yếu khám tổng quát nha cụ, y như em khám ở VN. Ở VN gói này kể cả ở bệnh viện quốc tế cũng chỉ vài triệu trở lại, nếu khám đông kiểu công ty còn được giảm giá. Còn test tầm soát em nghĩ còn đắt khủng hơn chứ.

suntory

Xe hơi
Cái đó thì đúng, mợ MyMac nên chia sẻ thêm thông tin chi tiết về phòng khám, cách thức khám cho mọi người.

Nhiệt tình thì có vẻ đúng, nhưng rõ ràng và sâu về thông tin phòng khám, cách thức sàng lọc thì chưa có j cụ ạ. Trong khi rất nhiều comment lời lẽ của cụ ý ko đúng mực với ng khác.

tuongbminh

Xe buýt
Đặc điểm ở Singapre là do người đông, dịch vụ ít nên muốn làm cái gì cũng phải đặt chỗ, đặt lịch hẹn; thậm chí khả năng rất cao là phải đặt cọc trước (deposit) thường bằng thẻ tín dụng (bên đó bảo mật cao nên có thể cấp cả số thẻ lẫn CVV). Đến hẹn mà không vác mặt qua nó charge thẳng vào thẻ nhé.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Ở trên 2 ngàn đô thì nội dung chỉ yếu khám tổng quát nha cụ, y như em khám ở VN. Ở VN gói này kể cả ở bệnh viện quốc tế cũng chỉ vài triệu trở lại, nếu khám đông kiểu công ty còn được giảm giá. Còn test tầm soát em nghĩ còn đắt khủng hơn chứ.
Cụ MyMac bảo khám tổng quát và cả tầm soát ung thư , đảm bảo 3 năm ko có tế bào ung thư nào hết có 350 đô sing vs nam và ,400 đô sing vs nữ .
Cụ bị chém rồi

Xe vài bánh

Xe điện
Em thấy test tầm soát họ làm thêm 1 số test trên cùng ống máu lấy của mình thôi, chỉ là thêm loại test thì thêm tiền. Bảng toàn tiếng tây cụ đưa em cũng không biết có mấy cái test đó chưa. Khám thì VN nhân công rẻ, có khám cả ngày cũng chả hết mấy xèng! :D

Trạng thái
Thớt đang đóng