[Funland] Khám bệnh tổng quát ở Singapore

Trạng thái
Thớt đang đóng

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Với hiểu biết ấy.
Với sự tiền-hậu bất nhất ấy thì việc cụ đặt ra điều nghi vấn là logic b-)b-)b-)
Đúng là thời nay thật giả lẫn lộn déll biết đằng nào mà lần cụ đốc ạ. Đọc vài còm đầu thì em xúc động run cả người vì lòng tốt, đọc vài còm sau thì lại nghi ngờ vì nhiều cụ bóc phốt. Sao mạng ảo người ta cũng không tha nhau hả cụ. Em khổ tâm quá.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Em vào hóng xem có thông tin nào có giá trị vì trước em cũng ở Sing mấy năm nên có thể nhờ anh em bạn bè kiểm chứng. Nhưng tuyền thấy thông tin kiểu “inbox nhau nhé” thì em lại đi ra.
Mà có vẻ cụ chủ thớt đã tìm được đúng cạ, đúng người rồi thì đóng thớt đi thôi ;))
Không nên đóng thớt chứ cụ. Để cho mọi sự được rõ ràng. Nếu lòng tốt có thật thì cũng cho em và các cụ thêm chút lòng tin. Các Chã nhà mình cũng vào xin infor và inbox kìa mà cụ.

goldenlightvn

Xe tải
Em đưa phụ huynh em đi khám tổng thể ở bệnh viện Đại học Singapore cách đây 3 năm bao gồm thử máu, chụp mri não, siêu âm doppler mạch cảnh, khám chuyên khoa thần kinh của bs trưởng khoa thần kinh, siêu âm tim. Tổng thiệt hại mất gần 100 triệu chưa kể tiền thuê phiên dịch là 1 bs Việt nam đang làm nghiên cứu sinh tiến sĩ ở chính bv này nên cái giá khám tổng quát hết $500 đảm bảo phát hiện tế bào ung thư là ko thể tin được. Nói luôn là mức giá gần 100 triẹu em chi trả là móc túi trả tiền theo từng phiếu thu của bệnh viện vì nhà em đăng ký thẳng với bệnh viện chứ ko hề qua cò nào hết nhé!
Thế thì tạm kết luận cụ chủ với MyMac đang làm trò nhỉ.
Cụ chủ topic up giùm cái vé đi Sing vào tháng 3 tới được không cái :D

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là thời nay thật giả lẫn lộn déll biết đằng nào mà lần cụ đốc ạ. Đọc vài còm đầu thì em xúc động run cả người vì lòng tốt, đọc vài còm sau thì lại nghi ngờ vì nhiều cụ bóc
phốt. Sao mạng ảo người ta cũng không tha nhau hả cụ. Em khổ tâm quá.
Thói đời mà cụ :(

IP man

Xe lăn
Không nên đóng thớt chứ cụ. Để cho mọi sự được rõ ràng. Nếu lòng tốt có thật thì cũng cho em và các cụ thêm chút lòng tin. Các Chã nhà mình cũng vào xin infor và inbox kìa mà cụ.
Em mách cho các cụ ý 1 đường rút mà các cụ ý không thích thì thôi ;))

ngoc.ht09

Xe buýt
Cụ nên rút lại quote này, tôi khách quan cũng thấy cụ MyMac kia hơi khác thường, - những người phản biện toàn bác sĩ có chuyên môn, đàng hoàng thì ko có gì phải ngại cả.
Em quan tâm đến các cụ mợ có kinh nghiệm tư vấn việc đi khám bệnh tổng quát của em thôi, các việc khác không care.
Tự nhiên thành nơi cãi vã nhau như này, những người tốt muốn giúp đỡ cũng nản.
Đi giúp người lại thành nơi đấu tố bởi những thành phần mất dạy như vài chiến sĩ trên này thì ai còn giúp nhau nữa.
Đấy là lý do em hy vọng cụ cũng như các cụ khác mở lòng để có nhiều ý kiến xây dựng và giúp đỡ nhau.
Nếu có trường hợp nào lừa đảo (cụ thể) thì cũng sẽ review đưa lên để tránh. Còn vì mâu thuẫn ở topic khác thì ko cần nói nhiều.

MyMac

Xe điện
Em đưa phụ huynh em đi khám tổng thể ở bệnh viện Đại học Singapore cách đây 3 năm bao gồm thử máu, chụp mri não, siêu âm doppler mạch cảnh, khám chuyên khoa thần kinh của bs trưởng khoa thần kinh, siêu âm tim. Tổng thiệt hại mất gần 100 triệu chưa kể tiền thuê phiên dịch là 1 bs Việt nam đang làm nghiên cứu sinh tiến sĩ ở chính bv này nên cái giá khám tổng quát hết $500 đảm bảo phát hiện tế bào ung thư là ko thể tin được. Nói luôn là mức giá gần 100 triẹu em chi trả là móc túi trả tiền theo từng phiếu thu của bệnh viện vì nhà em đăng ký thẳng với bệnh viện chứ ko hề qua cò nào hết nhé!
Em thương cụ, cụ khám mất nhiều thế là đúng thôi vì cụ thích khám theo yêu cầu của cụ chứ không phải theo yêu cầu của bs. Hai cái này là hoàn toàn khác nhau nha cụ.

Bs ở phòng khám em trước tiên sẽ khám lâm sàng cho cụ, hỏi tiền sử bệnh tật cụ rồi cho cụ làm gói xét nghiệm căn bản nhất là tầm soát UT tất tần tật kể cả tiền liệt, đại tràng, vú, tử cung.... và máu mỡ, tiểu đường, men gan, chức năng gan thận, bướu cổ... sau đó căn cứ vào kết quả bs sẽ cho cụ siêu âm tim, não, thần kinh thêm nếu họ có nghi ngờ để loại trừ và tìm ra bệnh. Tầm soát tế bào UT không có thì lấy phiến bào trực tràng của cụ làm gì? Cụ không có choresterol trong máu, không đau ngực, khó thở, nghe tim bình thường, điện tim bình thường thì cụ doppler làm gì nhỉ?

Vì cụ không tin bs, lại không có hiểu biết nên cụ mất nhiều tiền. Cái gì đúng thì bảo đúng, cái gì không thì bảo không. Cái phòng khám của em tấp nập tỉ phú ra vào chắc họ cũng không ngu cụ nhỉ,

windowsme

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung thế này: em có đọc nhiều còm của cụ. Độ bỉ bôi của cụ trong các còm thì thôi rồi. Cái này anh em nào đã từng đọc còm của cụ thì biết. Thực sự em không có thiện cảm với cụ.

Cái ngành y gần 30 năm của cụ chưa dẹp nổi ba cái sởi với toét mắt nói thế cho nhanh. Trẻ con 100% cứ cận là đeo kính cuối cùng mù cơ học hết. Thế giới nó bỏ lâu rồi các cụ vẫn miệt mài mài kính cho các cháu đeo. Đấy là nói cái nhỏ nhất.

Còn xuất sắc hay kh em kh dám bàn. Em đưa bu em qua đây điều trị Paảkinson Người ta mổ khoét mảnh sọ ra, đưa cái chíp vào não, dòng cái dây tí ti qua xương đòn nối với cái pin dưới da. Parkinson 12 năm giật đến không nuốt được cơm không đi được mà giờ đi bộ 2k và quát mèo sang sảng.

Những cái gì tiến bộ đừng vì tâm lý nhược tiểu, mặc cảm mà phủ nhận nó. Bác sĩ Sing họ khen bs Việt cũng bởi đạo đức nghề nghiệp chứ họ không bỉ bôi chê bai dìm hàng nhau.

Đến các lờ đờ, tiêu chuẩn 6 sao ở VN. Vào viện thì giáo sư giỏi nhất, nhân viên ho cái dạ ran, bô bưng cơm hầu mà động sổ mũi hắt hơi là vù qua Sing, Nhật, Mỹ... chắc họ không khờ đâu em tin vậy.
các cụ ơi, f1 nhà em mới bị cận, giờ ko đeo kính thì cũng khó, mổ hay làm ntn vậy cụ?

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Gặp người biết về chuyên môn là đám này cứ lu loa lên thế đấy.
Hài vãi.
Nhưng càng tốt.
Cho thiên hạ biết bộ mặt thật của những nhân vật ấy mà còn biết đường lường trước :D :D :D
E chụp ảnh còm của cụ
Mymac rồi , chờ cụ ấy vào giải thích , chắc 2 bu khác nhau
Em cũng quote lại còm của các cụ để làm bằng chứng chứng minh thớt này là lộn xào :))

MyMac

Xe điện
Vậy cận không đeo kính thì họ xử lý thế nào cụ ơi.
Có số đt trong còm của em đó cụ hú đi. Thằng nhỏ con gần 2 năm rồi không đeo kính mắt chả lên độ, vừa rồi giành giải vàng bóng bàn thiếu nhi Hải Dương đấy.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Có số đt trong còm của em đó cụ hú đi. Thằng nhỏ con gần 2 năm rồi không đeo kính mắt chả lên độ, vừa rồi giành giải vàng bóng bàn thiếu nhi Hải Dương đấy.
Biết gì về cái cận thị giả, về co quắp điều tiết hở bờ dồ ???
Vãi :)) :)) :))

SƠN CƯỚC

Xe điện
Ng tắc trong y học chữa bệnh là tốt là theo chủng tộc địa phương . B sĩ học y ở vn dc học nắm rõ về thể trạng , tâm sinh lý , miễn dịch , bệnh địa phương , phác đồ đ trị phù hợp ... hơn bất cứ b sĩ nào khác ngoài vn . Vì thế những bác sĩ đi học nc ngoài chỉ đc học về y tế công cộng chứ ko đc học chữa đa khoa . Bác sĩ châu âu thì chữa ở châu âu tốt , còn chữa ở vn ko tốt . Singapore là nơi rất nhiều ng châu âu đến làm vc nên họ có csvc tốt và b sĩ tây cũng có để chữa cho tây vì thế phác đồ đtri chưa chắc đã hợp dân vn . Còn về chi phí tạm ko nói đến
Về tầm soát thì chỉ ngay sau khi tầm soát ko bị ung thư thì nó chỉ có giá trị đúng lúc đó , còn sau 1 đêm ngủ dậy có thể có mầm ung thư rồi .
Và chả nhẽ đi tầm soát tất cả các bộ phận tim , gan , phổi , thận , da , xương , lưỡi, họng ruột , dạ dầy , não...... , vì bộ phận nào cũng có khả năng ung thư ?

MyMac

Xe điện
Biết gì về cái cận thị giả, về co quắp điều tiết hở bờ dồ ???
Vãi :)) :)) :))
Cụ lại và vào m õm cụ rồi. Cận thị hay giả cận thị thì bố thằng bé cũng chả biết. Chỉ biết chính bs viện mắt TU hà nội ghi: cận thị, đi mài kính... được chưa?

May mà bố nó đăng lên fb. Em nhìn thấy mới gọi cho ông bạn. May là ông ấy nghe em. Gần 2 năm rồi chả đeo kính mắt vẫn trong veo. Chả tốn nửa xu nào.

Những loại người như cụ làm cho lòng tốt ngày càng ít đi. Họ ngại va chạm, ngại bị vu vạ là cò mồi, làm tiền. Vì thế khi nhìn thấy ai hoạn nạn họ im lặng bước qua để đỡ bị làm phiền, bị rủa xả.

Những loại như cụ hèn hạ về nhân cách, rách nát về tâm hồn. Loại sống trên đời chỉ hằn học, ghen tức và tìm mọi cách chọc phá, ném đá, để ngăn cản sự đi tới của xã hội. Mục đích sống của cụ là hả hê nhìn người khác đau khổ, hạnh phúc của cụ là chà đạp lên người khác và lấy đó làm niềm vui của mình.

Đáng khinh biết bao, đáng thương hại biết bao những con người như cụ.

Chỉnh sửa cuối:

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại và vào *** cụ rồi. Cận thị hay giả cận thị thì bố thằng bé cũng chả biết. Chỉ biết chính bs viện mắt TU hà nội ghi: cận thị, đi mài kính... được chưa?

May mà bố nó đăng lên fb. Em nhìn thấy mới gọi cho ông bạn. May là ông ấy nghe em. Gần 2 năm rồi chả đeo kính mắt vẫn trong veo. Chả tốn nửa xu nào.
Cụ có năng lực cho cả làng Of biết tên của phương pháp vi diệu chữa cận thị í được không ???

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Phải nói là qua thớt em thấy phục mấy ông bà lập thớt câu view lùa gà (nếu có ý định đấy thật), và em cũng nể và đội ơn mấy cụ còn có tâm và khách quan trong việc đủ trình để phản biện và bóc phốt thớt. Em đã mời rượu hết các cụ. Thôi em đi ra đây, thấy sao con người ta không sống có tâm có tình với nhau chút đi. Ai cũng vì miếng cơm manh áo cả, nhưng cứ lừa nhau để kiếm tiền thì em thấy buồn quá(không riêng gì chuyện trên thớt này).

xegiacmo

Xe container
Ông bô bô sống ở sing bảo có cách từ cận thành hết (mà không qua can thiệp y tế gì) thì nên trao giải nobel y học cho ổng là vừa. Luc đó nguyên mấy phòng khám, bv mắt sập sạch sành sanh, bọn bán kiếng cũng sập tiệm nốt.

Tầm soát ung thư thì đảm bảo 6 tháng sau không bị ung thư :D
Có bài thuốc giấu nhé : cúng giàng =))

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có năng lực cho cả làng Of biết tên của phương pháp vi diệu chữa cận thị í được không ???
Thôi lão ơi. Cụ ấy bảo cho cái số nào mà gọi kia kìa. Mà thế thì thôi. Sao cụ ấy không post hết lên đây cho cả làng cùng hưởng tí phúc lộc nhỉ.

IP man

Xe lăn
Đúng là thời nay thật giả lẫn lộn déll biết đằng nào mà lần cụ đốc ạ. Đọc vài còm đầu thì em xúc động run cả người vì lòng tốt, đọc vài còm sau thì lại nghi ngờ vì nhiều cụ bóc phốt. Sao mạng ảo người ta cũng không tha nhau hả cụ. Em khổ tâm quá.
Mạng là ảo nên nếu không muốn bị lừa hay không muốn mang danh lừa thì thông tin càng phải rõ ràng minh bạch.
Em hóng mãi vẫn chưa thấy cái phòng khám của cụ ở Sing tên là gì để mà nhờ bạn bè kiểm tra hộ.
Còn sau khi theo dõi em thấy có mấy điểm lăn tăn:
- Thứ nhất, khám lâm sàng, xét nghiệm ở Habourfront nhưng lại đi chụp chiếu ở Paragon Orchard? Hai điểm này cách nhau mười mấy bến tàu. Giống kiểu khám bệnh ở Hà Đông xong lên Bạch Mai chụp phim vậy... không giống với tiêu chuẩn của phòng khám xịn thậm chí là ở VN.
- Thứ hai, hiếm có thằng tỷ phú nào thừa cơm đi ra phòng khám cả (bọn nó có bác sĩ riêng, khám tại nhà cũng được). Lại càng hiếm có đứa nào đi ra khám 1 chỗ xong lại lộn lên chụp chiếu chỗ khác cả... em chịu chẳng hình dung ra được.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Thôi lão ơi. Cụ ấy bảo cho cái số nào mà gọi kia kìa. Mà thế thì thôi. Sao cụ ấy không post hết lên đây cho cả làng cùng hưởng tí phúc lộc nhỉ.
Thế bằng Đi Hỏi Cái Đầu Gối ah cụ ???
Có cái liếu gì trong bụng đáu mà đòi phơi ra ngoài Mờ ........
:)) :)) :))

Trạng thái
Thớt đang đóng