[Funland] Khám bệnh tổng quát ở Singapore

Trạng thái
Thớt đang đóng

suntory

Xe hơi
Em quan tâm đến các cụ mợ có kinh nghiệm tư vấn việc đi khám bệnh tổng quát của em thôi, các việc khác không care.
Tự nhiên thành nơi cãi vã nhau như này, những người tốt muốn giúp đỡ cũng nản.
Đi giúp người lại thành nơi đấu tố bởi những thành phần mất dạy như vài chiến sĩ trên này thì ai còn giúp nhau nữa.
Đấy là lý do em hy vọng cụ cũng như các cụ khác mở lòng để có nhiều ý kiến xây dựng và giúp đỡ nhau.
Nếu có trường hợp nào lừa đảo (cụ thể) thì cũng sẽ review đưa lên để tránh. Còn vì mâu thuẫn ở topic khác thì ko cần nói nhiều.

Chỉ ra những điểm mâu thuẫn thì có gì sai? Một người câu trước đá câu sau mà cụ tin tưởng đó là việc của cụ, nhưng đưa lên đây nó ảnh hưởng đến nhiều người khác nữa - thường có bệnh người ta vái tứ phương nên không sáng suốt, tiền mất tật mang với bọn vớ vẩn không phải là hiếm. Cụ ấy mà là cây ngay thì không sợ chết đứng, bảo vệ những gì mình đã tuyên bố chứ việc gì phải sợ?
Nói chung là cccm nên cân nhắc kỹ tránh chuyện đáng tiếc

IP man

Xe lăn
Em vào hóng xem có thông tin nào có giá trị vì trước em cũng ở Sing mấy năm nên có thể nhờ anh em bạn bè kiểm chứng. Nhưng tuyền thấy thông tin kiểu “inbox nhau nhé” thì em lại đi ra.
Mà có vẻ cụ chủ thớt đã tìm được đúng cạ, đúng người rồi thì đóng thớt đi thôi ;))

suntory

Xe hơi
Em vẫn muốn thêm thông tin từ những người có kinh nghiệm khác. Để 1,2 hôm nữa nếu chỉ cãi vã nhau thì cũng đóng luôn :)

Em vào hóng xem có thông tin nào có giá trị vì trước em cũng ở Sing mấy năm nên có thể nhờ anh em bạn bè kiểm chứng. Nhưng tuyền thấy thông tin kiểu “inbox nhau nhé” thì em lại đi ra.
Mà có vẻ cụ chủ thớt đã tìm được đúng cạ, đúng người rồi thì đóng thớt đi thôi ;))

IP man

Xe lăn
Em từng đưa người nhà qua Sing điều trj ung thư trong mấy năm liên tục.
Cụ thể các bệnh viện đã qua là Gleneagles hospital, Mount Elizabeth hospital, Raffles hospital.
Kết cục thì ...
Em ghi nhận là ở Mount Elizabeth có 1 bác sĩ sau khi xem film chụp MRI qua các giai đoạn đã thừa nhận 1 điều: Các ông có 1 phẫu thuật viên thật tuyệt vời.
Và người đó là Pr.Hor ở 1 bệnh viện tại Hà nội !!!
Em là ưng những thông tin, địa chỉ rõ ràng như này.

shiluo

Xe container
Em quan tâm đến các cụ mợ có kinh nghiệm tư vấn việc đi khám bệnh tổng quát của em thôi, các việc khác không care.
Tự nhiên thành nơi cãi vã nhau như này, những người tốt muốn giúp đỡ cũng nản.
Đi giúp người lại thành nơi đấu tố bởi những thành phần mất dạy như vài chiến sĩ trên này thì ai còn giúp nhau nữa.
Đấy là lý do em hy vọng cụ cũng như các cụ khác mở lòng để có nhiều ý kiến xây dựng và giúp đỡ nhau.
Nếu có trường hợp nào lừa đảo (cụ thể) thì cũng sẽ review đưa lên để tránh. Còn vì mâu thuẫn ở topic khác thì ko cần nói nhiều.
Cụ mở một thớt quan tâm thì cũng sẽ nhiều người khác quan tâm, nó không phải là vấn đề riêng của cụ nữa
Em cũng chẳng có kinh nghiệm gì, nhưng ít nhất em sẽ không tin ý kiến của người mà câu trước đá câu sau
Có thể cũng có ngoại lệ, nhưng với gói tầm soát ở Việt Nam báo 100tr mà sang singapore lại có 400$ thì em thấy không bình thường, mà chia sẻ đấy từ một người lời nói trước đấy đã mâu thuẫn thì càng phải đặt câu hỏi
Em thấy tốt nhất cụ inbox cụ kia và khóa thớt này thì hay hơn

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em là ưng những thông tin, địa chỉ rõ ràng như này.
Do nghề nghiệp nó đòi hỏi em sự chuẩn xác cụ ah.
Không được đùa hay vụ lợi trên sức khoẻ của đồng loại.
Quan điểm của em là vậy !!!

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Người tốt giúp đỡ người ta rất vô tư , rõ ràng , ko việc gì phải inbox này nọ
Em thấy cụ chủ thớt và cụ MyMac có phong cách giống nhau là hay chê người khác hèn hạ , mất dạy .... Mặc dù còm của em và 1 số cụ ko dùng từ nào tục tĩu .
Em không hiểu ai mới là người mất dạy .

suntory

Xe hơi
Cảm ơn lưu ý của cụ, tự em biết phải làm thế nào.
Em muốn nghe thêm ý kiến các cụ có kinh nghiệm khác, đủ thông tin sẽ đóng thớt.

Cụ mở một thớt quan tâm thì cũng sẽ nhiều người khác quan tâm, nó không phải là vấn đề riêng của cụ nữa
Em cũng chẳng có kinh nghiệm gì, nhưng ít nhất em sẽ không tin ý kiến của người mà câu trước đá câu sau
Có thể cũng có ngoại lệ, nhưng với gói tầm soát ở Việt Nam báo 100tr mà sang singapore lại có 400$ thì em thấy không bình thường, mà chia sẻ đấy từ một người lời nói trước đấy đã mâu thuẫn thì càng phải đặt câu hỏi
Em thấy tốt nhất cụ inbox cụ kia và khóa thớt này thì hay hơn

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Chào cụ MyMac , chốt lại là BU cụ khỏi bệnh parkinson là do bọn sing nó đặt chip vào não hay do cụ lang băm ở VN . Trong có 1 bài mà đầy mâu thuẫn .

Em up tiếp chờ câu trả lời của cụ

shiluo

Xe container
Cảm ơn lưu ý của cụ, tự em biết phải làm thế nào.
Em muốn nghe thêm ý kiến các cụ có kinh nghiệm khác, đủ thông tin sẽ đóng thớt.
Quyết định thế nào là việc của cụ, và thắc mắc những điểm đáng nghi là việc của mọi người
Mà có mỗi cái bệnh viện khám tốt sao không cho tên và địa chỉ lên đây để mọi người cùng kiểm chứng, một số trường hợp tự đi được thì cũng đỡ cụ ấy phải mất công mang đi, cũng là giúp những người khác đỡ bị người Việt lừa người Việt.
Hay bắt buộc phải cụ ấy giúp thì bệnh viện mới khám cho?

suntory

Xe hơi
Em cũng đang chờ để hỏi thông tin bệnh viện của mợ ấy.
Em chỉ muốn nhắc thái độ của cụ, đặt cụ vào mợ MyMac, khi muốn giúp mà người khác có thái độ kiểu như vậy thì có muốn giúp không.
Cụ có thể hỏi bình thường với thái độ cầu thị hơn.

Quyết định thế nào là việc của cụ, và thắc mắc những điểm đáng nghi là việc của mọi người
Mà có mỗi cái bệnh viện khám tốt sao không cho tên và địa chỉ lên đây để mọi người cùng kiểm chứng, một số trường hợp tự đi được thì cũng đỡ cụ ấy phải mất công mang đi, cũng là giúp những người khác đỡ bị người Việt lừa người Việt.
Hay bắt buộc phải cụ ấy giúp thì bệnh viện mới khám cho?

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Về y tế Sing, cccm cứ gõ cho em 2 từ Parkway hay Raffles là 2 tập đoàn y tế lớn nhất Singapore
Việc quái phải dựa dẫm vào ai ???

kimma

Xe điện
Cụ tin em đi. Em là thường trú nhân ở Sing sống đó vài niên rồi. Clinic ấy ở Habourfront sát cạnh khu tài phiệt lớn nhất của Singapore, nơi toàn các tỉ phú thế giới ở. Họ sẽ lấy mẫu máu, phân, nước tiều và phiến bào âm đạo để gửi tới phòng lab. Riêng tầm soát ung thư vú sẽ đến trung tâm hình ảnh lớn nằm trong khu thương mại xa xỉ bậc nhất Paragon trên đường Orchard để chiếu. Nếu phòng lab nghi ngờ về tế bào âm đạo họ sẽ mời cụ tới đó soi chiếu trực tiếp.

Cụ yên tâm, ngoài việc họ phát hiện cụ có bệnh họ sẽ yêu cầu cụ đi làm thêm xét nghiệm khẳng định thì cụ phải trả thêm tiền em không nói. Còn cụ khám tổng quát bao gồm toàn bộ xét nghiệm như em nói ở trên mà đắt hơn đồng nào em sẽ vui vẻ biếu cụ luôn phần đó.

Thực ra em rảnh và nhiều lúc nghĩ thương bà con mình qua khám nên em đang nghĩ lập 1 fb giúp đỡ miễn phí đồng bào qua đó về mọi vấn đề: dịch thuật, trợ giúp pháp lý, khám chữa bệnh...

Nói thế để cụ hiểu.
Cụ sống thật có cái tình của con người. Biết suy nghĩ giúp đỡ bà con. Mong là mọi người đừng quá lạm dụng sự giúp đỡ này . Để sự giúp đỡ đến đúng người cần giúp . Em cảm ơn cụ vì cái tình . Em ko ( chưa ) nhờ cụ vì em ở bển :D.

shiluo

Xe container
Em cũng đang chờ để hỏi thông tin bệnh viện của mợ ấy.
Em chỉ muốn nhắc thái độ của cụ, đặt cụ vào mợ MyMac, khi muốn giúp mà người khác có thái độ kiểu như vậy thì có muốn giúp không.
Cụ có thể hỏi bình thường với thái độ cầu thị hơn.
Em không có nhu cầu thì em không hỏi cụ ạ
Em chỉ muốn giải đáp những điều em thấy không ổn ở cụ ấy thôi, nếu cụ ấy giải đáp minh bạch thì mọi người sẽ cảm ơn rất nhiều
Em rất trân trọng những người giúp đỡ người khác, bản thân em cũng tham gia một ít vào việc giúp đỡ những người khó khăn với một nhóm của ông anh. Nhưng trước đấy thì phải xem có phải thực sự là giúp không đã, và không gì tốt hơn là để cho những người được giúp thấy tin tưởng ở mình bằng việc thông tin minh bạch. Ngay cả việc từ thiện bây giờ người ta muốn bỏ tiền ra giúp người khác thì bản thân người ta cũng phải rất rất minh bạch chuyện đó, công khai với tất cả mọi người và ai cũng có thể kiểm chứng

NgaoDa

Xe buýt
Cụ chủ muốn qua Sing khám tổng thể thì liên lạc với em. Em hiện đang sống ở Singapore, sát ngay cạnh Vivo City. Em vừa khám tổng quát toàn diện bao gồm thử máu, tầm soát ung thư trong vòng 3 năm tới ( Nghĩa là xem trong 3 năm tới có tế bào ung thư phát triển không), xét nghiệm tất tần tật từ A-Z khoảng hơn 300 đô Sing cho nam và khoảng 450 đô cho nữ vì nữ còn sàng lọc ung thư vú và phụ khoa. Bác sĩ cực kỳ tận tình và chu đáo. Cụ qua Sing thì liên lạc với em, em đưa cụ đi. Không mất phí, cũng không phải cò. Em chỉ rảnh thời gian và muốn giúp đỡ mọi người nên em có nhã ý muốn giúp cụ thôi.

Cụ đừng nghe mấy người chưa qua đây khám và đầy hằn học trong này. Quan điểm của em khám ở Sing là chuẩn xác nhất. Giá cả cũng không đắt. Có đắt là do người VN chặt chém người VN thôi.

Cụ cần cứ trao đổi với em, đừng nghe giá cả trăm triệu với vài chục triệu. Không biết thì giá đó, còn biết thì lại khác. Em đảm bảo nơi em khám máy móc cực kỳ tối tân hiện đại và giá cả thì như em nói thôi.
Giá cả hợp lý.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Đã nằm ệch ra giữa đàng thì sao cấm được ai tham gia ai ko tham gia hả thớt
Khám chữa bên singapore chỉ tốn tiền , thậm trí ko = vn vì sin nó chữa nhiều cho bọn tây làm vc ở sin mà bọn tây khác chủng vn . Còn hội sin gốc á nó chữa kiểu tầu . Bao nhiêu ng đi sin chữa ung thư vẫn chết như thường . Chết vì hóa chất trc cả chết vì ung thư

SƠN CƯỚC

Xe điện
Nói tóm lại những thành phần bần tiện còm men kiểu cụ MyMac cò vạc, cụ chủ mở thớt để em có đất diễn... em không chấp. Em rất tội nghiệp cho các cụ, đời trai bần hàn, đi lừa và bị lừa nhiều nên nhìn cái gì cũng ra lừa đảo. Lòng tốt trong cuộc sống của các cụ là một thứ xa xỉ nên các cụ nghĩ chả bao giờ đời các cụ có.

Em nhắc lại: tất cả những ai cần sự trợ giúp ở Singapore, Mỹ, Úc, Canada em sẵn sàng giúp vô điều kiện. Riêng tiền bạc em xin từ chối. Còn đâu bất kỳ khó khăn gì, giúp được em sẵn sàng giúp.

Em cũng mong Min/ Mod giữ lại thớt này để cụ chủ sau khi qua Sing, nếu có nhờ em đưa đi thì về cho em xin tí review lên đây, để cho những thành phần bần cùng ti tiện bớt đi thói hằn học, ganh ghét.
Ung thư sin có chữa đc ko ? Cụ nghĩ đi chữa ở sin thì là ko ti tiện à ?

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Khám chữa bên singapore chỉ tốn tiền , thậm trí ko = vn vì sin nó chữa nhiều cho bọn tây làm vc ở sin mà bọn tây khác chủng vn . Còn hội sin gốc á nó chữa kiểu tầu .
Bao nhiêu ng đi sin chữa ung thư vẫn chết như thường . Chết vì hóa chất trc cả chết vì ung thư
Giáo sư y khoa Singapore khi khám cho người Việt còn tắc trách hơn cả bác sĩ thường nguời Việt khám cho nguời Việt.
Người nhà em là 1 ví dụ.
Và ông giáo sư ấy tên là Prem Pillay có phòng mạch tại Gleneagles hospital !!!

Cụ Găm

Xe buýt
Em KHÔNG TIN có vụ chi phí tầm soát ung thư với mức $3-500, đảm bảo trong vòng 3 năm không có tế bào ung thư trong cơ thể.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Em KHÔNG TIN có vụ chi phí tầm soát ung thư với mức $3-500, đảm bảo trong vòng 3 năm không có tế bào ung thư trong cơ thể.
Cụ lội hết các còm còn nhiều cái thật ko thể tin nổi ?
Em ví dụ chữa parkinson 1 phát ăn ngay mà cụ MyMac nhắc đến

Trạng thái
Thớt đang đóng