[Funland] Khám bệnh tổng quát ở Singapore

Trạng thái
Thớt đang đóng

suntory

Xe hơi
Em xin nói lần thứ 5 là các ý kiến khác không cần tham gia ở thớt này nhé. Thanks cụ/mợ về việc đọc hiểu.

Giả sử cụ khám tầm soát ung thư có bệnh thì đương nhiên phải chữa rồi . Còn tầm soát ko có bệnh thì ngay sau khi tầm soát 24h cơ thể cụ có thể đã có mầm bệnh ung thư . Lưu ý chữa ung thư ở sinh chả khác gì ở vn chỉ khác là chi phí cao có thể đến mức khuynh gia bại sản

suntory

Xe hơi
Em là cụ nhé. Em định đặt vé tầm 7/3 - 11/3, nhân tiện tổ chức 8/3 cho mấy bà xã luôn mợ nhé :)

Nó vào máu rồi cụ ạ. Chữa sao nổi :P. Cụ xem có mỗi cái việc mợ thớt nói rõ là "chỉ xin tư vấn các cụ mợ ĐÃ có kinh nghiệm vì lịch ĐÃ fixed rồi" mà còn thế kia =))

Ok ạ. Em inbox mợ số em nhé. Em về bàn với gấu xong lên lịch cùng luôn ạ :-*

thachsanh150

Xe tải
Cụ chủ muốn qua Sing khám tổng thể thì liên lạc với em. Em hiện đang sống ở Singapore, sát ngay cạnh Vivo City. Em vừa khám tổng quát toàn diện bao gồm thử máu, tầm soát ung thư trong vòng 3 năm tới ( Nghĩa là xem trong 3 năm tới có tế bào ung thư phát triển không), xét nghiệm tất tần tật từ A-Z khoảng hơn 300 đô Sing cho nam và khoảng 450 đô cho nữ vì nữ còn sàng lọc ung thư vú và phụ khoa. Bác sĩ cực kỳ tận tình và chu đáo. Cụ qua Sing thì liên lạc với em, em đưa cụ đi. Không mất phí, cũng không phải cò. Em chỉ rảnh thời gian và muốn giúp đỡ mọi người nên em có nhã ý muốn giúp cụ thôi.

Cụ đừng nghe mấy người chưa qua đây khám và đầy hằn học trong này. Quan điểm của em khám ở Sing là chuẩn xác nhất. Giá cả cũng không đắt. Có đắt là do người VN chặt chém người VN thôi.

Cụ cần cứ trao đổi với em, đừng nghe giá cả trăm triệu với vài chục triệu. Không biết thì giá đó, còn biết thì lại khác. Em đảm bảo nơi em khám máy móc cực kỳ tối tân hiện đại và giá cả thì như em nói thôi.
Em đánh dấu có gì ké chủ thớt, cảm ơn tấm lòng của cụ với mọi người.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Đã nằm ệch ra giữa đàng thì sao cấm được ai tham gia ai ko tham gia hả thớt

xegiacmo

Xe container
Người quen em sang sing chữa ung thư hết 5 củ to , giờ lại về Việt Nam nằm . Sing cũng cầm tiền cám ơn , xếp slot nhanh ( trường hợp này là người nhà luôn ).

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Thớt này em mở đã nói rõ là nhận các ý kiến về việc thủ tục khám tại Sing từ các cụ/mợ đã từng có kinh nghiệm như mợ MyMac.
Các ý kiến kiểu như cụ xin mời sang chỗ khác
nhé.
Cụ nhân danh cho cái gì ???
Thôi.
Em để các vị lại thông nhau cho sướng.
Cá không ăn muối cá ươn.
Hãy nhớ lấy nha các vị.
Người xưa nói không sai đâu !!!

xegiacmo

Xe container

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Ở đâu ạ, cụ cho cái giấy xác nhận đó lên đây xem nó nói cái gì!
Đây ạ :-w
Em vừa từ Sing về VN tối qua, nay đi Dak Lak có công chuyện. 11/1 em về lại Sing sẽ chụp toàn bộ kết quả xét nghiệm, tư vấn, hoá đơn, các hạng mục đã làm để các cụ coi không lại bảo em nổ mí em cò. Cả nhà em gần 10 người được bs thông báo trong vòng 3 năm nữa yên tâm kh có tế bào ung thư nên kh cần phải làm xét nghiệm ung thư nữa. Sau 3 năm nữa sẽ làm tầm soát UT lại ( VN mình 6 tháng phải làm 1 lần). Chỉ có tiểu đường, men gan, máu mỡ, huyết áp, bướu cổ,... là phải tầm soát 6 tháng/ lần để theo dõi. Không phải uống thuốc gì cả. Sức khoẻ cả bu bá và anh chị em: ngon.

suntory

Xe hơi
Cụ không là gì mà đi khuyên răn người khác. Block cụ và không tiếp chuyện.

Cụ nhân danh cho cái gì ???
Thôi.
Em để các vị lại thông nhau cho sướng.
Cá không ăn muối cá ươn.
Hãy nhớ lấy nha các vị.
Người xưa nói không sai đâu !!!

Rô-Ron

Xe điện
Em có cảm giác chủ thớt mở cái thớt này ra để cụ Mymac có đất diễn.

suntory

Xe hơi
Em và nhiều cụ ở đây đều cần support của những người đã từng khám tổng thể ở Sing như mợ MyMac.
Nếu cụ có kinh nghiệm về thủ tục, bệnh viện, bác sĩ ... thì cho ý kiến. Các ý kiến khác không cần comment đỡ mất thời gian các cụ/mợ.

Em có cảm giác chủ thớt mở cái thớt này ra để cụ Mymac có đất diễn.

Gcar

Xe container

MyMac

Xe điện
Trong 1 topic khác, cũng 1 bệnh nhân Parkinson 12 năm giật không nuốt được cơm thì cụ/mợ bảo chữa khỏi bằng bài thuốc gì đấy của lang băm ở VN đang được Cty Y tế Sing và Mỹ đề nghị ký kết :-??

https://www.otofun.net/threads/teo-cuong-tieu-nao.1414349/page-3#post-43897602
chuẩn đấy cụ ạ. Ông lang ấy đầy cụ trong OF này biết. Cái bà cụ 12 năm ăy là cô giáo em. Bà cụ đang phục hồi tốt. Còn bu em thì một nhát ăn ngay, giá cả cũng cao hơn bộn phần. Cụ thích phương án nào thì cụ nhích. Ở cái khu vùng mỏ của em, riêng xóm em không hiểu sao hơi nhiều bệnh nhân parkinson, giờ đồng loạt chơi đông y.

Bá cáo cụ đoàn Mỹ đã qua lấy xét nghiệm một số bệnh nhân trong đó có cô giáo em. Kết quả thế nào bọn em vẫn đang chờ.

MyMac

Xe điện
Nói tóm lại những thành phần bần tiện còm men kiểu cụ MyMac cò vạc, cụ chủ mở thớt để em có đất diễn... em không chấp. Em rất tội nghiệp cho các cụ, đời trai bần hàn, đi lừa và bị lừa nhiều nên nhìn cái gì cũng ra lừa đảo. Lòng tốt trong cuộc sống của các cụ là một thứ xa xỉ nên các cụ nghĩ chả bao giờ đời các cụ có.

Em nhắc lại: tất cả những ai cần sự trợ giúp ở Singapore, Mỹ, Úc, Canada em sẵn sàng giúp vô điều kiện. Riêng tiền bạc em xin từ chối. Còn đâu bất kỳ khó khăn gì, giúp được em sẵn sàng giúp.

Em cũng mong Min/ Mod giữ lại thớt này để cụ chủ sau khi qua Sing, nếu có nhờ em đưa đi thì về cho em xin tí review lên đây, để cho những thành phần bần cùng ti tiện bớt đi thói hằn học, ganh ghét.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Mợ chủ thớt kỳ này sang là phải xét nghiệm k vú đấy nhé, em nhìn avata của mợ là thấy có bất thường.

chanthat123

Xe điện
Cụ gọi 0913273737 gặp a Thịnh. Mất hơn năm ở Sing xạ trị cho ông cụ rồi

Xe vài bánh

Xe điện
Thớt hay, em oánh dấu phát!
Các loại xét nghiệm cũng như máy móc, tay nghề bác sỹ... em tin là VN không thua kém gì SIN. Cái thua xa là thái độ và sự chia sẻ thông tin với người khám, dù khám dịch vụ nộp cũng không ít xèng. Họ biết đấy nhưng họ méo nói, thế thôi! Em cũng méo cần, em sang SIN cho nhanh.

Trạng thái
Thớt đang đóng