[Funland] Khách uống cà phê 20.000 'ngồi đồng' suốt 5 tiếng đồng hồ

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Cũng tuỳ nhưng không nên đánh giá khách vô văn hoá. Những quán chật và đông thì chủ nên dậy nhân viên cách nhắc khéo. Trước em uống ở một quán quen TVV, thấy wifi phập phù mới nhắc ông chủ : anh thay đường truyền khác cho ngon. Ông cười và bảo thỉnh thoảng anh ngắt đi đấy, wifi mà nhanh thì mấy bố CK với vàng vọt ngồi chiếm hết quán à :) . Bây giờ em mới thấy wifi các quán lởm là có lý do.

SoDepCatTuong

Xe điện
Có thời kỳ Em chọn quán Coffee làm văn phòng di động, Highland Coffee chỗ khu Mỹ Đình Sông Đà, ngồi cỡ gần 2 giờ là nhân viên tới hỏi khéo: "xin lỗi, anh dùng hết coffee rồi, có muốn dùng thêm đồ gì không để Em phục vụ", ngại ghê lại gọi tiếp thức uống khác hoặc chuẩn bị thu đồ mà té. Trường hợp của chủ thớt đây Em ko rõ ở địa vị ai nhưng thực tế của Em đã trải qua nên còm tí cho vui ấy mà các Cụ
E thì giai đoạn 2004 đến 2006, trong gần 3 năm thì em lấy quán cafe làm nơi làm việc, em ngồi suốt ở đường vào Ký túc ĐH Công Đoàn trên phố Tây Sơn. Sáng ra, ăn sáng xong là em ngồi cafe; đến trưa đi ăn cơm, xong lại về cafe tiếp, đến tối muộn thì về nhà. Quen đến mức mà bạn bè em, khách hàng của em,... khi qua nhà mà không gặp em thì tự động ra quán cafe đấy, lúc nào cũng thấy em ở đó! Giai đoạn đó bạn hay khách của em qua ngồi với em ở quán này thì 99,99% là em thanh toán tiền cafe, và e ko nhớ là có lần nào ở quán đó mà e để cho gửi tiền cafe.
Trước đó cuối 2003 đến đầu 2004 thì em đóng đô ở quán BigOne ở cổng Triển lãm Vân Hồ, ngày ít nhất 1 lần ngồi ở đó; giai đoạn này em có cái văn phòng ở Mai Hắc Đế; còn nửa thời gian thì em ngồi ở Triệu Việt Vương.
2006-2007 em thuê Vp ở Nguyễn Khuyến. Giai đoạn này thì Vp chỉ để nhân viên ngồi làm việc còn em chỉ loanh quanh Cafe ở Cafe Phố Cổ ở Hàng Bông, hoặc ngồi Cafe Quất ở Trấn Vũ, hoặc ngồi cafe ở gần Bộ Tư Lệnh Cảnh vệ Lăng.
2007-2009 em chuyển văn phòng về Kim Ngưu thì em lại suốt ngày ngồi cafe ở Triệu Việt Vương.
2009-2010 kinh tế suy thoái, e hết tiền, bắt đầu quay lại Trà Đá như thời sinh viên :D

Thế cho em hỏi. Quán em từng gặp trường hợp 8 ông vào ngồi hết 2 cái bàn của em rồi gọi ... 1 ấm trà mạn thì hỏi các cụ đó là loại khách gì ạ

xe mất phanh

Xe container
Thế cho em hỏi. Quán em từng gặp trường hợp 8 ông vào ngồi hết 2 cái bàn của em rồi gọi ... 1 ấm trà mạn thì hỏi các cụ đó là loại khách gì ạ
Tuỳ vào diện tích của quán và chủ quán.
Nếu quán rộng, chủ k khó tính, khách ngồi k quá ồn ào và chiếm nhiều chỗ ngồi, diện tích thì cụ tính tiền nước nóng nữa là đẹp, 30k ấm trà, 20k phích nước. Khách k vui cũng kệ thôi, vì kiểu khách như vậy đi đâu cũng chả ai chứa đc! Trà đá vỉa hè nhẹ cũng 5k 1 ông rồi!
Quán e hay ngồi sáng nào cũng có 2 tốp ngồi khá dai, 1 tốp ae xh ngồi thì chắc 2-300k/ lần, 1 tốp có mấy cụ hưu, đồ uống ít hơn, nhưng về cơ bản là các cụ ấy chiếm vị trí trung tâm quán vs ngồi từ 8-10h sáng.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Do khách hàng văn hoá kém hay do chủ quán chưa biết cách kinh doanh?
Là do chủ quán ko chịu am hiểu văn hoá và định hướng phân khúc sai. Hoặc chủ quán vừa đi Tây về mở quán

30U_9097

Xe buýt
Trong miền tây em làm ly cafe đen kèm cốc trà đá miễn phí. Sau đó lên võng chát chít và ngủ từ 8h sáng đến 3h chiều mới về. Chủ quán còn bật quạt và châm trà thay đá khi đá tan hết. Thanh toán hết 15k. Cả nhà đều vui.

xuantien_mobis

Xe lăn
Trong miền tây em làm ly cafe đen kèm cốc trà đá miễn phí. Sau đó lên võng chát chít và ngủ từ 8h sáng đến 3h chiều mới về. Chủ quán còn bật quạt và châm trà thay đá khi đá tan hết. Thanh toán hết 15k. Cả nhà đều vui.
Thực sự là như này thì trên phương diện là khách Em cũng tự cảm thấy ái ngại.

lo1vtn

Xe buýt
Ghi ở cửa quán là uống cốc 20k ngồi tối đa bao nhiêu h. Quá h thì tính tiền ghế như ở 36 xem có sập tiệp sớm ko.:)). Có phải thằng nào cũng có thời gian nhiều thế uống cf đâu:))

Nam_Đà _Nẵng

Xe điện
Em vẫn hay làm ly đen đá giá 8k + vài ly trà đá free, ngồi từ 1h đến 5h chiều mới đi đón con :)):)):))

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
HL trong SG ngày nào em cũng ngồi Cụ ạ.
Nhiều khi mới uống chổ khác hay ăn no quá kêu chai nước suối 10k cũng ngồi bình thường chả ai nhắc gì.
Nhưng chỉ thỉnh thoảng em vậy thôi.
HL trong sg phục vụ là best .tội cái thức uống ko ngon.

Trục

Xe ba gác
Thực sự là như này thì trên phương diện là khách Em cũng tự cảm thấy ái ngại.
Trong đó chả có gì mà ngại.
Em ngồi trong đó gần như chuyển VP làm việc ra quán.
Thấy nhiều người có khi gọi 1 cốc cafe mà ngồi cả ngày,
Em cứ mỗi ca gọi 1 cốc, mà em tiếp khách trong quán nhiều, thi thoảng đi công tác, quản lý cứ thấy 1 ngày không có mặt là hôm sau gặp, vồn vã hỏi chuyện.
Kd trong đó thực sự khoản dvkh rất ổn.

SYRIA

Xe buýt
Quán cà phê khách ngồi lâu là bình thường thôi mà. Chỗ em chủ quán còn mắc võng cho khách ngủ cơ đấy

ngocmai227

Xe lăn
Éo thích khách ngồi lâu quán nhớ treo biển 1 cốc cfe chỉ đc ngồi nửa tiếng thôi, hết nửa tiếng gọi cốc nữa hoặc biến :))

tieudaovnt

Xe tăng
Ở VN em thấy cứ quán đông thì mới vào, đặc biệt là việc ăn uống. Chỗ nào mà đến chả có ma nào hay vắng vẻ là em chạy. Khách có người này người kia, lúc này lúc khác. Một người hài lòng, lần sau kéo thêm bạn bè đến, rồi mới có khách quen được, chứ tính như cụ chủ e là khó đấy ạ