[Funland] Khả năng lội nước ngập của Kla, xem mà sốc các bác ah

SƠN CƯỚC

Xe điện
Cụ này lạ, thớt xe Klara không đc nhắc đến xe máy điện Vinh phét hả? Mà cụ chụp mũ ng # là seeder, là tiếp tay ngoại bang bla bla, đến khi ng ta bảo cụ là seeder thì nhảy cẫng lên, văng bẩn thỉu xú uế tung tóe ra là thế nào thế =)) =)) =))
Cụ tự nhận là seeder đó chứ . Cụ từng lập 1 thớt về giá xe . Chứ em chả lập 1 thớt nào. Cụ học lại chuyên môn đi nhá . Seeder là thằng lập thớt để dắt mũi ng khác cho mục đích của mình . Còn e nhắc lại . Em ị vào xe nhập ngoại

Bosch là 1 thương hiệu nổi tiếng

CIVIC ALL NEW

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tự nhận là seeder đó chứ . Cụ từng lập 1 thớt về giá xe . Chứ em chả lập 1 thớt nào. Cụ học lại chuyên môn đi nhá . Seeder là thằng lập thớt để dắt mũi ng khác cho mục đích của mình . Còn e nhắc lại . Em ị vào xe nhập ngoại

Lý luận thế này có chết người ta không cơ chứ, cụ ra quán cà phê xem mỗi ngày có b nhiêu thớt, trong số đếy có b nhiêu thớt Vin phét, lại xem trong các thớt Vin phét đếy có b nhiêu thớt khen, b nhiêu thớt chê, chủ các thớt đếy đều là seeder hết hả cụ?
Cụ k cần phải thanh minh bằng hành động vãi tung tóe ra đây, cho dù đó là thói quen thì cũng nên kìm chế, chốn công cộng làm thế người ta cười cho đếy=)) =)) =))

GAT

Xe điện
cái này có vẻ có lý này. toàn nhập hàng ngoại về ghép vào rồi bảo sản xuất tại việt nam. ủng hộ sản phẩm việt nam. trong khi có sản xuất được cái mẹ gì đâu. cục pin thì ghi rõ không ngâm trong nước rồi mà vẫn kêu lội nước ngon. ngon 1-2 lần rồi đến lần thứ n nó chết thì bỏ xiền mua cục mới :))
Ngu vãi, có pin nào trên thế giới chống nước ko ? Như đt chống nc, vấn đề là làm sao nc nó ko vào đc pin

MerB

Xe điện
Ngu vãi, có pin nào trên thế giới chống nước ko ? Như đt chống nc, vấn đề là làm sao nc nó ko vào đc pin
Lên OF tha hồ mà buôn i ốt cụ nhờ. Khách hàng đông như quân nguyên.

clicklacp

Xe buýt
Hôm qua em vào vinmart chỗ Đội Cấn, cụ nào quanh đó chắc biết là fivimart cũ đã bị nuốt, và thấy trưng bày 2 Kla, em ngắm thử, thấy thế này:
- Trông chuyên nghiệp, nếu phụ nữ mua không cảm thấy rởm như xe điện tầu vì nó giống xe ga, thêm những option có vẻ hiện đại. KHÔNG biết khả năng tải ra sao. Giờ chỉ còn đợi tést khả năng tải thực sự và độ bền của pin. Trước em không ưa xe điện không phải bởi nó không tiếng ồn (có cụ nào thích đi xe ồn thì giơ tay!) nên (theo lập luận của nhiều người là) nguy hiểm; mà bởi nó không thể khống chế gia tốc nên cực vọt (cái này thì như em biết do bọn bán xe điện Việt Nam đáp ứng yêu cầu thanh niên hổ báo tháo chi tiết hãm gia tốc vốn có sẵn), do thế cực nguy hiểm. Trong khi đó xe động cơ xăng có độ ì nhất định (trừ xe thể thao) nên an toàn hơn. Nhưng em thấy con Kla này cũng có 2 chế độ, thể thao và tiết kiệm.
- Về chuyện an toàn môi trường, rõ ràng ngoài chuyện pin em thấy không có gì tốt hơn xe điện. Em vẫn nhớ cái lập luận của chính em hồi trước khi dùng máy giặt, máy rửa bát và bếp từ. Nên em rất thận trọng trong việc này, bởi lẽ làm ô nhiễm thì xe động cơ xăng có 3 nguồn: xăng (dù là euro9 đi nữa), dầu thải và accu. Nên có lẽ cũng tương đương chăng? Mặt khác em cho rằng (em chờ các cụ chuyên về môi trường ạ) kiểm soát khí thải của 1 nhà máy nhiệt điện chắc tốt hơn số lượng xe oto tương đương (giống như rõ ràng 1 xe oto thực ra có công suất tiêu thụ có ích hơn 1 xe máy, nên mới có otofun?)
- Về chuyện cái gọi là "hàng Việt Nam" thì có lẽ cũng không cần bàn vì thực tế đến may mặc còn có tới 80% giá thành hay vật liệu không xuất xứ Việt nên chúng ta phải bám vào lập luận thời toàn cầu hóa và hy vọng sự cải thiện dần dần.
- Cuối cùng, dù thực sự không thích cái nhà của Vin nhưng em cho rằng nó mang lại một tiêu chuẩn sống khác so với những chung cư khác, không tính đến việc những mảnh đất đó ra sao nếu bỏ mặc cho quý quận quản lý: hoặc ổ chuột hoặc cận ổ chuột (các cụ cứ nhìn những tập thể cũ hoặc những chỗ như xã Đàn thì rõ).
Chốt là em không mua Kla (kẻo có cụ không thích ý của em lại tặng em cái mũ), nhưng em thấy có một nỗ lực thay đổi.

cãi cùn

Xe tải
quan trọng là cái vỏ. đến cái vỏ nó còn ghi như thế thì phải hiểu không nên lội nước. chứ ai chả biết lzi có cái pin nào chịu được nước,nên họ mới làm cái vỏ để hạn chế vấn đề đấy. đã lqf khuyến cáo của nhà sản xuất thì tốt nhất tránh vi phạm thế thôi. chứ đừng có thấy bno test lội được nước mà cứ cho rằng xe đấy lội nước nó không sao

SVC

[Tịch thu bằng lái]

Trong cái xe 2b chạy điện có 2 cái quan trọng nhất là nguồn điện (pile, accu) và cái động cơ.
Klara khoe hàng Bosch xịn cả, tốt lắm.
Nguồn điện đã Bosch Tàu là chắc chắn cmnr \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
Thế còn cái động cơ thời như thế nào nhề ???
Ai dám đứng ra khẳng định động cơ được làm ở xưởng Cát hải đây ???
:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?

MrBéoÚ

Xe máy
em thì chẳng nghĩ xe điện là bảo vệ môi trường đâu. cái khoản acquy hết nạp đc mà xả ra môi trường thì cũng tuyệt phải biết

1.25 ton

Xe điện
Ban đầu em cũng tưởng nêu cao tinh thần vì dân mà chinh phục bằng sản phẩm vn . Vừa chất lg vừa tạo công vc , vừa giảm giá thành để bắt các hãng ngoại kia phải hạ giá xuống . Ai dè vì dân mà ko quên thân . Linh kiện thì nhâp ngoại , giá thì chói lọi , seeder thì mở hàng đống thớt . Chắc là hội đó cũng ko thể ko công đc cụ nhể .
Hãng bosch rất nổi tiếng

Bosch này là Bosch China, tuy nhiên, lạ một cái là, bên đó có sản xuất 2 sản phẩm tiêu chuẩn điện áp 48V/60V , dung lượng 26 Ah/40 Ah.
mà bên Vinfast lại đặt hàng quả Pin tùy biến thành 61.2V , 22. Ah.

https://www.bosch-mobility-solutions.com/en/products-and-services/two-wheeler-and-powersports/powertrain-systems/electric-integrated-system-with-in-hub-motor/

SƠN CƯỚC

Xe điện
Lý luận thế này có chết người ta không cơ chứ, cụ ra quán cà phê xem mỗi ngày có b nhiêu thớt, trong số đếy có b nhiêu thớt Vin phét, lại xem trong các thớt Vin phét đếy có b nhiêu thớt khen, b nhiêu thớt chê, chủ các thớt đếy đều là seeder hết hả cụ?
Cụ k cần phải thanh minh bằng hành động vãi tung tóe ra đây, cho dù đó là thói quen thì cũng nên kìm chế, chốn công cộng làm thế người ta cười cho đếy=)) =)) =))
Ối dồi history của cụ từ 21/11 đến giờ toàn lê la từ cát hải đến công viên thống nhất .. làm seeder tốt đó , ráng mà kiếm đủ cọc mô hình nhá ...kkk

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Ối dồi history của cụ từ 21/11 đến giờ toàn lê la từ cát hải đến công viên thống nhất .. làm seeder tốt đó , ráng mà kiếm đủ cọc mô hình nhá ...kkk
Xi đờ cũng là 1 nghề mà cụ :)):)):)):)):)):)):))

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là ước mơ của em thôi, lấy đâu ra điều kiện, vẫn chạy cố con wave ghẻ :(
Cụ cố gắng chạy thêm Grab lấy tiền đổi con Klara cho nó OAI HƠN CÓC :D:D:D:D:D
Em thời em muôn đời xe xăng thôi.
Mai kia anh Vô va có lóp bi chính quyền để cấm xe xăng, dành đường cho Klara thời em chuyển sang đi xe đạp cho nó khoẻ người.
Đi xe đạp là sạch nhất \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

SƠN CƯỚC

Xe điện
Dù thế nào , em cũng ủng hộ tất cả từ linh , phụ kiện đến thành phẩm sx tại vn . Hãng nào cũng đc , miễn là tốt , giá hợp lý , dìm đc giá hàng nhập xuống cho ng dân đỡ tốn tiền , nhà nc đỡ hao ngoại tệ nhập khẩu. Có nhiều vc cho công nhân , giảm tệ nạn xh ..