[Funland] Khả năng lội nước ngập của Kla, xem mà sốc các bác ah

niceshot

Xe container
Cãi nhau làm gì. Xe Vinfet đạt tiêu chuẩn chống nước, bụi IP57 nên chống được bụi nhỏ và ngập sâu từ 15cm đến 1m trong vòng 30p.
Tiêu chuẩn đây đỡ phải cãi nhau mệt.
Hệ thống xếp hạng IP
Hệ thống xếp hạng IP được ký hiệu bằng ký tự “IP” và 2 chữ số theo sau, trong đó mỗi chữ số sẽ cho biết thông tin về mức độ bảo vệ đối với một yếu tố khác nhau. Trong trường hợp thiết bị hoàn toàn không có khả năng chống chịu các yếu tố liên quan, chữ số tương ứng được thay bằng ký tự "X".

Chữ số đầu tiên

Chữ số đầu tiên đại diện cho khả năng bảo vệ chống lại các vật thể rắn. Vật thể rắn được đây được hiểu theo nghĩa rất rộng, bao gồm cả ngón tay hay những hạt bụi nhỏ li ti…

0: không có khả năng bảo vệ đặc biệt nào;

1: Bảo vệ thiết bị khỏi những vật có bán kính lớn hơn 50mm, ví dụ như bàn tay người.

2: Bảo vệ thiết bị khỏi những vật có bán kính lớn hơn 12,5 mm, ví dụ như ngón tay.

3: Bảo vệ thiết bị khỏi những vật có bán kính lớn hơn 2,5mm, ví dụ như đinh vít…

4: Bảo vệ thiết bị khỏi những vật có bán kính lớn hơn 1mm, ví dụ như sợi dây thép;

5: Bảo vệ khỏi một lượng bụi nhất định;

6: Chống bụi hoàn toàn;

Chữ số thứ hai

Chữ số thứ hai đại diện cho khả năng bảo vệ chống lại sự xâm nhập của chất lỏng, cụ thể như sau:

0: không được bảo vệ;

1: bảo vệ thiết bị khỏi các hạt nước rơi theo chiều dọc và khối chất lỏng ngưng tụ;

2: bảo vệ thiết bị khỏi nước xối trực tiếp, lên tới 15 độ theo chiều dọc;

3: bảo vệ thiết bị khỏi nước xối trực tiếp, lên tới 60 độ theo chiều dọc;

4: bảo vệ thiết bị khỏi nước xối từ mọi hướng (có giới hạn lượng nước tối đa);

5: bảo vệ thiết bị khỏi nước xối áp lực thấp từ mọi hướng (có giới hạn lượng nước tối đa);

6: bảo vệ thiết bị khỏi nước xối mạnh từ mọi hướng (có giới hạn lượng nước tối đa);

7: thiết bị có thể được ngâm trong nước sâu tới 1m trong 30 phút;

8: Thiết bị có thể được ngâm sâu hơn 1m, thường là tối đa 1,5m trong 30 phút;
Đấy là tiêu chuẩn do Vin công bố, đã có đơn vị nào kiểm nghiệm và xác nhận chưa cụ?

Như cụ nào post ảnh hộp acquy ở trên, có ghi rõ ko được nhúng nước đấy!

Nam_Đà _Nẵng

Xe điện
E hỏi ngu phát điện xe máy điện giựt có tèo ko nhỉ. Sao bên face tụi vin nô nó nói ko sao vì là điện 1 chiều ....
E dân năng khiếu nên ko biết thật chứ ko phải hỏi đểu:(
Điều đó thì đúng lão ạ :):):)

Idemitsu

Xe tăng
E băn khoăn cái này trong khẩu hiệu " hàng vn chinh phục người vn"
Em ủng hộ tất cả các loại hàng hóa sảm phẩm sản xuất tại vn , vì nó tạo nhiều công việc cho người việt nam

Ôm cái mảng pin này về làm j. Ô nhiễm lắm.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Ông Klara là thủ phạm giết ông wave xanh và có khi cả ông GLC, exciter nữa.
Mà Klara ra đời đúng lúc thiên thời, cơn bão số 9 đổ bộ.
Công nhận là bài chống ngập của klara thiên thời. Lúc đầu em cũng nghĩ cái tính năng chống ngập chả mấy khi dùng, nhưng lại đúng lúc TPHCM có bão. Rõ là thiên thời cho mấy ông vin quảng cáo.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Xe điện đương nhiên là lội nước tốt, có cái quái gì mà cứ phải đưa ra như là tính năng nổi trội của riêng Klara nhỉ
Cũng không đương nhiên đâu cụ. Cái động cơ xe điện nằm ngay ở bánh khá thấp, nên phải làm kín nước. Nước mà lọt vào động cơ là đi luôn.

quanggialai

Xe tăng
Nói tóm lại so với tất cả các xe máy tại VN thì Klara lội nước tốt nhất đúng không các Cụ ?
Em thì thấy nó đẹp, dáng xinh. đễ đi thôi.
Vặn ga cũng không bốc đầu và tăng tốc gây nguy hiểm.

Mỗi tội là em phân vân việc sạc điện thôi.
Tào lao. Chạy xe máy vùng nước ngập để chết máy là do kỹ năng kém.
Em đây chạy xe máy 10 năm mỗi ngày trên dưới trăm km cầm lái biết bao con xe từ đời cổ nhất cup 50 vừa chạy vừa đẩy khi lên dốc đến con ab đời mới nhất mà còn chưa bao h để chết máy lần nào. Chấp nước ngập qua ống bô lun nhé

giangha2k3

Xe tăng
Ban đầu em cũng tưởng nêu cao tinh thần vì dân mà chinh phục bằng sản phẩm vn . Vừa chất lg vừa tạo công vc , vừa giảm giá thành để bắt các hãng ngoại kia phải hạ giá xuống . Ai dè vì dân mà ko quên thân . Linh kiện thì nhâp ngoại , giá thì chói lọi , seeder thì mở hàng đống thớt . Chắc là hội đó cũng ko thể ko công đc cụ nhể .
Hãng bosch rất nổi tiếng

Giờ tìm một mặt hàng tất tần tật xuất xứ tại một quốc gia là cực khó cụ nhé, kể cả miếng thịt lợn cụ ăn hàng ngày nuôi tại VN bằng cám sản xuất tại VN thì vẫn dính nguyên liệu sản xuất cám nhập ngoại. Xe bản accu chì giá 21 củ so với các xe điện hiện bán ở VN không thể gọi là đắt chói lọi được, vì xe tầu giá cũng tầm 15 củ rồi mà chất lượng chán lắm, xe Vin cứ cho là chưa có kiểm chứng về chất lượng thì vẫn có thằng mà túm khi xe có vấn đề.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Ôm cái mảng pin này về làm j. Ô nhiễm lắm.
Ko thể thiếu pin hay ac quy trong cuộc sống đc cụ ợ. E ủng hộ pin hay acquy hay bất cứ sp nào sx tại việt nam . E ko khoái hàng nhập ngoại , vừa tốn ngoại tệ , vừa ko tạo nhiều cv cho người vn .

SƠN CƯỚC

Xe điện
Giờ tìm một mặt hàng tất tần tật xuất xứ tại một quốc gia là cực khó cụ nhé, kể cả miếng thịt lợn cụ ăn hàng ngày nuôi tại VN bằng cám sản xuất tại VN thì vẫn dính nguyên liệu sản xuất cám nhập ngoại. Xe bản accu chì giá 21 củ so với các xe điện hiện bán ở VN không thể gọi là đắt chói lọi được, vì xe tầu giá cũng tầm 15 củ rồi mà chất lượng chán lắm, xe Vin cứ cho là chưa có kiểm chứng về chất lượng thì vẫn có thằng mà túm khi xe có vấn đề.
Em ko nói về 1 sp nào cả . Nhưng hàng ngoại thì nói là hàng ngoại . Hàng nội nói là hàng nội. Ko cần phải che đậy làm gì . Càng che đậy càng lộ

abx

Xe tải
Em cần gì phải tìm hiểu
8 năm trước em đầu tiên nói về điện gió ở otofun này đấy .
Cụ tìm lại nick cũ em thì rõ.
Biết rõ hơn người nhà em đang làm điện gió cho VN.
Mợ tự tin thế thì cứ việc chém. Em đang tham gia mấy dự án nghiên cứu điện gió, điện mặt trời đây mà chưa dám chém như mợ.

Vulq71

Xe container
Mở cái éo gì lắm thớt thế?

mmxhung

Xe điện
Đến giờ phút này, thì liệu phán rằng xe Klara là xe máy điện đáng tin tưởng nhất, phù hợp nhất và đáng mua nhất trên thị trường Việt Nam hiện nay thì có bị coi là seeder của Vin không các cụ?

Các cụ anti Vin vào phán có lý có tình em nghe cái.
Chủ yếu là dân nghèo, thấy sản phẩm đẹp chất lượng tốt nhưng giá không rẻ để có thể sở hữu nên nổi máu gato, quay ra nói xấu dìm hàng đủ trò. Nhưng như thế càng giúp sản phẩm tốt được quảng bá rộng rãi trong xã hội, người có cầu thực sự thì họ mua thôi.

hoangdang2002

Xe tăng
Thích cực! Em bổ sung thêm tí ạ.

Em không anti Vượng nhưng thấy cách seeder làm quá đà thế này dần không tin Vượng nữa rồi. SP tốt tự để nó nói lên chứ k nhờ đám gõ phím kiếm tiền kiểu thiếu não.
Chốt lại nên khoan hãy mua xe của VIN. Đợi thời gian 3-5 năm hãy mua. Nếu có nhu cầu cứ mua mấy con đã có danh tiếng và được khẳng định thực sự trên thị trường.
Bọn apple, samsung làm clip đt chống nước, va đập, xước các kiểu thì các thánh vào chém khen lấy khen để! Con điện thoại chỉ để nghe gọi, lướt web nó bán 30~40tr thì thi nhau mua, thể hiện đẳng cấp này nọ....va.i lái các thánh!

CIVIC ALL NEW

[Tịch thu bằng lái]
Ban đầu em cũng tưởng nêu cao tinh thần vì dân mà chinh phục bằng sản phẩm vn . Vừa chất lg vừa tạo công vc , vừa giảm giá thành để bắt các hãng ngoại kia phải hạ giá xuống . Ai dè vì dân mà ko quên thân . Linh kiện thì nhâp ngoại , giá thì chói lọi , seeder thì mở hàng đống thớt . Chắc là hội đó cũng ko thể ko công đc cụ nhể .
Hãng bosch rất nổi tiếng

Quyền đặt giá là quyền của thằng bán, quyền mua hay không mua là quyền của thằng mua. Hai bên căn cứ vào nhu cầu và khả năng của mình để mà giao dịch, gọi là Thuận Mua Vừa Bán. Công đoạn pricing chuyên gia nó chả tư vấn nát nước cả rồi chứ lại còn đợi mấy offer dạy nó cách định giá =)) =)) =))

SƠN CƯỚC

Xe điện
Quyền đặt giá là quyền của thằng bán, quyền mua hay không mua là quyền của thằng mua. Hai bên căn cứ vào nhu cầu và khả năng của mình để mà giao dịch, gọi là Thuận Mua Vừa Bán. Công đoạn pricing chuyên gia nó chả tư vấn nát nước cả rồi chứ lại còn đợi mấy offer dạy nó cách định giá =)) =)) =))
Nói về quyền hả cụ .? Vậy thì có quyền tin tưởng và có quyền nghi ngờ. Dân họ khôn lắm ko đợi mấy ông offer seeder dạy họ cách tin tưởng hay nghi ngờ đâu ...kkk

Tookies

Xe điện
Nếu cái này từ con cờ lôn ra thì em khẳng định luôn là Vin đưa cái việc chịu nước vào để lừa người tiêu dùng, cục pin nó nghi rõ là không cho vào nước được nhé. Còn cái cách thiết kế để mọi thứ lên cao rồi bảo xe chịu được nước, thì là đang chăn các con cừu rồi.
Chịu tư duy của thím. Đến tàu ngầm điện acquy dính nước còn chìm =))

Mrphuongxd

Xe tải
Chắc quay 6 7 lần gì đấy, vài chiếc chạy tiếp sức, qua đến nơi có 1 chiếc đợi sẵn để review. Video xem thấy cắt ghép không liền mạch mà. Chưa kể có người ủn đít phụ đàng sau rồi cho tơ mét nhày tốc độ ảo. Cơ mà con wave alpha+ cùi của em vẫn chạy qua bình thường. Cái ông wave rs kia có khi cố tình chết máy cho có hiệu ứng thôi. Haha

Nhu An

Xe tải
Mua xe điện các loại, niềm cay đắng nhất là pin sau khi mua.