[Funland] Khả năng lội nước ngập của Kla, xem mà sốc các bác ah

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]

hatchback

Xe buýt
Như vậy, tính năng chống ngập nước của Klara nó là nhờ áp dung đúng tiến bộ của công nghệ nhỉ?
Thì thế.
Mấy hôm nay lắm thớt xe Vin thật. Em xem mà chưa còm.
Kể ra xe điện nó cũng có cái hay. Trước hết là chuyển ô nhiễm trong phố ra ngoài, còn ai nói nó sạch hơn em cho là không đúng, vì nhà máy phát điện (để nạp xe) cũng gây ô nhiễm, nhưng thường xa thành phố.
Một số cụ so sánh với xe điện TQ nói là xe Vin tốt hơn, cái chính là các nhà nhập khẩu họ nhập xe TQ loại rẻ phục vụ đối tượng học sinh nên nó không thể cứng cáp bằng xe Vin, chứ bên đấy có nhiều loại xe cũng đẹp & tốt lắm, giá cao hơn nhưng cũng không đắt như xe Vin.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thấy máy bay chạy = điện ko ? Giá mà có thì đỡ bao xăng dầu nhỉ . Kkk
Tương lai chắc đến ngày phát minh ra được pin siêu khủng, nạp năng lượng pin ngay tại chỗ khi vận hành, sản xuất điện năng luôn thì máy bay chạy được bằng điện luôn chứ sao :D

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Thì thế.
Mấy hôm nay lắm thớt xe Vin thật. Em xem mà chưa còm.
Kể ra xe điện nó cũng có cái hay. Trước hết là chuyển ô nhiễm trong phố ra ngoài, còn ai nói nó sạch hơn em cho là không đúng, vì nhà máy phát điện (để nạp xe) cũng gây ô nhiễm, nhưng thường xa thành phố.
Một số cụ so sánh với xe điện TQ nói là xe Vin tốt hơn, cái chính là các nhà nhập khẩu họ nhập xe TQ loại rẻ phục vụ đối tượng học sinh nên nó không thể cứng cáp bằng xe Vin, chứ bên đấy có nhiều loại xe cũng đẹp & tốt lắm, giá cao hơn nhưng cũng không đắt như xe Vin.
Nhà máy phát điện người ta đổi sang Điện Gió bây giờ VN mình có khởi công xây dựng Thủy Điện nữa đâu các Cụ lo :D

coolpix8700

Xe ngựa
Cái đề 24v con máy xúc nhà em dính nước mưa do thợ quên đóng nắp capo 1 đêm mưa rào mà hôm sau tèo luôn nhá.
Đề 24 vôn cho xuống nước chạy vô tư, còn chạy lâu hơn khi không có nước (dù động cơ của nó không được thiết kế để chạy lâu vì nóng).
Nhưng để đến hôm sau thì có thể nó vẫn chạy được (trên khô), nhưng những thứ khác không cho nó đủ sức kéo để chạy nữa vì rỉ làm chúng bị bó.
Xe gì cũng thế, chạy qua ngập nước nếu không tháo sạch ra để làm khô, rồi lau dầu lại thì chẳng bao lâu sẽ thành mớ sắt vụn, nhất là nước ở đường phố hoà đủ mọi loại nước cống!

ngu ngơ

Xe điện
Nói tóm lại so với tất cả các xe máy tại VN thì Klara lội nước tốt nhất đúng không các Cụ ?
Em thì thấy nó đẹp, dáng xinh. đễ đi thôi.
Vặn ga cũng không bốc đầu và tăng tốc gây nguy hiểm.

Mỗi tội là em phân vân việc sạc điện thôi.
Sạc không sợ chỉ sợ pr quá lố như clip :))
Chập động cơ thì có cầu chì, đoản mạch ắc quy 70v thì đứt cầu nối hoặc chết vài cọc pin bên trong. Giật thì hơi khó vì khung thường gắn cọc âm.

hailuatn

Xe container
Chervolet Việt Nam giờ cũng là của Vin rồi, ai lại nỡ để hình ảnh thế này nhỉ :P.

poiuy

Xe ba gác
Thích cực! Em bổ sung thêm tí ạ.
Em không anti Vượng nhưng thấy cách seeder làm quá đà thế này dần không tin Vượng nữa rồi. SP tốt tự để nó nói lên chứ k nhờ đám gõ phím kiếm tiền kiểu thiếu não.
Chốt lại nên khoan hãy mua xe của VIN. Đợi thời gian 3-5 năm hãy mua. Nếu có nhu cầu cứ mua mấy con đã có danh tiếng và được khẳng định thực sự trên thị trường.
Tiếc thay số người như cụ là quá ít (có thể nói là trong sách đỏ), đa số hàng nào quảng cáo nhiều sẽ ăn doanh số. Thời buổi này mà cứ chơi bài hữu xạ tự nhiên hương có mà đến mùa quýt.
Mấy em hot gơn mà scandal càng nhiều thì cát sê càng cao đó.

cusao

Xe lăn
Thấy bảo xe này tốt các bác nên mua ngay để ủng hộ ạ

abx

Xe tải
Mợ Moon nên tìm hiểu thêm về điện gió, điện mặt trời. Google là một cách.

autorun

Xe tăng
Xe điện đương nhiên là lội nước tốt, có cái quái gì mà cứ phải đưa ra như là tính năng nổi trội của riêng Klara nhỉ

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Mợ Moon nên tìm hiểu thêm về điện gió, điện mặt trời. Google là một cách.
Em cần gì phải tìm hiểu
8 năm trước em đầu tiên nói về điện gió ở otofun này đấy .
Cụ tìm lại nick cũ em thì rõ.
Biết rõ hơn người nhà em đang làm điện gió cho VN.

poiuy

Xe ba gác
Toàn nhập tàu đúng ko các cụ
Vin chính xác sản xuất đc cái gì trong con klara đó ạ?
Kiểu dáng, tính năng, dịch vụ sau bán hàng.
Bây giờ cũng không nhất thiết làm tất ăn cả đâu. Ngay trồng lúa thôi, giống, thuốc trừ sâu, máy móc cũng nhập TQ về.

Phuluclo

Xe tăng
Đề 24 vôn cho xuống nước chạy vô tư, còn chạy lâu hơn khi không có nước (dù động cơ của nó không được thiết kế để chạy lâu vì nóng).
Nhưng để đến hôm sau thì có thể nó vẫn chạy được (trên khô), nhưng những thứ khác không cho nó đủ sức kéo để chạy nữa vì rỉ làm chúng bị bó.
Xe gì cũng thế, chạy qua ngập nước nếu không tháo sạch ra để làm khô, rồi lau dầu lại thì chẳng bao lâu sẽ thành mớ sắt vụn, nhất là nước ở đường phố hoà đủ mọi loại nước cống!
Chống nước phải được hiểu là không để nước gây hại tức thì hoặc về lâu dài không chỉ với các linh kiện điện mà còn với các linh kiện khác nữa chứ cụ.
Cách hiểu của cụ là không bị nước gây hỏng cách điện, gây chạm chập, không làm thay đổi các thông số hoạt động với các linh kiện điện một các tức thì không phải là tiêu chuẩn "chống nước".

Phuluclo

Xe tăng
Điện gió Ninh Thuận các Cụ ạ, một quốc gia đến 2 mặt giáp biển, gió như vậy không làm điện gió là dở.
Làm Thủy Điện làm gì

Đơn giản là điện gió, điện mặt trời đắt hơn thủy điện , nhiệt điện mợ nhé.