Kêu gọi tẩy chay HONDA

coway

Xe tải
Website
coway.divivu.com
Thưa các cụ, em không có ý định ném đá cụ chủ thớt hay nên đây để mọi người ném đá đâu ạ. Nhưng em xin chia sẻ thế này:
Quyết định mua xe của hãng nào tùy vào quyền quyết định của mỗi người chứ kêu gọi tẩy chay HD thì em nghĩ hơi khó ạ. Vì người nào có nhu cầu mua thì vẫn phải mua thôi, không mua AB,PCX thì mua Wave, Dream.. tùy thuộc vào mục đích của mỗi người.
Không thể phủ nhận là HD đã ăn sâu trong tâm trí người việt và mức độ ưu việt của HD về độ tiết kiệm xăng, độ bền và phụ tùng thay thế. Mà cái phụ tùng thay thế hiện nay chưa một hãng nào làm được (rất quan trọng).
Bản thân em năm 2008 khi đi mua xe, em cũng định mua con AB để chạy nhưng khi ra Kường Ngân, Em thấy chênh so với giá niêm yết gần 10 chai:-L:-L nên em quyết định không mua nữa, em chuyển sang mua con Cynus nhập của YAMHA luôn. Có thể em chịu mua đắt hay rẻ hơn một chút chứ làm giàu cho một nhóm lợi ích nào đó thì em không làm. Như thế không biết em có phải là người tiêu dùng thông thái không hay là em hơi cứng nhắc quá. Nhưng sau gần 4 năm đi Cynus em chưa có bất kì phàn nàn nào về xe và em nghĩ đây là một sự lựa chọn sáng suốt của em.:-bd

hellboy_che

Xe tải
Thưa các cụ, em không có ý định ném đá cụ chủ thớt hay nên đây để mọi người ném đá đâu ạ. Nhưng em xin chia sẻ thế này:
Quyết định mua xe của hãng nào tùy vào quyền quyết định của mỗi người chứ kêu gọi tẩy chay HD thì em nghĩ hơi khó ạ. Vì người nào có nhu cầu mua thì vẫn phải mua thôi, không mua AB,PCX thì mua Wave, Dream.. tùy thuộc vào mục đích của mỗi người.
Không thể phủ nhận là HD đã ăn sâu trong tâm trí người việt và mức độ ưu việt của HD về độ tiết kiệm xăng, độ bền và phụ tùng thay thế. Mà cái phụ tùng thay thế hiện nay chưa một hãng nào làm được (rất quan trọng).
Bản thân em năm 2008 khi đi mua xe, em cũng định mua con AB để chạy nhưng khi ra Kường Ngân, Em thấy chênh so với giá niêm yết gần 10 chai:-L:-L nên em quyết định không mua nữa, em chuyển sang mua con Cynus nhập của YAMHA luôn. Có thể em chịu mua đắt hay rẻ hơn một chút chứ làm giàu cho một nhóm lợi ích nào đó thì em không làm. Như thế không biết em có phải là người tiêu dùng thông thái không hay là em hơi cứng nhắc quá. Nhưng sau gần 4 năm đi Cynus em chưa có bất kì phàn nàn nào về xe và em nghĩ đây là một sự lựa chọn sáng suốt của em.:-bd
Thì có ai nói tẩy chay hẳn đâu, tẩy chay hẳn ko lẽ cưỡi ngựa:)) nhưng tẩy chay là tẩy chay hàng hóa bị làm giá, nếu cái nào cũng làm giá thì tẩy chay luôn thưong hiệu. Chưa có ai bản lĩnh như anh gì bên TQ mua siêu xe xong đốt giữa bàn dân thiên hạ để phản đối nhỉ:D hay là mỗi anh em góp 10.000VNĐ mua một con AB về mang đốt trước cửa HEAD của nó cho bõ ghét?

blackseal72

Xe đạp
Em thấy các báo đài nói vụ này nhiều lắm. Có thể HONDA suy nghĩ lại cho bà con nhờ

cuada

Xe máy
Em ủng hộ mỗi anh em góp hẳn 100000, mọi người ai có tiếng nói to đứng ra làm thủ lĩnh thu tiền đi.
Nhưng mua là phải đốt thật đấy, đốt rồi gọi báo chí đến.
Thì có ai nói tẩy chay hẳn đâu, tẩy chay hẳn ko lẽ cưỡi ngựa:)) nhưng tẩy chay là tẩy chay hàng hóa bị làm giá, nếu cái nào cũng làm giá thì tẩy chay luôn thưong hiệu. Chưa có ai bản lĩnh như anh gì bên TQ mua siêu xe xong đốt giữa bàn dân thiên hạ để phản đối nhỉ:D hay là mỗi anh em góp 10.000VNĐ mua một con AB về mang đốt trước cửa HEAD của nó cho bõ ghét?

dat_asroma

Xe tải
Thớt nào tẩy chay Honda cũng thấy rất đông đảo sôi nổi, thế mà Honda nó vẫn đek đủ hàng để bán mới ức chứ nhỉ.

lover19

Xe hơi
Chúng ta ko phủ nhận người miền nam gọi xe máy là honda tuy nhiên 50 năm xây dựng thương hiệu hodna có thể chỉ mất vài năm để đạp đổ. những cái gọi là ưu việt của Honda
1/ Tiết kiệm xăng : so ab có FI với hayate thì ab 108 cc mà tốn xăng tầm 42km/lít thì hayate 125 tốn 40km/lít - vậy honda tốn xăng chứ tiết kiệm gì, so với sirius 110 cc với wave 97cc thì xăng cũng ngang ngữa tầm 55-60 km/lít. Vậy Honda tiết kiệm xăng chẳng qua dung tích kém hơn nên giảm 1 ít xăng
2/ bền hơn : chất lượng honda bi giờ quá tệ các bác có thể search chữ chất lượng honda sẽ ra >100.000 trang cho các bác đọc mệt nghĩ luôn.
3/ phụ tùng phổ biến và rẻ : ở các thành phố như sg, hn hay các tỉnh đều có các đại lý như honda HEAD, yamaha 3s, sym 3s, su v.v.v nên phụ tùng là như nhau cả vô hãng là có, trừ các vùng miền núi hoặc hải đảo. Tuy nhiên phụ tùng của HEAD cực kỳ mắc bố thắng dĩa 180k trong khi ở ngoài giá 38k, bóng đèn future 2 bóng 166k
4/ dàn nhựa, nước xi honda cực kỳ kém so với yamaha hay suzuki thậm chí là sym.
Vậy những lơi đồn đãi về honda chỉ là huyền thoại trong qua khứ khi mà chưa có những hãng xe như ya, su, sym, pi còn bây giờ thì có thể nói chất lượng hodna là kém nhất trong các hãng xe tại việt nam.

lover19

Xe hơi
Thớt nào tẩy chay Honda cũng thấy rất đông đảo sôi nổi, thế mà Honda nó vẫn đek đủ hàng để bán mới ức chứ nhỉ.
làm gì có chuyện thiếu hàng để bán - để lừa gà thôi bác ah, còn đầy trong kho, bán hàng nhỏ giọt, ai đặt mới ấy ra vừa được giá cao vừa được tiếng sốt. xe mới về chưa kịp lau ngời ta đã lấy - bác thử đặt 100 con thử xem có ko?

lin.levis

Xe tải
Định mua con SH việt nhưng sẽ không mua nữa chuyển sang mua liberty đi cho nó thanh niên!

lmtuan

Xe tăng
bao giờ mới khá lên được. bảo sao bọn head nó làm giá.[-X
Nói thật với cụ nhá, cụ nằm trong số những người *** nhất em gặp trên ô ép đấy. Vừa thiển cận, vừa không có lý lẽ vừa thiếu hiểu biết nên chả comment kiểu gì khác ngoài kiểu này để thỏa mãn cái "thú vui" là tinh tướng với đời, tưởng mình giỏi, mình khôn, mình sáng suốt hơn người khác 8-x
Sr các cụ khác , em bức xúc nên nếu có quá lời làm các cụ khó chịu thì đại xá cho em :)

tắc đường

Xe đạp
e mua Li của Pi rùi ạh sau bao lời khuyên can!!! he he...

dat_asroma

Xe tải
Nói chung thớt nên viết chính xác là tẩy chay những xe bị làm giá, còn xe nào mà vẫn bán đúng giá niêm yết thì vẫn mua được.
Honda và cả Yamaha cũng vẫn còn nhiều mẫu vẫn giữ đúng giá. Chứ không nhất thiết là phải chuyển sang Suzuki hay hãng khác.

achautelecom

Xe tải
Website
www.Dienmayjp.vn
tẩy chay thì e đồng ý với các cụ rồi, nhưng phương pháp thế nào để hiệu quả e khó đấy, e nghĩ sức Mạnh của cộng đồng mạng khó có thể làm nên điều gì đột phá được, nếu bên truyền hình trung ương làm 1 phóng sự ngắn vào bản tin thời sự thì sẽ khả quan hơn .

bokeoxe

Xe tải
hd có xe nào không bị làm giá? chưa kể cái kiểu coi thường người tiêu dùng là không thể chấp nhận được.

Vaan

Xe buýt
Em thì tảy chay bọn HDVN lâu rồi, nhưng vẫn dùng hàng nhập nhưng XM thôi, còn ô tô thì không có Đk mà tảy chay

hellboy_che

Xe tải
Em ủng hộ mỗi anh em góp hẳn 100000, mọi người ai có tiếng nói to đứng ra làm thủ lĩnh thu tiền đi.
Nhưng mua là phải đốt thật đấy, đốt rồi gọi báo chí đến.
100000k thì mua hẳn SH vn mà đốt cho máu, mời báo chí đến trước khi đốt phản đối

hellboy_che

Xe tải
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2011/05/anh-em-ninja-doi-2011-xuat-hien-tai-viet-nam/

Các cụ vào trang ô tô xe máy này của Vnexpress nhé. Để ý cái phần thăm dò "Honda Air Blade và Yamaha Exciter bị làm giá, bạn sẽ:" ở phía bên tay phải góc trên ý.

Xin mời các cụ đưa ra quan điểm của mình.
Chắc chắn là éo mua chuyển hãng khác rồi, ko hiểu sao còn có người chấp nhận hoặc chờ đợi nhỉ. Chán thật :(