Kêu gọi tẩy chay HONDA

hellboy_che

Xe tải
Tẩy chay honda - tẩy chay k+

coway

Xe tải
Website
coway.divivu.com
Chúng ta ko phủ nhận người miền nam gọi xe máy là honda tuy nhiên 50 năm xây dựng thương hiệu hodna có thể chỉ mất vài năm để đạp đổ. những cái gọi là ưu việt của Honda
1/ Tiết kiệm xăng : so ab có FI với hayate thì ab 108 cc mà tốn xăng tầm 42km/lít thì hayate 125 tốn 40km/lít - vậy honda tốn xăng chứ tiết kiệm gì, so với sirius 110 cc với wave 97cc thì xăng cũng ngang ngữa tầm 55-60 km/lít. Vậy Honda tiết kiệm xăng chẳng qua dung tích kém hơn nên giảm 1 ít xăng
2/ bền hơn : chất lượng honda bi giờ quá tệ các bác có thể search chữ chất lượng honda sẽ ra >100.000 trang cho các bác đọc mệt nghĩ luôn.
3/ phụ tùng phổ biến và rẻ : ở các thành phố như sg, hn hay các tỉnh đều có các đại lý như honda HEAD, yamaha 3s, sym 3s, su v.v.v nên phụ tùng là như nhau cả vô hãng là có, trừ các vùng miền núi hoặc hải đảo. Tuy nhiên phụ tùng của HEAD cực kỳ mắc bố thắng dĩa 180k trong khi ở ngoài giá 38k, bóng đèn future 2 bóng 166k
4/ dàn nhựa, nước xi honda cực kỳ kém so với yamaha hay suzuki thậm chí là sym.
Vậy những lơi đồn đãi về honda chỉ là huyền thoại trong qua khứ khi mà chưa có những hãng xe như ya, su, sym, pi còn bây giờ thì có thể nói chất lượng hodna là kém nhất trong các hãng xe tại việt nam.
Em hoàn toàn đồng ý với các ý kiến của cụ. Tuy nhiên trong các dòng em bôi đậm ấy chính lại là lí do tại sao hiện nay nhiều người khi đi mua xe máy nhất quyết phải mua Honda chứ không chọn hãng khác. Ngoài ra người Việt mình có tính tiết kiệm nhiều khi thay đồ không vào hãng mà ra chợ trời, mua hàng bãi... vẫn có thể thay thế được nhưng nếu mua của SU,YA... thì ngoài chợ trời đâu có. Do vậy em mới nói là tẩy chay Honda là một việc rất khó, không khả thi. tuy nhiên mọi người cũng có thể hạn chế sự vô lý này bằng cách hãy chọn những sản phẩm thay thế có giá trị sử dụng tương đương thay vì cứ cắm đầu vào một sản phẩm bị làm giá, và mang lại lợi ích cho một nhóm người có thể được sự dung dưỡng của hãng ( cái này em không dám chắc).
Cuối cùng em nghĩ là mọi người hãy cho mình cái quyền là "thượng đế" đừng để lòng tin của mình bị lợi dụng thêm. Chúc các bác có một quyết định sáng suốt.

hellboy_che

Xe tải
Em hoàn toàn đồng ý với các ý kiến của cụ. Tuy nhiên trong các dòng em bôi đậm ấy chính lại là lí do tại sao hiện nay nhiều người khi đi mua xe máy nhất quyết phải mua Honda chứ không chọn hãng khác. Ngoài ra người Việt mình có tính tiết kiệm nhiều khi thay đồ không vào hãng mà ra chợ trời, mua hàng bãi... vẫn có thể thay thế được nhưng nếu mua của SU,YA... thì ngoài chợ trời đâu có. Do vậy em mới nói là tẩy chay Honda là một việc rất khó, không khả thi. tuy nhiên mọi người cũng có thể hạn chế sự vô lý này bằng cách hãy chọn những sản phẩm thay thế có giá trị sử dụng tương đương thay vì cứ cắm đầu vào một sản phẩm bị làm giá, và mang lại lợi ích cho một nhóm người có thể được sự dung dưỡng của hãng ( cái này em không dám chắc).
Cuối cùng em nghĩ là mọi người hãy cho mình cái quyền là "thượng đế" đừng để lòng tin của mình bị lợi dụng thêm. Chúc các bác có một quyết định sáng suốt.
Chỉ là tâm lí thôi, cứ kêu gọi tẩy chay đi, spam nhiều về chất lượng và dịch vụ Honda vào. Dân mình nghe là thấy chán ngay mà

tuan5668

Xe hơi
e thấy các cụ toàn hô hào miệng thôi,có khi ô nào hô to nhất nhà lại sở hữu toàn xe honda ấy chứ,đừng hô hào,hãy hành động.e nói thật các cụ làm sao tẩy chay được nó,thương hiệu nó đã ngấm vào máu rồi muốn thay đâu phải dễ đâu,cứ kêu gọi thế chứ các cụ cứ đi qua 1 của hang hd và của hàng cưa ya và 1 số hãng khác xem,hd lúc nào cũng đông người xem và mua còn các hãng khác thì ngược lại.vì vậy đừng kêu gọi làm gì cho mất công

lover19

Xe hơi
e thấy các cụ toàn hô hào miệng thôi,có khi ô nào hô to nhất nhà lại sở hữu toàn xe honda ấy chứ,đừng hô hào,hãy hành động.e nói thật các cụ làm sao tẩy chay được nó,thương hiệu nó đã ngấm vào máu rồi muốn thay đâu phải dễ đâu,cứ kêu gọi thế chứ các cụ cứ đi qua 1 của hang hd và của hàng cưa ya và 1 số hãng khác xem,hd lúc nào cũng đông người xem và mua còn các hãng khác thì ngược lại.vì vậy đừng kêu gọi làm gì cho mất công
vậy có thấy thằng honda làm sai ko? bác có hành động gì để chống lại sự sai trái của honda ko hay ngồi đó kêu anh em đừng tẩy chay. CÒn tôi tôi tuyên trềuyn trên net, vận động bạn bè, bà con, anh em, họ hàng tất cả đều biết rõ tình trạng honda. bác bớt nhảm đi nhé

koj.k0ol

Xe tăng
tẩy chay đê... em ủng hộ... em về cất ngay con wave honda tàu ko đi nữa, em thề...:))

kienbeu

Xe điện
Cụ nên nói là tẩy chay các head Honda thôi, em nghe cứ tưởng có vứn đề về chứt lượng hề hề giật cả mìn vì em đang sở hữu 2 chú mừ.

hellboy_che

Xe tải
Các cụ lạ thật, tẩy chay Honda đương nhiên là tẩy chay những sản phẩm bán sai giá, những dịch vụ ko tốt của các HEAD. Nếu giả sử bán đúng giá, dịch vụ tốt thì ai tẩy chay làm gì. Vấn đề là các cụ ko tỉnh ngộ thì chỉ mang tiền cúng cho thiên hạ thôi.

MoonMax

Xe điện
tẩy chay cả HONDA và YAMAHA thì các cụ đi xe tàu ạ !
Suy nghĩ như cụ thảo nào bọn nó chăn cho là phải.

Cụ chưa nghe đến xe máy Suzuki, SYM, Kymco à???? So sánh tương quan về giá cả, chất lượng, tính năng thì chưa chắc mấy hãng này đã kém 2 thằng kia đâu nhé!

Tẩy chay 2 thằng này đi, em vừa bán Jupiter mua Hayate rồi.

MoonMax

Xe điện
các bác trách thì trách hệ thôg PL nước ta chưa nghiêm bác ak !tạo kẽ hở cho chug nó lách ,nhà làm luật thì...... ,cán bộ nhà nước thì ........ vậy thử hỏi sao mà dân ta ko khổ đc =))
có cách nào chữa tận gốc không cụ????

MoonMax

Xe điện
Thì có ai nói tẩy chay hẳn đâu, tẩy chay hẳn ko lẽ cưỡi ngựa:)) nhưng tẩy chay là tẩy chay hàng hóa bị làm giá, nếu cái nào cũng làm giá thì tẩy chay luôn thưong hiệu. Chưa có ai bản lĩnh như anh gì bên TQ mua siêu xe xong đốt giữa bàn dân thiên hạ để phản đối nhỉ:D hay là mỗi anh em góp 10.000VNĐ mua một con AB về mang đốt trước cửa HEAD của nó cho bõ ghét?
Mua về đốt thì lên hàng mã làm con AB bìa chuẩn giá chứ ai lại mua AB thật bị làm giá??? cụ lẫn mất rồi

hellboy_che

Xe tải
Mua về đốt thì lên hàng mã làm con AB bìa chuẩn giá chứ ai lại mua AB thật bị làm giá??? cụ lẫn mất rồi
Cụ chỉ nghĩ ngắn được thế thôi ah?Vậy mời cụ mua AB, Ex làm giá mà dùng.

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn
Em từng có nhu cầu mua xe ga của Honda, sau khi chuẩn bị gần đủ tiền, thì em ứ thèm mua nữa :))
Hành động thôi các, em ủng hộ việc tẩy chay ...

Isu_zu

Tháo bánh
Quả thực e mua cái Future 125 hơn 2 năm, gần 20k km, mà giờ như phò ấy, hao xăng kinh khủng. Honda VN mất uy tín quá!

nghianc

Xe hơi
Em cũng muốn tẩy chay lắm, cơ mà ứ đủ tiêu chuẩn để "kiêu" :|

MoonMax

Xe điện
Cụ chỉ nghĩ ngắn được thế thôi ah?Vậy mời cụ mua AB, Ex làm giá mà dùng.
Em thì em không mua xe bị làm giá và cũng ủng hộ tẩy chay HONDA.

Nhưng giải pháp của cụ là mua xe honda về đốt (đương nhiên với giá đã bị làm), phải em là HD hay HEAD em càng vui (vì em bán được hàng mà), xem cụ đốt thêm được mấy cái... Đại khái em cứ nghĩ ngắn ngắn thế thôi.

bitme

Xe buýt
Do người tiêu dùng không chịu tìm hiểu thông tin chứ đồ của Yamaha và Suzuki thiếu gì, hàng ngon luôn ở đây: http://www.phutungchinhhieu.com/htmls/index.php?f=../products/products.php&cur=4

Hàng Honda nhiều là nhiều nhái chứ hàng chính hãng hoặc có uy tín đâu có rẻ hơn các hãng khác, thậm chí là đắt hơn.

Tôi chạy Suzuki Hayate 4 năm rồi (46.000km) thì chỉ thấy thay những thứ bị hao mòn như bi, lốp, dây curoa, ắc quy chứ chưa phải thay thứ gì nữa, hệ thống điện còn rất tốt, chưa thay bóng đèn nào, đề phát nổ máy luôn, còn kỳ vọng nó tốt hơn thế nào nữa??? Chả nhẽ xe Honda đi không phải thay thứ gì sau 46.000km?