Kêu gọi tẩy chay HONDA

quangg

Đi bộ
có trách thì trách mấy ông ngành thuế và mấy ông quản lý cái nhà nước này bất lực hám lợi mà để cho nhân dân phải khánh hết mọi thiệt thòi.................

quangg

Đi bộ
ai mua xe thì lén đem camera theo quay lúc nó ghi hóa đơn đỏ và lúc nó nhận tiền rồi đưa lên mang công bố,lúc tui mua ab hóa đơn đỏ nó ghi có 30 vậy mà nó lấy của tui 36.potay

boy_xedap

Xe điện
Thế sao bác còn mua :)
Em mua Hayate hóa đơn đỏ ghi 24.5 triệu nhưng nó lại lấy của em có 24.1 triệu thôi.
ai mua xe thì lén đem camera theo quay lúc nó ghi hóa đơn đỏ và lúc nó nhận tiền rồi đưa lên mang công bố,lúc tui mua ab hóa đơn đỏ nó ghi có 30 vậy mà nó lấy của tui 36.potay

hellboy_che

Xe tải
Lén làm gì nhỉ, trước đây Phóng viên từng làm vậy rồi ăn thua gì đâu. Tẩy chay luôn, vác sơn xì vẽ Grafity lên cửa hàng nhà nó

tok

Xe tải
Cụ nhầm chứ em không nhầm. Cái giá bán đề xuất chẳng liên quan gì tới thuế nộp. Honda nộp thuế theo giá giao cho đại lý, đại lý nộp thuế theo hóa đơn bán cho người mua. Lỗi để trốn thuế chủ yếu là do Cục thuế, một phần do người mua tiếp tay khi trả nhiều tiên nhưng lại ghi hóa đơn ít tiền. Nhưng cái việc trốn thuế này thì nó phổ biến rồi, cụ đi mua ô tô cũng thế, thậm chí các mặt hàng khác (ví dụ ti vi , tủ lạnh, máy tính v.v...) còn chẳng có hóa đơn tài chính nữa, cái đó thì các công ty bán chẳng trốn thuế là gì. Thế nên em nói thất thu thuế là do cục thuế nhà ta không làm tròn trách nhiệm chứ không phải là nó đưa ra giá bán đề xuất để trốn thuế.

tok

Xe tải
Bác này nhầm hoàn toàn, nếu nói như bác thì hóa đơn trên các cửa hàng bán hãy ghi 50tr hay 48tr theo đúng giá bán đi, em sẵn sàng mua ngay. Tiền mình mua còn phải nọp thuế cho nước nhà lại bị rời vào túi nhóm lợi ích.Việc nhập nhèm giá cả làm mình thấy bị móc túi trắng trợn mới là cái đáng ghét. Chứ SH vài trăm triệu vẫn đầy ng mua chả ai nói gì. Em đây đi SH của Honda đấy, vợ em đi Clik đấy, chả sao nhưng vẫn ghét cái thái độ chúng nó và từ h em thế ko thèm mua sản phẩm của Honda nếu nó ko bán đúng giá, vả lũ K+ khốn kiếp em sẵn sàng xem bóng đá trên mạng chứ ko thèm mua đầu K+. Bác ngu thì cứ việc dùng
Cụ nhầm chứ em không nhầm. Cái giá bán đề xuất chẳng liên quan gì tới thuế nộp. Honda nộp thuế theo giá giao cho đại lý, đại lý nộp thuế theo hóa đơn bán cho người mua. Lỗi để trốn thuế chủ yếu là do Cục thuế, một phần do người mua tiếp tay khi trả nhiều tiên nhưng lại ghi hóa đơn ít tiền. Nhưng cái việc trốn thuế này thì nó phổ biến rồi, cụ đi mua ô tô cũng thế, thậm chí các mặt hàng khác (ví dụ ti vi , tủ lạnh, máy tính v.v...) còn chẳng có hóa đơn tài chính nữa, cái đó thì các công ty bán chẳng trốn thuế là gì. Thế nên em nói thất thu thuế là do cục thuế nhà ta không làm tròn trách nhiệm chứ không phải là nó đưa ra giá bán đề xuất để trốn thuế.

lover19

Xe hơi
vậy giá honda giao cho đại lý là bao nhiêu? có phải chính là giá đề xuất đã trừ chiết khấu ah. cho ab 2011 giá honda bán cho đại lý là 30tr, giá đề xuất 34tr
nếu bi giờ honda nó giao cho đại lý giá 42-43tr đi nhưng vẫn báo với thuế giá 30tr còn lại đại lý bán nhiêu đại lý hưởng - có phải nó trốn thuế cả bè cả lũ nó không? ở đó còn cãi.

nxttruong

Xe hơi
bao lâu nữa thì honda nó mới thấm nhỉ :D:-*

hellboy_che

Xe tải
Thế bác nghĩ tự nhiên Cục thuế nó làm ngơ đấy ah?Bác làm kinh doanh thử trốn thuế xem. Đừng nghĩ Cục thuế Việt Nam ngu hay tắc trách mà chỉ có cố tình tắc trách thôi.Không có tiền bẩn nhét đầy mồm thì nó chả loa lên cho cả làng thấy. Chúng ta đi làm cực nhọc, cày cuốc ra được đồng tiền mồ hôi xong qua tay chúng nó lại thành tiền bẩn, hỏi có akay ko? Bác nói người mua tiếp tay khi trả nhiều tiền thế nên tui mới kêu gọi người mua đừng có ngu mà trả tiền nữa. Cứ tẩy chay hàng loạt đi xem nó thế nào?

Wave_Hn

Xe đạp
Em không phải trình bày nhiều về các HEAD nó bẩn thế nào, nó bựa thế nào, nó hút máu của các cụ thế nào. Em lập thớt mong muốn các cụ ủng hộ việc tẩy chay HONDA tạm thời cụ nào có nhu cầu hẵng lui lại hoặc chuyển sang mua của hãng khác sản phẩm tương đương.
Kế hoạch tạm không mua xe HONDA trong 2 tháng, bắt đầu từ 30/04 đến 30/06/2011. Bên cạnh đó vận động bà con, họ hàng, bạn bè,..., cùng tẩy chay.
Đã đến lúc thể hiện sức mạnh của cộng đồng mạng
k ăn thua đâu , dân Việt ta từ xưa đến này là xài xe máy honda, đi oto toyota, xem tivi sony mất rồi

hellboy_che

Xe tải
k ăn thua đâu , dân Việt ta từ xưa đến này là xài xe máy honda, đi oto toyota, xem tivi sony mất rồi
Chẳng cần biết ko ăn thua hay ko, tiêng tôi bây giờ xài Honda cũ, ko bị ép giá, đi oto Kia, Xem tivi Pana hay Sharp,Không dùng K+ mà xem bằng SopCast(ko thì nhịn) chẳng vấn đề gì mà cũng chả ai dám chê thiếu đẳng cấp. Ai ngu cứ việc mua hàng bị ép giá

lanhuong1965

Xe điện
Tôi nghĩ mà tự ti cho chính tôi & cho cả dân tộc Việt Nam mình.
Thì cũng phải,"1.000 năm đô hộ giặc Tàu,100 năm đô hộ giặc Tây,20 năm nội chiến từng ngày..."Như câu hát của Trịnh Công Sơn thì lấy đâu ra thời gian mà học lấy cái hay của nhân loại,lấy đâu ra tâm trí mà nghiền ngẫm cái tốt của nhân gian mà làm theo.
Dân tộc,đất nước được đoàn tụ,thu về 1 mối được hơn chục năm chứ mấy.Cái tốt chưa kịp học,cái hay chưa kịp theo thì cơn bão kinh tế(Hay kinh thế)thị trường nó ùa vào.Khốn nạn thay cho cả dân ta,trong kinh tế thị trường $ là trên hết,chả còn tình người,lương tâm gì cả.Cả dân ta ăn thịt lẫn nhau.Làm giàu vỗ béo cho tư bản & quan tham.Mà xét cho cùng,quan tham cũng là tự ăn thịt mình.
Với cái bối cảnh như trên thì vài chuyện cỏn con nhu HEAT nâng & ghi giá bán xe trên hóa đơn đỏ không trung thực hỏi là cái đinh gì trong cơn lốc kim $ này.
Thôi thì ta tự cứu lấy ta,"Trông vào cái mạnh của ta hơn là nhìn vào cái mạnh của người",mỗi người khi mua một món hàng tiêu dùng nào đó,tỉ như cái xe gắn máy,hãy tự cân đo túi $ của mình,bỏ đồng $ mà kiếm được nó,đôi khi ta phải đổ mồ hôi sôi nước mắt,vào chỗ đúng & đủ.Như thế thì trào lưu bây giờ gọi là người tiêu dùng thông minh đấy.
Vài dòng tâm sự với các bác cùng suy nghĩ:Tẩy chay cách làm ăn trốn thuế,không trung thực,lừa đảo,vụ lợi cá nhân trên đất nước Việt Nam này chứ không riêng gì bọn HD,YA!!!

cuadong

Xe buýt
Thì cũng phải,"1.000 năm đô hộ giặc Tàu,100 năm đô hộ giặc Tây,20 năm nội chiến từng ngày..."Như câu hát của Trịnh Công Sơn thì lấy đâu ra thời gian mà học lấy cái hay của nhân loại,lấy đâu ra tâm trí mà nghiền ngẫm cái tốt của nhân gian mà làm theo.
Dân tộc,đất nước được đoàn tụ,thu về 1 mối được hơn chục năm chứ mấy.Cái tốt chưa kịp học,cái hay chưa kịp theo thì cơn bão kinh tế(Hay kinh thế)thị trường nó ùa vào.Khốn nạn thay cho cả dân ta,trong kinh tế thị trường $ là trên hết,chả còn tình người,lương tâm gì cả.Cả dân ta ăn thịt lẫn nhau.Làm giàu vỗ béo cho tư bản & quan tham.Mà xét cho cùng,quan tham cũng là tự ăn thịt mình.
Với cái bối cảnh như trên thì vài chuyện cỏn con nhu HEAT nâng & ghi giá bán xe trên hóa đơn đỏ không trung thực hỏi là cái đinh gì trong cơn lốc kim $ này.
Thôi thì ta tự cứu lấy ta,"Trông vào cái mạnh của ta hơn là nhìn vào cái mạnh của người",mỗi người khi mua một món hàng tiêu dùng nào đó,tỉ như cái xe gắn máy,hãy tự cân đo túi $ của mình,bỏ đồng $ mà kiếm được nó,đôi khi ta phải đổ mồ hôi sôi nước mắt,vào chỗ đúng & đủ.Như thế thì trào lưu bây giờ gọi là người tiêu dùng thông minh đấy.
Vài dòng tâm sự với các bác cùng suy nghĩ:Tẩy chay cách làm ăn trốn thuế,không trung thực,lừa đảo,vụ lợi cá nhân trên đất nước Việt Nam này chứ không riêng gì bọn HD,YA!!!
Bài viết hay quá, em cũng đồng tình với ý kiến của bác. Tẩy chay việc thổi giá.

lover19

Xe hơi
em đề nghị bác bác ủng hộ tẩy chay bằng cách đổi chữ ký đi - với lại HEAD chứ ko phải HEAT
thí dụ

lanhuong1965

Xe điện
em đề nghị bác bác ủng hộ tẩy chay bằng cách đổi chữ ký đi - với lại HEAD chứ ko phải HEAT
thí dụ

Hy vọng là có nhiều diễn đàn mang chủ đề:Tầy chay,không mua các loại hàng bị đẩy giá,ghi không đúng giá trên hóa đơn đỏ,làm ăn gian dối,trốn thuế,chất lượng hàng không đúng như quảng cáo...!!!Có như vậy thì may ra các cơ quan chức năng,chính phủ,nhà nước mới quan tâm đúng mức tới các cách làm ăn sai trái này.Lúc đó dân VN ta,nước VN ta mới nhanh khá lên được!!!

silobiho

Xe tải
Tẩy chay mà chạy SYM à .....chỉ là kêu gọi giảm giá gần với giá bán đề xuất thôi ...
Các cụ mua xe người ta bằng giá đề xuất vậy những tiền như thuê nhân công , mặt bằng ... các kiểu thuế má , làm luật thì ai chịu cho cửa hàng ..

Chỉnh sửa cuối:

lover19

Xe hơi
Tẩy chay mà chạy SYM à .....chỉ là kêu gọi giảm giá gần với giá bán đề xuất thôi ...
Các cụ mua xe người ta bằng giá đề xuất vậy những tiền như thuê nhân công , mặt bằng ... các kiểu thuế má , làm luật thì ai chịu cho cửa hàng ..
nghe nói là thấy ghét rồi - sym thì sao - còn ngon hơn honda nhiều lần đó bố. ai kêu gọi giảm giá tôi kêu gọi tẩy chay mà trên vnexpress chỉ tỏng 1 ngày có 600 ý kiến tẩy chay 6000 polls kêu mua xe khác.
Vậy bác có biết giá honda giao cho đại lý bao nhiêu ko mà bốc phét. lời cả đống trong đó rồi. nói như bác giống như bác bị thằng kia móc túi rồi tự bảo - nó móc là đúng đó ngu ngu ngơ ngơ bi móc là phải rồi

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu