Kêu gọi tẩy chay HONDA

Lht130286

Xe đạp
Vodka cho chủ thớt, đến bây h em vẫn ân hận khi cách đây 2 năm mua con Future neo fi mà ko mua exciter, dáng thì xấu, đi thì suốt ngày phải căng và thay xích..
Mà xe Honda bây h chỉ quan tâm đến người đứng tuổi, thik ếch, nhưng giá cao, nên sẽ nhịn, ko mua bây h, nếu ko down giá sẽ mua serius..hehe
NÓI CHUNG LÀ TẨY CHAY HONDA VIỆT NAM.

quanvit

Xe máy
Website
www.thaiever.com.vn
Volka...Cho chủ top..em ủng hô chuyển sang nouvo yamaha...hihi..không hối hận khi mua em này...dù cũng bị chém chênh 2 tr- nhưng so với việc bị chém 5-6 tr..thì đổ xảng tẹt ga...
mà honda thiết kế kiểu dáng toàn cho bô lão đi...

Fortuner_2007

Đi bộ
Em đang có nhu cầu mua xe mà tình hình này ko biết thế nào? Liệu nó có xuống không nhế các cụ ới. Hay bác nào có con xa ga cũ nào bán lại em phát. Đang có nhu cầu mua con Click các kụ ạ

tide

Xe buýt
Em cũng ủng hộ cụ chủ. E cũng thích con AB nhưng tình hình này íu thèm mua nữa

hellboy_che

Xe tải
Tẩy chay ko ăn thua đâu, có lẽ phải biểu tình, mua sơn xì màu xịt choét cửa hàng nó ra may ra mới thấy sợ.Giống hệt bọn K+. Vấn đề là cứ ra khỏi của Phòng KH của hãng là giá đội lên rồi vì Honda Việt nam sống nhờ vào Head, lợi dụng thị trường của Head để đỡ tốn phí quản lý bán hàng, hơn nữa lại được trích % hoa hồng khi làm ngơ cho Head đẩy giá.Trăm sự tại quản lý kém và ăn tiền đầy mồm thôi.

E31

Xe đạp
Cụ làm cái đơn đi em kí cho. Em chán cái bọn nhật bửn và lũ "đầy tớ của dân" lắm rồi.

Fortuner_2007

Đi bộ
Các cụ à! Em rất đồng tình với các cụ, nhưng lại đang có nhu cầu mua ngay 1 con xe tay ga (Click) cho vợ đi, các cụ bảo em làm sao bây giờ, Hay cụ nào có xe cũ để lại cho em đi lại với!...

tok

Xe tải
Đọc cái kêu gọi tẩy chay Honda của các cụ mà thấy buồn cười quá. Đây chỉ là chiêu thức kinh doanh để đánh bóng tên, làm cho nhiều người biết của Honda. Giá bán đề xuất là một khái niệm chẳng có ý nghĩa gì, nó cũng chỉ như phán con đề hôm nay về đầu mấy.
- Xe AB bán giá 48 triệu, khi Honda nêu giá bán lẻ đề xuất là 36 triệu : Mọi người phẫn nộ, phản đối, kêu gọi tẩy chay nhưng vẫn mua.
- Xe AB bán giá 48 triệu, nếu Honda nêu giá bán lẻ đề xuất là 50 triệu : Mọi người vui mừng, khen và tất nhiên vẫn mua.
Giá bán lẻ đề xuất là một cái gì đó vô hình,chẳng có ý nghĩa gì, nhưng mọi người lại rất chú ý đến nó, vô hình chung rất chú ý đến Honda. Giá cả do thị trường định đoạt chứ không phải là nhà sản xuất.
Mỗi dòng xe có phân khúc của nó, có giá trị và giá trị sử dụng khác nhau. Mỗi người hãy là người tiêu dùng thông thái : Chọn sản phẩm có giá trị sử dụng cao.
Chỉ có thể quản lý Honda khi mà họ chiếm thị phần chủ yếu trên thị trường và cạnh tranh không lành mạnh với các hãng khác.

Boing767

Xe điện
Đồng ý nhất quyết ko mua Honda nữa ...e có vợ 2 roài ....và e xe đi xe đạp cho đỡ ô nhiễm !!!

hellboy_che

Xe tải
Đọc cái kêu gọi tẩy chay Honda của các cụ mà thấy buồn cười quá. Đây chỉ là chiêu thức kinh doanh để đánh bóng tên, làm cho nhiều người biết của Honda. Giá bán đề xuất là một khái niệm chẳng có ý nghĩa gì, nó cũng chỉ như phán con đề hôm nay về đầu mấy.
- Xe AB bán giá 48 triệu, khi Honda nêu giá bán lẻ đề xuất là 36 triệu : Mọi người phẫn nộ, phản đối, kêu gọi tẩy chay nhưng vẫn mua.
- Xe AB bán giá 48 triệu, nếu Honda nêu giá bán lẻ đề xuất là 50 triệu : Mọi người vui mừng, khen và tất nhiên vẫn mua.
Giá bán lẻ đề xuất là một cái gì đó vô hình,chẳng có ý nghĩa gì, nhưng mọi người lại rất chú ý đến nó, vô hình chung rất chú ý đến Honda. Giá cả do thị trường định đoạt chứ không phải là nhà sản xuất.
Mỗi dòng xe có phân khúc của nó, có giá trị và giá trị sử dụng khác nhau. Mỗi người hãy là người tiêu dùng thông thái : Chọn sản phẩm có giá trị sử dụng cao.
Chỉ có thể quản lý Honda khi mà họ chiếm thị phần chủ yếu trên thị trường và cạnh tranh không lành mạnh với các hãng khác.
Bác này nhầm hoàn toàn, nếu nói như bác thì hóa đơn trên các cửa hàng bán hãy ghi 50tr hay 48tr theo đúng giá bán đi, em sẵn sàng mua ngay. Tiền mình mua còn phải nọp thuế cho nước nhà lại bị rời vào túi nhóm lợi ích.Việc nhập nhèm giá cả làm mình thấy bị móc túi trắng trợn mới là cái đáng ghét. Chứ SH vài trăm triệu vẫn đầy ng mua chả ai nói gì. Em đây đi SH của Honda đấy, vợ em đi Clik đấy, chả sao nhưng vẫn ghét cái thái độ chúng nó và từ h em thế ko thèm mua sản phẩm của Honda nếu nó ko bán đúng giá, vả lũ K+ khốn kiếp em sẵn sàng xem bóng đá trên mạng chứ ko thèm mua đầu K+. Bác ngu thì cứ việc dùng

shark 150cc

Xe hơi
Bác phát biểu chí lý! Chẳng ở đâu như VN mình, bọn tư bản làm mưa làm gió! Phần thua thiệt luôn là người tiêu dùng! Cứ cái gì hot 1 tí là kênh giá, từ Honda rồi dến yamaha, từ toyota đến GM .... Kịch bản này đã và vẫn liên tục tiếp diễn! Ai giải quyết? Chẳng ai hết. Chúng ta hãy tự bảo vệ mình, có đấu tranh mới có công bằng. Đã đến lúc đoàn kết lại, 2 tháng ko bán được 1 chiếc xe nào thì lại khuyến mại ầm ầm thôi!
Chúng ta đã hết lòng ủng hộ nạn nhân sóng thần Nhật bản - Nhưng mua honda và yamaha bị làm giá có ngu quá không?

18H2-2763

Xe hơi
Website
www.vdt-vn.com
Cách đây 2 năm em chắt bóp đc hơn 30 triệu định mua AB .Ra head nó quát 40 tr akay em sang yamaha làm con nouvo 27tr . Đi đến giờ vẫn sướng mỗi tội nó mắc bệnh nghiện xăng các cụ ạ

shark 150cc

Xe hơi
Cách đây 2 năm em chắt bóp đc hơn 30 triệu định mua AB .Ra head nó quát 40 tr akay em sang yamaha làm con nouvo 27tr . Đi đến giờ vẫn sướng mỗi tội nó mắc bệnh nghiện xăng các cụ ạ
Bác qua tôi, tôi sẽ điều trị bệnh nghiện xăng cho bác!

shark 150cc

Xe hơi
Ủng hộ bác bên trên ko mua honda nhưng cái nouvo cũ tốn xăng thật, bác shark 150cc có cách nào điều trị đc bệnh thèm xăng này vậy ạh??
Xe bạn chạy được bao nhiêu km rồi? ăn bao nhiêu lít/100km? Có nhiều cách để giảm tiêu hao xăng nhưng cụ thể thế nào thì phải xem mới rõ được. Bạn LH: 0915396818 - Sơn

hellboy_che

Xe tải
Bác phát biểu chí lý! Chẳng ở đâu như VN mình, bọn tư bản làm mưa làm gió! Phần thua thiệt luôn là người tiêu dùng! Cứ cái gì hot 1 tí là kênh giá, từ Honda rồi dến yamaha, từ toyota đến GM .... Kịch bản này đã và vẫn liên tục tiếp diễn! Ai giải quyết? Chẳng ai hết. Chúng ta hãy tự bảo vệ mình, có đấu tranh mới có công bằng. Đã đến lúc đoàn kết lại, 2 tháng ko bán được 1 chiếc xe nào thì lại khuyến mại ầm ầm thôi!
Chúng ta đã hết lòng ủng hộ nạn nhân sóng thần Nhật bản - Nhưng mua honda và yamaha bị làm giá có ngu quá không?
Ấy ấy, bác chớ nói thế. Đây là Việt Nam mình vặt lẫn nhau chứ ko phải Nhật nó vặt đâu. Giá phụ tùng nhập về vẫn vậy. Chỉ có Head vặt của chúng ta, trích % cho bọn Việt Nam trong hãng, hãng lại % cho các nhóm lợi ích làm Luật ở Cục thuế. Thế là vô tư vặt, thịt, rỉa lông anh em mình thôi. Còn tiếng xấu mang đổ cho Nhật cả. Đời khốn nạn thế đấy!Cả bọn K+ cũng vậy thôi, kì thực toàn Việt Nam bày trò cả!

shark 150cc

Xe hơi
Ấy ấy, bác chớ nói thế. Đây là Việt Nam mình vặt lẫn nhau chứ ko phải Nhật nó vặt đâu. Giá phụ tùng nhập về vẫn vậy. Chỉ có Head vặt của chúng ta, trích % cho bọn Việt Nam trong hãng, hãng lại % cho các nhóm lợi ích làm Luật ở Cục thuế. Thế là vô tư vặt, thịt, rỉa lông anh em mình thôi. Còn tiếng xấu mang đổ cho Nhật cả. Đời khốn nạn thế đấy!Cả bọn K+ cũng vậy thôi, kì thực toàn Việt Nam bày trò cả!
Vậy thì như bác nói thì " lọt sàng xuống nia" thôi mừ! Nếu Head ko phải là "nia" thì ko mua nữa cho đói thối mồm đi! Khổ cái dân VN mình cái khoản đoàn kết thua xa dân Tàu khựa thì kêu gọi và chửi rủa chỉ là phương pháp giải tự tỏa bức xúc mà thôi!
Mà cũng khó có thể nói Honda và Yamaha VN vô can được! Xuất hàng cho Head kiểu bia kèm mực, 1 con AB kèm 3 con rsx at!!!!

Chỉnh sửa cuối:

ducanh91

Xe điện
các bác trách thì trách hệ thôg PL nước ta chưa nghiêm bác ak !tạo kẽ hở cho chug nó lách ,nhà làm luật thì...... ,cán bộ nhà nước thì ........ vậy thử hỏi sao mà dân ta ko khổ đc =))

aston_martin123

Xe tăng
ko cần 2 tháng đâu, chỉ cần 1 tháng là đủ rồi. 1 tháng ko bán đc xe, nhìn thấy khách vào mua chả như thấy vip ấy chứ.

hellboy_che

Xe tải
Thật ra thì dân ta hay sính xe mới nên mới thế. Chứ mấy cái loại AB, Ex mới cũ như nhau cả. Nếu thèm quá ko nhịn được ta cứ đi lùng xe cũ đời 2009-2010 mà đi. Xem xe cho nó kĩ một chút. Em đây đi mấy đời xe cũ chả có vấn đề gì, bán chả có ma nào ép giá hết. Ai thì không biết chứ em nhất quyết ko làm thằng ngu mà đi mang tiền mình nuôi thằng khác một cách vô lí các bác ah.