Kêu gọi tẩy chay HONDA

khanhtb

Xe điện
em cũng ủng hộ tẩy chay Honda vì làm giá

khanhtb

Xe điện

wall

Xe tăng
Tẩy chay mua oto Toy, xe máy Honda, mua xe đạp đi đê, bảo vệ môi trường xanh

eternals2flame

Xe máy
Cụ chủ cho em xin. Thằng nào cụ cũng đòi tẩy chay thì chơi với ai. Cụ tẩy được 1 thằng, thằng khác leo lên chiếm chỗ cũng y chang thế thôi. Cứ để nguyên nó đấy, mình cân nhắc mua cái khác là được mà. AB hiện nay nó đang là mẫu xe rất hot nên giá nó bị đôn lên cũng là điều dễ hiểu. Trách là trách cơ quan chức năng không mạnh tay để thằng Honda tổng phải có biện pháp áp chế đại lý, khống chế giá cả. Cung ít mà cầu nhiều thì đến cây nến, gói mỳ cũng đội giá chứ đừng nói xe.
P/s: Ô tô thì em chưa có nhiều kinh nghiệm chứ riêng về xe máy thì em thề là em không mua của thằng khác ngoài Honda. Không phải khơi khơi mà vị thế của Honda ở VN mình nó như thế. Cái gì cũng có giá của nó hết :D
bao giờ mới khá lên được. bảo sao bọn head nó làm giá.[-X

cuada

Xe máy
Báo cáo các cụ, em cũng định mua AB, nhưng ra ngoài đại lý nó hét 47 củ.
Em bảo con bán hàng, ok anh đồng ý mua 47 củ nhưng em viết hóa đơn VAT cho anh là 47 củ, gặp cả quản lý cửa hàng nhưng chúng nó không dám viết
Bựa quá các cụ ạ, thành ra mình cúng cho chúng nó 11 củ, hóa đơn VAT nó bảo chỉ ghi 36 củ thôi để giảm thuế cho anh. Anh mày cần éo gì.
Em định lừa nó ghi 47 củ mà ko được các cụ ạ.

eternals2flame

Xe máy
Cụ chủ cho em xin. Thằng nào cụ cũng đòi tẩy chay thì chơi với ai. Cụ tẩy được 1 thằng, thằng khác leo lên chiếm chỗ cũng y chang thế thôi. Cứ để nguyên nó đấy, mình cân nhắc mua cái khác là được mà. AB hiện nay nó đang là mẫu xe rất hot nên giá nó bị đôn lên cũng là điều dễ hiểu. Trách là trách cơ quan chức năng không mạnh tay để thằng Honda tổng phải có biện pháp áp chế đại lý, khống chế giá cả. Cung ít mà cầu nhiều thì đến cây nến, gói mỳ cũng đội giá chứ đừng nói xe.
P/s: Ô tô thì em chưa có nhiều kinh nghiệm chứ riêng về xe máy thì em thề là em không mua của thằng khác ngoài Honda. Không phải khơi khơi mà vị thế của Honda ở VN mình nó như thế. Cái gì cũng có giá của nó hết :D
bao giờ mới khá lên được?:-s

khanhtb

Xe điện

eternals2flame

Xe máy

wavechien

Xe container
người Việt Nam dùng hàng Việt Nam. Xe đạp Thống Nhất , sự lựa chọn hoàn hảo các cụ ạ. No TOY, NO Hon Da !

congnhuanphat

Xe điện
Em thì định mua thêm cái AB nữa nhưng đến đại lý nó hét 48 củ vậy là em ủng hộ cụ chủ thớt chuyển sang ngắm con Su Hayate thấy cũng yêu phết mà có 25 củ chênh gia được 23 củ tiền chênh vừa cho đứa cháu ở quê nó mua con Sym EZ 110 vẫn còn để đổ xăng đi cả năm (vì suy cho cùng xe máy chỉ là cái phương tiện đi lại )

nxttruong

Xe hơi
tẩy chay nào anh em ! [-X

PoBeo

Xe điện
Yeah yeah! Em tẩy chay cả xe máy lẫn oto của HONDA ạ :))

Lungcu

Xe điện
Tiền chênh đấy mua tạm con SYM mà đi sau 3 tháng kiểu gi cũng giảm

longkuro

Xe tải
thưa các bác em đại diện cho các HEAD đây :)
theo em việc bọn em làm giá nó ko sai vì bọn em cần kiếm ít thu nhập chứ giờ giá cả tăng cao quá mà lương bọn em thì bèo bọt
với lại bọn em tăng giá nhưng vẫn rất nhiều khách hàng vào mua ko thấy phàn nàn gì thì bọn em cứ tăng thôi có sao đâu các bác :-??

Chỉnh sửa cuối:

eternals2flame

Xe máy

Kiều Chiến

Xe tải
Nào, chúng ta cùng tẩy chay Honda. Em đang akay đây.

Robertino

Xe tải
Hayate đi ngon mà ăn xăng cũng chỉ ngang AB, tối đếch gì phải cúng tiền ngu cho thằng Honda. hehe

Hoặc Nouvo LX 135 máy cũng ngon hơn đời cũ nhiều, bạn mình đi cũng chỉ 3.5l/100km thôi, chả qua thanh niên hay đi nouvo rú gas nên mới mau tã, chứ đi đều ga thì xe nào cũng bền thôi.

phuongbase

Xe tải
Thưa cụ, nó không tự hư mà tự dân Việt mình làm hư chúng nó đấy ạ, tâm lý dân mình thường là thích cái gì gì cái gì cũng đẹp, không thích thì chắc cụ bít rùi. Từ xưa đến nay, do một số qui định không hợp lý của luật mà dân mình cái gì cũng bỏ phí bôi trơn, muốn làm, sử dụng các dịch vụ thì làm đơn mà đơn bắt buộc phải có chữ XIN, không những xin còn nhờ người nọ người chai tác động sao cho đạt mục đích. Văn hóa tiêu dùng cũng thế, càng thấy đắt, càng thấy nhiều người dùng thì càng đâm đầu vào mua có khi đánh nhau sứt đầu mẻ chán ấy chứ, cái này gọi là tâm lý đám đông (môn marketing nó gọi là lý thuyết đàn cừu), các cụ còn nhớ vụ cổ cánh năm 2006-2007 không, đồ thị cổ cánh tăng dựng đứng, dư bán lúc nào cũng bằng O, lúc thị trường down thì dư mua lại bằng 0. Mua cái xe máy cũng vậy, người này nói HD tốt, HD bền, sửa chữa mất ít tiền, phụ tùng thay thế rẻ, Su hào thì máy nhanh tã (Yamaha cũng có tiếng về vấn đề này), vì vậy HD bán chạy và được người tiêu dùng ưu thích là đưa nhiên. Mặt khác, thời gia trước đây, Ông Bà, Bố Mẹ, anh chị của em cũng như của các cụ kiếm được tiền mua con xe là rất khó khăn vất vả, cái xe những năm 90 bằng 1 miếng đất ngon (không mua thời đó, mua đất giờ em chạy BMW 7 seri rùi). Các cụ mua con xe không chỉ để đi mà còn để mọi người bình phẩm đúng không ạ: “ỐI giờ, chú/anh chạy con xe này làm gì, nhanh tã lắm, ăn xăng vãi 7l/100km ấy chứ”, “Xe đắt hơn giá niêm yết có vài củ mà bác còn lăn tăn, quất đi, RÂN Chơi sợ gì mưa rơi”, “Mày mà phải chạy con Su hào ghẻ à, làm con AB cho máu” “Úi sời, con PI này máy kêu, uống xăng như uống nước, máy chạy 1năm tã lắm, xác thì nặng”…. Những cái đó làm cho các Dân chơi dù đã có xe nhưng vẫn quyết tâm đổi xe, đổi xe bằng mọi giá mà cứ phải là HD, Y cho máu, cho bằng bạn bằng bè dù bị móc túi ít thì 2 củ, nhiều thì >10 củ….. chứ không quan tâm đến hiệu xuất sử dụng và khả năng kinh tế khi mua đắt hơn hơn giá ĐÁNG LẼ PHẢI ĐƯỢC MUA và chênh lệch xx củ với sản phẩm cùng loại. Các cụ cũng biết, xe tiết kiệm nhiên liệu thì ngoài việc không phủ nhận là hiệu xuất của động cơ trước tiên phải tốt ( không phủ nhận), tuy nhiên kèm theo đó thì tiết diện bám đường của bánh sẽ nhỏ, xác xe sẽ nhẹ=> đi nhanh sẽ không an toàn, trường hợp đụng ô tô em không dám nói chứ xe 2b đụng 2b thằng nào khung cứng, xác nặng thì tài xe đó khả năng sống cao hơn hẳn. Giờ ít sản phẩm hội đủ 3 tiêu chí : NGON, BỔ, RẺ lắm ạ.
Thui em mạn phép nói vui với các cụ, mong các cụ đừng ném đá em nhé, em bận việc quá phải làm việc đã ạ, kính chúc các cụ đang có ý định mua hàng của HD và Y nên có tính toán một chút, hàng tốt, rẻ, nhưng phải đúng giá trị của nó. Ly nước cam ở Sofitel đắt hơn ly nước cam ở ngoài phố nhưng giá trị sử dụng của nó thì ngang nhau thôi ạ

phanthanh

Xe tải
em thấy thớt này hay quá nói chung là đừng mua xe trong nước vừa lởm vừa kiêu các cụ ạ