[Funland] Kết hôn vội

Mzc

Xe điện
Xem lý lịch và tìm kiếm thông tin ok là đc. Mình quen vài đôi cưới vội thì ổn, càng ngày thấy càng yêu. Còn có đội bạn mình đắm đuối bên nhau bao năm trời, lại cùng thích nuôi chó. Khi về nước, cưới nhau được tháng, con bạn đem chó đi thú y gặp anh thú y. Chả hiểu thế nào cho thằng chồng quả sừng vĩ đại. Vài tháng sau ly hôn nó quay ra lấy anh thú y.
Nên nhiều khi hên sui phết.

xukthal

Xe lăn

Mũi tên bạc

Xe container
Theo em thì cưới cũng chả sao cả nhưng có điều phải biết là sức khỏe của nhau thôi. Còn những thứ khác biết sơ sơ là được rồi. Quan trọng là cả hai sau này luôn biết nghĩ đến nhau và luôn nghĩ tích cực về nhau là được rồi. Có điểm xấu gì thì nó dần dần khắc phục thôi. Còn nói về hôn nhân thì nhiều đôi yêu nhau mấy năm; ngăn không cho cưới thì đòi tự tử nhưng cưới vài tháng về thì làm đơn ly hôn.

xukthal

Xe lăn
Cứ cưới đi L-) xong ko hợp tính sau...kẻo mang tiếng #:-s

Pumzen

Xe ba gác
Theo em thì cưới cũng chả sao cả nhưng có điều phải biết là sức khỏe của nhau thôi. Còn những thứ khác biết sơ sơ là được rồi. Quan trọng là cả hai sau này luôn biết nghĩ đến nhau và luôn nghĩ tích cực về nhau là được rồi. Có điểm xấu gì thì nó dần dần khắc phục thôi. Còn nói về hôn nhân thì nhiều đôi yêu nhau mấy năm; ngăn không cho cưới thì đòi tự tử nhưng cưới vài tháng về thì làm đơn ly hôn.
Hồi F1 nhà cháu quyết định ra ở riêng, cả 2 đứa cùng đi khám sức khoẻ tổng quát, xét nghiệm đủ thứ, bước này coi như "barie" cuối cùng.
Ghi nhận giới trẻ bây giờ vận dụng khoa học kt vào cs gia đình rất cẩn thận, ngay cả khi có thai cũng xét nghiệm đo đạc tình trạng thai nhi rất kỹ.

Vo_thuong

Xe điện
Em đang bâng khuâng về trường hợp của một chị bạn, cũng không biết khuyên gì để tốt nhất cho chị.
Em lập thớt này, mong các cụ các mợ nhiều kinh nghiệm tư vấn. Để chị em có cái nhìn tỉnh táo nhất và ra quyết định đúng đắn.

Chị ý năm nay đã ngoài 30, đến tuổi kế hôn mà vẫn lẻ bóng, gia đình cũng sốt ruột.
Mới đây chị có quen một anh hơn 2 tuổi, lần gặp thứ 3 anh đã ngỏ lời muốn cưới vì cả 2 cũng lớn tuổi rồi. Chị đã về nhà anh chơi, cũng ko thấy có vấn đề gì. Chị cũng đưa anh đến nhà người thân chơi rồi. Nếu theo kế hoạch thì vài tháng nữa sẽ tổ chức đám cưới.
Để hiểu và đánh giá hết một con người thật là khó.
Làm thế nào để hạn chế rủi ro nhất cho chị bây giờ ạ.
Em không có kinh nghiệm nên không biết khuyên sao, chỉ cầu mong chị may mắn tìm được người tử tế.

Em xin cảm ơn!
Nhiều khi chỉ cần gặp 1-2 lần là có thể cảm nhận được người đối diện thế nào rồi mợ nhé. Nhất là tuổi ngoài 30 thì cũng gọi là có tý kinh nghiệm cuộc sống rồi.
Trường hợp mợ nêu trên kia thì đã về nhà chơi, dẫn đi gặp người thân rồi ... và mọi người không có nhận xét tệ về đối tượng thì em thấy việc kết hôn là khá ổn (xác suất ok cao).
Ngày xưa em gặp vợ vài ba lần là cả hai đã xác định cưới rồi (mặc dù vợ là người siêu kỹ tính, bắt về tận quê để bố mẹ thẩm định hehe).
Thế nên mợ nên chúc mừng bà chị được rồi nhé.

xukthal

Xe lăn

TieuFu

Xe container
Nhiều khi chỉ cần gặp 1-2 lần là có thể cảm nhận được người đối diện thế nào rồi mợ nhé. Nhất là tuổi ngoài 30 thì cũng gọi là có tý kinh nghiệm cuộc sống rồi.
Trường hợp mợ nêu trên kia thì đã về nhà chơi, dẫn đi gặp người thân rồi ... và mọi người không có nhận xét tệ về đối tượng thì em thấy việc kết hôn là khá ổn (xác suất ok cao).
Ngày xưa em gặp vợ vài ba lần là cả hai đã xác định cưới rồi (mặc dù vợ là người siêu kỹ tính, bắt về tận quê để bố mẹ thẩm định hehe).
Thế nên mợ nên chúc mừng bà chị được rồi nhé.
Thế rồi sau khi bị thẩm tại quê, cụ mới biết vợ cụ kỹ tính phỏng ?

banmotnucuoi

Xe lăn
Em đang bâng khuâng về trường hợp của một chị bạn, cũng không biết khuyên gì để tốt nhất cho chị.
Em lập thớt này, mong các cụ các mợ nhiều kinh nghiệm tư vấn. Để chị em có cái nhìn tỉnh táo nhất và ra quyết định đúng đắn.

Chị ý năm nay đã ngoài 30, đến tuổi kế hôn mà vẫn lẻ bóng, gia đình cũng sốt ruột.
Mới đây chị có quen một anh hơn 2 tuổi, lần gặp thứ 3 anh đã ngỏ lời muốn cưới vì cả 2 cũng lớn tuổi rồi. Chị đã về nhà anh chơi, cũng ko thấy có vấn đề gì. Chị cũng đưa anh đến nhà người thân chơi rồi. Nếu theo kế hoạch thì vài tháng nữa sẽ tổ chức đám cưới.
Em không có kinh nghiệm nên không biết khuyên sao, chỉ cầu mong chị may mắn tìm được người tử tế.

Em xin cảm ơn!
Kết hôn, chuyện cả đời mà, nếu còn lăn tăn thì cứ từ từ ạ. Giờ cs cũng nhẹ nhàng, cởi mở hơn rồi ma
Gớm có người cưới 3-4 lần còn chưa tìm được chân ái ý chứ.
Nói chung tuổi ngoài 3x thì nên khuyên chân thành là cứ 2// rồi tính tiếp, kể cả có chia tay cũng lãi đứa con, chứ ông kia trên răng dưới cán tút có cái gì mà lăn tăn

huyhung123

Xe điện

Em xin cảm ơn!
Kệ ngta thôi, có phải mình đâu mà hỏi!

kentdju

Xe điện
E sờ lúc ngủ rồi ấy. Ôm chặt cứng tay thì sờ. Kiểu vô thức như bọn trẻ con khi ngủ với mẹ. Vk e bạn ấy nói e ko tin. Đến khi dùng đt quay lại mới tin:)).
À mà ngồi bia chém gió bạn bè a e của e h nhiều nhà ngủ riêng lắm. Cần choén thì choén xong ai về giường đấy:D
Ngày xưa chưa có con thì vc e cũng ngủ chung, đến lúc có con rồi thì mình e một phòng, 3 mẹ con nó một phòng. Lúc nào cần xxx thì vợ e mò sang, xong rồi lại mỗi người một phòng. Có hôm trẻ con đi chơi hết, 2 vc ngủ cùng giường nhưng e ngủ cứ chập chờn không trọn giấc nên lại bò về phòng mình ngủ cho ngon.

Gionam72

Xe lăn
Ngày xưa chưa có con thì vc e cũng ngủ chung, đến lúc có con rồi thì mình e một phòng, 3 mẹ con nó một phòng. Lúc nào cần xxx thì vợ e mò sang, xong rồi lại mỗi người một phòng. Có hôm trẻ con đi chơi hết, 2 vc ngủ cùng giường nhưng e ngủ cứ chập chờn không trọn giấc nên lại bò về phòng mình ngủ cho ngon.
Chưa nộp thuế mà gấu cho rút quân à.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Cuộc sống sau khi cưới cần cả 2 sẽ điều chỉnh để thích nghi/ hòa hợp với nhau. Nên giờ không thể đoán trước được tương lai của người khác đâu mợ (vì mình không là người điều chỉnh)

Chelski

Xe điện

Em xin cảm ơn!
Mợ cần thiết thì thuê thám tử, tìm hiểu gia cảnh, lý lịch, tiền án tiền sự...Biết hết