[Funland] Kết hôn vội

Tứ thập

Xe tải
cs của ng ta là do ng ta lựa chọn
nói chung thím thớt cứ có lời khuyên là cân nhắc. có thể sống thử 1 time xem có hòa hợp k (đoạn này nhớ xài bao)
rồi sau đó tính tiếp cũng dc
hoặc là cứ cưới rồi về ở, chưa đk kết hôn vội, có gì chia tay cũng dễ (trc khi đkkh thì cũng nhớ xài bao)
Tư vấn ... có tâm quá

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Tư vấn vui. Anh hơn em 8 tuổi
Lúc em 14 anh 22
Bé nói yêu anh , anh chê bé nhỏ bé không biết gì.
Lúc bé 20 anh 28
Anh khen bé đẹp,bé chê anh già.
Đến lúc em 30 tuổi anh 38.
Mình cưới nhau đi cả em và anh cùng lăng tăng.
Đến khi em 35, anh 43.
Em: anh mình cưới nhau đi
Anh : em có cát thêm tiền không. Không cát thì anh ở không cho gái nó thèm .
.
Phụ nữ con gái giờ đa số chỉ mưu cầu sự sung sướng,sang chảnh,thích ăn chơi hơn thích làm,thích sống ảo hơn là suy nghĩ về bản thân. Bảo sao ế lắm, làm vợ lần 2,lần 3 cũng không thiếu. Chưa kể tới nấu ăn còn không biết luôn.

TXM3b

Xe buýt
kiểm tra súng ống, giới tính cho kỹ , ok là được, nhiều khi lựa nhiều đâu đã tốt, thềm tầm đôi tháng, cùng lắm cuối năm cưới là đẹp, vẫn trong năm nay nhưng có thêm 3 tháng tìm hiểu là đẹp

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
cs của ng ta là do ng ta lựa chọn
nói chung thím thớt cứ có lời khuyên là cân nhắc. có thể sống thử 1 time xem có hòa hợp k (đoạn này nhớ xài bao)
rồi sau đó tính tiếp cũng dc
hoặc là cứ cưới rồi về ở, chưa đk kết hôn vội, có gì chia tay cũng dễ (trc khi đkkh thì cũng nhớ xài bao)
Cụ tư vấn thế em thấy cũng không ổn lắm. Người trong cuộc có khi họ lại nghĩ khác, phải xem máy móc có nhạy không chứ, nếu không sau này lại chết tiền từ dũ ah =))

Dream Hilux

Xe tăng
Bỏ ít tiền thuê người tìm hiểu xem nhà trai như nào, để tự tìm hiểu sợ lại 40t vẫn độc thân

sắt con

Xe điện
Chị cứ cưới rồi có kinh No 🤭🤭🤭 , có cụ trên này còn làm tới tập 3 cơ mà . Lên đây hỏi cứ như xin ý kiến ri viu mua xe 😆😆😆

winnghiepdu

Xe điện
Vợ e trai e là GV chủ nhiệm trường cấp 2 lớn ở HN 32 tuổi, mà hay giận dỗi o đâu, lúc tức mắng chồng o ra gì, coi chồng như rác, nhưng đối xử e trai và e dâu lại nhẹ nhàng, chồng nhắc thì bảo thất vọng nên thế .e trai e cũng chán lắm o biết có nên thôi o, nó bảo lấy vợ vào thấy chán vì nói chuyện với nhau cũng không thoải mái.

vanhai493

Xe điện
Những lời khuyên như thế này đẩy cuộc sống người phụ nữ xuống hố!
thời đại 2023 rồi cụ gì ơi
ko sống thử thì sẽ bị vỡ mộng như này nè
chồng ngáy to, vợ k ngủ dc
mà ko ngủ dc sẽ dẫn tới n loại bệnh
nào là rối loạn giấc ngủ, trầm cảm vì thiếu ngủ, ng lờ đờ uể oải, k tỉnh táo, mất tập trung....

• Vodka
Reactions: BKG

vanhai493

Xe điện
Cụ tư vấn thế em thấy cũng không ổn lắm. Người trong cuộc có khi họ lại nghĩ khác, phải xem máy móc có nhạy không chứ, nếu không sau này lại chết tiền từ dũ ah =))
thế nếu đẻ mà k hợp rồi chia tay sẽ ảnh hưởng 3 thế hệ
1. bố mẹ 2 bên: hàng xóm nói ra vào nhà có ng li dị, nhưng mà cũng dc 1 time hàng xóm chán thôi, cái này k sao mấy
2. vợ chồng: nếu đã có con mà li dị, sau lấy ng khác lại có con nữa => con anh, con tôi, con chúng ta/ t/y thương bị san sẻ, dễ dẫn tới đối xử k công =, con cái sống k vui vẻ hạnh phích
3. con cái: con cái thiếu vắng bố mẹ đẻ thì thiếu tình y/thuong. dễ dẫn tới tâm lý lệch lạc

vậy nên cách tốt nhất khi chưa xác định lâu dài là bcs

vanhai493

Xe điện
đây là ví dụ kinh điển về con trẻ sẽ hành xử/tâm lý lệch lạc khi thiếu tình yêu thương bố mẹ, cho dù nhiều tiền thế nào thì time cũng k comeback dc

nguồn: coppy from voz

L.S.H

Xe máy
Lại chị ạ, đọc thớt này em thấy cứ quen quen. Lại nhớ thớt "đoá hoa đẹp bị người đời bỏ quên". Cũng trên 30, chỉ khác thớt kia tìm đối tượng cho chị, thớt này thì chị đã có đối tượng ;))

E vừa buôn mới bà chị, có thêm tình tiết mới đây ạ.
Ở buổi cà phê thứ 2, anh này xem tử vi cho chị này. Thấy ok quá hay sao e cũng ko biết. Tại buổi thứ 3 mời đi ăn rồi ngỏ lời luôn, nói đúng người cần tìm, hợp số. Rồi anh cũng đi xem thầy chọn ngày cưới rồi, anh kể với chị thầy cũng nói 2 người hợp số.
Em bảo, biết ngày tháng năm sinh rồi chị hỏi giờ sinh anh ý đi. Quăng ra đây, em xem cho. Ngoài ra còn có cả một team toàn cao thủ trong giới huyền mồn, anh ý thật hay chém gió là biết ngay.

Chị bảo cũng có hỏi anh ý giờ sinh để có gì nhờ em, mà bố mẹ anh ý không nhớ giờ sinh, chỉ nhớ khoảng buổi sáng.
Có thông tin cơ bản, xác định giờ sinh cũng đc nhưng sẽ mất nhiều thời gian hơn.
Còn tử vi chị này, thì đúng lấy chồng là vợ chồng có nhân duyên tiền định thật.

Tuần tới, chị sẽ mời đến nhà ăn và giới thiệu ra mắt anh này. Bọn em đang bàn úp rượu uống cho say rồi khai thác thông tin được ko nhỉ?Sợ anh này uống giỏi, chút mãi ko say được hoặc giả say thì sao. Thôi tuỳ cơ ứng biến vậy.

sky_driver

Xe tăng
Em đang bâng khuâng về trường hợp của một chị bạn, cũng không biết khuyên gì để tốt nhất cho chị.
Em lập thớt này, mong các cụ các mợ nhiều kinh nghiệm tư vấn. Để chị em có cái nhìn tỉnh táo nhất và ra quyết định đúng đắn.

Chị ý năm nay đã ngoài 30, đến tuổi kế hôn mà vẫn lẻ bóng, gia đình cũng sốt ruột.
Mới đây chị có quen một anh hơn 2 tuổi, lần gặp thứ 3 anh đã ngỏ lời muốn cưới vì cả 2 cũng lớn tuổi rồi. Chị đã về nhà anh chơi, cũng ko thấy có vấn đề gì. Chị cũng đưa anh đến nhà người thân chơi rồi. Nếu theo kế hoạch thì vài tháng nữa sẽ tổ chức đám cưới.
Để hiểu và đánh giá hết một con người thật là khó.
Làm thế nào để hạn chế rủi ro nhất cho chị bây giờ ạ.
Em không có kinh nghiệm nên không biết khuyên sao, chỉ cầu mong chị may mắn tìm được người tử tế.

Em xin cảm ơn!
Cứ nháp thôi, làm toán cũng phải nháp mà.

xukthal

Xe lăn
Em đang bâng khuâng về trường hợp của một chị bạn, cũng không biết khuyên gì để tốt nhất cho chị.
Em lập thớt này, mong các cụ các mợ nhiều kinh nghiệm tư vấn. Để chị em có cái nhìn tỉnh táo nhất và ra quyết định đúng đắn.

Chị ý năm nay đã ngoài 30, đến tuổi kế hôn mà vẫn lẻ bóng, gia đình cũng sốt ruột.
Mới đây chị có quen một anh hơn 2 tuổi, lần gặp thứ 3 anh đã ngỏ lời muốn cưới vì cả 2 cũng lớn tuổi rồi. Chị đã về nhà anh chơi, cũng ko thấy có vấn đề gì. Chị cũng đưa anh đến nhà người thân chơi rồi. Nếu theo kế hoạch thì vài tháng nữa sẽ tổ chức đám cưới.
Em không có kinh nghiệm nên không biết khuyên sao, chỉ cầu mong chị may mắn tìm được người tử tế.

Em xin cảm ơn!
Vẫn câu thường trực " Ko có chị bạn nào đây cả" :))

Yeuaibaygio

Xe container
Lại chị ạ, đọc thớt này em thấy cứ quen quen. Lại nhớ thớt "đoá hoa đẹp bị người đời bỏ quên". Cũng trên 30, chỉ khác thớt kia tìm đối tượng cho chị, thớt này thì chị đã có đối tượng ;))
Đặc điểm là lúc đầu mềm mại e thẹn (em còn bé), hầu như chỉ tiếp chuyện các cụ và lờ đi các mợ. Sau bị "trêu" nhiều là chửi bậy. ;))
Có cái nick hỏi kinh nghiệm đưa đối tác HQ đi ăn thịt chó cũng hay chửi bậy như liền ông. ;))

sky_driver

Xe tăng
Kinh nghiệm của em là nên lấy nhau vì yêu nhau thực sự, ko vì toan tính gì khác.

xedaprach

Xe điện
đây là ví dụ kinh điển về con trẻ sẽ hành xử/tâm lý lệch lạc khi thiếu tình yêu thương bố mẹ, cho dù nhiều tiền thế nào thì time cũng k comeback dc

nguồn: coppy from voz

View attachment 8098466
Em rất tán đồng quan điểm sống thử và không sinh con vội vã.
Tỉ lệ ly hôn giờ đã lên đến mức 25%, 4 cặp vợ chồng lấy nhau thì đã có 1 cặp ly hôn. Chưa kể những đôi không vượt qua được gia đinhg, dư luận mà chịu đựng hôn nhân địa ngục.
Cái giá phải trả cho hôn nhân vội vã và sai lầm lớn hơn rất nhiều lần.

Muon_biet

Xe cút kít

Em xin cảm ơn!
Cứ có điều kiện là kết hôn thôi, tuổi đã cao rồi. Sai đâu sửa đấy lo gì!