[Funland] Kết hôn vội

Em hết quyền mời rượu rồi. Em cảm ơn cccm. Để sang tuần gặp ông anh này. Có gì e hầu chuyện cccm tiếp.

xukthal

Xe lăn

Gionam72

Xe lăn
E vừa buôn mới bà chị, có thêm tình tiết mới đây ạ.
Ở buổi cà phê thứ 2, anh này xem tử vi cho chị này. Thấy ok quá hay sao e cũng ko biết. Tại buổi thứ 3 mời đi ăn rồi ngỏ lời luôn, nói đúng người cần tìm, hợp số. Rồi anh cũng đi xem thầy chọn ngày cưới rồi, anh kể với chị thầy cũng nói 2 người hợp số.
Em bảo, biết ngày tháng năm sinh rồi chị hỏi giờ sinh anh ý đi. Quăng ra đây, em xem cho. Ngoài ra còn có cả một team toàn cao thủ trong giới huyền mồn, anh ý thật hay chém gió là biết ngay.

Chị bảo cũng có hỏi anh ý giờ sinh để có gì nhờ em, mà bố mẹ anh ý không nhớ giờ sinh, chỉ nhớ khoảng buổi sáng.
Có thông tin cơ bản, xác định giờ sinh cũng đc nhưng sẽ mất nhiều thời gian hơn.
Còn tử vi chị này, thì đúng lấy chồng là vợ chồng có nhân duyên tiền định thật.

Tuần tới, chị sẽ mời đến nhà ăn và giới thiệu ra mắt anh này. Bọn em đang bàn úp rượu uống cho say rồi khai thác thông tin được ko nhỉ?Sợ anh này uống giỏi, chút mãi ko say được hoặc giả say thì sao. Thôi tuỳ cơ ứng biến vậy.
Lạy hồn. Ngoài 30 rồi. Còn chơi trò học sinh cấp 3 đấy à. Thảo nào.

15cm45p

Xe điện
Em đang bâng khuâng về trường hợp của một chị bạn, cũng không biết khuyên gì để tốt nhất cho chị.
Em lập thớt này, mong các cụ các mợ nhiều kinh nghiệm tư vấn. Để chị em có cái nhìn tỉnh táo nhất và ra quyết định đúng đắn.

Chị ý năm nay đã ngoài 30, đến tuổi kế hôn mà vẫn lẻ bóng, gia đình cũng sốt ruột.
Mới đây chị có quen một anh hơn 2 tuổi, lần gặp thứ 3 anh đã ngỏ lời muốn cưới vì cả 2 cũng lớn tuổi rồi. Chị đã về nhà anh chơi, cũng ko thấy có vấn đề gì. Chị cũng đưa anh đến nhà người thân chơi rồi. Nếu theo kế hoạch thì vài tháng nữa sẽ tổ chức đám cưới.
Để hiểu và đánh giá hết một con người thật là khó.
Làm thế nào để hạn chế rủi ro nhất cho chị bây giờ ạ.
Em không có kinh nghiệm nên không biết khuyên sao, chỉ cầu mong chị may mắn tìm được người tử tế.

Em xin cảm ơn!
Cứ về sống thử ở với nhau nửa năm rồi cả hai sẽ có quyết định cưới hay không nhé mợ.

fanmu12345

Xe điện
Thật sự trước đây em không suy nghĩ nhiều, cứ đơn giản bảo là yêu rồi cưới, 1 túp lều tranh 2 trái tim vàng thì cũng sẽ hạnh phúc. Nhưng rồi khi đã trải qua nhiều cung bậc cảm xúc, các vấn đề lớn nhỏ thì em thấy việc tìm hiểu là rất quan trọng. Kinh nghiệm của 1 anh đồng nghiệp truyền lại, nghe có vẻ hơi kỳ nhưng em thấy cũng là 1 cách. Đấy là a ấy sau khi nhắm được đối tượng, về hẳn quê, lân la ngồi quán nước, ngồi nói chuyện bâng quơ xung quanh để nắm bắt được thân thế, gia đình, hoàn cảnh. Đấy mới là 1 khía cạnh, nhưng ông cha đã dạy là lấy vợ xem tông, lấy chồng xem giống.
Tình cảm là 1 chuyện, hôn nhân là 1 chuyện.

Nên tìm hiểu kỹ cả đối tượng, lẫn gia đình đối tượng

Khó quá thì bỏ vài chục củ, thuê thám tử làm cho.

L.S.H

Xe máy
Đặc điểm là lúc đầu mềm mại e thẹn (em còn bé), hầu như chỉ tiếp chuyện các cụ và lờ đi các mợ. Sau bị "trêu" nhiều là chửi bậy. ;))
Có cái nick hỏi kinh nghiệm đưa đối tác HQ đi ăn thịt chó cũng hay chửi bậy như liền ông. ;))
Chuẩn rồi ạ, thớt đóa hóa bị người đời bỏ quên là một điển hình. Chửi bậy nhiều đến mức bị Chã trảm cả nick chính lẫn một loại nick âm binh :)

ttvnol.com

Xe tăng
Em đang bâng khuâng về trường hợp của một chị bạn, cũng không biết khuyên gì để tốt nhất cho chị.
Em lập thớt này, mong các cụ các mợ nhiều kinh nghiệm tư vấn. Để chị em có cái nhìn tỉnh táo nhất và ra quyết định đúng đắn.

Chị ý năm nay đã ngoài 30, đến tuổi kế hôn mà vẫn lẻ bóng, gia đình cũng sốt ruột.
Mới đây chị có quen một anh hơn 2 tuổi, lần gặp thứ 3 anh đã ngỏ lời muốn cưới vì cả 2 cũng lớn tuổi rồi. Chị đã về nhà anh chơi, cũng ko thấy có vấn đề gì. Chị cũng đưa anh đến nhà người thân chơi rồi. Nếu theo kế hoạch thì vài tháng nữa sẽ tổ chức đám cưới.
Để hiểu và đánh giá hết một con người thật là khó.
Làm thế nào để hạn chế rủi ro nhất cho chị bây giờ ạ.
Em không có kinh nghiệm nên không biết khuyên sao, chỉ cầu mong chị may mắn tìm được người tử tế.

Em xin cảm ơn!
Tự hỏi bản thân đi , cứ cho là quen 10 năm thì đã hết rủi ro chưa ?
Cưới nhau có vài mặt con rồi , thậm chí gia sản thừa thãi rồi , có tiếng tăm rồi ...mà vẫn chia tay như thường . Rủi ro được định nghĩa là nếu giả sử chia tay ....thì sẽ nhận về cái gì ? Tại sao ? Và thế nào ? .
Định giáo điều vài câu nhưng chợt nhớ ra đây là otofun

xukthal

Xe lăn

Voi coi HN

Xe tăng
Món toàn người nhắm mắt cưới một lần rồi thôi làm gì ai có kinh nghiệm.
Những người cưới nhiều lần thì càng ko có kinh nghiệm, thế nên mới phải cưới nhiều lần.
Khuyên cái gì đây, thích thì nhích, nhắm mắt đưa chân thôi.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Duyên số thì cưỡng sao được =D> =D> =D>

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
E vừa buôn mới bà chị, có thêm tình tiết mới đây ạ.
Ở buổi cà phê thứ 2, anh này xem tử vi cho chị này. Thấy ok quá hay sao e cũng ko biết. Tại buổi thứ 3 mời đi ăn rồi ngỏ lời luôn, nói đúng người cần tìm, hợp số. Rồi anh cũng đi xem thầy chọn ngày cưới rồi, anh kể với chị thầy cũng nói 2 người hợp số.
Em bảo, biết ngày tháng năm sinh rồi chị hỏi giờ sinh anh ý đi. Quăng ra đây, em xem cho. Ngoài ra còn có cả một team toàn cao thủ trong giới huyền mồn, anh ý thật hay chém gió là biết ngay.

Chị bảo cũng có hỏi anh ý giờ sinh để có gì nhờ em, mà bố mẹ anh ý không nhớ giờ sinh, chỉ nhớ khoảng buổi sáng.
Có thông tin cơ bản, xác định giờ sinh cũng đc nhưng sẽ mất nhiều thời gian hơn.
Còn tử vi chị này, thì đúng lấy chồng là vợ chồng có nhân duyên tiền định thật.

Tuần tới, chị sẽ mời đến nhà ăn và giới thiệu ra mắt anh này. Bọn em đang bàn úp rượu uống cho say rồi khai thác thông tin được ko nhỉ?Sợ anh này uống giỏi, chút mãi ko say được hoặc giả say thì sao. Thôi tuỳ cơ ứng biến vậy.
Mợ định khai thác cái gì đấy ?
Chân thành khuyên mợ là không nên. Đàn ông nốc rượu nâng nâng rồi mà mợ lại gần thì nguy hiểm nắm :))