[Funland] Kết hôn vội

Rivers

Xe container
Tầm 28,29 mới sợ ế, chứ hơn 30 thì sợ chóa gì nữa mà phải vội. Ở chiều ngược lại, đã ế lại còn được hội chị em rảnh háng làm quân sự quạt mo 9 người 10 ý nữa thì khéo lại ế tới già :))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thật sự trước đây em không suy nghĩ nhiều, cứ đơn giản bảo là yêu rồi cưới, 1 túp lều tranh 2 trái tim vàng thì cũng sẽ hạnh phúc. Nhưng rồi khi đã trải qua nhiều cung bậc cảm xúc, các vấn đề lớn nhỏ thì em thấy việc tìm hiểu là rất quan trọng. Kinh nghiệm của 1 anh đồng nghiệp truyền lại, nghe có vẻ hơi kỳ nhưng em thấy cũng là 1 cách. Đấy là a ấy sau khi nhắm được đối tượng, về hẳn quê, lân la ngồi quán nước, ngồi nói chuyện bâng quơ xung quanh để nắm bắt được thân thế, gia đình, hoàn cảnh. Đấy mới là 1 khía cạnh, nhưng ông cha đã dạy là lấy vợ xem tông, lấy chồng xem giống.
Cách này hên xui cụ ạ, gặp đúng người có mối quan hệ thân thiết với đối tượng thì họ nói tốt, gặp đúng người ghét đối tượng họ lại đặt điều. Hỏi ở quê khó trung dung lắm.
Đứa cháu hàng xóm nhà em cũng áp cách này khi chọn chồng, nào là ngoan, hiền lành, chăm chỉ làm ăn, bla bla. Lúc lấy về mới ngã ngửa vì thằng chồng chỉ cờ bạc thôi, không làm gì hết. Giờ vợ đi công nhân nuôi cả gia đình.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Muốn biết người đàn ông như thế nào thì hãy nhìn vào bạn của anh ấy . E nghe nói vậy thôi chứ nhiều khi cứ phải sờ tận tay , day tận .. Mới biết đc

Email123

Xe hơi
cs của ng ta là do ng ta lựa chọn
nói chung thím thớt cứ có lời khuyên là cân nhắc. có thể sống thử 1 time xem có hòa hợp k (đoạn này nhớ xài bao)
rồi sau đó tính tiếp cũng dc
hoặc là cứ cưới rồi về ở, chưa đk kết hôn vội, có gì chia tay cũng dễ (trc khi đkkh thì cũng nhớ xài bao)
Những lời khuyên như thế này đẩy cuộc sống người phụ nữ xuống hố!

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tìm hiểu ít nhất 6 tháng đi, đi đâu mà vội. Người chứ có phải con tép đâu mà vơ bèo vạt tép.
6 tháng k ăn thua mợ Trang ạ. Chị e cưới a gần nhà, cach khoảng 700m thôi, gia cảnh nắm rõ về nhau, tìm hiểu đi lại khoảng 1 năm mới cưới, thế rồi vẫn vỡ mộng ngay đêm đầu tiên là a ấy ngủ ngáy rất to, chị ấy k thể nào ngủ dc. Chị bảo giá mà ngủ với nhau rồi thì k bao giờ chị ấy cưới. Ngoài ra còn nhiều tính cách khác mà nhìn ngoài không giống như ở chung. Với e bây giờ cứ phải sống thử 1 vài năm, thấy ổn mới cưới và sinh con. Đừng nghĩ phụ nữ thế thiệt thòi, giờ việc sống chung trước hôn nhân e thấy là vc văn minh. Thấy đủ chín hãy cưới và sinh con. Khi ly hôn thấy thương những đứa trẻ lắm, mà cố sống với một ng k hợp thì thật địa ngục.

Cách này hên xui cụ ạ, gặp đúng người có mối quan hệ thân thiết với đối tượng thì họ nói tốt, gặp đúng người ghét đối tượng họ lại đặt điều. Hỏi ở quê khó trung dung lắm.
Đứa cháu hàng xóm nhà em cũng áp cách này khi chọn chồng, nào là ngoan, hiền lành, chăm chỉ làm ăn, bla bla. Lúc lấy về mới ngã ngửa vì thằng chồng chỉ cờ bạc thôi, không làm gì hết. Giờ vợ đi công nhân nuôi cả gia đình.
Vâng mợ. Nên nếu hỏi thăm thì nên hỏi 2 đối tượng trở lên cho khách quan và hỏi cũng khéo nữa.
TH em biết, nhà gái cũng cẩn thận điều trả, hỏi sao đúng bà cô ruột chú rể :D

stone_lamp

Xe điện
Thật sự trước đây em không suy nghĩ nhiều, cứ đơn giản bảo là yêu rồi cưới, 1 túp lều tranh 2 trái tim vàng thì cũng sẽ hạnh phúc. Nhưng rồi khi đã trải qua nhiều cung bậc cảm xúc, các vấn đề lớn nhỏ thì em thấy việc tìm hiểu là rất quan trọng. Kinh nghiệm của 1 anh đồng nghiệp truyền lại, nghe có vẻ hơi kỳ nhưng em thấy cũng là 1 cách. Đấy là a ấy sau khi nhắm được đối tượng, về hẳn quê, lân la ngồi quán nước, ngồi nói chuyện bâng quơ xung quanh để nắm bắt được thân thế, gia đình, hoàn cảnh. Đấy mới là 1 khía cạnh, nhưng ông cha đã dạy là lấy vợ xem tông, lấy chồng xem giống.
Thuê chú xe ôm đi theo khoảng 3 ngày là biết

congthuong

Xe điện
6 tháng k ăn thua mợ Trang ạ. Chị e cưới a gần nhà, cach khoảng 700m thôi, gia cảnh nắm rõ về nhau, tìm hiểu đi lại khoảng 1 năm mới cưới, thế rồi vẫn vỡ mộng ngay đêm đầu tiên là a ấy ngủ ngáy rất to, chị ấy k thể nào ngủ dc. Chị bảo giá mà ngủ với nhau rồi thì k bao giờ chị ấy cưới. Ngoài ra còn nhiều tính cách khác mà nhìn ngoài không giống như ở chung. Với e bây giờ cứ phải sống thử 1 vài năm, thấy ổn mới cưới và sinh con. Đừng nghĩ phụ nữ thế thiệt thòi, giờ việc sống chung trước hôn nhân e thấy là vc văn minh. Thấy đủ chín hãy cưới và sinh con. Khi ly hôn thấy thương những đứa trẻ lắm, mà cố sống với một ng k hợp thì thật địa ngục.
Ô, thế lúc trẻ không ngáy, về già ngáy to thì sao ?
Đợi tới già xem có ngáy to không mới đăng ký à ?

tasx

Xe tăng
Nghĩ thoáng ra và sống thử thôi. Giữ gìn tiếp tầm tuổi đấy cũng chẳng phải ý hay. Đâu chắc là do người ta được, vì có thể là do chính mình.

toyennha

Xe lăn
Tư vấn vui. Anh hơn em 8 tuổi
Lúc em 14 anh 22
Bé nói yêu anh , anh chê bé nhỏ bé không biết gì.
Lúc bé 20 anh 28
Anh khen bé đẹp,bé chê anh già.
Đến lúc em 30 tuổi anh 38.
Mình cưới nhau đi cả em và anh cùng lăng tăng.
Đến khi em 35, anh 43.
Em: anh mình cưới nhau đi
Anh : em có cát thêm tiền không. Không cát thì anh ở không cho gái nó thèm .
.

congthuong

Xe điện
Nhiều cụ/mở ủng hộ sống thử, nhưng sống thử vẫn không phải là 1 cuộc sống gia đình đúng nghĩa.

Và rốt cục chỉ thiệt hại cho chị em phụ nữ thôi. 90% đàn ông sẽ không còn muốn lấy 1 người đã sống thử với mình hay với người khác.

Cuộc sống gia đình thực sự là khi có trẻ nhỏ + các mối quan hệ họ hàng chính thức. Mà sống thử thì không trải nghiệm được điều đó.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ô, thế lúc trẻ không ngáy, về già ngáy to thì sao ?
Đợi tới già xem có ngáy to không mới đăng ký à ?
Đấy là 1 tật xấu thôi, còn nhiều tật khác cụ ạ, e ví dụ cái đơn giản nhất thế. Với vợ chồng là sự phù hợp cụ ạ. Cụ ok ng ngủ ngáy to còn ng khác ng ta k thích, nếu có sự lựa chọn thì tội gì k chọn cái tốt hơn. Khi chưa có ràng buộc con cái k phù hợp chia tay rất đơn giản, nhưng kết hôn và có con rồi thì nó rất phức tạp và nhiều hệ luỵ. Mỗi ng một quan điểm, e nói quan điểm của e thôi. Cụ có thể k đồng tình thì cụ cứ làm theo quan điểm cụ.

congthuong

Xe điện
Đấy là 1 tật xấu thôi, còn nhiều tật khác cụ ạ, e ví dụ cái đơn giản nhất thế. Với vợ chồng là sự phù hợp cụ ạ. Cụ ok ng ngủ ngáy to còn ng khác ng ta k thích, nếu có sự lựa chọn thì tội gì k chọn cái tốt hơn. Khi chưa có ràng buộc con cái k phù hợp chia tay rất đơn giản, nhưng kết hôn và có con rồi thì nó rất phức tạp và nhiều hệ luỵ. Mỗi ng một quan điểm, e nói quan điểm của e thôi. Cụ có thể k đồng tình thì cụ cứ làm theo quan điểm cụ.
Làm gì có mấy ai được lựa chọn cùng 1 lúc trong chuyện này đâu ?
Không lẽ mợ tính sống thử với 2 hay 3 ông 1 lúc ?!
Tình cảm đâu phải là thứ dễ đo điếm, khi yêu vào thì nhược điểm nào cũng bỏ qua, hết yêu thì cái gì cũng là nhược điểm. Mà đời này em chả thấy ai có thể giữ mãi tình yêu như ban đầu được cả.

Xã hội giờ cũng nên nghĩ thoáng chuyện ly hôn. Nhiều đôi ly hôn văn minh thì con cái vẫn không bị ảnh hưởng gì cả.

Em quá tuổi rồi mợ à, chỉ là lời khuyên cho người trẻ thôi: Đừng có mà sống thử, thà cưới xong rồi ly hôn còn hơn là sống thử.

Chỉnh sửa cuối:

nguyentoan.uct

Xe điện
Đấy là 1 trong các bước xác minh thôi cụ. Trước nay thì hầu hết chúng ta vẫn nghĩ theo hướng tự do hên xui. Nhưng khi đã lập gia đình sẽ thấy rất nhiều vấn đề, không chỉ ở bản thân người bạn đời mà từ cả người thân, bạn bè, anh em. Nhiều khi 2 vc rất tốt. Thằng bạn em có câu, mình không thể chọn bố mẹ mình, nhưng có quyền chọn bố mẹ vợ cơ mà.

DurexXL

Xe lăn
Em đang bâng khuâng về trường hợp của một chị bạn, cũng không biết khuyên gì để tốt nhất cho chị.
Em lập thớt này, mong các cụ các mợ nhiều kinh nghiệm tư vấn. Để chị em có cái nhìn tỉnh táo nhất và ra quyết định đúng đắn.

Chị ý năm nay đã ngoài 30, đến tuổi kế hôn mà vẫn lẻ bóng, gia đình cũng sốt ruột.
Mới đây chị có quen một anh hơn 2 tuổi, lần gặp thứ 3 anh đã ngỏ lời muốn cưới vì cả 2 cũng lớn tuổi rồi. Chị đã về nhà anh chơi, cũng ko thấy có vấn đề gì. Chị cũng đưa anh đến nhà người thân chơi rồi. Nếu theo kế hoạch thì vài tháng nữa sẽ tổ chức đám cưới.
Để hiểu và đánh giá hết một con người thật là khó.
Làm thế nào để hạn chế rủi ro nhất cho chị bây giờ ạ.
Em không có kinh nghiệm nên không biết khuyên sao, chỉ cầu mong chị may mắn tìm được người tử tế.

Em xin cảm ơn!
Thật ra là chẳng có Bà chị nào cả

kienvinh

Xe lăn
Yêu chục năm thì ly hôn là cái chắc vì hôn nhân khi ấy là sự gượng ép và chỉ còn là quán tính của chút trách nhiệm còn sót lại của người đàn ông.
Hiểu đơn giản là tìm hiểu (yêu) nhau chục năm vẫn chưa chốt được tức là có khó khăn, khác biệt lớn.

Ga_son

Xe điện
Gớm mới có ngủ ngáy đã kêu r, ko thích thì mỗi đứa 1 phòng, cứ giao lưu xong thì phòng đứa nào đứa ấy ngủ. Đàn ông sợ nhất là ko có bản lĩnh chí tiến thủ ko chín chắn, chứ mấy cái ngủ ngáy hoi nách tính làm j. :)) Trong cs gia đình em thấy đáng sợ nhất là 2 bên ko nói chuyện đc với nhau. Kiểu lệch pha ấy.

Thik Phê Pha

Xe tải
Em đang bâng khuâng về trường hợp của một chị bạn, cũng không biết khuyên gì để tốt nhất cho chị.
Em lập thớt này, mong các cụ các mợ nhiều kinh nghiệm tư vấn. Để chị em có cái nhìn tỉnh táo nhất và ra quyết định đúng đắn.

Chị ý năm nay đã ngoài 30, đến tuổi kế hôn mà vẫn lẻ bóng, gia đình cũng sốt ruột.
Mới đây chị có quen một anh hơn 2 tuổi, lần gặp thứ 3 anh đã ngỏ lời muốn cưới vì cả 2 cũng lớn tuổi rồi. Chị đã về nhà anh chơi, cũng ko thấy có vấn đề gì. Chị cũng đưa anh đến nhà người thân chơi rồi. Nếu theo kế hoạch thì vài tháng nữa sẽ tổ chức đám cưới.
Để hiểu và đánh giá hết một con người thật là khó.
Làm thế nào để hạn chế rủi ro nhất cho chị bây giờ ạ.
Em không có kinh nghiệm nên không biết khuyên sao, chỉ cầu mong chị may mắn tìm được người tử tế.

Em xin cảm ơn!
Ông anh hơn 30 mà phải cưới vội bà chị cũng hơn 30 thì phải xem lại:
- ông anh có vấn đề ko cưa nổi gái 2x?
- gia đình ông anh có vấn đề khiến ông ấy ko lấy nổi vợ?
Theo em mợ nên tìm hiểu kỹ ông anh, kẻo ôm cục nợ vào người đấy!

Mytv

Xe điện
Yêu nhau 6năm, lấy nhau đến năm thứ 9 thì bị đuổi khỏi giường đây. Ngủ riêng dc 8 năm rồi mợ ạ. :)) Lý do vì sau này mới ngáy đó=))