[Funland] Kết hôn vội

anphudong

Xe tăng
Phận gái 12 bến nước, trong nhờ đục chịu chứ 30 tuổi mà còn kén cá chọn canh thì càng ngày càng khó, vài năm sau là chán chả màng chuyện ck con nữa đâu, lúc đó đành xác định ở giá trọn đời thôi.
Em nghĩ nếu anh kia ko vướng vào tứ đổ tường và đôi bên cảm thấy không thể sống thiếu nhau nữa là cưới luôn thôi, đúng như các cụ ta đã dạy " Cưới vk phải cưới liền tay. Chớ để lâu ngày lắm kẻ dèm pha".
Nói chung, lấy vk lấy ck cũng ko nên tính toán quá, cũng đừng kỳ vọng quá nhiều vào người mình yêu để sau này đỡ phải thất vọng khi hôn nhân trắc trở.
Em thì đơn giản lắm, chỉ cần người mình thương là con gái có cảm tình với mình là rước nàng về dinh rồi, chẳng xét nét gì cả mà rất may cũng đi bên nhau hàng chục năm rồi vẫn thấy hạnh phúc ngập tràn ạ!

Gionam72

Xe lăn
Hàng xóm nhà em có con bé. Sn 90. Chả chồng con gì. Có tiền là đi du lịch và là tín đồ của Iphone. Chỉ mấy hôm nữa là nó có IP15. Đang rao bán IP14 mua năm ngoái rồi.

anphudong

Xe tăng
Hàng xóm nhà em có con bé. Sn 90. Chả chồng con gì. Có tiền là đi du lịch và là tín đồ của Iphone. Chỉ mấy hôm nữa là nó có IP15. Đang rao bán IP14 mua năm ngoái rồi.
Cũng là một quan điểm sống thời hiện đại, nhưng mình nghĩ theo truyền thống Á Đông thì khi trưởng thành cũng cần có đôi có lứa chứ độc thân mãi cũng chán. Chưa kể khi về già quanh quẩn mỗi mình trong nhà nó cô quạnh lắm và chẳng may đổ bệnh thì biết trông chờ vào ai?

Son23

Xe buýt
Cũng là một quan điểm sống thời hiện đại, nhưng mình nghĩ theo truyền thống Á Đông thì khi trưởng thành cũng cần có đôi có lứa chứ độc thân mãi cũng chán. Chưa kể khi về già quanh quẩn mỗi mình trong nhà nó cô quạnh lắm và chẳng may đổ bệnh thì biết trông chờ vào ai?
Lối sống này phù hợp một xã hội dịch vụ đầy đủ. Mua BHYT nhỡ vào viện còn có ng lo cho, viện dưỡng lão phát triển để có nơi ở về già...Đại loại như vậy. Quan trọng nhất, càng độc thân phải càng có tiền. Không thì sẽ thành gánh nặng cho ng thân khi về già, khi ốm đau....

HH1993

[Tịch thu bằng lái]

CaptainMT

Xe buýt
Mợ thớt cá tính giống mợ Hoa Hồng phết nhỉ, liệu có phải vẫn ng chị họ năm ấy chúng ta cùng theo đuổi hơm #:-s

Main_GSM

Xe tăng
E vừa buôn mới bà chị, có thêm tình tiết mới đây ạ.
Ở buổi cà phê thứ 2, anh này xem tử vi cho chị này. Thấy ok quá hay sao e cũng ko biết. Tại buổi thứ 3 mời đi ăn rồi ngỏ lời luôn, nói đúng người cần tìm, hợp số. Rồi anh cũng đi xem thầy chọn ngày cưới rồi, anh kể với chị thầy cũng nói 2 người hợp số.
Em bảo, biết ngày tháng năm sinh rồi chị hỏi giờ sinh anh ý đi. Quăng ra đây, em xem cho. Ngoài ra còn có cả một team toàn cao thủ trong giới huyền mồn, anh ý thật hay chém gió là biết ngay.

Chị bảo cũng có hỏi anh ý giờ sinh để có gì nhờ em, mà bố mẹ anh ý không nhớ giờ sinh, chỉ nhớ khoảng buổi sáng.
Có thông tin cơ bản, xác định giờ sinh cũng đc nhưng sẽ mất nhiều thời gian hơn.
Còn tử vi chị này, thì đúng lấy chồng là vợ chồng có nhân duyên tiền định thật.

Tuần tới, chị sẽ mời đến nhà ăn và giới thiệu ra mắt anh này. Bọn em đang bàn úp rượu uống cho say rồi khai thác thông tin được ko nhỉ?Sợ anh này uống giỏi, chút mãi ko say được hoặc giả say thì sao. Thôi tuỳ cơ ứng biến vậy.
Ảo vãi với mợ này, cứ như Conan và xxx vậy nói chung là có máu đến mấy cũng dành vài tháng ra mà tìm hiểu cho kỹ đã, quyết không muộn.

asset19

Xe buýt
Cụ nào nói tra CIC là chuẩn đấy .
Ko nên cưới vội, cứ tìm hiểu vài tháng đi đã.
1. Tra CIC
2. Về quê nhờ người tìm hiểu qua quán nước, hàng xóm.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]

anphudong

Xe tăng
Chúng ta chưa chắc đã lạc hậu. Mà có lẽ tụi trẻ giờ vô trách nhiệm,cộng với nên văn hóa lai căng,MXH tiêm nhiễm.
Cũng ko nên trách các cháu nhiều cụ ạ. Trước đây em ăn rau cỏ sống qua ngày trong nghèo đói mà khi 14 -15 tuổi nhu cầu cũng cao lắm rồi cụ à. Giờ các cháu được sống trong sung sướng, ăn uống đầy đủ nên tố chất càng mạnh mẽ. Phim, ảnh khắp nơi toàn cảnh sexy gợi dục thì làm sao có thể ngăn cản các cháu được.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đọc thớt này mới thấy việc xem xét về bạn đời của nhiều cụ mợ cao thật, còn thẩm tra, điều tra cả lý lịch nhân thân, gia cảnh và nhiều vấn đề khác của bạn đời nhỉ. Như thế có thể cũng tốt nhưng em thấy nó có vẻ tính toán quá, thiếu yếu tố cốt lõi của đời sống hôn nhân đó là: Tình yêu. Nhiều người họ đến với nhau chỉ qua cái nhìn theo kiểu tình yêu sét đánh, hoặc chỉ vài lần gặp gỡ, trò chuyện đã yêu nhau say đắm rồi.

Xưa cách đây gần 3 chục năm VC em đến với nhau nhanh như một cơn gió, chẳng toan tính gì cả. Nếu gia cảnh của bạn đời có khó khăn thì còn càng yêu thương hơn. Ngày cưới cũng tự tụi em bàn và chốt ngày rồi thông báo với gia đình, các cụ 2 bên còn té ghế bảo ơ thế chúng mày cưới nhau không tổ chức ăn hỏi, cơi trầu dạm ngõ ah ? Thế là 2 đứa mới giật mình và bổ sung khâu ăn hỏi này trước một tuần rồi cưới luôn :))

@ Ah em bổ sung thêm toàn bộ việc lễ trầu cau dạm hỏi, tổ chức đám cưới ntn bọn em chuẩn bị và lo hết kinh phí, gia đình 2 bên như đi ăn cỗ =))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

anphudong

Xe tăng
Đọc thớt này mới thấy việc xem xét về bạn đời của nhiều cụ mợ cao thật, còn thẩm tra, điều tra cả lý lịch nhân thân, gia cảnh và nhiều vấn đề khác của bạn đời nhỉ. Như thế có thể cũng tốt nhưng em thấy nó có vẻ tính toán quá, thiếu yếu tố cốt lõi của đời sống hôn nhân đó là: Tình yêu. Nhiều người họ đến với nhau chỉ qua cái nhìn theo kiểu tình yêu sét đánh, hoặc chỉ vài lần gặp gỡ, trò chuyện đã yêu nhau say đắm rồi.

Xưa cách đây gần 3 chục năm VC em đến với nhau nhanh như một cơn gió, chẳng toan tính gì cả. Nếu gia cảnh của bạn đời có khó khăn thì còn càng yêu thương hơn. Ngày cưới cũng tự tụi em bàn và chốt ngày rồi thông báo với gia đình, các cụ 2 bên còn té ghế bảo ơ thế chúng mày cưới nhau không tổ chức ăn hỏi, cơi trầu dạm ngõ ah ? Thế là 2 đứa mới giật mình và bổ sung khâu ăn hỏi này trước một tuần rồi cưới luôn :))
Ờ, rồi đâu cũng vào đó cụ nhỉ. Em nghe các cụ kể lại ngày xưa cha mẹ đặt đâu con ngồi đó, nhiều bà còn ko biết ck là ai nữa cơ. Chú rể xấu trai quá thì mượn người khác bảnh hơn đóng giả đi rước dâu. Mà ai cũng sống cùng nhau cho đến khi về thế giới bên kia chứ hầu như ko có ly dị. Giờ đây xã hội tân tiến, mình cứ mạnh dạn mà tiến tới thôi, nếu ko thể chung sống thì đường ai nấy đi mà ta tính tiếp tập 2. Hoặc giả thấy hôn nhân quá phiền toái thì kiếm đứa con cho vui cửa vui nhà sau này cũng có nơi nương tựa, nó cũng giúp ta có động lực trong cuộc sống. Độc thân buồn nhất là khi tết đến xuân về, người người có đôi có lứa đi vui chơi thăm thú, mình thui thủi một mình nằm đắp chăn thì buồn nẫu ruột cụ ah!

Taihoatu

Xe lăn
Em đang bâng khuâng về trường hợp của một chị bạn, cũng không biết khuyên gì để tốt nhất cho chị.
Em lập thớt này, mong các cụ các mợ nhiều kinh nghiệm tư vấn. Để chị em có cái nhìn tỉnh táo nhất và ra quyết định đúng đắn.

Chị ý năm nay đã ngoài 30, đến tuổi kế hôn mà vẫn lẻ bóng, gia đình cũng sốt ruột.
Mới đây chị có quen một anh hơn 2 tuổi, lần gặp thứ 3 anh đã ngỏ lời muốn cưới vì cả 2 cũng lớn tuổi rồi. Chị đã về nhà anh chơi, cũng ko thấy có vấn đề gì. Chị cũng đưa anh đến nhà người thân chơi rồi. Nếu theo kế hoạch thì vài tháng nữa sẽ tổ chức đám cưới.
Để hiểu và đánh giá hết một con người thật là khó.
Làm thế nào để hạn chế rủi ro nhất cho chị bây giờ ạ.
Em không có kinh nghiệm nên không biết khuyên sao, chỉ cầu mong chị may mắn tìm được người tử tế.

Em xin cảm ơn!
Đi khuyên hộ thế này khác nào đẽo cày giữa đường, chắc gì chị của em đã nghe.
Còn cưới nó cũng như canh bạc, chọn đúng thì ok, chọn sai thì mốc mứt.
Còn gặp nhau hợp thì lấy thôi. Nếu còn lăn tăn thì chưa cưới vội ko phí tiền cỗ bàn