[Funland] Kết hôn vội

thudoll88

Xe tăng
Thế hệ Alpha sinh từ 2012 đến 2025 xu hướng không sinh con không kết hôn nha các cụ. Cc xem em nói có đúng ko

thudoll88

Xe tăng
Đứa già nhất nó mới 11 tuổi thôi ( f1 nhà em) thì sao mà biết được
Thì em mới bảo là các cụ chờ xem.em nói có đúng ko mà lại 😄 Mười mấy năm nữa cc trên này vẫn còn sống mà. cụ sinh năm 72 mà con mới có 11 tuổi thôi à??

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Vâng em xin tự nhận em khó tính. Mặt kia ko xinh nói thẳng em ko lên được còn chân đùi gầy quá cũng xấu nhưng to thô quá cũng ko đẹp. Chân đẹp là phải vừa trắng vừa nuột vừa thẳng, to vừa phải không béo ko gầy và cân đối với tỷ lệ cơ thể. Em này cho em cũng ko xơi ko phải gu ạ. Còn sự trẻ trung nhí nhảnh với em là yếu tố phụ
Công nhận cụ ăn uống kỹ tính . Hôm nào cho e bám càng mở mang tầm mắt với ạ 😍

anphudong

Xe tăng
Tổ lái sang vấn đề nhạy cảm về văn hoá, xã hội
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 5/10/23)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Yeuaibaygio

Xe container
haha, cụ này khá giống em.
Cũng có thể vì điều đó nên thỉnh thoảng em có khen các bạn nữ, khen thực sự vì có ng đẹp cái này, có ng đẹp cái khác. Thế nhưng có một ông trên cơ quan (lão đó sinh 6x) nghĩ là mình khen đểu nên suốt ngày càm ràm (kiểu như mình khen xong thì sau đó lão bảo "em đó có gì mà mày khen " :) - rất là khó tính và quái).
Cụ gặp vợ ông 6x kia chưa ạ?

Vo_thuong

Xe điện
Cụ gặp vợ ông 6x kia chưa ạ?
Gặp nhiều rồi cụ. Chị ấy 7x đời đầu, không xinh nhưng khôn khéo :)
Ông này luôn tự hào là "trên cơ" vợ nhưng chị ấy bảo "để lão nói thế cho vui thôi" - chứng tỏ chị này rất khôn khéo.
Nhưng đúng là lão này được vợ chiều thật, gần như chả phải lo nghĩ hay làm việc nhà bao giờ :).

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy câu này của cụ chưa chắc đã chuẩn, nếu cụ nói tỷ lệ nào đó thì nghe lọt lỗ tai hơn. Em có con vào cấp 3 rồi nhưng em còn sợ nó lãnh cảm với giới tính đây cụ. Gần như nó và bạn bè nó chả quan tâm gì đến bạn khác giới, thậm chí bọn nó còn (có vẻ như) thích phong trào sống một mình đấy cụ.

Em cũng nghĩ như cụ thôi, theo quan sát của em thì tỷ lệ như cụ kia nói không cao đâu. Em là chuyên gia đi đón con học mà thấy các con cấp 2 về cơ bản vẫn lộc ngộc lắm (ở trường điểm của HN đấy nhé).
Có gì là tuyệt đối không bác?
Tôi nói vậy có nghĩa là đa số đó.

Yeuaibaygio

Xe container
Ông này luôn tự hào là "trên cơ" vợ nhưng chị ấy bảo "để lão nói thế cho vui thôi" - chứng tỏ chị này rất khôn khéo.
Nhưng đúng là lão này được vợ chiều thật, gần như chả phải lo nghĩ hay làm việc nhà bao giờ :).
Vậy chắc ông đấy lấy chuẩn vợ ông ấy ra đánh giá các em gái khác, cho các em ấy điểm thấp Cụ ạ.
Lâu lâu em cũng gặp người (cả nam lẫn nữ) chỉ biết chê người khác, auto chê Cụ ạ. Người ta vừa mua cái váy, cái áo mới mang ra khoe, không khen được thì im, mà cứ phải chê mới tài. Không cá chê không ăn được cơm hay sao ấy. :D

MuathuHN252

Xe cút kít
Vậy chắc ông đấy lấy chuẩn vợ ông ấy ra đánh giá các em gái khác, cho các em ấy điểm thấp Cụ ạ.
Lâu lâu em cũng gặp người (cả nam lẫn nữ) chỉ biết chê người khác, auto chê Cụ ạ. Người ta vừa mua cái váy, cái áo mới mang ra khoe, không khen được thì im, mà cứ phải chê mới tài. Không cá chê không ăn được cơm hay sao ấy. :D
Đàn ông 1 số ng chỉ nghĩ dc là việc gì cũng đến tay vk, mình chẳng fai làm việc nhà hay lo nghĩ gì vậy thế là dc vk yêu vk chiều rồi mình sướng.
Những ng đó thực sự họ ko có thương yêu vk họ đâu. Ng yêu thương thực sự là cùng nhau san sẻ cơ. XH hiện đại, nhiều gia đình vk cũng đi làm, vk cũng đi làm, nhưng lại auto việc nhà, con cái là nghĩa vụ của ng vk?
Ng mà vk ko ép ko nhờ làm việc nhà, nhưng tự nguyện làm cùng vk cơ. Ng mà, đêm thay vì chờ vk cho con ngủ xong mới dậy quét nhà, lau nhà, rửa bát...thì lúc vk cho con bú con ngủ, mình dọn dẹp giúp vk để hết việc cả 2 vk ck cùng lên giường ôm nhau ngủ ngon lành. Chứ ko fai mình chỉ vắt chân xem Tivi, ôm dt, vk cứ fai là ng lên giường ngủ sau cùng lúc 11h đêm đâu.
Những điều này, em vote là nên sống thử cùng nhau ko sao ạ. Nhiều anh ra ngoài bóng bẩy lắm, về nhà thì đồ đạc vứt khắp mọi nơi,

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Đàn ông 1 số ng chỉ nghĩ dc là việc gì cũng đến tay vk, mình chẳng fai làm việc nhà hay lo nghĩ gì vậy thế là dc vk yêu vk chiều rồi mình sướng.
Những ng đó thực sự họ ko có thương yêu vk họ đâu. Ng yêu thương thực sự là cùng nhau san sẻ cơ. XH hiện đại, nhiều gia đình vk cũng đi làm, vk cũng đi làm, nhưng lại auto việc nhà, con cái là nghĩa vụ của ng vk?
À em thì không quan tâm chuyện gia đình ngươig khác, vợ chiều chồng hay chồng chiều vợ đều có lý do và người ta vui vì điều đó. Có ông chồng, bà vợ lại thích đóng vai ô sin mới thấy hạnh phúc.
Em chỉ muốn nói khi ra ngoài XH, nên hào phóng lời khen xã giao một chút cho cuộc sống nó đỡ ngột ngạt.

MuathuHN252

Xe cút kít
À em thì không quan tâm chuyện gia đình ngươig khác, vợ chiều chồng hay chồng chiều vợ đều có lý do và người ta vui vì điều đó. Có ông chồng, bà vợ lại thích đóng vai ô sin mới thấy hạnh phúc.
Em chỉ muốn nói khi ra ngoài XH, nên hào phóng lời khen xã giao một chút cho cuộc sống nó đỡ ngột ngạt.
Em thấy có những ng vì những lời khen xã giao mà cố tình làm vất vả thêm ng vk của mình. XH muôn hình muôn vẻ, thật sự để có hôn nhân hạnh phúc, ngoài chuyện tìm hiểu kĩ, sự cố gắng, vun vén của 2 bên, có chăng fai kể đến 1 chút may mắn nữa ạ.
Bên cạnh hòa hợp về tính cách, trong xxx, rõ ràng, ngày đang yêu và mới cưới, cũng rất nhiều cặp đôi bảo hợp nhau, nhưng tại sao theo thời gian sau này lại bảo ko hợp nhau nữa?

Yeuaibaygio

Xe container
Em thấy có những ng vì những lời khen xã giao mà cố tình làm vất vả thêm ng vk của mình. XH muôn hình muôn vẻ, thật sự để có hôn nhân hạnh phúc, ngoài chuyện tìm hiểu kĩ, sự cố gắng, vun vén của 2 bên, có chăng fai kể đến 1 chút may mắn nữa ạ.
Bên cạnh hòa hợp về tính cách, trong xxx, rõ ràng, ngày đang yêu và mới cưới, cũng rất nhiều cặp đôi bảo hợp nhau, nhưng tại sao theo thời gian sau này lại bảo ko hợp nhau nữa?
Mợ sâu xa quá. Em khen xã giao suốt mà khen xong là quên ngay chứ mang về nhà làm gì mà vất vả người ở nhà. :D Em khen người khác nhiều quá thành kỹ năng, giờ bảo em chê 1 cái gì thì em phải lắc não và uốn lưỡi rất là lâu và mệt. :D

Còn những ý sau của Mợ thì có khi phải làm 7749 cái luận văn tiến sĩ về xã hội học chưa ra vấn đề.

MuathuHN252

Xe cút kít
Mợ sâu xa quá. Em khen xã giao suốt mà khen xong là quên ngay chứ mang về nhà làm gì mà vất vả người ở nhà. :D

Còn những ý sau của Mợ thì có khi phải làm 7749 cái luận văn tiến sĩ về xã hội học chưa ra vấn đề.
Dạ, nói chung là e chứng kiến rồi nên e cứ nói vậy ạ.
Có ng vk mệt thì bảo vk lên nghỉ đi để mình hoặc bảo ng khác dọn.
Nhưng có ng vk mệt thì thủ thỉ vk bảo cố gắng làm chút, để dc anh em họ hàng khen là vk mày đảm, vk mày chăm, chẳng qt hỏi han vk mệt ntn.
Tức là cái việc vk làm việc nhà hết đó, nhiều ng đem ra để đánh giá cái sự sướng của ng ck. Dc thêm các chiến hữu khen: ôi sướng nhất mày nhé, lấy dc vk như này như kia, lại càng tưởng cno khen thật cơ, rồi vòng tròn đó lại lặp lại.
Ý e ở đây chỉ là, để hiểu 1 con ng, và tìm dc 1 ng thực sự yêu thương, ko đơn giản ạ. Cho dù có yêu thương rồi cũng phai tàn theo năm tháng. Nên hôn nhân, trong 1 mức độ nào đó, cảm nhận và tìm hiểu thấy cơ bản ok thì cưới thôi. Kết cục sau này, có Hạnh Phúc hay ko, còn 1 chút may mắn

vuanhanghi

Xe điện
Em đang bâng khuâng về trường hợp của một chị bạn, cũng không biết khuyên gì để tốt nhất cho chị.
Em lập thớt này, mong các cụ các mợ nhiều kinh nghiệm tư vấn. Để chị em có cái nhìn tỉnh táo nhất và ra quyết định đúng đắn.

Chị ý năm nay đã ngoài 30, đến tuổi kế hôn mà vẫn lẻ bóng, gia đình cũng sốt ruột.
Mới đây chị có quen một anh hơn 2 tuổi, lần gặp thứ 3 anh đã ngỏ lời muốn cưới vì cả 2 cũng lớn tuổi rồi. Chị đã về nhà anh chơi, cũng ko thấy có vấn đề gì. Chị cũng đưa anh đến nhà người thân chơi rồi. Nếu theo kế hoạch thì vài tháng nữa sẽ tổ chức đám cưới.
Để hiểu và đánh giá hết một con người thật là khó.
Làm thế nào để hạn chế rủi ro nhất cho chị bây giờ ạ.
Em không có kinh nghiệm nên không biết khuyên sao, chỉ cầu mong chị may mắn tìm được người tử tế.

Em xin cảm ơn!
Găp lần t3 mà đã ngỏ lời thì thuộc loại giống ngắn ngày, ăn xổi rồi.
Cụ cứ bảo bà chị ko cưới xin gì cả, về góp gạo thổi cơm chung, thẩy ổn thì cưới, hoặc chửa thì cưới, ko thì next.
Chứ 1-2 tháng ko thể tìm hiều, đánh giá hết đc về 1 con người, chưa nói đến để yêu, cưới.
Tất nhiên, trong hôn nhân thì may hơn khôn là phần lớn.

• Vodka
Reactions: BKG