[Funland] Kết cấu công trình 8B Lê Trực

tungwalkalone

Xe tăng
8B Lê Trực mà ko làm đc thì ko làm đc ở đâu cả, ngay cạnh nhà ông cụ mà còn ko làm nên hồn thì nói ai nghe.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]

mn2t

Xe điện
Vụ này dễ xử.
Về nguyên tắc, ông làm sai quy định, ông khắc phục, và chi phí do ông chịu nốt.
Khắc phục có thể bằng điều chỉnh, không điều chỉnh được thì phải phá bỏ, có vậy thôi mà :)) nhưng mà chung quy thì tay phải đập tay trái thì đều đau như nhau cả, nên khéo thôi, rút kinh nghiệm lần sau vậy :))

phongc2

Xe tải
Chưa nói về thể thức nội dung, trong văn bản hành chính nhà nước có 2 cách đánh số cơ bản:
1. Đối với công văn: Cách đánh số là: Số: "số thứ tự" + "/" + "Cơ quan ban hành-Đơn vị tham mưu".
2. Đối các loại văn bản khác: Số: "số thứ tự" + "/" + "Tên loại văn bản" + "-" +"Cơ quan ban hành". Tên loại văn bản là Tờ trình (TTr), Báo cáo (BC)...
Như vậy văn bản trên là công văn do sở Sở Xây dựng ban hành, Thanh tra Sở tham mưu, không phải là Tờ trình. Nếu là tờ trình thì phải là Số: 6994/TTr-SXD.
Em cảm ơn cụ đã thông não cho em

BonBonTT

Xe điện
Lý luận bầy hầy. Ko bắt đc nó phá rồi. Giữa Thủ đô mà ko làm gì đc nó chứng tỏ chính quyền ... bất lực
Gần 8 xịch, tóc bạc phơ, tay yếu chân giữa mềm, mí xụp...em cá với bác không bất lực mới là lạ=))

Streamline

Xe điện
Đang ném đá dò đường xem phản ứng của quần chúng ra sao. Ông Phương Bắc là ông phá dỡ ai cần ông đi tư vấn việc tồn tại hay ko tồn tại. Nếu khó phá thì từ chối hợp đồng là xong. Nhiệt tình quá thể đáng. Ơ kìa :D

Ngonghinh

Xe tăng
Vụ này dễ xử.
Về nguyên tắc, ông làm sai quy định, ông khắc phục, và chi phí do ông chịu nốt.
Khắc phục có thể bằng điều chỉnh, không điều chỉnh được thì phải phá bỏ, có vậy thôi mà :)) nhưng mà chung quy thì tay phải đập tay trái thì đều đau như nhau cả, nên khéo thôi, rút kinh nghiệm lần sau vậy :))
Cụ chuẩn ạ. Điều đơn gián ấy nhưng quá khó cho một số người.

topguntt

Xe buýt
Ủa vụ này lâu r mà chưa có kết quả sao

dexom

Xe Cứu Trợ
Vụ này đơn giản, giữ nguyên hệ thống dầm/cột "treo", phá hết tường và sản các tầng vi phạm, trang trí cho các cột, dầm một tí cho nó sáng lên. Như vậy các tầng sẽ ko dùng được là được rồi.

Hà Nội sẽ có kỳ quan về vi phạm xây dựng.
Hay lắm!
Rất hay!

tuannghiagtvt

Xe buýt
Mấu chốt nó làm sai thiết kế được duyệt thì phá, bắt nó làm lại. Đây lại có tý mùi, báo khó khăn để xin giữ nguyên, ngân sách có thêm tý tiền nhưng pháp luật bị đạp xuống sâu thêm tý nữa. Cân nhắc thôi, cái nào cần hơn. Cá nhân em dự là Tiền ạ.

lexus_ls460

Xe tải
Có 1 điểm các cụ không để ý :

Để làm được tòa nhà với kết cấu treo như thế và vượt ra khỏi qui hoạch kiến trúc ban đầu khi xin phép, thì 8B Lê Trực đã phải thay đổi lại hoàn toàn bản vẽ kết cấu khi xin phép xây dựng

Càng lý do càng lòi ra nhiều sai phạm =))=))=))
thấy bẩu sở này cũng ứng biến nhanh, hs nào nhậy cảm có khi bỏ lò hết cả! chỉ chờ Bác kiêm có hô lệnh hốt ko thôi!

lexus_ls460

Xe tải
Phá dỡ thì bọn em có phương án cả rồi theo đúng giấy phép mà làm . Nhưng chủ đàu tư nó củ chuối định kéo dài thời gian rồi bôi trợn cho báo chí kêu khóc nọ chai định ko chịu phá tiếp . Nên thằng Long này mới ko làm tiếp mà cùng hòa ca với CĐT ( Chắc bọn CĐT trả cho thằng này tiền nhiều hơn ). Bọn em ở giữa bị con chó này định quỵt tiền vì tiến độ phá dỡ tạm ngưng nên nó ko chịu trả
Bên cụ dùng truyền thông FB up lên beatvn, các trang nổi hiện nay về bản hồ sơ phương án da đen của bên cụ đi để lan cho nhanh. như vụ KTS thiết kế chùa Ba vàng bị 1 KTS khác lấy ý tưởng rồi triển khai thi công đấy.

htc4

Xe buýt
Em đếch biết nó treo kiểu gì nhưng nó đã xây được thì nó phá được. Việc phá dỡ toàn bộ tòa nhà là nó nói láo, vì trước khi có tầng 18 thì nó đã xây lên tầng 17, cho nên các tầng từ 1~17 (thậm chí kể cả hầm) nó đã đứng được mà không cần tầng 18. Việc phá tầng 18 chỉ có thể ảnh hưởng một phần kết cấu phía ngoài nhà nếu nó làm theo kiểu treo lên tầng 18, và nếu thế thì thằng làm sai phải chịu cái phương án chỉnh sửa.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
5 tầng sai rõ rồi thì cứ cắt đi đã. Cắt 5 tầng này chả ảnh hưởng gì đến kết cấu cả. Cắt xong tính tiếp các chỗ sai còn lại (phần giật cấp)

.Chuối.

Xe tăng
Đang ném đá dò đường xem phản ứng của quần chúng ra sao. Ông Phương Bắc là ông phá dỡ ai cần ông đi tư vấn việc tồn tại hay ko tồn tại. Nếu khó phá thì từ chối hợp đồng là xong. Nhiệt tình quá thể đáng. Ơ kìa :D

Quả đề xuất hài hước vcl, phải là bậc thầy về chơi chữ mới có thể đề xuất lấy tiền góp họ của khách mua lại chỗ thừa đấy cho chủ đầu tư=))=))=)).
Đcm bọn lều báo khối C chứ! Khôn như con Vàng ở quê em ấy=)).

.Chuối.

Xe tăng
Bên cụ dùng truyền thông FB up lên beatvn, các trang nổi hiện nay về bản hồ sơ phương án da đen của bên cụ đi để lan cho nhanh. như vụ KTS thiết kế chùa Ba vàng bị 1 KTS khác lấy ý tưởng rồi triển khai thi công đấy.
Lượn trên này mới thấy đa phần các cụ đều có tư duy kinh doanh theo hướng tiểu ngạch nhỉ! Ai lại đi đòi nhà thầu cung cấp hồ sơ kết cấu của cđt lên để bàn trên mạng bao giờ:)). Public hồ sơ kỹ thuật của khách hàng mà không được sự cho phép bằng văn bản nhẹ thì nó phạt + cắt đứt quan hệ làm ăn, hơn thì nó lại chả kiện ngược cho vỡ mồm ấy chứ;)).

lexus_ls460

Xe tải
Lượn trên này mới thấy đa phần các cụ đều có tư duy kinh doanh theo hướng tiểu ngạch nhỉ! Ai lại đi đòi nhà thầu cung cấp hồ sơ kết cấu của cđt lên để bàn trên mạng bao giờ:)). Public hồ sơ kỹ thuật của khách hàng mà không được sự cho phép bằng văn bản nhẹ thì nó phạt + cắt đứt quan hệ làm ăn, hơn thì nó lại chả kiện ngược cho vỡ mồm ấy chứ;)).
bên cụ này làm da đen mà, có phải được làm chính danh đâu mà nghĩ được như cụ còm!..đã da đen nó còn ăn quỵt thì còn j nữa. Bên em mà thuê da đen thì trọn gói thanh toán hết, còn bên em làm việc với bên kia thế nào là việc của bọn em.

.Chuối.

Xe tăng
bên cụ này làm da đen mà, có phải được làm chính danh đâu mà nghĩ được như cụ còm!..đã da đen nó còn ăn quỵt thì còn j nữa. Bên em mà thuê da đen thì trọn gói thanh toán hết, còn bên em làm việc với bên kia thế nào là việc của bọn em.
À! Em đâu có bàn cụ da đen kia, em chỉ thấy các cụ khác hóng trên này cứ đòi hồ sơ kỹ thuật để chém cho xôm nên mới kết luận thế:D.
Bốc phét trên mạng thì cứ cái gì chém được bằng mồm là chém tới bến thôi, đòi hỏi sâu xa làm gì chứ:D. Chả phải các cụ trên này khi nào muốn leak tin gầm giường vẫn dùng code đấy thôi;)).

khanhpt4

Xe tăng
Cụ làm xd thì phải, mà ko biết cột treo thì hơi lạ. Rất nhiều crt có sử dụng loại này để vượt nhịp, kinh điển nhất chắc dolphin plaza ./
Em không quen Cụ ấy nhưng với cmt Cụ vừa trích dẫn và cmt này chứng tỏ Cụ ấy không phải dân XD