[Funland] Kết cấu công trình 8B Lê Trực

Ngonghinh

Xe tăng
Thể mới biết ta với ta nó khó lắm các cụ nhỉ.

phongc2

Xe tải
ôi dồi, hơi éo đâu đọc lều báo nó viết
còn về tòa nhà này thì em éo cần đọc bản vẽ kết cầu, mà theo lẽ thường các công trình building hiện đại, thì ngay từ những hôm đầu tiên đăng tin em đã nhận định là tòa này cắt ngọn chuyện nhỏ nhưng gọt thân thì xong béng
cụ làm phu lục lộ ở mảng nào, ko rõ trc có gặp nhau ko nhể? em té đc hơn chục năm dồi, nghề này nhọc
Trước em làm phu ở Nhật Tân, Cao Lãnh, Vàm Cống, Lờ ram. Bác té hơn chục năm chắc 4,5x rồi. Em mới có 3 sọi thôi.
Em cũng mới bỏ được hơn năm.

thachnhung

Xe container
Cách đơn giản và nhanh nhất là họp .... rồi cùng biểu quyết giữ hay đập bỏ hết ;))

DONALD TRAMP

Xe buýt
Nếu đúng như bài báo thì bên Phương Bắc vượt quá trách nhiệm quá. Hợp đồng thuê PB cắt ngọn, gọt nhà, không gọt được vì không an toàn, không có phương án phá dỡ thì xin rút, CQ hay CDT sẽ thuê người khác, lý do gì mà Phương Bắc đưa ra đánh giá "Như vậy, nếu chỉ xét theo số tầng vi phạm thì công trình 8B Lê Trực đã được xử lý xong vi phạm trật tự xây dựng.".
Theo cháu có lẽ phương án khả thi cho trường hợp này là đập tất đến khối gốc cần giật cấp, tầng 14 hay 15 gì đó ạ, sau đó CDT xây lại phần giật cấp như thiết kế được duyệt. Dĩ nhiên là tốn kém và chắc lỗ chỏng gọng nhưng còn hơn thi gan cho thấy coi thường cả người mua nhà lẫn chính quyền.
Việc vận động mấy cụ chuyên gia như cụ Liêm phát biểu không giật cấp không sao, rồi xúi giục dân mua nhà khiếu nại, vận động cả đơn vị phá dỡ để dừng, viện đến các lý do quy trình kỹ thuật cho thấy CDT chỉ muốn dừng vụ việc này ở phần cắt ngọn. Giả thuyết này mà thành sự thực thì buồn cho chính quyền và nhân dân lao động thủ đô (vốn hay GATO) lắm đây.

DuongHL

Xe container
ôi dồi, hơi éo đâu đọc lều báo nó viết
còn về tòa nhà này thì em éo cần đọc bản vẽ kết cầu, mà theo lẽ thường các công trình building hiện đại, thì ngay từ những hôm đầu tiên đăng tin em đã nhận định là tòa này cắt ngọn chuyện nhỏ nhưng gọt thân thì xong béng
cụ làm phu lục lộ ở mảng nào, ko rõ trc có gặp nhau ko nhể? em té đc hơn chục năm dồi, nghề này nhọc
Giờ em cũng mới nghe đến khái niệm cột treo con củ cải gì đó.
Nguyên lý đã muốn treo thì phải có đối trọng, nếu không thì treo vào mắt.
Nên khả năng là hệ thống cáp dự ứng lực mà thôi, nếu là cáp dự ứng lực thì phá luôn cả tầng thôi, gọt đẽo gì nữa =))

lx125_black

Xe container
Vụ này đơn giản, giữ nguyên hệ thống dầm/cột "treo", phá hết tường và sản các tầng vi phạm, trang trí cho các cột, dầm một tí cho nó sáng lên. Như vậy các tầng sẽ ko dùng được là được rồi.

Hà Nội sẽ có kỳ quan về vi phạm xây dựng.
Chuẩn luôn, kiểu nhà ngày xưa có thêm cái "dàn hoa"
Nhà em xây những năm 93-94 cũng có cái bộ khung bê tông cốt thép kiểu dàn hoa này mà chả có tác dụng méo gì.
Vừa tốn vật liệu lại nặng nhà.

lenhhoxung1980

Xe điện
Nhà nguyên khối và cắt ngọn, gọt thân thì còn méo gì là nhà nữa nhỉ. Nhưng sai phạm thì phải xử lý thôi, kêu ca gì

buonduale

Xe tăng
Các cụ có biết thằng Long CTHĐQT cty Phương bắc này nhà nó ở đâu ko . Bên em nhận viết cho nó phương án phá dỡ công trình này . Toàn bộ hđ là 300 củ nó mới tạm ứng 50 củ còn 250 củ nó định bùng em gọi điện cả ngàn lần nó đều ko nghe máy . Đến trụ sở cty nó thì là văn phòng đi thuê tận tầng 3 của phố Nguyễn ngọc Nại . Đến rất nhiều lần nhưng chỉ có con bé KT tuyệt nhiên ko bao giờ thấy mặt nó . CỤ nào biết đc nó ở đâu xin chỉ giúp ( Nghe nói nó ở Royal City)Em xin hậu tạ và xin chuyển vào quỹ từ thiện OF 5củ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nên khả năng là hệ thống cáp dự ứng lực mà thôi, nếu là cáp dự ứng lực thì phá luôn cả tầng thôi, gọt đẽo gì nữa =))
Đại khái hậu quả có thể có nó sẽ như này:
Ông Thản chẳng hạn, làm gì đó trái phép. Bị cấp Sở ở Hà Nội ra lệnh abc.
Khi đó, ổng sẽ bẩu: Các đồng chí đ.éo công bằng chi cả. Thằng 8 Bờ nó lù lù ra đó từ thời ô kìa, sao đ.éo xử lý, lại đi xử lý tui.
Mọi công dân (và doanh nghiệp) bình đẳng trước Nuật, xử lý cậu 8 Bờ trước đi !!

Thế là tịt, cả hệ thống trính chị.

bentley8

Xe điện
Chủ đầu tư và người mua nhà dự án này méo mặt, mấy năm rồi. Đúng là tham thì thâm. Bách nhục.

minh91

Xe container
Có 1 điểm các cụ không để ý :

Để làm được tòa nhà với kết cấu treo như thế và vượt ra khỏi qui hoạch kiến trúc ban đầu khi xin phép, thì 8B Lê Trực đã phải thay đổi lại hoàn toàn bản vẽ kết cấu khi xin phép xây dựng

Càng lý do càng lòi ra nhiều sai phạm =))=))=))

ledzunghlhb

Xe buýt
Đang thăm dò dư luận! (các công trình của đại gia Điếu cày cũng có cắt được éo đâu)

vodka_cute

Xe buýt
Bác nào quen đồng chí khóc mướn báo Tiền Phong này thì bảo đồng chí ý sửa lại tí đi:
"Công ty CP Hạ tầng Phương Bắc – Tập đoàn Phương Bắc (gọi tắt là Cty Phương Bắc) là đơn vị thực hiện cắt ngọn giai đoạn 1 (tầng 19) công trình sai phép 8B Lê Trực (phường Điện Biên, quận Ba Đình, Hà Nội) vừa có công văn gửi UBND thành phố Hà Nội và Sở Xây dựng Hà Nội phúc đáp văn bản số 6994/SXD-TTr của Sở Xây dựng về việc thực hiện chỉ đạo của UBND TP Hà Nội đề nghị xử lý dứt điểm giai đoạn 2 tòa nhà vi phạm tại số 8B Lê Trực."
Đổ má, tờ trình (TTr) của Sở thì UB mới được đọc thôi, thằng Phương Bắc này định khoe là xin được văn bản của Sở à? Quả này cán bộ Sở/Văn phòng UB hoặc văn thư Sở/UB đi cả dây với nhau rồi!
Đấy là em nâng cao quan điểm, chứ thực tình thì 2 cái ba con sói còn nên chuyện nữa là vụ này!
Cụ nói thế cũng chưa đúng lắm, văn bản số 6994/SXD-TTr của Sở Xây dựng không phải là tờ trình. TTr ở đây là cơ quan tham mưu ban hành văn bản, hình như là Thanh tra :)

dealer-ck

Xe tăng
Cụ làm xd thì phải, mà ko biết cột treo thì hơi lạ. Rất nhiều crt có sử dụng loại này để vượt nhịp, kinh điển nhất chắc dolphin plaza ./

sthd

Xe lăn
thằng cai phá dỡ biết gì mà bi bô về mặt kết cấu. việc ai người ấy làm. tốt nhất là chỉ cần bảo Chưa có phương án thiết kế phá dỡ, thế thôi, còn phương án như thế nào thì để các giáo sư tiến sĩ làm.

còn phá thì đơn giản. kể cả dầm treo ngược cột lên trên thì cứ phá hết các ô sàn, vách chung cư, để lại cái dầm chuyển với cột treo ấy, có khi lại thành kiến trúc độc đáo.

Phuluclo

Xe tăng
Các cụ có biết thằng Long CTHĐQT cty Phương bắc này nhà nó ở đâu ko . Bên em nhận viết cho nó phương án phá dỡ công trình này . Toàn bộ hđ là 300 củ nó mới tạm ứng 50 củ còn 250 củ nó định bùng em gọi điện cả ngàn lần nó đều ko nghe máy . Đến trụ sở cty nó thì là văn phòng đi thuê tận tầng 3 của phố Nguyễn ngọc Nại . Đến rất nhiều lần nhưng chỉ có con bé KT tuyệt nhiên ko bao giờ thấy mặt nó . CỤ nào biết đc nó ở đâu xin chỉ giúp ( Nghe nói nó ở Royal City)Em xin hậu tạ và xin chuyển vào quỹ từ thiện OF 5củ
Đây rồi gặp cụ này là chuẩn đét đúng là buồn ngủ gặp chiếu manh. Cụ cho ý kiến về phương án phá dỡ cái dầm treo mà các cụ trên này đang thảo luận đi.

cuhaifus

Xe container
Em ko biết nhưng đủn giúp cụ cho chóng tìm đc người

Tueminh2626

Xe điện
A Long phương Bắc mà cũng chuối thế à cụ