[Funland] (Kết bạn) Những đêm mất ngủ Cccm thường làm gì?

NguyenAnhPhan

Xe container
Bất kì 1 người đàn ông nào buông lời nhận xét thiếu thiện chí đối với 1 người phụ nữ nào (vốn không có mối quan hệ hay ảnh hưởng gì tới người đàn ông đó) đều được coi là khiếm nhã. Huống hồ, cụ rảnh rang tới mức có đến 3 cái còm về việc đó với cùng một thái độ.

Thử nghĩ nếu bạn mẫu đó là con gái cụ, khi được những lời bình phẩm của các ông chú giống cụ, bạn ấy có buồn không và cụ sẽ suy nghĩ như thế nào?

Cùng là nhận xét, nếu ngay từ đầu còm của cụ như đoạn in đậm thì câu chuyện sẽ khác.
Xấu hay đẹp, phù hợp hay chưa phù hợp không phải phụ thuộc vào người nói mà là do thực tế...
- Mẫu xấu, ảnh xấu, trang phục xấu...hay không còn phụ thuộc vào góc máy, trình độ thợ chụp, thời tiết, phong cảnh...và chính người xem.
Việc nhận xét của 1 người, nhóm người...không biểu trưng cho vấn đề. Đó chỉ là sắc thái cá nhân của 1 hay 1 nhóm thôi.
Việc mẫu lên ảnh khi ra công chúng sẽ nhận được nhiều ý kiến khác nhau. Đúng nghe sai bỏ. Vui buồn không thể tránh khỏi. ...
Cơ mà khiến mợ khó chịu là không thích rồi....
Vậy sorry mợ nhé.

Nắng nhạt

Xe điện
Hoá ra mợ mất ngủ thật, mợ khéo phải cai fundland buổi đêm thì mới ngủ đc.:(
Mợ ấy không ngủ được mới vào of chứ không phải do vào of mà mất ngủ cụ ạ. Các cụ mợ tính cả nghĩ, cầu toàn thì hay mất ngủ. Cứ như em vô tâm vô tư, ích kỷ một tí, thực tế một tí, ngủ tít mít ngay. Hôm nào ham vui quên ngủ thì hôm sau phải ngủ bù gấp đôi. Nên chỉ có cách phải luyện tập để thành người vô tâm như em 😄 mới chữa dứt điểm được

xukthal

Xe lăn

Forever One Love

Xe container
Mợ ấy không ngủ được mới vào of chứ không phải do vào of mà mất ngủ cụ ạ. Các cụ mợ tính cả nghĩ, cầu toàn thì hay mất ngủ. Cứ như em vô tâm vô tư, ích kỷ một tí, thực tế một tí, ngủ tít mít ngay. Hôm nào ham vui quên ngủ thì hôm sau phải ngủ bù gấp đôi. Nên chỉ có cách phải luyện tập để thành người vô tâm như em 😄 mới chữa dứt điểm được
Mợ Nắng thật là tinh tế! Trò chuyện với mựo cảm giâc được lắng nghe, được thấu hiểu. Ấm áp quá ạ 🥰

Of không có nút thả 1 ngàn trái tim như zalo nhỉ :P

Nắng nhạt

Xe điện
Mợ Nắng thật là tinh tế! Trò chuyện với mựo cảm giâc được lắng nghe, được thấu hiểu. Ấm áp quá ạ 🥰

Of không có nút thả 1 ngàn trái tim như zalo nhỉ :P
Em đỉnh thế hả mợ😄😄😄😄😄
Cảm ơn mợ nhiều nhé, cả mợ Red nữa
Các mợ khen em là em thích lắm 😂😂😂.
Đây em thả nghìn tim cho mợ nhé ❤x1000

Forever One Love

Xe container
Xấu hay đẹp, phù hợp hay chưa phù hợp không phải phụ thuộc vào người nói mà là do thực tế...
- Mẫu xấu, ảnh xấu, trang phục xấu...hay không còn phụ thuộc vào góc máy, trình độ thợ chụp, thời tiết, phong cảnh...và chính người xem.
Việc nhận xét của 1 người, nhóm người...không biểu trưng cho vấn đề. Đó chỉ là sắc thái cá nhân của 1 hay 1 nhóm thôi.
Việc mẫu lên ảnh khi ra công chúng sẽ nhận được nhiều ý kiến khác nhau. Đúng nghe sai bỏ. Vui buồn không thể tránh khỏi. ...
Cơ mà khiến mợ khó chịu là không thích rồi....
Vậy sorry mợ nhé.
Đúng là không tránh khỏi những lời nhận xét hay bình phẩm. Nhưng tự mỗi người giữ cho mình cách nhận xét tích cực và thiện chí có lẽ sẽ hay hơn.

Cảm ơn cụ vì đã quan tâm đến cảm nhận của em :D

Forever One Love

Xe container
Em đỉnh thế hả mợ😄😄😄😄😄
Cảm ơn mợ nhiều nhé, cả mợ Red nữa
Các mợ khen em là em thích lắm 😂😂😂.
Đây em thả nghìn tim cho mợ nhé ❤x1000
Có tym 1 cái là phấn chấn hẳn lên :D

Sáng nay em đi làm sớm, trên đường bị ùn 1 đoạn dài vì có tai nạn khiến 1 người không qua khỏi. Từ lúc đó tới giờ cứ thấy lòng xao xác, thấy mệt không còn cảm xúc gì nữa :(

Forever One Love

Xe container
Ơ thế mợ lại thức thâu đêm tới sáng à? Xem ra mợ có vẻ dễ ăn dễ nuôi nhỉ? :))
Ah, mấy đoạn trên mới chứng tỏ được đoạn “dễ mặc” thôi chứ đã nói gì đến đoạn “dễ ăn” hay “dễ nuôi” đâu ạ :D

Nắng nhạt

Xe điện
Có tym 1 cái là phấn chấn hẳn lên :D

Sáng nay em đi làm sớm, trên đường bị ùn 1 đoạn dài vì có tai nạn khiến 1 người không qua khỏi. Từ lúc đó tới giờ cứ thấy lòng xao xác, thấy mệt không còn cảm xúc gì nữa :(
Đấy mợ cứ nhạy cảm quá thế 😰😰😰

Nhimtiu

Xe container
Ah, mấy đoạn trên mới chứng tỏ được đoạn “dễ mặc” thôi chứ đã nói gì đến đoạn “dễ ăn” hay “dễ nuôi” đâu ạ :D
Dễ mặc thì thường là người kiểu free & easy nên dễ ăn dễ nuôi, em đoán vậy thôi chứ có thể chưa chắc đã hoàn toàn đúng mợ nhé.

Bang lang

Xe điện
Bất kì 1 người đàn ông nào buông lời nhận xét thiếu thiện chí đối với 1 người phụ nữ nào (vốn không có mối quan hệ hay ảnh hưởng gì tới người đàn ông đó) đều được coi là khiếm nhã. Huống hồ, cụ rảnh rang tới mức có đến 3 cái còm về việc đó với cùng một thái độ.

Thử nghĩ nếu bạn mẫu đó là con gái cụ, khi được những lời bình phẩm của các ông chú giống cụ, bạn ấy có buồn không và cụ sẽ suy nghĩ như thế nào?

Cùng là nhận xét, nếu ngay từ đầu còm của cụ như đoạn in đậm thì câu chuyện sẽ khác.
Em có quan điểm thế này.
Em ko chê người mẫu mà em chê êkip làm việc bởi các bạn bán hàng mà. Đáng ra làm trong lĩnh vực thời trang thì các bạn ấy phải có con mắt tinh tế hơn những người thường là bọn em. Khi tung ra public, là ko còn cơ hội sửa sai, doanh số, mục tiêu sẽ bị ảnh hưởng bởi những tiểu tiết đó. Việc vòng 1 lệch có vẻ ko phải là do cơ thể bạn mẫu mà là do cách mặc, ánh sáng... nó thiếu sự chỉn chu trong làm việc, làm mất hết nỗ lực của người thiết kế hay người thợ may Và ảnh hưởng to lớn đối với người kinh doanh. Nếu mợ đi mua quần áo, mợ sẽ thấy các cửa hàng chuyên nghiệp họ sẽ giúp mợ mặc quần áo cho đúng cách, sửa sang từng tý một cho đúng với dáng quần áo rồi mới để mợ soi gương. Hay mợ đi cắt tóc, dù mợ có bảo em ko cần sấy tóc khi cắt xong nhưng họ vẫn ko đồng ý, họ sẽ sấy lại đúng kiểu mợ đã chọn để khi mợ bước ra khỏi cửa tiệm của họ sẽ ko làm xấu đi cái đầu họ vừa cắt. Tất cả những cái đó gọi là chuyên nghiệp.

LeTai1979

Xe cút kít