Keo tự vá & tự cân bằng lốp xin ý kiến các cụ!!!!!!!!

Quang Toan

Xe đạp
các cụ không đọc ngay từ đầu à. nó là dạng keo còn " định nghĩa lỏng thì phải như nước chư. kính mời các cụ tới trung tâm tham quan hoặc cuôi tháng có hội chợ triễn lãm các cụ ghé thăm gian hàng
Bác nói bình thường nó ở thể rắn, 121 độ nó mới sang thể lỏng.
Mà thể rắn thì vá bằng niềm tin hả bác?

laodatma

Xe điện
Thực tế món keo này cũng không có gì ghê gớm, các cụ cứ gúc phát với từ "Tire Sealant" thì sẽ ra đủ loại nhãn hiệu sản phẩm cũng một cơ chế vá tự động khi bị thủng lốp (đường kính trong khoảng 6mm). Tuy nhiên những nsx khoai tây họ nói về sản phẩm của họ rất đầy đủ về công nghệ & vừa phải về tính năng cũng như việc ứng dụng chứ không dùng những thán từ mạnh để gây sự chú ý or siêu hóa công nghệ thậm chí đưa ra những tính năng không có thật kiểu các cụ thường thấy trong chường trình "sự lựa chọn hoàn hảo" hay "TV shoping" ... trên TV). Thậm chí có nhưng nsx còn đưa ra những khuyến cáo cần chú ý khi sử dụng sản phẩm kiểu như thế này:

Túm văn lại thì nếu sợ định tặc & không đua tốc độ thường xuyên thì đây có lẽ cũng là 1 pa cân nhắc để tăng độ an toàn cho xe & bảo vệ sk cho người (em bị mấy lần về muộn bụng đói meo & ở quá nhậu ra bị dính đinh, thay được quả lốp xong hôm sau ốm luôn) :D

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
các cụ không đọc ngay từ đầu à. nó là dạng keo còn " định nghĩa lỏng thì phải như nước chư. kính mời các cụ tới trung tâm tham quan hoặc cuôi tháng có hội chợ triễn lãm các cụ ghé thăm gian hàng
Nếu là dạng keo có thể phun ra khỏi lỗ thủng thì đậu xe trời nắng đương nhiên cháu nó dồn cục ở dưới, thế mà nó có khả năng tự cân bằng động thì quả là đáng ngạc nhiên.

Viking

Xe điện
Túm văn lại thì nếu sợ định tặc & không đua tốc độ thường xuyên thì đây có lẽ cũng là 1 pa cân nhắc để tăng độ an toàn cho xe & bảo vệ sk cho người (em bị mấy lần về muôn lúc đói & ở quá nhậu ra bị dính đinh, thay được quả lốp xong hôm sau ốm luôn) :D
Iêm thấy cứ làm dăm con ốc vít, 1 lo keo con chó với cái bơm điện có khi còn nhanh và an toàn hơn chơi cái em kia.

Quang Toan

Xe đạp
thế mớii nói bi quyết công nghệ của nhà sản xuất nếu người tiêu dùng mà biết hết được bí quyết thì còn gọi gì là công nghệ nữa. sản phẩm này đậu xe trời nắng xẽ không bị dồn xuống nhé. nếu bị chảy dồn xuống bên dưới thì không phải là sản phẩn Ride-on
Nếu là dạng keo có thể phun ra khỏi lỗ thủng thì đậu xe trời nắng đương nhiên cháu nó dồn cục ở dưới, thế mà nó có khả năng tự cân bằng động thì quả là đáng ngạc nhiên.

laodatma

Xe điện
Tất cả các sản phẩm "Tire Sealant" đều qc có tính năng "bí quyết công nghệ" mà cụ đang giải thích với cụ Viking chứ không riêng gì Ride-on đâu ạ! =)) Vì nếu không giải quyết được vấn đề đó thì sập tiệm ngay & luôn nhé! :)
thế mớii nói bi quyết công nghệ của nhà sản xuất nếu người tiêu dùng mà biết hết được bí quyết thì còn gọi gì là công nghệ nữa. sản phẩm này đậu xe trời nắng xẽ không bị dồn xuống nhé. nếu bị chảy dồn xuống bên dưới thì không phải là sản phẩn Ride-on

Viking

Xe điện
Phải nói một cách rất thẳng thắn là có nhiều bác sales chỉ biết bán hàng, bơm vào đầu khách hàng những lời mu mi mụ mị mà tự bản thân mình cũng không hiểu một chút gì về sản phẩm mình đang bán. Khi được hỏi kỹ một chút thì đổ hết cho cái họi là "Bí quyết công nghệ" và cho phép mình ngồi xổm lên các lý thuyết khoa học vật lý cơ bản.

Quang Toan

Xe đạp
cụ lai nén dá hội nghị rồi. dúng là có chức năng tự và và tự cân bằng lốp. mọi thông tin kỹ thuật đã có ngay từ đầu rồi. cụ không đọc kỹ thôi, còn thắc mắc của cụ thì chỉ có thực tế mới diễn tả được hết thui
Phải nói một cách rất thẳng thắn là có nhiều bác sales chỉ biết bán hàng, bơm vào đầu khách hàng những lời mu mi mụ mị mà tự bản thân mình cũng không hiểu một chút gì về sản phẩm mình đang bán. Khi được hỏi kỹ một chút thì đổ hết cho cái họi là "Bí quyết công nghệ" và cho phép mình ngồi xổm lên các lý thuyết khoa học vật lý cơ bản.

laodatma

Xe điện
Tình hình này lại phải đợi GS TS vật lý chính hiệu FeRAM vào cho kết luận thôi! :D
cụ lai nén dá hội nghị rồi. dúng là có chức năng tự và và tự cân bằng lốp. mọi thông tin kỹ thuật đã có ngay từ đầu rồi. cụ không đọc kỹ thôi, còn thắc mắc của cụ thì chỉ có thực tế mới diễn tả được hết thui

Viking

Xe điện
Câu trả lời muôn thuở của các bác Sales ngồi xổm "Bác cứ mua về sẽ thấy tác dụng, chứ bí mật công nghệ, khó diễn tả lắm"

Mua về mà líu thấy tác dụng thì lên chùa Con Chim tìm hả bác.

Quang Toan

Xe đạp
không có tác dụng bên em hoàn lại tiền, làm ăn để lại thương hiệu chư không phải như các bác nghĩ lấy lợi nhuận lên hàng đầu nhé
Câu trả lời muôn thuở của các bác Sales ngồi xổm "Bác cứ mua về sẽ thấy tác dụng, chứ bí mật công nghệ, khó diễn tả lắm"

Mua về mà líu thấy tác dụng thì lên chùa Con Chim tìm hả bác.

laodatma

Xe điện
không có tác dụng bên em hoàn lại tiền, làm ăn để lại thương hiệu chư không phải như các bác nghĩ lấy lợi nhuận lên hàng đầu nhé
Nói bây giờ thì dễ, nhưng lúc KH bảo "tôi không thấy tác dụng" sau một thời gian sd thì sao? cụ ok hoàn tiền lại luôn không cần phải giải thích hay là: cụ phải chứng mình không tác dụng thế nào? em thấy không phải vậy rồi thì bala bala ...?

Tất cả mọi vấn đề rắc rối đều xảy ra trong một không gian & thời gian cụ thể, khó nói trước được cụ ạ! Hãng lớn như Ford mà còn bắt KH phải biết đâm đúng cách thì túi khí mới nổ và phải chứng minh mình đã đâm đúng mà túi khí không nổ hãng mới đền cụ ạ! :)

Chỉnh sửa cuối:

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
He he, kinh nghiệm xương máu :21:
Đời mà, đôi khi muốn sống cộng đồng mới khó, chứ bầy đàn nổ thì làm gì có xương máu>:/
@chủ thớt: em khuyên cụ chân thành nhé, hãy lấy hiệu quả công việc cho cộng đồng còn hơn lòi công nghệ kỹ thuật ra, vì đây là sản phẩm không phải của Việt Nam, hơn nữa Việt Nam cũng sx được nhưng công nghệ không phổ biến và ứng dụng không cao. Vậy nên mang tâm huyết đến khách hàng trực tiếp, đưa lên đây mệt lắm. Chờ được mạ thì má đã sưng:-L

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Em đọc lại phần giới thiệu từ trang 1 của sp ride-on, riêng về vấn đề cân bằng động của lốp, em đã có thể nêu ra một vài điểm như thế này:
Giả sử keo ride-on có thể dàn chảy do lực ly tâm trong quá trình quay của bánh xe và theo tác giả, điều này có tác dụng làm cân bằng thêm cho bánh xe. Theo em điều này là vô lý. Em xét 3 trường hợp sau:
1- Lốp tròn tuyệt đối, cân tuyệt đối, sự có mặt của ride on không còn tác dụng cân bằng nữa
2- Lốp tròn tuyệt đối, nhưng trọng lượng không đều (có thể do vật liệu lốp, vành..) thì keo ride-on cũng không có tác dụng làm bánh xe cân bằng hơn vì về mặt hình học là lốp tròn tuyệt đối, lực ly tâm bằng nhau về mọi hướng, keo sẽ dàn đều bên trong lốp. Như vậy lốp bị lệch trọng tâm thế nào thì sau khi đổ keo vẫn như vậy.
3- Lốp không tròn tuyệt đối, có phần xa tâm hơn những phần còn lại (tuy nhỏ, nhưng đủ làm lệch tâm). Vậy nguyên tắc ly tâm, keo sẽ dồn về phía xa tâm nhất, và như vậy thực ra, sự dồn keo này sẽ làm lốp càng lệch tâm hơn. Có nghĩa là phần nặng hơn (xa tâm hơn) lại được bổ sung nhiều keo hơn và lại càng nặng thêm.

Đó là em chưa nói tới việc keo có thể dàn đều trong khi quay thì ai dám chắc chắn nó sẽ không chuyển động tí nào khi xe đỗ, nhất là đỗ ngoài nắng trong thời gian lâu. Trong phần giới thiệu, em thấy tác giả cũng nói tới độ bền của keo này khi bít lỗ là hơn 6 lần thép. Theo em cứng quá chỉ có hại tới khả năng đàn hồi của lốp chứ không có tác dụng bịt kín lỗ thủng hơn một vật liệu mềm như cao su. Bởi vậy mà các cửa hàng vá xe từ xưa tới nay vẫn dùng các miếng vá mềm như cao su chứ không dùng các miếng vá cứng như thép.
..

Balance

Xe tải
Đời mà, đôi khi muốn sống cộng đồng mới khó, chứ bầy đàn nổ thì làm gì có xương máu>:/
@chủ thớt: em khuyên cụ chân thành nhé, hãy lấy hiệu quả công việc cho cộng đồng còn hơn lòi công nghệ kỹ thuật ra, vì đây là sản phẩm không phải của Việt Nam, hơn nữa Việt Nam cũng sx được nhưng công nghệ không phổ biến và ứng dụng không cao. Vậy nên mang tâm huyết đến khách hàng trực tiếp, đưa lên đây mệt lắm. Chờ được mạ thì má đã sưng:-L
Cụ kinh nghiệm gớm nhỉ =D>

Balance

Xe tải
nếu chạy bình thường thì không khi nào lên tới 121 độ C chỉ khi nào các cụ drift thôi
Cụ có biết xe chạy liên tục khoảng 2h trên đườngcao tốc (80-100 km/ h), lốp bơm kk thì nhiệt độ lốp nó lên đến bao nhiêu ko?
E thấy các bác tài xe đường dài còn rửa chân cho vợ khi đi dài nữa đới

PGT

Xe tải
Website
toyota-phapvan.vn
hờ hờ, em xin ném vài viên đá cho nó vỡ nốt ;)) em thì em ko tính đến chuyện cân bằng đâu vì nhà em chưa có xe sang nên ko lo tiền lốp, tiền bảo trì xe, em chỉ quan tâm vấn đề nguyên lý sử dụng và hiệu quả của keo này. các bác tranh luận về nhiệt độ sử dụng thì chắc các bác thừa hiểu nhiệt độ thay đổi ntn khi các bác chạy xe trên đường dài trong những ngày hè nắng gắt, độ bền của miếng vá, nó tan ra rồi cứng lại liệu được mấy lần và khi tan ra thì chắc chắn nó sẽ phun phì phì :D. còn chi phí và sự tiện lợi, em không tham gia :">