[Funland] Kền kền trắng - Đỉnh cao lạnh lẽo..

Mata

Xe container
Thì chiến thuật nó phụ thuộc con người hiện có. Real thì hàng công là BBC, tiền vệ thì Kroos, Modric, Jame. Isco thay Mod chấn thương. Nói như các cụ thêm 1 tiền vệ trung tâm nữa thì bỏ ai ra. Mùa năm ngoái ở vị trí trên thì Alonso thay Kroos, Di Maria thay Jame. Như vậy gần như k đổi, thành tích Liga năn nay cao hơn năm ngoái, có chăng k vượt qua Juve thì bị quy là thất bại thôi
Hì, thế mới mất cân bằng đó cụ. Toàn nghệ sĩ mà lại thiếu công nhân :D
Theo cụ, mùa tới Real nên bán những ai và mua những ai? HLV có nên thay đổi hay không?
E đồng ý với ý kiến của Becgie. Vụ mất cân bằng ở hàng tiền vệ, gặp đội yếu thì ko nói làm gì nhưng gặp đội cứng tí là Real bị yếu thế ngay vì ko có ai có khả năng đánh chặn tốt. Nên mua thêm 1 tiền vệ trụ, Modric và Kross sẽ đá cặp với 1 tiền vệ trụ đó. Số 10 thì Jame và Isco sẽ thay nhau. Như thế là hợp lí nhất đấy.

Ivan Good Hope

Xe tăng
Bỏ ra từng ý tiền mà cụ bảo Thành công về mặt lối chơi thì em ko đồng ý với các cụ lắm.
Với RM, BM hay Barca thì về nhì luôn luôn là thất bại ạ, vì yêu cầu luôn là thành công về lối đá, và phải có danh hiệu
Mou ra đi vì thiếu 1 trong 2 thôi: có danh hiệu nhưng ko thành công về lối chơi

thanh040506

Xe trâu
Cái bôi đậm em rất đồng ý.
Về cơ bản ý cụ cũng giống ý em :D. Zưng quan trọng ông tài phiệt Perez lại nghĩ khác. Hết mùa này em nghĩ Ance dễ bị trảm lắm.
Bán CR7? OK. Quan trọng là có ai mua giá cao với đáp ứng được lương của Ro điệu ko?
Bán Bale: em nghĩ khả thi hơn vì còn rất nhiều CLB muốn mua. Mà em nghĩ Bale cũng khó hòa nhập môi trường TBN.
TM: Loại Casillas. Tìm thủ môn mới. De Gea là phương án khả thi nhưng em cũng trót thích MU nên .... :(
HV: Mùa tới thêm Danilo nữa là ok rồi.
Tiền vệ: Em cũng nghĩ như cụ, Kross đá như Alonso hồi xưa. Nhưng muốn vậy thì ông này phải tập thể hình thể lực vào. Alonso hồi xưa tranh chấp tay đôi hoặc tắc bóng cũng khá hơn Kross rất nhiều. Các vị trí tiền về khác ok.
Tiền đạo: Giữ Benzema, sử dụng Jese nhiều hơn như cụ nói. Chicharito thì ko nên mua vì chắc chắn ông này ko chịu làm dự bị nữa đâu. Bùng nổ được 2 trận xong bị đá dự bị trận gặp Juve cái đã vùng vằng rồi.
Nếu chưa bán CR7 thì không nên mua 1 sát thủ đá cắm.
HLV giỏi, uy tín yên vị CLB lớn hết rồi. Nếu trảm Ance tìm người thay rât khó. Liệu mời Klopp có về k. E sợ đôn Zidane lên lắm, nguy cơ thất bại rất cao.
Thủ môn mà trảm Casillas bắt buộc phải mua DeGea. Bởi đội bóng lớn muốn thành công phải có thủ môn giỏi, nhìn sang Che, BM, Juve... thì thấy. Nguyên nhân nữa, cụ nào tìm hiểu kỹ về luật lệ thì sẽ có câu trả lời. Đó là một đội bóng tham dự Liga (CL nữa) hình như là bắt buộc phải có ít nhất trong đội hình 5 cầu thủ tự đào tạo. Do vậy năm ngoái Real dự định bán Casillas thì phải mua lại Negredo. Sau Negredo về Valen nên e biết ngay Casillas được giữ và bán thủ môn chính thức D.Lopez là vì thế
Kể ra Bale vẫn còn tiềm năng phát triển. Giữ Bale và bán R7 là tốt nhất. Giờ còn được giá. Mùa sau hết vị lương cao đẩy đi khó lắm. Bài học Figo, Rô béo, Raul vẫn còn mới
Mặc kệ Mu của cụ. Sáng nay 24h.com đưa tin Real đạt thỏa thuận cá nhân với DeGea rồi. E nghĩ Real mà quyết tâm thì khó cưỡng lắm.
Tiền đạo thì mua được Kun Aguero là tốt nhất, phù hợp lối đá luôn. Mỗi tội ô Mc k thiếu tiền k chịu nhả người. Hy vọng ở Kun thích đi thôi

Becgie

Xe điện
HLV giỏi, uy tín yên vị CLB lớn hết rồi. Nếu trảm Ance tìm người thay rât khó. Liệu mời Klopp có về k. E sợ đôn Zidane lên lắm, nguy cơ thất bại rất cao.
Thủ môn mà trảm Casillas bắt buộc phải mua DeGea. Bởi đội bóng lớn muốn thành công phải có thủ môn giỏi, nhìn sang Che, BM, Juve... thì thấy. Nguyên nhân nữa, cụ nào tìm hiểu kỹ về luật lệ thì sẽ có câu trả lời. Đó là một đội bóng tham dự Liga (CL nữa) hình như là bắt buộc phải có ít nhất trong đội hình 5 cầu thủ tự đào tạo. Do vậy năm ngoái Real dự định bán Casillas thì phải mua lại Negredo. Sau Negredo về Valen nên e biết ngay Casillas được giữ và bán thủ môn chính thức D.Lopez là vì thế
Kể ra Bale vẫn còn tiềm năng phát triển. Giữ Bale và bán R7 là tốt nhất. Giờ còn được giá. Mùa sau hết vị lương cao đẩy đi khó lắm. Bài học Figo, Rô béo, Raul vẫn còn mới
Mặc kệ Mu của cụ. Sáng nay 24h.com đưa tin Real đạt thỏa thuận cá nhân với DeGea rồi. E nghĩ Real mà quyết tâm thì khó cưỡng lắm.
Tiền đạo thì mua được Kun Aguero là tốt nhất, phù hợp lối đá luôn. Mỗi tội ô Mc k thiếu tiền k chịu nhả người. Hy vọng ở Kun thích đi thôi
Her her. MU mà có đá với Real thì em cũng ủng hộ Real thôi mà :)), nên De Gea có về Real thì em cũng mừng. Kệ cha thằng Mờ U luôn :D. Mua được Kun thì nhất rồi cụ à.

thanh040506

Xe trâu
Bỏ ra từng ý tiền mà cụ bảo Thành công về mặt lối chơi thì em ko đồng ý với các cụ lắm.
Với RM, BM hay Barca thì về nhì luôn luôn là thất bại ạ, vì yêu cầu luôn là thành công về lối đá, và phải có danh hiệu
Mou ra đi vì thiếu 1 trong 2 thôi: có danh hiệu nhưng ko thành công về lối chơi
Liga thì Bar xuất sắc thế Real bị 1,2 trận k kịp sửa sai. Để xem Juv của cụ có trụ được trước Bar k
Còn CL thì cũng khó. Juv vượt qua Real cũng chỉ trong trận đấu cụ thể thôi. Đá lại e vẫn bảo Real được xếp cửa trên nhé.
Mou thì cũng đen đủi ở Real, sức ép, quan hệ cầu thủ, fans hâm mộ, BTC,... Về thành tích cũng chỉ tạm được, danh hiệu quan trọng là CL để kiếm Decima thì 3 mùa liên tiếp đều thua ở bk nên phải đi là đúng
Còn tiền chưa bao giờ là vấn đề với Real nhé. Bỏ ra nhiều nhưng kiếm lại nhiều hơn rất nhiều. Mua bán khủng cũng nằm trong chiến lược kinh doanh. Gì chứ tương lai e dự lại Real phá kỷ lục chuyển nhượng của chính mình thôi

Becgie

Xe điện
Liga thì Bar xuất sắc thế Real bị 1,2 trận k kịp sửa sai. Để xem Juv của cụ có trụ được trước Bar k
Còn CL thì cũng khó. Juv vượt qua Real cũng chỉ trong trận đấu cụ thể thôi. Đá lại e vẫn bảo Real được xếp cửa trên nhé.
Mou thì cũng đen đủi ở Real, sức ép, quan hệ cầu thủ, fans hâm mộ, BTC,... Về thành tích cũng chỉ tạm được, danh hiệu quan trọng là CL để kiếm Decima thì 3 mùa liên tiếp đều thua ở bk nên phải đi là đúng
Còn tiền chưa bao giờ là vấn đề với Real nhé. Bỏ ra nhiều nhưng kiếm lại nhiều hơn rất nhiều. Mua bán khủng cũng nằm trong chiến lược kinh doanh. Gì chứ tương lai e dự lại Real phá kỷ lục chuyển nhượng của chính mình thôi
Mou đen vì cầm Real đúng thời kỳ hoàng kim của Barca :D

thanh040506

Xe trâu
Mou đen vì cầm Real đúng thời kỳ hoàng kim của Barca :D
Đen thật. Ance hơn Mou vì có Bale nữa, Mou phát triển DiMaria và năm ngoái Ance được lợi
Quan trọng là k có quả đầu Ramos phút bù giờ thứ 3 thì Ance vẫn xếp sau Mou nhỉ. Ance đỏ vãi

Becgie

Xe điện
Đen thật. Ance hơn Mou vì có Bale nữa, Mou phát triển DiMaria và năm ngoái Ance được lợi
Quan trọng là k có quả đầu Ramos phút bù giờ thứ 3 thì Ance vẫn xếp sau Mou nhỉ. Ance đỏ vãi
Mou ngạo mạn nhưng em vẫn thích Mou. Các đội bóng do Mou dẫn dắt thường có cá tính.

Cụ thớt sửa tiêu đề thành: "Kền kền trắng - vực sâu lạnh lẽo" đi là vừa dồi đấy

thanh040506

Xe trâu
Chắc là thế. Tuổi em giống nick mờ :D
Chắc cụ 82. Vậy e fan Liv từ 90 rồi. Sau Che của Zola, Gulit, Wise thịt Mu của cụ 5/0 e chuyển dần sang Chè xanh. Giờ xem Che là chính vì thành tích và ở PL chỉ có Che đọ được với Mu về cá tính. E cũng hơi thích Nhô nữa ợ.

Becgie

Xe điện
Thế là xong mùa giải rồi các cụ nhỉ :D

plurtaque

Xe tải
Vâng và năm nay Real trắng tay. Bây giờ cũng vẫn éo hiểu sao thua dc Juve ở C1.

thanh040506

Xe trâu
Thế là xong mùa giải rồi các cụ nhỉ :D
A R7 lập hattrick làm các fans thêm buồn. Hôm gặp Juve thì tắt điện. Nhìn sang cu Si lùn cần tỏa sáng ở trận cầu quyết định cu Si làm được luôn. Ck CL chắc Si lùn lại gieo sầu cho Juve thôi