[Funland] Kền kền trắng - Đỉnh cao lạnh lẽo..

Warrior

Xe máy
Tiếc cho Kền Kền quá. dứt điểm xịt thật

thanh040506

Xe trâu
Tình huống bóng bổng do Bale và Ramos không kèm được Bazalgi làm Casilas yếu thế (ông này to vật). Tình huống ngay sau đó thì lỗi Kross không kèm chặt Morata để ông này nhận bóng trả ngược của Pogba sút tung lưới Cassilas. Theo ý kiến của riêng em thì trận này Casilas bắt hay, cản phá nhiều pha nguy hiểm.
Nhưng ông này mùa sau cũng nên lượn đi khi đang còn nhiều CDV Real còn yêu mến. Bắt 1 thời gian nữa em nghĩ 90ngh CDV nó la ó luôn chứ không phải 1 phần. Casilas mất phong độ lâu rồi, không phải tự nhiên hồi trước Mou nó đày lên ghế dự bị.
Cụ nhầm thế nào chứ. Barzagli mãi sau mới vào sân mà.
Nhưng tình huống ấy Casillas đúng là bóng bổng kém, quả sút của Morata cũng ngay người mà đẩy vào lưới.
Dù sao phải trách hàng công, ô điệu và Bale bỏ lỡ nhiều quá. Như mứt ấy

Becgie

Xe điện
Cụ nhầm thế nào chứ. Barzagli mãi sau mới vào sân mà.
Nhưng tình huống ấy Casillas đúng là bóng bổng kém, quả sút của Morata cũng ngay người mà đẩy vào lưới.
Dù sao phải trách hàng công, ô điệu và Bale bỏ lỡ nhiều quá. Như mứt ấy
Vâng, em nhầm. Số 3 là Chiellini, mà ông này cũng to vật :D. Barzagli sau mới vào để giữ tỷ số.
Nhìn Casillas xong nhìn sang Buffon mà thèm.

Mata

Xe container
Quan trọng 4 ông ấy bỏ ông nào cũng tiếc. Mà thiên hướng phòng ngự có Khedira, Illara, Lucas thì lại không tin dùng.
Em nói thật năm tới Chè xanh mà hỏi mua Bale với giá như báo chí đưa thì bán luôn cho khỏe, lấy tiền đầu tư.
Bán Bale cũng tốt, đẩy James sang đá cánh cho nó rộng đất. Số 10 để Modric hoặc Isco. Kross đá dưới với 1 ông tiền vệ trụ thế là ngon.

Mata

Xe container
Thực sự lâu rồi em ko xem mà chỉ theo dõi kết quả, em khảng định ban lãnh đạo của Real ngu quá, sai lầm lớn nhất là sa thải Mou, đáng ra khi sảy ra mâu thuẩn giữa Mou và Casillas phải đuổi ngay Casillas từ đầu để Mou xây dựng ổn định từ năm ấy thì ngon, dàn sao của Real đều hơn của Barca nếu MSN ko xuất sắc Barca khó thắng Real vậy mà Real chỉ được mỗi cái C1 ăn may năm ngoái.

Em nói nhiều cụ ném đá em khảng định Mou là HLV giỏi nhất hiện tại, rất khó để thắng Mou, em tin ban lãnh đạo Real nếu có cơ hội giờ sẽ tái hợp với Mou ngay, cơ mà thằng chủ nga ngố nó khôn hơn, và Mou cũng chán ngán cách làm việc và CĐV Real. Em ghét Mou chứ ko hề thích Mou các cụ nhé.

Trước khi bước vào 4 trận sinh tử, em tin Real ít nhất sẽ trượt 1 trong hai cái hoặc trượt cả 2, và đúng như dự đoán, nếu Mou có thể vượt qua cả 2, tất nhiên Real vẫn còn cơ hội La liga nếu Barca hòa hoặc thua cả 2 trận còn lại.
Cụ này nói chuẩn đấy, C1 thì khả năng thấp chứ La Liga khả năng cực cao vì Barca phải gặp Atletico rất khoai, thế mà ông Real tự tay bóp *** bị cầm hòa đáng tiếc.
Năm ngoái may có pha đánh đầu của Ramos ở phút bù giờ ko thì 2 năm nay trắng tay rồi, mà trong khi đó đội hình ăn đứt Barca ( Barca năm ngoái khủng hoảng, năm nay cũng chỉ giai đoạn lượt về mới bắt đầu mạnh mẽ)

Mata

Xe container
Vâng, em nhầm. Số 3 là Chiellini, mà ông này cũng to vật :D. Barzagli sau mới vào để giữ tỷ số.
Nhìn Casillas xong nhìn sang Buffon mà thèm.
Real có bao giờ thiếu tiền đâu, quan trọng là Casillas nó quyền lực quá nên đâm ra chưa ai dám thay.
Chứ cái đội hình Real năm sau chỉ cần mua De Gea và 1 tiền vệ trụ thì gọi là hoàn hảo ko có gì phải chỉnh nữa.

Becgie

Xe điện
Real có bao giờ thiếu tiền đâu, quan trọng là Casillas nó quyền lực quá nên đâm ra chưa ai dám thay.
Chứ cái đội hình Real năm sau chỉ cần mua De Gea và 1 tiền vệ trụ thì gọi là hoàn hảo ko có gì phải chỉnh nữa.
Em nghĩ cần thêm 1 tiền đạo dự bị cho Benzema nữa. Hàng TV thì dứt khoát phải có Modric.
Về bộ 3 BBC so với MNS thì em nghĩ BBC thua hẳn nhiều mặt, chỉ hơn được cái tốc độ.
MNS ông nào cũng có kỹ thuật cá nhân siêu hạng, khả năng qua người và xuyên phá rất lớn -> có thể thay đổi cục diện trận đấu được. Riêng về bộ 3 này thì đá phản công hay tấn công cũng đều ok. Chịu phối hợp với nhau chứ không như BBC, được mỗi Benzema chịu hy sinh phối hợp, còn ông Ro và Bêu thì đá ích kỷ bỏ bu, Zưng Ro hiệu quả nên còn chấp nhận được.
Về độ quái thì MNS hơn hẳn BBC, nhất là Neymar và Suares.

thanh040506

Xe trâu
Liga thì thôi, hết hy vọng rồi. C1 thì 60/40 cho Real để vào ck. Ck gặp Barca thì 50/50 cũng k đáng ngại.
Chỉ sợ dớp của HLV Ancelotti thôi. Ông này cũng chuyên gia đấu cúp hơn đấu League. Trước cầm Juve, Milan cũng vậy. Cầm Che chỉ được mỗi mùa, mùa sau vứt. Cầm PSG đội hình khủng quá mạnh so với League 1 mà năm đầu cũng phải ngậm ngùi nhìn Montpellier vô địch, đến năm thứ 2 mới vô địch được
Đúng như e dự
Ngoài cái lời nguyền CL thì vận của Ancelotti k thành công 2 mùa liên tiếp bao giờ lại đúng
Chắc Real sút ông này quá. Biết đâu mời Klopp hoặc đôn Zidane lên nhỉ

thanh040506

Xe trâu
Em nghĩ cần thêm 1 tiền đạo dự bị cho Benzema nữa. Hàng TV thì dứt khoát phải có Modric.
Về bộ 3 BBC so với MNS thì em nghĩ BBC thua hẳn nhiều mặt, chỉ hơn được cái tốc độ.
MNS ông nào cũng có kỹ thuật cá nhân siêu hạng, khả năng qua người và xuyên phá rất lớn -> có thể thay đổi cục diện trận đấu được. Riêng về bộ 3 này thì đá phản công hay tấn công cũng đều ok. Chịu phối hợp với nhau chứ không như BBC, được mỗi Benzema chịu hy sinh phối hợp, còn ông Ro và Bêu thì đá ích kỷ bỏ bu, Zưng Ro hiệu quả nên còn chấp nhận được.
Về độ quái thì MNS hơn hẳn BBC, nhất là Neymar và Suares.
Quan trọng nhất làm tìm cách bán chàng điệu đi. Bán giờ còn được giá

familyshonors

Đi bộ
Xem Real với Ance cầm quân chưa bao giờ yên tâm cả. Được cái là Ance làm hài lòng tất cả nên nội bộ có vẻ yên ổn. Nhưng chỉ năm ngoái thôi.

Năm nay ngay từ đầu mùa chú Bale đã nổi loạn muốn là số 1 nhưng dễ nhìn thấy chú này ko bao giờ đạt đến đẳng cấp của Rô. Rô nó giờ tiến hóa thành tiền đạo trong vòng cấm, đá thực dụng (nhờ công Mou), di chuyển khôn, đặc biệt là thuận 2 chân như 1. Bale chỉ biết chân trái, dứt điểm kém khi đối mặt.

Ivan Good Hope

Xe tăng
Cái em lạ nhất là RM chơi mà ko có 1 tiền vệ thủ, chuyên thu hồi bóng đúng nghĩa.
Toni Kroos chưa bao giờ chơi hay trong vai trò này, điểm mạnh của Kroos là khả năng chuyền bóng, giữ nhịp chứ ko phải tranh chấp mặc dù cầu thủ này khá to con. Ở DTQG hoặc BM trước đây luôn có Schweinsteiner với Martinez hoặc Khedira làm việc này.
Đá kiểu này với đội dưới cơ thì được, với đội ngang cơ thì nó cho ăn đòn ngay

thanh040506

Xe trâu
Cái em lạ nhất là RM chơi mà ko có 1 tiền vệ thủ, chuyên thu hồi bóng đúng nghĩa.
Toni Kroos chưa bao giờ chơi hay trong vai trò này, điểm mạnh của Kroos là khả năng chuyền bóng, giữ nhịp chứ ko phải tranh chấp mặc dù cầu thủ này khá to con. Ở DTQG hoặc BM trước đây luôn có Schweinsteiner với Martinez hoặc Khedira làm việc này.
Đá kiểu này với đội dưới cơ thì được, với đội ngang cơ thì nó cho ăn đòn ngay
Cụ nói nghe nó thế nào ấy. Chiến thuật mỗi đội khác nhau, căn cứ vào con người cụ thể. Cụ nói Kroos thế chứ Juve của cụ chắc Pirlo đá thấp nhất hàng tiền vệ, vậy Pirlo là người giữ nhịp, chuyền bóng hay là người tranh chấp???

Becgie

Xe điện
Cụ nói nghe nó thế nào ấy. Chiến thuật mỗi đội khác nhau, căn cứ vào con người cụ thể. Cụ nói Kroos thế chứ Juve của cụ chắc Pirlo đá thấp nhất hàng tiền vệ, vậy Pirlo là người giữ nhịp, chuyền bóng hay là người tranh chấp???
Pirlo đá thấp nhất nhưng xưa đến h bên cạnh toàn trâu bò hỗ trợ tranh chấp cụ à :D. Trước có Gatusso, Ambrossini. Giờ có Vidal, Pogba, Marchisio. Hàng tiền vệ đá chính hiện tại của Real ko cầu thủ nào tranh chấp tốt cả. Được Mordric tranh chấp khá hơn 1 tý nhưng cũng ko ăn thua. Với độit hình Real hiẹn tại mà có Makelele hoặc Essien quét cho thì tuyệt vời luôn.
Nhưng nói đi nói lại thì cũng do đẳng cấp của Kross ko thể sánh đc với Pirlo.

thanh040506

Xe trâu
Pirlo đá thấp nhất nhưng xưa đến h bên cạnh toàn trâu bò hỗ trợ tranh chấp cụ à :D. Trước có Gatusso, Ambrossini. Giờ có Vidal, Pogba, Marchisio. Hàng tiền vệ đá chính hiện tại của Real ko cầu thủ nào tranh chấp tốt cả. Được Mordric tranh chấp khá hơn 1 tý nhưng cũng ko ăn thua. Với độit hình Real hiẹn tại mà có Makelele hoặc Essien quét cho thì tuyệt vời luôn.
Thì chiến thuật nó phụ thuộc con người hiện có. Real thì hàng công là BBC, tiền vệ thì Kroos, Modric, Jame. Isco thay Mod chấn thương. Nói như các cụ thêm 1 tiền vệ trung tâm nữa thì bỏ ai ra. Mùa năm ngoái ở vị trí trên thì Alonso thay Kroos, Di Maria thay Jame. Như vậy gần như k đổi, thành tích Liga năn nay cao hơn năm ngoái, có chăng k vượt qua Juve thì bị quy là thất bại thôi

Becgie

Xe điện
Thì chiến thuật nó phụ thuộc con người hiện có. Real thì hàng công là BBC, tiền vệ thì Kroos, Modric, Jame. Isco thay Mod chấn thương. Nói như các cụ thêm 1 tiền vệ trung tâm nữa thì bỏ ai ra. Mùa năm ngoái ở vị trí trên thì Alonso thay Kroos, Di Maria thay Jame. Như vậy gần như k đổi, thành tích Liga năn nay cao hơn năm ngoái, có chăng k vượt qua Juve thì bị quy là thất bại thôi
Hì, thế mới mất cân bằng đó cụ. Toàn nghệ sĩ mà lại thiếu công nhân :D
Theo cụ, mùa tới Real nên bán những ai và mua những ai? HLV có nên thay đổi hay không?

Ivan Good Hope

Xe tăng
Quá chuẩn cụ ơi,
Trước Makelele còn đá cho RM, chẹp ...đúng là thêu hoa dệt gấm, có khi còn hơn Barc của Pep

tu_nguyenprotnt

Xe hơi
Quá chuẩn cụ ơi,
Trước Makelele còn đá cho RM, chẹp ...đúng là thêu hoa dệt gấm, có khi còn hơn Barc của Pep
Em thì em chỉ nhớ Di Maria thôi cụ ạ, với đội hình của RM hiện nay em chỉ mong Di Maria quay về là đủ ấm lòng rồi.

thanh040506

Xe trâu
Hì, thế mới mất cân bằng đó cụ. Toàn nghệ sĩ mà lại thiếu công nhân :D
Theo cụ, mùa tới Real nên bán những ai và mua những ai? HLV có nên thay đổi hay không?
E khẳng định là mùa này Real cũng tương đối thành công về lối đá, thành tích. Có chăng Bar quá xuất sắc và do Real thua Juve nên bị coi là thất bại thôi
Nên cho Ance thêm cơ hội mùa sau. Giờ này thay HLV cũng khó tìm người thích hợp. Bởi người mới cần thời gian hòa nhập trong khi đó Bar quá ổn định từ cầu thủ đến HLV
Kể ra R7 vẫn còn đóng góp được 2-3 mùa nữa. Nhưng chắc chắn từ mùa sau R7 sẽ bắt đầu xuống và rất khó duy trì ghi 40 bàn/mùa nữa. E cho rằng bán R7 được là tốt nhất. Tuy nhiên tìm người mua là cả vấn đề. Mong a điệu chọn quay lại Mu
Với chiến lược mỗi mùa mua một bom tấn thì 2 mục tiêu được xếp vào diện này là Hazard và DeGea. Hazard thì Che k bán rồi, DeGea cũng rất khó nhưng Real k phải k có cơ hội. Thứ nhất là DeGea là người TBN, thứ hai là Mu đứng thứ 4 PL, vẫn có rủi ro thua playoff, thứ 3 là Real quyết mua bằng được, mà Real đã quyết thì rất khó cưỡng. Thứ 4 là biết đâu R7 chọn quay về Mu; bởi nếu Messi vô địch CL và Liga thì Mes ẵm QBV, R7 hết cửa
Hàng hậu vệ thì đã mua Danilo, chắc bán Abreloa, giữ chân Varane nữa là ổn.
Tiền vệ thì đào tạo để Kroos đá thấp xuống nữa giống Alonso lúc trước, có Modric trở lại, cho Isco đá tự do, sử dụng Illarramendi nhiều hơn. Bán R7 thì đẩy Jame lên thay.
Tiền đạo thì hơi khó. Đá cắm vẫn là Benzema, giữ lại Chicharito và có thể sử dụng Jese nhiều hơn hay mua lại Morata nhỉ

Becgie

Xe điện
E khẳng định là mùa này Real cũng tương đối thành công về lối đá, thành tích. Có chăng Bar quá xuất sắc và do Real thua Juve nên bị coi là thất bại thôi
Nên cho Ance thêm cơ hội mùa sau. Giờ này thay HLV cũng khó tìm người thích hợp
. Bởi người mới cần thời gian hòa nhập trong khi đó Bar quá ổn định từ cầu thủ đến HLV
Kể ra R7 vẫn còn đóng góp được 2-3 mùa nữa. Nhưng chắc chắn từ mùa sau R7 sẽ bắt đầu xuống và rất khó duy trì ghi 40 bàn/mùa nữa. E cho rằng bán R7 được là tốt nhất. Tuy nhiên tìm người mua là cả vấn đề. Mong a điệu chọn quay lại Mu
Với chiến lược mỗi mùa mua một bom tấn thì 2 mục tiêu được xếp vào diện này là Hazard và DeGea. Hazard thì Che k bán rồi, DeGea cũng rất khó nhưng Real k phải k có cơ hội. Thứ nhất là DeGea là người TBN, thứ hai là Mu đứng thứ 4 PL, vẫn có rủi ro thua playoff, thứ 3 là Real quyết mua bằng được, mà Real đã quyết thì rất khó cưỡng. Thứ 4 là biết đâu R7 chọn quay về Mu; bởi nếu Messi vô địch CL và Liga thì Mes ẵm QBV, R7 hết cửa
Hàng hậu vệ thì đã mua Danilo, chắc bán Abreloa, giữ chân Varane nữa là ổn.
Tiền vệ thì đào tạo để Kroos đá thấp xuống nữa giống Alonso lúc trước, có Modric trở lại, cho Isco đá tự do, sử dụng Illarramendi nhiều hơn. Bán R7 thì đẩy Jame lên thay.
Tiền đạo thì hơi khó. Đá cắm vẫn là Benzema, giữ lại Chicharito và có thể sử dụng Jese nhiều hơn hay mua lại Morata nhỉ
Cái bôi đậm em rất đồng ý.
Về cơ bản ý cụ cũng giống ý em :D. Zưng quan trọng ông tài phiệt Perez lại nghĩ khác. Hết mùa này em nghĩ Ance dễ bị trảm lắm.
Bán CR7? OK. Quan trọng là có ai mua giá cao với đáp ứng được lương của Ro điệu ko?
Bán Bale: em nghĩ khả thi hơn vì còn rất nhiều CLB muốn mua. Mà em nghĩ Bale cũng khó hòa nhập môi trường TBN.
TM: Loại Casillas. Tìm thủ môn mới. De Gea là phương án khả thi nhưng em cũng trót thích MU nên .... :(
HV: Mùa tới thêm Danilo nữa là ok rồi.
Tiền vệ: Em cũng nghĩ như cụ, Kross đá như Alonso hồi xưa. Nhưng muốn vậy thì ông này phải tập thể hình thể lực vào. Alonso hồi xưa tranh chấp tay đôi hoặc tắc bóng cũng khá hơn Kross rất nhiều. Các vị trí tiền về khác ok.
Tiền đạo: Giữ Benzema, sử dụng Jese nhiều hơn như cụ nói. Chicharito thì ko nên mua vì chắc chắn ông này ko chịu làm dự bị nữa đâu. Bùng nổ được 2 trận xong bị đá dự bị trận gặp Juve cái đã vùng vằng rồi.
Nếu chưa bán CR7 thì không nên mua 1 sát thủ đá cắm.