[Thảo luận] Kể từ 22/12/2012 xxx vịn thoải con gà mái ạ !

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Cụ yên tâm đi, đến Nghị định 71 nhiều xxx đứng đường còn chả biết chứ nói gì đến qui trình trong Thôgn tư 65.
Em như ngồi trên đống lửa cụ lại bẩu yên tâm , xxx nghiên cứu khá kỹ đấy cụ nhá !

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Em cứ mong nó ra nhiều thông tư với nghị định củ chuối vào, càng gây trái lòng dân vào thì mùa xuân mới nhanh đến các cụ ạ!
Gần đây có nhiều thông tư , nghị định chéo ngoe nhau , không nghiên cứu kỹ cứ ký bừa. chít bọn ku đem em .

Balance

Xe tải
Đây này cụ
http://www.otofun.net/threads/437913-bca-ban-hanh-thong-tu-65-2012-thay-the-tt-27-2009
Theo thông tư TT65BCA do Bộ XXX soạn thảo mới đây sẽ có hiệu lực từ ngày 22/12/2012 thì em thấy xxx vịn mình và lập BB vi phạm trước , còn hình ảnh vi phạm có thể đến khi nộp phạt sẽ cho mình xem sau .
Như vậy, giả sử em bị xxx vịn ở Hà Tĩnh mà nhà em Hà Giang , xxx hẹn 1 tuần sau em quay lại Hà Tĩnh giải quyết mà không có hình ảnh vi phạm thì xxx không phạt được em, xxx xin lỗi em có được không ạ ?
Em không biết download TT65BCA , các cao thủ khai sáng em tí !
Em gà quá ~:>

speed266

Xe điện
Em thấy nhiều cụ chua đọc hết nôi dung TT đã xoắn rồi , nó kết cấu văn bản cái mục quyền hạn của xxx trước ( TT27 cũng vậy ) , sau đó mới đến "các trường hợp được chặn dừng xe " . Về việc chặn dừng thì vẫn như TT27 thôi , việc thông báo lỗi cũng vậy , chỉ khác là với những lỗi cần hình ảnh thì xxx có thể cho xem sau , em dự là xxx chuẩn bị áp dụng phạt qua hình ảnh canera tự động nên không có hình ngay , tuy nhiên việc này sẽ bị xxx lạm dung.
Thảo nào e thấy trên ql1a đoạn qua Hà nam mới lắp thêm mấy cái cột có camera chắc là áp dụng phạt qua hình ảnh camera tự động như cụ CHIANTHI nói đấy...

HUNGSMUN

Xe container
Thông tư kiểu đánh đố thế này thì chắc sẽ có sửa đổi thôi, không thì quá phiền phức cho người tham gia Giao thông.
Ý kiến của em trong dòng chữ đỏ rồi ạ.
Công nhận xxx cao kiến thật.

khkdgs

Xe điện
câu trả lời của cụ đây ạ.
[video=youtube;KWZcmZvRE3U]http://www.youtube.com/watch?v=KWZcmZvRE3U[/video]
Theo thông tư TT65BCA do Bộ XXX soạn thảo mới đây sẽ có hiệu lực từ ngày 22/12/2012 thì em thấy xxx vịn mình và lập BB vi phạm trước , còn hình ảnh vi phạm có thể đến khi nộp phạt sẽ cho mình xem sau .
Như vậy, giả sử em bị xxx vịn ở Hà Tĩnh mà nhà em Hà Giang , xxx hẹn 1 tuần sau em quay lại Hà Tĩnh giải quyết mà không có hình ảnh vi phạm thì xxx không phạt được em, xxx xin lỗi em có được không ạ ?

khkdgs

Xe điện
ảnh vi phạm sẽ gửi về cho chủ xe đứng tên đăng ký. chủ xe sẽ chịu trách nhiệm. lại là xe chính chủ. hehhe

OKiaforte

Xe buýt
Theo em cái chỉ thị 21/1998/CT-TTg
VÊ CHÂM DỨT VIỆC TÙY TIỆN DỪNG PHƯƠNG TIỆN GIAO THÔNG ĐỂ KIỂM TRA, KIỂM SOÁT vẫn có tác dụng vì hiệu lực cao hơn.
Theo nội dung của TT65 này thì xxx vẫn không được dừng phương tiện một cách tùy tiện. Tại Điều 5, chương II quy định về Quyền hạn của xxx thì xxx có 07 quyền. Trong đó:
1. Được dừng các phương tiện đang tham gia giao thông đường bộ; kiểm soát phương tiện, giấy tờ của phương tiện; kiểm soát người và giấy tờ của người điều khiển phương tiện, giấy tờ tùy thân của người trên phương tiện kiểm soát, việc thực hiện các quy định về hoạt động vận tải đường bộ theo quy định pháp luật.

NHƯNG tại Điều 14. Các trường hợp được dừng phương tiện. Thì xxx chỉ được dừng phương tiện trong các trường hợp sau:

a) Trực tiếp phát hiện hoặc thông qua phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ phát hiện, ghi nhận được các hành vi vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ;
b) Thực hiện kế hoạch, mệnh lệnh tổng kiểm soát của Cục trưởng Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt hoặc Giám đốc Công an cấp tỉnh trở lên;
c) Thực hiện kế hoạch, phương án công tác của Trưởng phòng Hướng dẫn và Tổ chức tuần tra, kiểm soát giao thông thuộc Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt, Trưởng phòng Cảnh sát giao thông hoặc Trưởng Công an cấp huyện trở lên về việc kiểm soát, xử lý vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ theo chuyên đề;
d) Có văn bản của thủ trưởng, phó thủ trưởng cơ quan điều tra từ cấp huyện trở lên; văn bản đề nghị của cơ quan chức năng liên quan về dừng phương tiện để kiểm soát phục vụ công tác bảo đảm an ninh, trật tự;
đ) Tin báo của cơ quan, tổ chức, cá nhân về hành vi vi phạm pháp luật của người và phương tiện tham gia giao thông.

Như vậy, theo em hiểu thì khi người điều khiển phương tiện giao thông đường bộ không vi phạm luật GTĐB mà bị xxx vẫy dừng phương tiện và đòi kiểm tra, kiểm soát (giấy tờ, CMTND..,). Nếu xxx không chứng minh được người điều khiển phương tiện vi phạm thì xxx không có quyền kiểm tra giấy tờ và tất nhiên em sẽ không xuất trình giấy tờ, trừ khi xxx kiểm tra, kiểm soát theo các nội dung quy định tại Điều 14. và xuất trình các QĐ, Chuyên đề kiểm tra.
Tóm lại là nội dung chả khác gì TT 27/2009, chỉ có điều xxx bổ sung thêm việc nếu chưa có hình ảnh thì mời anh ký BB đã rồi mới về đồn xem ảnh sau. Thế thì dân mới bức xúc chứ.

Không biết em hiểu vậy có đúng không? Các cụ cho em viên đá be bé thôi nhé!

Chỉnh sửa cuối:

meoblack

Xe tải
Theo em nghĩ ra thông tư làm gì cứ cấm mẹ nó oto cá nhân cho xong, mệt quá

khkdgs

Xe điện
Xem ảnh sau có photoshop không ta.

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Tại các cụ OF nhà mình hay cãi quá đây mà

buicongchuc

Xe ba gác
Cứ căn cứ vào chỗ này bắt xxx phải chứng minh lỗi vi phạm trước khi lập BB: Theo mục d, khoản 2, điều 3 Luật SLVPHC số 15/2012/QH13 quy định:

"Người có thẩm quyền áp dụng biện pháp xử lý hành chính có trách nhiệm chứng minh vi phạm hành chính. Cá nhân bị áp dụng biện pháp xử lý hành chính có quyền tự mình hoặc thông qua người đại diện hợp pháp chứng minh mình không vi phạm hành chính"

ducletrung

Xe container
Đờ cờ chúng nó.Đi kiểm tra giấy tờ dân thì được,đến lúc người dân vặn thế ông có giấy tờ không thì nói câu ngu như chó(em xin lỗi mod): "
Dân không đủ "trình" hỏi giấy tờ CSGT"[video=youtube;kat4RjgcDNk]http://www.youtube.com/watch?v=kat4RjgcDNk[/video]

SmallRiver

Xe điện
Ảnh có thể cung cấp sau nhưng trước hết muốn kiểm tra giấy tờ thì phải chứng minh vi phạm cái đã.

nissanfan

Xe hơi
Thông tư vớ vẩn quá, sao lúc nào chúng nó cũng chỉ nghĩ kế để chực phạt người dân thôi nhỉ!

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Ảnh có thể cung cấp sau nhưng trước hết muốn kiểm tra giấy tờ thì phải chứng minh vi phạm cái đã.
Không đưa giấy tờ thì xxx cẩu xe về hoặc vu cho tội chống người thi hành công vụ thì chít...

747

Xe tăng
Không đưa giấy tờ thì xxx cẩu xe về hoặc vu cho tội chống người thi hành công vụ thì chít...
cụ phải hiểu thế nào là chống người thi hành công vụ trước đã. chưa gì đã sợ rồi.

9630

Xe tăng
Tại vì chúng n......ó.... soạn thảo và ký cái TT này trên bàn rượu nên chả kiểm soát lỗi văn bản. Tại chương II. Nhiệm vụ, quyền hạn của xxxx, , Điều 4, đến Điều 6 rồi mới đến Điều 5. Chán!!!!
Phần nhiệm vụ 1,2,3....rồi đến 8 luôn, mục quyền hạn thì tự nhiên chẳng có a),b) lại có c) công an cấp huyện. Thông tư pro thật

Chỉnh sửa cuối: