[Thảo luận] Kể từ 22/12/2012 xxx vịn thoải con gà mái ạ !

Bóng ma

Xe buýt
Website
ditru.com.vn
Chỉnh sửa cuối:

trantien886

Xe hơi
Lại thêm 1 quyền nữa để hành hạ anh em lái xe thôi....

jeehoon

Xe tải
xxx lại tuyển nv thêm option đồ họa, xử lý PTS nữa rồi.

OKiaforte

Xe buýt
Theo thông tư TT65BCA do Bộ XXX soạn thảo mới đây sẽ có hiệu lực từ ngày 22/12/2012 thì em thấy xxx vịn mình và lập BB vi phạm trước , còn hình ảnh vi phạm có thể đến khi nộp phạt sẽ cho mình xem sau .
Như vậy, giả sử em bị xxx vịn ở Hà Tĩnh mà nhà em Hà Giang , xxx hẹn 1 tuần sau em quay lại Hà Tĩnh giải quyết mà không có hình ảnh vi phạm thì xxx không phạt được em, xxx xin lỗi em có được không ạ ?
Em không biết download TT65BCA , các cao thủ khai sáng em tí !
Em gà quá ~:>
Bây giờ bọn c....h.....ó........a....... xxx ấy lại quyết ăn bửn thế cơ à cụ. Làm thế khác nào tạo điều kiện cho xxx bẩn nó hành dân chứ, thích lập BB thì nó lập và đòi chung chia 50:50 thì mới tha (mà chắc gì mình đã vi phạm). Em nghe mà cứ thấy tưng tức thế nào ấy. Sao chúng l......ó...... lại có thể cố tình đàn áp người dân thế nhỉ????

AcidS

Xe điện
TT 65 vẫn có dòng là :
Người tuần tra, kiểm sát chỉ được phép dừng xe khi phát hiện sai phạm hành chính (điều 14) - Em cho là vẫn bật được XXX nếu XXX không nêu lỗi sai phạm khi dừng xe. Không có lỗi, không được dừng xe... tức là không được kiểm soát khi chưa nêu lỗi... trừ các trường hợp như trong quy định là làm chuyên đề tổng kiểm soát, giấy của trưởng công an quận, huyện, phòng trở lên kiểm soát đích danh xe biển số...

Còn Điều 9 khoản 3: c) Phải sử dụng phương tiện, kỹ thuật nghiệp vụ, vũ khí, công cụ hỗ trợ chắc là nói đến cái cạp nong :)

cháu lên 3

Xe container
xxx ở VN mình ăn tham như chó, nếu đuỳnh huỳnh thì có lẽ thêm 100 quyền nữa vẫn OK

hm.tuan

Xe điện
Mệ, trước kia là XXX NHÂN DÂN vì xxx để bảo vệ nhân dân, còn bây giờ là XXX CHÍNH QUYỀN rồi vì bây giờ xxx là công cụ để tăng thu và làm giàu cho hệ thống chính quyền mà!

OKiaforte

Xe buýt
Tại vì chúng n......ó.... soạn thảo và ký cái TT này trên bàn rượu nên chả kiểm soát lỗi văn bản. Tại chương II. Nhiệm vụ, quyền hạn của xxxx, , Điều 4, đến Điều 6 rồi mới đến Điều 5. Chán!!!!

MinhPhuong169

Xe buýt
QUy định trong quản lý ngày càng chặt và ngày càng có lợi cho nhà quản lý. Từ trước đến giờ xxxGT là người mà nhận hối lộ nhiều nhất mà nay giao thêm quyền cung cấp hình ảnh sau thì chắc sẽ có nhiều tiêu cực hơn. EM còn sợ có máy làm hình ảnh giả thì khi đó em và các bác cứ nộp và nộp phạt thôi, ơ mà xxx đc giữ lại hình như 70% tiền phạt hay sao các cụ nhỉ, phương án 50/50 hay phạt thì có nghĩa là đều vào túi xxx thui à.
Không biết xã hội này rồi sẽ thế nào? Mà em thấy nhiều ông bạn ông anh em đã ra ÚC, Pháp, Thái, Mỹ định cự rùi. đó là con đường sáng,...
BUỒN.

DUONGLAM

Xe điện
Uịch mi ạ cái lũ cờ hó này càng ngày càng thối nát (XL mod nhé em bức xúc quá rồi), ko biết có ông nào cầm đầu không em theo lật mi ạ nó đi cho xong

chitom

Xe tăng
Khác nhau ở chỗ TT65 là :

Còn TT27 trước đây là : xxx Thông báo lỗi cho người vi phạm trước , kiểm soát sau .
Như vậy , theo đó xxx bắt mình đưa giấy tờ trước rồi thông báo lỗi sau , xxx đưa đằng lưỡi cho mình cầm rồi.
Thông tư 65:
Điều 17. Xử lý vi phạm
1. Sau khi kiểm soát xong cán bộ tuần tra, kiểm soát thông báo các hành vi vi phạm, hình thức và biện pháp xử lý theo quy định của pháp luật cho người điều khiển phương tiện và những người trên phương tiện biết để chấp hành việc giám sát. Đối với những phương tiện chở người từ 24 chỗ ngồi trở lên, trực tiếp lên khoang chở khách để thông báo. Trường hợp không phát hiện vi phạm cũng phải thông báo và nói lời: “Cảm ơn ông (bà, anh, chị,...) đã giúp đỡ lực lượng Cảnh sát làm nhiệm vụ”.
Thông tư 27
5. Xử lý vi phạm
a) Sau khi kiểm soát xong cán bộ, chiến sĩ tuần tra, kiểm soát thông báo các hành vi vi phạm, hình thức và biện pháp xử lý theo quy định của pháp luật cho người lái xe và những người trên xe biết để chấp hành và giám sát. Đối với những xe chở người từ 24 chỗ ngồi trở lên, trực tiếp lên khoang chở khách để thông báo. Trường hợp không phát hiện vi phạm cũng phải thông báo và nói lời: “Cảm ơn ông (bà, anh, chị, …) đã giúp đỡ lực lượng Cảnh sát làm nhiệm vụ”.

Em hoang mang quá:P, bác nào chỉ giáo cho e xem 2 cái này khác nhau ở đâu.
Hiện giờ e vẫn nghĩ chủ yếu do câu chữ thôi, vấn đề là phải trích dẫn đúng chỗ thì xxx vẫn phải thông báo lỗi trước!!!

Mấu chốt là ta đã nắm được :
Còn TT27 trước đây là : xxx Thông báo lỗi cho người vi phạm trước , kiểm soát sau .
thì phải tìm ra chỗ tương tự ở TT65

Ps: Em vẫn giữ quan điểm giống như một số bác post bài trong này, đó là cần phải nghiên cứu kỹ nội dung, tránh trường hợp giống như nhân dân cần lao bị Mê hồn trận " xe ko chính chủ và đi xe không chính chủ"

Chỉnh sửa cuối:

Kenket

Xe điện
Cái này là tạo thêm điều kiện cho các anh í lộng hành.

haphan

Xe tải
Bọn xxx dạo này phải nộp nhiều quá nên tính tăng thu của dân đây mà ...

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Theo em cái chỉ thị 21/1998/CT-TTg
VÊ CHÂM DỨT VIỆC TÙY TIỆN DỪNG PHƯƠNG TIỆN GIAO THÔNG ĐỂ KIỂM TRA, KIỂM SOÁT vẫn có tác dụng vì hiệu lực cao hơn.

xe thủng lốp

Xe container
Lại đau đầu nghĩ cách lách thôi quan tham thì dân gian mà

CHIANTHI

Xe tăng
Em thấy nhiều cụ chua đọc hết nôi dung TT đã xoắn rồi , nó kết cấu văn bản cái mục quyền hạn của xxx trước ( TT27 cũng vậy ) , sau đó mới đến "các trường hợp được chặn dừng xe " . Về việc chặn dừng thì vẫn như TT27 thôi , việc thông báo lỗi cũng vậy , chỉ khác là với những lỗi cần hình ảnh thì xxx có thể cho xem sau , em dự là xxx chuẩn bị áp dụng phạt qua hình ảnh canera tự động nên không có hình ngay , tuy nhiên việc này sẽ bị xxx lạm dung.

Chỉnh sửa cuối:

vinhna2002

Xe hơi
Em cứ mong nó ra nhiều thông tư với nghị định củ chuối vào, càng gây trái lòng dân vào thì mùa xuân mới nhanh đến các cụ ạ!

dongkijote

Xe điện
Cụ yên tâm đi, đến Nghị định 71 nhiều xxx đứng đường còn chả biết chứ nói gì đến qui trình trong Thôgn tư 65.