[Thảo luận] Kể từ 22/12/2012 xxx vịn thoải con gà mái ạ !

Ericsson337

Xe buýt
Tư cách làm việc của cán bộ CSGT là thế này đây "vừa tiếp dân vừa nhai kẹo cao xu" không hiểu cấp trên có biết cấp dưới của mình làm việc với nhân dân thế này không? rất mong đoạn clip này đến được Tổng cục xây dựng lực lượng

thichxeoto

Xe điện
Cụ yên tâm đi, đến Nghị định 71 nhiều xxx đứng đường còn chả biết chứ nói gì đến qui trình trong Thôgn tư 65.
Cái này là cần câu c ứt của c hó lên em dự c hó cũng nghiên cưu kỹ lắm đấy ạ.

santafe8888

Xe hơi
không có hình ảnh mà vẫn bị lập bb thì akay wa các cụ nhỉ

dugianghubt

Xe tăng
Điều 14. Các trường hợp được dừng phương tiện

1. Cán bộ thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát được dừng phương tiện để kiểm soát trong các trường hợp sau:

a) Trực tiếp phát hiện hoặc thông qua phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ phát hiện, ghi nhận được các hành vi vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ;

b) Thực hiện kế hoạch, mệnh lệnh tổng kiểm soát của Cục trưởng Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt hoặc Giám đốc Công an cấp tỉnh trở lên;

c) Thực hiện kế hoạch, phương án công tác của Trưởng phòng Hướng dẫn và Tổ chức tuần tra, kiểm soát giao thông thuộc Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt, Trưởng phòng Cảnh sát giao thông hoặc Trưởng Công an cấp huyện trở lên về việc kiểm soát, xử lý vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ theo chuyên đề;

d) Có văn bản của thủ trưởng, phó thủ trưởng cơ quan điều tra từ cấp huyện trở lên; văn bản đề nghị của cơ quan chức năng liên quan về dừng phương tiện để kiểm soát phục vụ công tác bảo đảm an ninh, trật tự;

đ) Tin báo của cơ quan, tổ chức, cá nhân về hành vi vi phạm pháp luật của người và phương tiện tham gia giao thông.

2. Kiểm soát thông qua các phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ

a) Khi đã ghi nhận được hành vi vi phạm về trật tự, an toàn giao thông của người và phương tiện tham gia giao thông thông qua các phương tiện thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ, cán bộ thực hiện hiệu lệnh dừng phương tiện để kiểm soát và xử lý theo quy định. Trường hợp người vi phạm yêu cầu được xem hình ảnh, kết quả ghi, thu được về hành vi vi phạm thì phải cho xem ngay nếu đã có hình ảnh, kết quả ghi thu được tại đó; nếu chưa có ngay hình ảnh, kết quả ghi, thu được thì hướng dẫn họ đến bộ phận xử lý để được xem;

b) Trường hợp chưa dừng ngay được phương tiện để kiểm soát, xử lý vi phạm theo quy định, Tổ trưởng tổ tuần tra, kiểm soát phải báo cáo Trưởng phòng Hướng dẫn và Tổ chức tuần tra, kiểm soát giao thông thuộc Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt, Trưởng phòng Cảnh sát giao thông hoặc Trưởng Công an cấp huyện trở lên thực hiện việc thông báo đến chủ phương tiện, yêu cầu người vi phạm đến trụ sở Công an nơi phát hiện vi phạm để giải quyết. Khi giải quyết vụ, việc phải cho người vi phạm xem bản ảnh hoặc kết quả ghi, thu được về hành vi vi phạm của họ; lập biên bản vi phạm hành chính và xử lý theo quy định.

Các cụ cứ yên tâm - Không thể lập bb trước cho xem kq sau đâu mà sợ - Các cụ cứ nghiên cứu kỹ để chiến đấu nhé

đông ý với cụ .. những trường hợp không có hình ảnh là trường hợp camera gắn cố định trên các tuyến các ngã 3 ngã 4 , còn trường hợp bắn tại chỗ thì phải có hình ngay nên cái này nó mới để ngỏ 2 hướng như thế , a e mình cứ chiến đấ nhiệt tình kophair xoắn nhé các cụ .....

xuxuxinhxinh

Xe tải
đông ý với cụ .. những trường hợp không có hình ảnh là trường hợp camera gắn cố định trên các tuyến các ngã 3 ngã 4 , còn trường hợp bắn tại chỗ thì phải có hình ngay nên cái này nó mới để ngỏ 2 hướng như thế , a e mình cứ chiến đấ nhiệt tình kophair xoắn nhé các cụ .....
Túm cái váy lại là XXX chỉ dẫn mình đến "bộ phận xử lý" để xem hình ảnh vi phạm, nghĩa là xxx giữ bằng lái để mình ra đấy xem rồi ký BB hay dư nào cụ ơi ?

hoang_vo

Xe tải
Theo nội dung của TT65 này thì xxx vẫn không được dừng phương tiện một cách tùy tiện. Tại Điều 5, chương II quy định về Quyền hạn của xxx thì xxx có 07 quyền. Trong đó:
1. Được dừng các phương tiện đang tham gia giao thông đường bộ; kiểm soát phương tiện, giấy tờ của phương tiện; kiểm soát người và giấy tờ của người điều khiển phương tiện, giấy tờ tùy thân của người trên phương tiện kiểm soát, việc thực hiện các quy định về hoạt động vận tải đường bộ theo quy định pháp luật.

NHƯNG tại Điều 14. Các trường hợp được dừng phương tiện. Thì xxx chỉ được dừng phương tiện trong các trường hợp sau:

a) Trực tiếp phát hiện hoặc thông qua phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ phát hiện, ghi nhận được các hành vi vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ;
b) Thực hiện kế hoạch, mệnh lệnh tổng kiểm soát của Cục trưởng Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt hoặc Giám đốc Công an cấp tỉnh trở lên;
c) Thực hiện kế hoạch, phương án công tác của Trưởng phòng Hướng dẫn và Tổ chức tuần tra, kiểm soát giao thông thuộc Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt, Trưởng phòng Cảnh sát giao thông hoặc Trưởng Công an cấp huyện trở lên về việc kiểm soát, xử lý vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ theo chuyên đề;
d) Có văn bản của thủ trưởng, phó thủ trưởng cơ quan điều tra từ cấp huyện trở lên; văn bản đề nghị của cơ quan chức năng liên quan về dừng phương tiện để kiểm soát phục vụ công tác bảo đảm an ninh, trật tự;
đ) Tin báo của cơ quan, tổ chức, cá nhân về hành vi vi phạm pháp luật của người và phương tiện tham gia giao thông.

Như vậy, theo em hiểu thì khi người điều khiển phương tiện giao thông đường bộ không vi phạm luật GTĐB mà bị xxx vẫy dừng phương tiện và đòi kiểm tra, kiểm soát (giấy tờ, CMTND..,). Nếu xxx không chứng minh được người điều khiển phương tiện vi phạm thì xxx không có quyền kiểm tra giấy tờ và tất nhiên em sẽ không xuất trình giấy tờ, trừ khi xxx kiểm tra, kiểm soát theo các nội dung quy định tại Điều 14. và xuất trình các QĐ, Chuyên đề kiểm tra.
Tóm lại là nội dung chả khác gì TT 27/2009, chỉ có điều xxx bổ sung thêm việc nếu chưa có hình ảnh thì mời anh ký BB đã rồi mới về đồn xem ảnh sau. Thế thì dân mới bức xúc chứ.

Không biết em hiểu vậy có đúng không? Các cụ cho em viên đá be bé thôi nhé!
Em cũng có ý kiến giống cụ. Vẫn đang chờ cao kiến thêm ạ

glare

Xe điện
Điều 14. Các trường hợp được dừng phương tiện

1. Cán bộ thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát được dừng phương tiện để kiểm soát trong các trường hợp sau:

2. Kiểm soát thông qua các phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ

a) Khi đã ghi nhận được hành vi vi phạm về trật tự, an toàn giao thông của người và phương tiện tham gia giao thông thông qua các phương tiện thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ, cán bộ thực hiện hiệu lệnh dừng phương tiện để kiểm soát và xử lý theo quy định. Trường hợp người vi phạm yêu cầu được xem hình ảnh, kết quả ghi, thu được về hành vi vi phạm thì phải cho xem ngay nếu đã có hình ảnh, kết quả ghi thu được tại đó; nếu chưa có ngay hình ảnh, kết quả ghi, thu được thì hướng dẫn họ đến bộ phận xử lý để được xem;

b) Trường hợp chưa dừng ngay được phương tiện để kiểm soát, xử lý vi phạm theo quy định, Tổ trưởng tổ tuần tra, kiểm soát phải báo cáo Trưởng phòng Hướng dẫn và Tổ chức tuần tra, kiểm soát giao thông thuộc Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt, Trưởng phòng Cảnh sát giao thông hoặc Trưởng Công an cấp huyện trở lên thực hiện việc thông báo đến chủ phương tiện, yêu cầu người vi phạm đến trụ sở Công an nơi phát hiện vi phạm để giải quyết. Khi giải quyết vụ, việc phải cho người vi phạm xem bản ảnh hoặc kết quả ghi, thu được về hành vi vi phạm của họ; lập biên bản vi phạm hành chính và xử lý theo quy định.

Các cụ cứ yên tâm - Không thể lập bb trước cho xem kq sau đâu mà sợ - Các cụ cứ nghiên cứu kỹ để chiến đấu nhé
Thế cụ cho em hỏi : 1 - Nếu em ở vào trường hợp " TRỰC TIẾP PHÁT HIỆN " như ở trên ( điều 1 khoản a ) có nói ví dụ như " tôi nhìn thấy anh chẹt vạch hoặc ko xi nhan khi rẽ " chứ ko phải là " THÔNG QUA PHƯƠNG TIỆN KỸ THUẬT GHI NHẬN " ( Có nghĩa là chụp bằng mồm ấy ) thì sao ạ ? Vẫn lập được biên bản phải ko ạ ?
2 - Còn như ở điều 2 khoản a thì chỉ cho xem nếu có ngay thôi chứ ko phải là bắt buộc phải cho xem bằng chứng trước khi lập biên bản. Có nghĩa là các cụ vẫn phải ăn cái biên bản, thu giữ giấy tờ, đợi đến Bộ phận xử lý mới hạ hồi phân giải đc.
3 - Còn " Khi giải quyết vụ việc bắt buộc phải cho ng` vi phạm xem bản ảnh hoặc kết quả ghi thu đc về hành vi vi phạm của họ " thì lại nằm trong Điều 2 khoản b quy định về " Trường hợp chưa dừng được ngay phương tiện..." là sao em ko hiểu. chả lẽ dừng được ngay thì ko cần bắt buộc cho xem bằng chứng mà chỉ cần chụp bằng mồm như Điều 1 khoản a ?

ducletrung

Xe container
Các cụ cứ yên tâm thông tư 65 mới cũng giống thông tư cũ 27 thôi chỉ có vài thay đổi nhỏ không đáng kể.Cũng giống nghị định 71 dân ta nháo nhác cả lên?

Chỉnh sửa cuối:

biba_bibo

Xe tải
"Trường hợp người vi phạm yêu cầu được xem hình ảnh, kết quả ghi, thu được về hành vi vi phạm thì phải cho xem ngay nếu đã có hình ảnh, kết quả ghi thu được tại đó; nếu chưa có ngay hình ảnh, kết quả ghi, thu được thì hướng dẫn họ đến bộ phận xử lý để được xem;" theo ngu ý của nhà em thì cái tt này chỉ khác chút là nếu chưa có ngay hình ảnh thì mình phải mất 1 đoạn đi đến chỗ trực tiếp ghi hình hoặc bắn tốc độ để xem thôi, nếu không đúng thì vẫn không ký bb như bình thường

longtech21

Xe tăng
Thế cụ cho em hỏi : 1 - Nếu em ở vào trường hợp " TRỰC TIẾP PHÁT HIỆN " như ở trên ( điều 1 khoản a ) có nói ví dụ như " tôi nhìn thấy anh chẹt vạch hoặc ko xi nhan khi rẽ " chứ ko phải là " THÔNG QUA PHƯƠNG TIỆN KỸ THUẬT GHI NHẬN " ( Có nghĩa là chụp bằng mồm ấy ) thì sao ạ ? Vẫn lập được biên bản phải ko ạ ?
2 - Còn như ở điều 2 khoản a thì chỉ cho xem nếu có ngay thôi chứ ko phải là bắt buộc phải cho xem bằng chứng trước khi lập biên bản. Có nghĩa là các cụ vẫn phải ăn cái biên bản, thu giữ giấy tờ, đợi đến Bộ phận xử lý mới hạ hồi phân giải đc.
3 - Còn " Khi giải quyết vụ việc bắt buộc phải cho ng` vi phạm xem bản ảnh hoặc kết quả ghi thu đc về hành vi vi phạm của họ " thì lại nằm trong Điều 2 khoản b quy định về " Trường hợp chưa dừng được ngay phương tiện..." là sao em ko hiểu. chả lẽ dừng được ngay thì ko cần bắt buộc cho xem bằng chứng mà chỉ cần chụp bằng mồm như Điều 1 khoản a ?
e cũng thắc mắc như cụ này về TH Trực tiếp phát hiện, mong các cụ giải thích rõ.

Bò lốp

Xe lăn
nghẹn họng đến nơi rồi,mỗi lần tham gia gt là mỗi lần đi đánh trận,xxx như cục phưn nên dân nhìn thấy là hãi mà tránh,buồn

ThanhTungTB

Xe điện
Các cụ cứ yên tâm thông tư 65 mới cũng giống thông tư cũ 27 thôi chỉ có vài thay đổi nhỏ không đáng kể.Cũng giống nghị định 71 dân ta nháo nhác cả lên?
Đọc xong mới biết thay đổi cơ bản luôn .cụ thể xxx được ra quyền hạn hơn ,có thể bắt giữ phương thiện ..lập biên bản mà ko cần hình ảnh ...

Thichtat

Xe tăng
Các cụ bàn cãi làm gì, 21/12 chúng ta ở trển rồi thì ngày 22/12 xõa đê, kcmn cái TT65

newmen

Xe tải
^:)^^:)^^:)^ Tình yêu không lời, các bác đừng cho em là spam nhé.

ducletrung

Xe container
Đọc xong mới biết thay đổi cơ bản luôn .cụ thể xxx được ra quyền hạn hơn ,có thể bắt giữ phương thiện ..lập biên bản mà ko cần hình ảnh ...
Cụ lại hiểu sai rồi,đấy là trường hợp có máy bán tự động trên cao?Nếu bán kiểu "anh hùng núp" phải cho xem hình ảnh luôn?

tienthanhtq

Xe buýt
thế này ko ổn
giờ công nghệ phottoshop kinh lắm
chết dân đen thôi

jackiehoang

[Tịch thu bằng lái]
ôi cái đệch, thế thì dính mứt ở sài gòn mình ở hn thì 1 tuần sau bay vào xem cái ảnh vs nộp phạt à? bay đi bay về mất 5 củ nó có trả cho mình không nhể? vd là nó sai