[Thảo luận] Kể từ 22/12/2012 xxx vịn thoải con gà mái ạ !

xemay3906

Xe máy
Hết 71 bổ sung giờ đến 65 thế này thì mệt quá các cụ nhỉ?

Powermax

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ này ko đọc kỹ lại tung tin đồn thất thiệt, gây hoang mang cho dư luận rồi.

nhduong.CRV

Xe hơi
Theo thông tư TT65BCA do Bộ XXX soạn thảo mới đây sẽ có hiệu lực từ ngày 22/12/2012 thì em thấy xxx vịn mình và lập BB vi phạm trước , còn hình ảnh vi phạm có thể đến khi nộp phạt sẽ cho mình xem sau .
Như vậy, giả sử em bị xxx vịn ở Hà Tĩnh mà nhà em Hà Giang , xxx hẹn 1 tuần sau em quay lại Hà Tĩnh giải quyết mà không có hình ảnh vi phạm thì xxx không phạt được em, xxx xin lỗi em có được không ạ ?
Em không biết download TT65BCA , các cao thủ khai sáng em tí !
Em gà quá ~:>
Cụ cho em cái gmail hay yahoo em gửi cho

bún đậu

Đi bộ
ôi cái đệch, thế thì dính mứt ở sài gòn mình ở hn thì 1 tuần sau bay vào xem cái ảnh vs nộp phạt à? bay đi bay về mất 5 củ nó có trả cho mình không nhể? vd là nó sai
câu hỏi của cụ hay quá....cụ nào biết luật trả lời hộ cụ jackiehoang với..

lethanh8868

Xe buýt
Luật ảo quá các cụ nhỉ ?

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
ôi cái đệch, thế thì dính mứt ở sài gòn mình ở hn thì 1 tuần sau bay vào xem cái ảnh vs nộp phạt à? bay đi bay về mất 5 củ nó có trả cho mình không nhể? vd là nó sai
Từ trước đến nay vưỡn thế mà cụ . Phải quay lại nơi vi pham để xử lý .

RXO

Xe hơi
xxx thêm quyền nhiều thôi, đừng mong đực XL (vì nó có làm ở đố đâu)

Kenket

Xe điện
Đủ các loại luật, nghị định mới...ra đời, chỉ chết dân đen !

nguyenhuuvan

Xe hơi
Nhà cháu đọc thông tư rồi mà vẫn chưa thấy cụ tìm ra ý này ở mục nào?

Cụ chỉ thêm cho nhà cháu tỏ với ạ.

Kính cụ.
Theo thông tư TT65BCA do Bộ XXX soạn thảo mới đây sẽ có hiệu lực từ ngày 22/12/2012 thì em thấy xxx vịn mình và lập BB vi phạm trước , còn hình ảnh vi phạm có thể cho xem ngay hoặc đến khi nộp phạt sẽ cho mình xem sau ở bộ phận xử lý .
Như vậy, giả sử em bị xxx vịn ở Hà Tĩnh mà nhà em Hà Giang , xxx hẹn 1 tuần sau em quay lại Hà Tĩnh giải quyết mà không có hình ảnh vi phạm thì xxx không phạt được em, xxx xin lỗi em có được không ạ ?

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu đọc thông tư rồi mà vẫn chưa thấy cụ tìm ra ý này ở mục nào?

Cụ chỉ thêm cho nhà cháu tỏ với ạ.

Kính cụ.
Điều 17. Xử lý vi phạm
1. Sau khi kiểm soát xong cán bộ tuần tra, kiểm soát thông báo các hành vi vi phạm, hình thức và biện pháp xử lý theo quy định của pháp luật cho người điều khiển phương tiện và những người trên phương tiện biết để chấp hành việc giám sát.

Em dự là xxx đòi đưa giấy tờ kiểm soát trước ạ . thông báo lỗi sau .

Chỉnh sửa cuối:

Bách Việt

Xe đạp
Lỗi đó thì mức phạt như thể nào cụ ơi? em chưa đọc nghị định hướng dẫn, cụ nào biết hưỡng dẫn em luôn!

MinhPhuong169

Xe buýt
thế này ko ổn
giờ công nghệ phottoshop kinh lắm
chết dân đen thôi
Cụ chủ nói chuẩn. EM cũng sợ chúng nó dùng phottoshop để kiếm ăn thì chúng ta toi à, làm j cũng phải đưa ra bằng chứng chứ, đằng này nó làm qoái đảng, đến nơi xử lý mà ko có bằng chứng thì mất oong của người dân à, khi đó nó có đền bù cho không. Thằng nào nghĩ ra cái này sao nó ngu thế.

artmedia5881

Xe container
Các luật bổ xung toàn thấy tạo điều kiện để cho các XXX ngày một lộng hành và lấp liếm.
Coi ngay còn chưa cải được nó chứ 1 tuần sau lúc đó ai biết cái bằng chứng đó còn là bằng chứng không vì XXX hoàn toàn có thể thay đổi thông tin trên đó bằng rất nhiều phần mềm khác nhau.

artmedia5881

Xe container
thế này ko ổn
giờ công nghệ phottoshop kinh lắm
chết dân đen thôi
Công nhận, nó chỉ cần chụp ảnh có xe cụ và biển số còn sau đó ngay cả trình còi như em cũng chỉ mất khoảng 15 giây để gán cho các loại tốc độ lên cái hình đấy theo ý muốn. :-??

nguyenhuuvan

Xe hơi
Nhưng còn vụ cho xem hình ảnh ấy ạ.

Vì nhà cháu đọc thì vẫn thấy quy định là Nếu được yêu cầu thì vẫn phải cho xem hình ảnh, hoặc hướng dẫn tới bộ phận xử lý để xem (ở đây nhà cháu hiểu là đến ông chụp ảnh ấy).

Quan trọng là nhà cháu vẫn thấy toát lên 1 í là xem luôn, chứ không phải là lúc khác đến trụ sở xem ạ.

Điều 17. Xử lý vi phạm
1. Sau khi kiểm soát xong cán bộ tuần tra, kiểm soát thông báo các hành vi vi phạm, hình thức và biện pháp xử lý theo quy định của pháp luật cho người điều khiển phương tiện và những người trên phương tiện biết để chấp hành việc giám sát.

Em dự là xxx đòi đưa giấy tờ kiểm soát trước ạ . thông báo lỗi sau .

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng còn vụ cho xem hình ảnh ấy ạ.

Vì nhà cháu đọc thì vẫn thấy quy định là Nếu được yêu cầu thì vẫn phải cho xem hình ảnh, hoặc hướng dẫn tới bộ phận xử lý để xem (ở đây nhà cháu hiểu là đến ông chụp ảnh ấy).

Quan trọng là nhà cháu vẫn thấy toát lên 1 í là xem luôn, chứ không phải là lúc khác đến trụ sở xem ạ.
XXX lại hiểu : bộ phận xử lý nó nằm ở đội , chỗ 1 tuần sau ra quyết định xử phạt chứ không phải ở chỗ anh Hùng Nấp ngồi đâu ạ .:((

thanglx1010

Tháo bánh
Công nhận bọn này nó ngồi không mà nghỉ ra nhiều trò để hại dân hay thật, cụ nào thử nghỉ xem ngày sau liệu nó có ra TT là cấm nổ xe trên đường để bảo vệ môi trường không ?

azzA

Xe tải
Theo thông tư TT65BCA do Bộ XXX soạn thảo mới đây sẽ có hiệu lực từ ngày 22/12/2012 thì em thấy xxx vịn mình và lập BB vi phạm trước , còn hình ảnh vi phạm có thể cho xem ngay hoặc đến khi nộp phạt sẽ cho mình xem sau ở bộ phận xử lý .
Em có cảm giác cụ chủ chỉ mới nghe nói mà chưa đọc TT65 nên cụ suy diễn không chuẩn, các cụ nếu chưa đọc thớt này thì nên vào để đọc thì chuẩn hơn nhiều
http://www.otofun.net/threads/437913-bca-ban-hanh-thong-tu-65-2012-thay-the-tt-27-2009

autobahn-hanoi

Xe tăng
Em đã đọc qua và cá nhân thấy luật này dễ làm XXX chơi bửn hơn :) tạo điều kiện để xxx tiêu cực lắm... Thà cứ vi phạm mới được dừng xe, chứ như bây giờ chả có gì cũng bị dừng xe, mất công mất việc lắm !!!
hehe, các kụ cứ đòi chúng ta như ở bển, thì cái này là đúng như ở bển đấy, dừng xe kiểm tra mà không cần thông báo việc vi phạm cái gì, cũng không cần chứng minh các kụ vi phạm, việc đó đã có bộ phận giám định và pháp chế hành xử, sai thì đám XXX đấy sẽ bị cách chức.

Nói chung la chúng ta chuẩn bị hầu bao thôi.

Cái Điều 5 này chuẩn như ở mẽo nhỉ:

Điều 5. Quyền hạn
1. Được dừng các phương tiện đang tham gia giao thông đường bộ; kiểm soát phương tiện, giấy tờ của phương tiện; kiểm soát người và giấy tờ của người điều khiển phương tiện, giấy tờ tùy thân của người trên phương tiện đang kiểm soát, việc thực hiện các quy định về hoạt động vận tải đường bộ theo quy định pháp luật.
2. Xử lý các hành vi vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và an ninh, trật tự, an toàn xã hội theo quy định của pháp luật.
3. Được áp dụng các biện pháp ngăn chặn và bảo đảm cho việc xử lý vi phạm hành chính theo quy định của pháp luật; tạm giữ giấy phép lái xe, giấy chứng nhận đăng ký xe và giấy tờ khác có liên quan đến phương tiện, người điều khiển phương tiện hoặc những người trên phương tiện khi có hành vi vi phạm pháp luật, giấy tờ liên quan đến hoạt động vận tải để bảo đảm cho việc thi hành quyết định xử phạt vi phạm hành chính theo quy định của pháp luật.
4. Được yêu cầu cơ quan, đơn vị, tổ chức, cá nhân phối hợp, hỗ trợ giải quyết tai nạn giao thông; ùn tắc, cản trở giao thông hoặc trường hợp khác gây mất trật tự, an toàn giao thông.
5. Được sử dụng vũ khí, công cụ hỗ trợ và phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ theo quy định của pháp luật.
6. Được trưng dụng các loại phương tiện giao thông; phương tiện thông tin liên lạc; các phương tiện, thiết bị kỹ thuật khác của cơ quan, tổ chức, cá nhân và người điều khiển, sử dụng các phương tiện, thiết bị đó theo quy định của pháp luật.
7. Tạm thời đình chỉ đi lại ở một số đoạn đường nhất định, phân lại luồng, phân lại tuyến và nơi tạm dừng phương tiện, đỗ phương tiện khi có ách tắc giao thông hoặc có yêu cầu cần thiết khác về bảo đảm an ninh, trật tự, an toàn xã hội.
8. Thực hiện các quyền hạn khác theo quy định của pháp luật.

Chỉnh sửa cuối:

Dungha

Xe điện
Nói chung không phải lo gì cụ ạ. Thế giới thì 21/12/2012 là ngày tận thế. ở VN cũng vậy . Nhưng là tận thế với những người tham gia giao thông.