[Funland] Kế hoạch tuyệt vời của Đặng Lê Nguyên Vũ

g_d

Xe buýt
Chủ cửa hàng vàng ở tỉnh lẻ miền núi thì cũng là khá giả thôi, chứ không giàu có.
Nhiều khi toàn trưng bày hàng vàng tây, bạc, chỉ ít vàng ta, nên vốn cũng ko đến mức khủng.
Mn cứ nói đến cửa hàng vàng, auto bảo người ta giàu có.
Bà Thảo mà ko lấy Qua thì còn lâu mà trở lên giàu có. Cái việc tìm mọi cách chiếm đoạt công ty, là biết chị đấy tham đến thế nào.
Của chồng công vợ, cụ ơi. Ngày xưa ai chả nghèo. Có tiệm vàng là hơn người rồi, cụ ơi.
Chị ý đòi thì có gì là sai.

Mấy cụ nói không vào tai tẹo nào, có cụ mặc định là gia đình chị Thảo nhìn thấy tài năng của anh Vũ nên mới gả con gái cho,... xin lỗi các cụ em cười phọt cả c2h4 ra. Đến Khương Tử Nha 72 tuổi còn ngồi câu bên sông Vị để chờ thời, vợ chửi cho bục mặt ra. Con người mà nhìn ngay thấy tương lai có mà là thánh, lịch sử gần đây có cụ bạn thân cụ Hồ Sĩ Tạo nhìn thấy cháu bé chăn trâu ẩn tướng sau này đẻ con giống rồng :)) (Còn cụ Tạo có dặn dò gì cụ kia không thì có trời biết).
Còn việc đàn ông có thành danh hay không nó còn ở nhiều vấn đề, nếu xét ở tử vi thì còn có nhiều người phụ nữ vượng phu,ích tử,... thằng đàn ông thành công có khi còn ẩn tuổi vợ nữa. Chẳng thế mà nhiều ông tai to mặt lớn ra công đường hét ra lửa, về nhà sợ vợ một phép. =))

ung_sung_tu_tai

Xe container
Con người ta có số.
Một người phụ nữ có số lấy chồng giầu thì thằng nào lấy phải chị ta cũng trở thành giầu hết.

Một thời diễn đàn này cũng ầm ĩ vụ qua bỏ vợ rồi, chị Thảo nói 4 mẹ con lúc nào cũng chờ qua quay về.

Mr. Gate khác qua. Ông ta bỏ học và tự tay xây dựng cơ đồ sau đó mới lấy vợ nên người ta nói rằng vợ ông ta may mắn được nhòm ngó tới. Còn thuở hàn vi nếu qua ko có nhà chị Thảo chống lưng thì đừng mơ tới nhanh chóng mở rộng hoạt động kinh doanh.

Túm váy lại: 1 kẻ thuở hàn vi dựa vào nhà vợ, đến lúc giàu lại bỏ vợ tao khang thì chả đáng nhắc tới. Có nhắc chỉ mắng mỏ mà thôi
Mợ Thảo tài năng kém gì Vũ?
Bỏ rồi xây cái King coffee kia quá ok
Chị Thảo đâm đơn li dị là sự thật.
Cũng chính mồm chị nói khi biết chị là con nhà giàu Vũ đòi chia tay nhưng chị ứ chịu.
Đừng có nói chữ nếu. Nếu không lấy Qua thì giờ chị Thảo có khi vẫn làm bên Bưu Điện, nhà chị Thảo giàu nhưng ngoài thằng rể Vũ gây nên cơ đồ còn lại cũng có tiếng tăm gì đâu. Nói cho nhẹ nhàng thì số phận, duyên số của Thảo -Vũ nó gắn với nhau tới đó là hết và cả 2 cũng có chút thành tựu, công sức cũng là cả 2. Nói thực dụng kiểu Mỹ thì nhà chị Thảo nhìn thấy tiềm năng của Vũ nên quyết định đầu tư mặc dù Vũ đã quyết dứt tình.
Túm váy lại: Vũ không muốn bỏ vợ, vợ bị vợ đâm đơn ra toà li dị.
Của chồng công vợ, cụ ơi. Ngày xưa ai chả nghèo. Có tiệm vàng là hơn người rồi, cụ ơi.
Mấy cụ nói không vào tai tẹo nào, có cụ mặc định là gia đình chị Thảo nhìn thấy tài năng của anh Vũ nên mới gả con gái cho,... xin lỗi các cụ em cười phọt cả c2h4 ra. Đến Khương Tử Nha 72 tuổi còn ngồi câu bên sông Vị để chờ thời, vợ chửi cho bục mặt ra. Con người mà nhìn ngay thấy tương lai có mà là thánh, lịch sử gần đây có cụ bạn thân cụ Hồ Sĩ Tạo nhìn thấy cháu bé chăn trâu ẩn tướng sau này đẻ con giống rồng :)) (Còn cụ Tạo có dặn dò gì cụ kia không thì có trời biết).
Còn việc đàn ông có thành danh hay không nó còn ở nhiều vấn đề, nếu xét ở tử vi thì còn có nhiều người phụ nữ vượng phu,ích tử,... thằng đàn ông thành công có khi còn ẩn tuổi vợ nữa. Chẳng thế mà nhiều ông tai to mặt lớn ra công đường hét ra lửa, về nhà sợ vợ một phép. =))

g_d

Xe buýt
Con người ta có số.
Một người phụ nữ có số lấy chồng giầu thì thằng nào lấy phải chị ta cũng trở thành giầu hết.
Chuẩn cụ ơi. Ngược lại anh Vũ cũng phải tìm được người như chị Thảo anh ý mới lấy. Có duyên có số họ vồ lấy nhau. Hết duyên hết số thì lanh tanh bành thôi.

Tương tự anh Vượng giỏi thì cũng phải có sự hỗ trợ của nhà chị Hương từ xuất phát điểm.

Monteiv

Xe hơi
Con người ta có số.
chuẩn cụ. Cả hàng ngàn quyết định dựa trên năng lực của người ta. các cụ quay về mỗi sự vụ lấy vợ.

winpark

Xe tải
Chiêu marketing của Qua Vũ cả.

PCNguyen

Xe tăng
Qua đúng ra là bị vợ bỏ nhé!
Mà thần tượng của rất nhiều người trên thế giới là Bill Gate đấy, ông ta cũng bỏ vợ( không ai ngờ như thế), con cái ông Gate này giờ làm gì??
Cụ hạ hỏa chưa, ở xứ ta tính ganh tị nó nhiều, nên kinh nghiệm gây war của những người đó nhiều, cụ đừng nên bực dọc mà làm gì. Nguyễn Hà Đông cũng là một câu chuyện điển hình, game Flappy Bird nổi tiếng khắp TG nhưng "nhờ" dân mình gây áp lực mà người sáng lập phải tự tay xóa bỏ tựa game đứng số 1 bảng xếp hạng Thế giới - mang về vài chục nghìn đô mỗi ngày.

Cá nhân em không quan tâm nhiều đến giới tỷ phú lắm (em đương nhiên có biết đến Bill Gate nhưng mãi về sau em mới đọc tới, em thực sự khâm phục ông. Em đồ rằng người người ngưỡng mộ Bill Gate vì giàu là một lẽ, nhưng phần không nhỏ là vì nhân cách của ông).

Về ông Vũ, dưới góc nhìn của em ông là người thành công từ cà phê, vốn là một sản phẩm nông nghiệp (tính chất rất khác với công nghiệp/BĐS), ông thổi linh hồn vào cà phê và mang thương hiệu đến tầm quốc tế, Việt Nam ta dường như không có nhiều? Ông Vũ xuất thân là nông dân, dưới sự đào tạo của mô hình xã hội chủ nghĩa mà ông xây dựng được hệ thống tự vận hành, có chiến lược vĩ mô - bấy nhiêu đã đủ thấy rất đáng nể.

Còn những việc áp đặt, mang chuyện cá nhân như việc người ta đã li hôn hay chưa lên bàn soi để đành giá là lối suy nghĩ phiến diện vị kỉ, cũng chính cách đánh giá này mà xưa này rất nhiều gia đình cao cấp vợ chồng sống trong cảnh ngồi một nơi hồn một nẻo, đặc biệt người vợ không hạnh phúc vì hết tình cảm nhưng không được phép ly hôn để giữ "hình tượng" cho chồng /:)

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Đọc mấy cụ thần tượng Qua vì chui hang mà công ty vẫn hoạt động mà em buồn cười quá. 🤣Đối với nhà quản trị dn, nó thể hiện 1 điều khác cơ, chứ không phải giỏi
Cụ có thể chia sẻ đó là gì khi ở ẩn mà doanh nghiệp vẫn hoạt động tốt không ạ ?. Chắc cụ Vũ không phải bình phong được dựng lên, còn chủ thực sự là ai đó chăng !?

botmingoc

Xe tải
Chiêu marketing của Qua Vũ cả.
Trung Nguyên dân Tàu bây giờ chuộng điên đảo, dân tàu sang du lịch vét sạch cf TN. Tầm của Qua đúng là phải nhìn đến nghìn tỉ. Thời buổi này ngoài các tỉ phú phân lô ( + ốp bô) thì thật sự trân quí.

asian4you

Xe tải
Cụ hạ hỏa chưa, ở xứ ta tính ganh tị nó nhiều, nên kinh nghiệm gây war của những người đó nhiều, cụ đừng nên bực dọc mà làm gì. Nguyễn Hà Đông cũng là một câu chuyện điển hình, game Flappy Bird nổi tiếng khắp TG nhưng "nhờ" dân mình gây áp lực mà người sáng lập phải tự tay xóa bỏ tựa game đứng số 1 bảng xếp hạng Thế giới - mang về vài chục nghìn đô mỗi ngày.

Cá nhân em không quan tâm nhiều đến giới tỷ phú lắm (em đương nhiên có biết đến Bill Gate nhưng mãi về sau em mới đọc tới, em thực sự khâm phục ông. Em đồ rằng người người ngưỡng mộ Bill Gate vì giàu là một lẽ, nhưng phần không nhỏ là vì nhân cách của ông).

Về ông Vũ, dưới góc nhìn của em ông là người thành công từ cà phê, vốn là một sản phẩm nông nghiệp (tính chất rất khác với công nghiệp/BĐS), ông thổi linh hồn vào cà phê và mang thương hiệu đến tầm quốc tế, Việt Nam ta dường như không có nhiều? Ông Vũ xuất thân là nông dân, dưới sự đào tạo của mô hình xã hội chủ nghĩa mà ông xây dựng được hệ thống tự vận hành, có chiến lược vĩ mô - bấy nhiêu đã đủ thấy rất đáng nể.

Còn những việc áp đặt, mang chuyện cá nhân như việc người ta đã li hôn hay chưa lên bàn soi để đành giá là lối suy nghĩ phiến diện vị kỉ, cũng chính cách đánh giá này mà xưa này rất nhiều gia đình cao cấp vợ chồng sống trong cảnh ngồi một nơi hồn một nẻo, đặc biệt người vợ không hạnh phúc vì hết tình cảm nhưng không được phép ly hôn để giữ "hình tượng" cho chồng /:)
Như bài này thì vai trò của bà thảo cũng ra trò mà cụ.

victory_1980

Xe điện
Nếu đòi hỏi quyền lợi TS thì bình thường, và đc chia 40% tài sản là quá hợp lý.
Nhưng bà này mđ là chiếm đoạt cty cơ, chắc cụ ko xem diễn biến vụ ly hôn nhà này.

victory_1980

Xe điện
Chuẩn cụ ơi. Ngược lại anh Vũ cũng phải tìm được người như chị Thảo anh ý mới lấy. Có duyên có số họ vồ lấy nhau. Hết duyên hết số thì lanh tanh bành thôi.

Tương tự anh Vượng giỏi thì cũng phải có sự hỗ trợ của nhà chị Hương từ xuất phát điểm.
Tóm lại là giàu là nhờ vợ hả bạn???
Sao anh Vũ khuyên đàn ông mà vướng vào vợ là ko làm đc việc lớn, anh ấy phải cay cú lắm mới thốt ra như vậy.

Tóm lại là giàu là nhờ vợ hả bạn???
Sao anh Vũ khuyên đàn ông mà vướng vào vợ là ko làm đc việc lớn, anh ấy phải cay cú lắm mới thốt ra như vậy.
Anh ấy luyện thành công Quỳ hoa bảo điển rồi thì không cần nữ sắc nữa. Giờ thì tập trung vào tu tiên đắc đạo. Khí tụ đan điền, tam hoa tụ đỉnh :))

cucsat123

Xe tăng
Nếu nói "thấp nhất" về học vấn có thể nói đến cụ Trầm Bê ở Nam và cụ Thản thuốc lào miền Bắc. Cả hai đều rất siêu. Còn qua thì đừng chê qua học rất giỏi, chỉ là thích kiếm tiền không thích học thôi
cụ TB thì là đệ của papa chủ tiệm nước.cụ điếu cày thì được cụ chủ lò làm thơ tặng.qua thì em đố tìm được ai đấy =))

Long kts

Xe buýt
Hì hì :) càng chửi chỉ thể hiện sự kém cỏi thôi. Khuyên cụ nên dùng từ "những người dễ tổn thương" vulnerables hay ít điều kiện. Ra xã hội nói ai đó "xuất phát điểm thấp" low dễ bay răng đấy
Bình thường, nếu đúng là thấp thật! Đôi khi còn được cho là khen, ví dụ: nhà cậu trước nghèo rớt mà sao cậu giàu thế; nhà cậu ở nông thôn mà giờ đi học khắp nơi, vi vu suốt, sướng thật…; Ngược lại, mày sinh ra ở vạch đích mà giờ phải chạy xe ôm ah!
Trong tranh luận cụ không nên áp đặt suy nghĩ của mình, tự luận, gán cho người khác! Càng không nên chê ai kém cỏi khi tranh luận, cụ luận mà họ chịu thì cụ giỏi, bỏ qua trường hợp vì nhày, cùn!

Long kts

Xe buýt
Đã bảo không nên so sánh rồi cũ lại cứ thích so....

Tôi nhớ hồi 2 VC Qua - Thảo (vợ Qua) kéo nhau ra tòa ly hôn, lột hết quần áo oánh nhau, thiên hạ biết hết rồi, tài sản ròng 2 VC khi đó cỡ 7000 tỷ VNĐ, tranh chấp tóe lửa, chửi bới nhau tùm lum trên truyền thông....:D
Với tài sản cỡ đó của 2VC Qua-Thảo.....còn ngồi chiếu dưới dưới nhiều Đại gia ở VN này....chưa nên so ....:))
Còn Đại gia Quyết còi thì cũng đã đủ tuổi ngồi vào "mâm các cụ" thuộc CLB tỷ phú đô la đâu, cũng chỉ là dạng mới nổi tý tẹo....:))
7.000 tươi, đã cất két, giờ đem ra chia nghĩa là tương đối sạch, thuế má đầy đủ rồi là khiếp đấy!
Tỷ đô (30.000) trừ nợ ngân hàng, trừ ảo (cổ phiếu, trái phiếu, nhà trên giấy…) còn nổi 7.000 đã là may lắm lắm! Chưa nói tới THM, FLC…, ngay cả NVL…tỷ này tỷ nọ, nợ đống trái phiếu, giá nhà giảm 30,40%…,còn của đống cổ đông…, trừ hết không biết cất két được bao nhiêu
Không thánh hoá, nhưng làm sản xuất phần hữu ích, gia tăng giá trị sản phẩm, không đơn thuần thu gom nguyên liệu xuất đi kiếm chênh, kết hợp dịch vụ thương mại…mà được như Qua là kỳ tài rồi!
Khủng hoảng, tiền các đại gia BĐS còn được phân nửa là may, không biết câu lạc bộ tỷ $ còn được bao người!

29S2929

Xe tăng
Người tích cực thì thấm thía hào hứng coi như động lực.
Người tiêu cục thì dè bỉu chê bôi.

Doanh nhân hơn nhau ở tầm nhìn và ước vọng , còn nhìn bình thường hay những con số cộng trừ nhân chia đơn giản thì như mấy ông đại biểu quốc hội phát biểu bô bô rồi.So anh V và anh Trung Nguyên thì ai hơn ai nhỉ ?

Chỉ biết các đại gia mà so tiền mặt thì chắc anh ý cũng không kém nhiều người. Tiếc là chưa đủ trình để hiểu những gì anh ý nói , nếu không giờ này đã lái siêu xe đi cà phê , chứ ko phải cầm điện thoại trả góp ngồi chém gió với các cụ ở đây.