K5 bằng giá CAMRY có nên mua ???

Mazspeed

Xe container
Lỗi thì hãng nào mà chả bị. Toyota trước khi dính lỗi chân ga thì đã hàng chục năm là số 1 TG về chất lượng sản phẩm, huống hồ Kia! Quan trọng là hệ thống sửa chữa ở VN có thể sửa được cái lỗi đó cho mình là được. Đen đỏ gì đâu!

muonmuaxe

Xe tăng
Bác này chắc là sâu.

Lỗi thì vô cùng, hãng nào mà chẳng có thể bị lỗi? Bác bán cho Huyndai hay Kia thì có dám khẳng định bọn này không bị lỗi bao giờ không? Còn về bảo hành hậu mãi, tất nhiên cũng không hoàn hảo, sẽ có lỗi này lỗi kia. Nhưng hệ thống xưởng dịch vụ của Toy đang là nhất ở VN, điều này khỏi phải bàn cãi luôn. Liệu Huyndai hay Kia có được cái xưởng service nào đọ được với Toy ở VN nhỉ?
Bẩm cụ em chẳng phải sâu bọ gì cả. Chỉ là người bình thường như người đi đường thôi. Có điều vào xem thấy các cụ lan man quá nên dẫn ra vìa dẫn chứng hầu các cụ và làm cho câu chuyện nó thêm sức thuyết phục không có sợ một số cụ vì quá yêu một hãng xe nào đó mà quyên đi rằng nó quá nhiều nhược điểm.

Nhưng hệ thống xưởng dịch vụ của Toy đang là nhất ở VN: Xưởng dịch vụ tốt nhất không nói lên rằng hãng xe đó tốt nhất và hậu mãi của hãng là tốt nhất. Điều này đã được khẳng định.

Mazspeed

Xe container
Bẩm cụ em chẳng phải sâu bọ gì cả. Chỉ là người bình thường như người đi đường thôi. Có điều vào xem thấy các cụ lan man quá nên dẫn ra vìa dẫn chứng hầu các cụ và làm cho câu chuyện nó thêm sức thuyết phục không có sợ một số cụ vì quá yêu một hãng xe nào đó mà quyên đi rằng nó quá nhiều nhược điểm.

Nhưng hệ thống xưởng dịch vụ của Toy đang là nhất ở VN: Xưởng dịch vụ tốt nhất không nói lên rằng hãng xe đó tốt nhất và hậu mãi của hãng là tốt nhất. Điều này đã được khẳng định.
Bác đã khẳng định thì cho em xin tí dẫn chứng!

lucky-luke

Xe buýt
Thớt này là minh chứng cho tầm quan trọng của công nghệ thông tin và vì sao Internet của Việt Nam phát triển nhanh. Hic! Các cụ lan man khủng khiếp thật!

Mazspeed

Xe container

luxus

Xe tăng
TOYOTA muôn năm, em xin các cụ không nên đi xe Hàn nữa :o)
Sao tự nhiên bác này lại hét tướng lên như thế?
Giá gần bằng Camry thì K5 chắc chắn sẽ ế chỏng ế trơ ra thôi!

Xin lỗi hơi ngoài lề một tẹo, chiều hôm nay em nhìn thấy bán SonataHQ đi K7 chạy qua phố Nhà Chung - thực tình em thấy hơi thất vọng khi bác thay logo Kia bằng cái chữ K7 trông yếu đuối và giống khựa quá! Bác để nguyên logo Kia thì có làm sao đâu? Mông má nhiều quá coi chừng giống Bim-Lac CDX525 hay đỗ ở Nguyễn Hữu Huân thì thôi rồi.

hotranhung

Xe hơi
thực sự thì nhìn camry vẫn chất hơn và nhìn vẫn sang trọng hơn ... còn nếu trẻ 1 tẹo thì làm K5 cũng được mà bác

kimsonbidv

Xe máy
ở đâu có tốc độ, ở đó có chửi nhau =))

muonmuaxe

Xe tăng
Bác đã khẳng định thì cho em xin tí dẫn chứng!
Đúng là cái tên nói lên tất cả. Cụ quên cũng "tốc độ" như tên của cụ vậy.
Cụ bảo xưởng dịch vụ của TOY tốt nhất còn em thì bảo xưởng tốt nhất chưa chắc đã phục vụ tốt nhất. Dẫn chứng là cái vụ trứng thối đó. TOY chả chuối cả nải còn gì. Cụ nhanh quên quá.

haiphus

Xe buýt
Sao tự nhiên bác này lại hét tướng lên như thế?
Giá gần bằng Camry thì K5 chắc chắn sẽ ế chỏng ế trơ ra thôi!

Xin lỗi hơi ngoài lề một tẹo, chiều hôm nay em nhìn thấy bán SonataHQ đi K7 chạy qua phố Nhà Chung - thực tình em thấy hơi thất vọng khi bác thay logo Kia bằng cái chữ K7 trông yếu đuối và giống khựa quá! Bác để nguyên logo Kia thì có làm sao đâu? Mông má nhiều quá coi chừng giống Bim-Lac CDX525 hay đỗ ở Nguyễn Hữu Huân thì thôi rồi.
Nó có thể ế ở VN nhưng lại thuộc diện đắt hàng nhất, vượt qua cả Sonata, ở một đất nước như HQ. Đúng là chả biết đường nào mà lần? Hay là tại bọn hàn IQ nó thấp nhỉ?

nguyenhaiha

Xe buýt
những xe như k5 hay Sonata thì khi mới nhìn thấy nó đẹp nó trẻ chứ chỉ sợ một thời gian trông nó chán nhanh chóng đấy, còn Toyota nhìn nhiều mẫu xe của nó lâu bị chán hơn so với mẫu xe trẻ trung.

có lẽ khi chưa có tiền mua xe thì thấy đẹp là khoái chứ khi có tiền mua rồi sẽ thấy xót nên sẽ rất đắn đo suy nghĩ xem nên chọn xe Hàn hay Nhật đấy.

Bác cứ nói theo cái cảm tính riêng của Bác, xe TOY mẫu mã không chịu cải tiến, đi xe TOY nhìn như mấy ông cầy lúa ý. Mà các Bac cứ tung hô xe TOY lên tận mấy xanh, có thể xe TOY ở chỗ khác thì tốt thật nhưng mà TOY ở VIỆT NAM thì xin lỗi nhé.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bảo xưởng dịch vụ của TOY tốt nhất còn em thì bảo xưởng tốt nhất chưa chắc đã phục vụ tốt nhất. Dẫn chứng là cái vụ trứng thối đó. TOY chả chuối cả nải còn gì. Cụ nhanh quên quá.
được toy mỹ đình cũng ổn nhưng giờ đông như giặc nên nhìn cũng nản, còn các chỗ khác thì như mứt từ máy đến sơn gò, hình như chỉ dành cho khách hàng cơ quan nhà nước, hết 1 trái thì kênh lên thành 15 trái, cái hóa đơn có chữ TOY thì dễ qua lắm.

muonmuaxe

Xe tăng
được toy mỹ đình cũng ổn nhưng giờ đông như giặc nên nhìn cũng nản, còn các chỗ khác thì như mứt từ máy đến sơn gò, hình như chỉ dành cho khách hàng cơ quan nhà nước, hết 1 trái thì kênh lên thành 15 trái, cái hóa đơn có chữ TOY thì dễ qua lắm.
Thì thế nên mấy có chuyện mấy ông tài nhà nước toàn khuyên người ta mua toy cho nó lành. Vì xe mấy bác nhà nước đi toàn cam với altis nghèo nàn về option nên đi mãi chẳng hỏng gì thỉnh thoảng thay vài cái linh tinh xong viết hóa đơn về công ty thanh toán mồm ngoạc đến tận mang tai. Công ty cũ em có 1 con cam nhập cho GĐ đi, 6 con altis cho 4 PGD và văn phòng. Trong đó có 1 ông PGD đề nghị mua santafe. Sau một thời gian mọi người thấy ông PGD đi SF đó toàn tự lái và để lái xe ở nhà, mọi người thấy tội cho chú lái xe đó và hỏi tế nhị ông ấy tại sao vậy. Ông ấy bảo: ừ các cậu hỏi mình mới nhớ ra, Chỉ tại đi cái SF sướng quá nên cứ thích tự lái.

Mazspeed

Xe container
Em hỏi dẫn chứng hãng nào service tốt hơn Toy cơ mà! Toy nó đổ trứng thối cho camera lùi, túi khí không bung do đâm không trúng. Đúng là đểu! Nhưng ở VN hãng nào hơn? Huyndai với Kia có hơn không? Em e là không. Đã kiểm chứng ở Huyndai Minh Khai với Kia Trường hải Long Biên rồi, kém hơn hết.

Nó có thể ế ở VN nhưng lại thuộc diện đắt hàng nhất, vượt qua cả Sonata, ở một đất nước như HQ. Đúng là chả biết đường nào mà lần? Hay là tại bọn hàn IQ nó thấp nhỉ?
Mới rất gần đây bán chạy nhất Hàn là Kia Morning cơ. Đến nói ông Hùng Cò mốc của box này còn phải đăng đàn giải thích và kêu gọi các bác đã đặt hàng của ông ấy thông cảm. Đúng là chả biết đằng nào mà lần bác nhỉ! :)

Bác cứ nói theo cái cảm tính riêng của Bác, xe TOY mẫu mã không chịu cải tiến, đi xe TOY nhìn như mấy ông cầy lúa ý. Mà các Bac cứ tung hô xe TOY lên tận mấy xanh, có thể xe TOY ở chỗ khác thì tốt thật nhưng mà TOY ở VIỆT NAM thì xin lỗi nhé.
Camry mới ra 2006, có mặt ở VN từ 2007, đến giờ được 3 năm. Altis ra 2007, đến VN 2008, giờ được 2 năm. Thế mà bác đã gán cho nó tội ít chịu thay đổi mẫu mã! Bác khó tính quá :). Tại sao người ta lại hay gán cho Toy cái tội ít chịu thay đổi mẫu mã nhỉ? Có 1 cách giải thích là nó bán chạy quá, sản phẩm lại tốt, kể cả các đời ơ kìa nên giờ thấy Toy chạy đầy cả đường, đâm nhàm, tạo cho người ta cái cảm giác hàng Toy ít thay đổi mẫu mã, cho dù cũng mới ra được vài năm thôi chứ có phải dài đâu. Như bác chắc là mỗi năm phải ra 1 đời xe mới thì mới được nhỉ. Nhưng như thế thì... loạn quá!

Thì thế nên mấy có chuyện mấy ông tài nhà nước toàn khuyên người ta mua toy cho nó lành. Vì xe mấy bác nhà nước đi toàn cam với altis nghèo nàn về option nên đi mãi chẳng hỏng gì thỉnh thoảng thay vài cái linh tinh xong viết hóa đơn về công ty thanh toán mồm ngoạc đến tận mang tai. Công ty cũ em có 1 con cam nhập cho GĐ đi, 6 con altis cho 4 PGD và văn phòng. Trong đó có 1 ông PGD đề nghị mua santafe. Sau một thời gian mọi người thấy ông PGD đi SF đó toàn tự lái và để lái xe ở nhà, mọi người thấy tội cho chú lái xe đó và hỏi tế nhị ông ấy tại sao vậy. Ông ấy bảo: ừ các cậu hỏi mình mới nhớ ra, Chỉ tại đi cái SF sướng quá nên cứ thích tự lái.
Ông PGD đi Santa Fe của bác chơi hơi trội. Trong khi các ông phó khác xài Altis có hơn 3 chục k thì ông ấy lại đòi STF những 5 chục k. Ông này thì hoặc là đại hội rồi đã xác định sẽ lên thay ông tổng, hoặc là chuẩn bị chuyển cơ quan khác là vừa nhỉ :)) :)) :)) :)) :))/

Can Khuong

Xe tải
Em đọc các bài kiểu bài này, em thấy nhiều cụ có ý cho rằng thương hiệu không quan trọng, mà chủ yếu là cái xe có chất lượng không? giá cả có phù hợp không? em nghĩ các cụ nhầm lẫn chăng? thương hiệu muốn có được phải có một quá trình xây dựng lâu dài, phát triển ổn định, độ tin cậy của sản phẩm cao, chất lượng ổn định, sản phẩm luôn luôn mang lại sự hài lòng và yên tâm cho khách hàng, còn nếu muốn tồn tại bền vững mà chưa có thương hiệu thì anh sẽ phải xây dưng thương hiệu. các cụ đừng nghĩ là chỉ dân quê mới thích thương hiệu hoặc là những người không hiểu biết thì mới phải trả giá cho thương hiệu, bản thân thương hiệu nó đã nói lên đẳng cấp và chất lượng rồi, những sản phẩm ra đời sau muốn cạnh tranh được thì cũng phải xây dựng thương hiệu thông qua chất lượng sản phẩm, chất lượng dịch vụ, giá cả, ... , vậy nên em nghĩ các cụ không nên phản đối nhiều quá việc nhiều khách hàng quan tâm đến thương hiệu, nếu xe của Hàn mà tốt, chiến lược phát triển đúng đắn, chính sách xây dựng thương hiệu phgù hợp thì đến một lúc nào đó nó sẽ được chấp nhận từ câu trả lời do thực tiễn mang lại, và đó là thương hiệu đã được khẳng định. vậy thôi chứ có gì đâu mà phải tranh luận cái này hơn, cái kia hơn, em nói thế có gì không phải các cụ bỏ quá cho em nha!

m@ing

Xe hơi
Hôm nọ em gặp K7 rùi các bác ạ @-)...Phải nói thất vọng... Nếu như Forte hay K5 chuyển tải đc cái chất đơn giản nhưng lịch lãm của Đức bao nhiêu, thì cái K7 lôi đủ cái nét quê và lẩu thập cẩm kiểu Hàn bấy nhiêu. Nhìn cái mặt nạ của K7 mà...bỗng dưng muốn khóc quá. Mới thấy tạo ra mẫu xe gọi là hạng sang là quá khó với những hãng chuyên gia bình dân như KIA...Kể cả khi đã thuê nhân lực từ Audi danh tiếng. Đâu phải cứ nới kích thước. Đắp đầy công nghệ là đã thành xe hạng sang. Em sợ giờ này sang năm HN chắc sạch bóng K7. Mà ko bít những con còn mới coóng bây giờ lúc đấy có bán đc bằng giá con VIOS nữa ko...

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
nhưng các cụ cũng nghĩ mà coi Kia và Hyundai mỗi năm nó lại ra một mẫu, sang năm xe của mình lại lỗi mốt . bác nào có sức chậy theo được thì ok . ví dụ như Santafe một hai năm trước bán rất chậy nhưng h dây gần như chẳng ai hỏi mua nữa mặc dù xe vẫn ổn. mỗi người một cách nghĩ thui ạ . ví dụ như em thì em chẳng chọn hai xe dấy :D