Thảo luận Isuzu MU-X, anh là ai và từ đâu tới ?

vucanhtung

Xe tăng
So với Lếch sợt LX507 về độ bốc và độ đầm chắc thì MU-X có thua nhiều ko hả cụ? :-w:-w:-w
LX507 thì em chưa đi, còn LX570 thì đi rồi, đương nhiên ko so được, em chỉ so với con giá tương đương là everet phiên bản cũ thôi, thua

0987898989.

Xe hơi
Chẳng thông số nào bằng cảm nhận thực tế khi chạy thử đâu ạ. Em chạy thử rồi, có vài nhận xét:
1. Bán RẺ hơn các hãng khác là đúng, nội thất nó quả thực trông rất rẻ, nhựa cứng gia công kém, cảm giác còn thua xa con Hi lander ngày xưa.
2. Máy nổ ilde ồn lắm, do cách âm kém, kêu òng ọc luôn, nổ to như everet bản cũ vậy, đã thế còn không bốc tương xứng vs động cơ 3.0.
3. Chưa được trải nghiệm cung đường gồ ghề, đèo núi, nhưng e đi trong phố nó lênh khênh chao đảo phết, có thể hình dung ra nếu chạy đèo núi thì còn ghê răng nữa.
4. Ưu điểm: Duy nhất 1 thứ em đánh giá tốt là hàng ghế thứ 3 to như các ghế khác, người lớn ngồi thoải mái ko gò bó.
Tóm lại, là e chả thấy hay ho gì, 900 chứ 800 em cũng ko mua xe này
Nhà e có cả Eve đời cũ và MU, nhưng a nói nổ to hơn là e k đồng ý nhe, vì thực tế e là thằng cầm lái cả 2 nè ! Đồng ý duy nhất quan điểm dàn nhựa của MU chỉ ở mức TB, còn riêng a phán câu 800 a cũng k mua thì...e cảm ơn, để e mua cho nhoen :)

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
cháu cũng thích em này nhưng với 1 mẫu xe chưa khẳng định được chỗ đứng của mình trên thị trường mà đã làm mình làm mẩy khan hàng nọ kia thì em nghĩ nó sẽ chết sớm mất :( Thị trường giờ có quá nhiều mẫu xe trong khi mà trải nghiệm thực tế em nó k0 quá ngon so với mức giá, nội thất và tap lô chưa đẹp và chất lượng :(

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
LX507 thì em chưa đi, còn LX570 thì đi rồi, đương nhiên ko so được, em chỉ so với con giá tương đương là everet phiên bản cũ thôi, thua
Tầm cỡ như mợ đang chạy LX570 thì ngó sang con xe này làm gì. Người ta cười cho. Em đây chưa có xèng mới phải để ý đến nó. Nó cũng được mà, đâu có tồi gì. Bên Thái bên Phi người ta mua 10k con này một năm đấy mợ ạ.

* LX507: typo

thich FOR

Xe hơi
Bớ các cụ, các mợ. Tin nóng hôi hổi đây, theo tin tức tình báo từ CIA + FBI + ... + trà đá vỉa hè các loại bắt đầu từ 0h ngày 1/1/2017 sẽ chính thức không đăng ký lưu hành phương tiện vận tải nhập khẩu, lắp ráp có tiêu chuẩn khí thải EU2 trên toàn cõi VN. Vậy nên bà con nào có nhu cầu ngay tắp lự thì nên khẩn trương xuống hào mua ngay các thể loại, còn nếu ai chưa thực sự có nhu cầu thì nên chờ đợi, rình rập để có được v2 xin đẹp, ngon, ngoan, hiền nhé .....
lô lô lô lô lô.......

Nick123456

Xe hơi
Dou, anh nick123456 e thấy bám sát isuzu liên tục trên of luôn, e là khách hàng mà chưa đi sát dc như a ấy, may mà a ấy k mua xe đó, chứ nếu mua xe thì chắc ăn ngủ cùng với topic này lun quá à, lần đầu e thấy có khách hàng như a, rất có tâm, lo lắng cho ng khác, chỉ sợ họ mua nhầm ơ rô 2, e vodka a nha, ah mà a k làm gì hết hay sao e thấy ai còm men là a trả lời dc liền hay zạ ??? E xưa giờ nghĩ nình là vô địch thời gian rồi, nay thấy a e cảm thấy mình hơi tự cao quá :((
Thấy mấy anh sâu isu nói trên trời nên không thích thôi với lại tạo nick mới mà chích choạt khách hàng khi nói chính kiến. Cụ đang nhầm, tôi chỉ nói vấn đề euro 2, Euro 4, và giá các e euro 2 khi kết thúc tháng 12 thôi. còn Mu của cụ cụ quan tâm ik kakaka

vucanhtung

Xe tăng
Nhà e có cả Eve đời cũ và MU, nhưng a nói nổ to hơn là e k đồng ý nhe, vì thực tế e là thằng cầm lái cả 2 nè ! Đồng ý duy nhất quan điểm dàn nhựa của MU chỉ ở mức TB, còn riêng a phán câu 800 a cũng k mua thì...e cảm ơn, để e mua cho nhoen :)
À, em nói nổ to như thôi :D không nói to hơn, hì hì.
Không mua vì nó ko phù hợp với em thôi chứ em ko chê xe này tồi, với cả xe càng rẻ mình càng có lợi chứ, cứ mong nó rẻ nữa đi tội gì...

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Bớ các cụ, các mợ. Tin nóng hôi hổi đây, theo tin tức tình báo từ CIA + FBI + ... + trà đá vỉa hè các loại bắt đầu từ 0h ngày 1/1/2017 sẽ chính thức không đăng ký lưu hành phương tiện vận tải nhập khẩu, lắp ráp có tiêu chuẩn khí thải EU2 trên toàn cõi VN. Vậy nên bà con nào có nhu cầu ngay tắp lự thì nên khẩn trương xuống hào mua ngay các thể loại, còn nếu ai chưa thực sự có nhu cầu thì nên chờ đợi, rình rập để có được v2 xin đẹp, ngon, ngoan, hiền nhé .....
lô lô lô lô lô.......
Tin này chuẩn thì bà con chúng cháu phải xúc ngay thôi. Nhưng mà máy coi bộ euro 2 nó vẫn lành và bền hơn cụ nhể? Chúng cháu dân cầy ruộng ăn rau muống nên các yếu tố lành và bền phải đặt lên hàng đầu.

Quanbua86

Đi bộ
Tin này chuẩn thì bà con chúng cháu phải xúc ngay thôi. Nhưng mà máy coi bộ euro 2 nó vẫn lành và bền hơn cụ nhể? Chúng cháu dân cầy ruộng ăn rau muống nên các yếu tố lành và bền phải đặt lên hàng đầu.
Không đâu cụ ạ. Ngày mốt cp sẽ quy định phí kiểm định theo tiêu chuẩn khí thải của xe. Ví dụ e2 nhân đôi là đổ nợ.

Xe càng cũ chi phí vận hành càng tăng. Đấy sẽ là xu hướng.

vucanhtung

Xe tăng
Tầm cỡ như mợ đang chạy LX570 thì ngó sang con xe này làm gì. Người ta cười cho. Em đây chưa có xèng mới phải để ý đến nó. Nó cũng được mà, đâu có tồi gì. Bên Thái bên Phi người ta mua 10k con này một năm đấy mợ ạ.

* LX507: typo
Ơ hay, LX570 là cụ tự đưa ra để so sánh vs MU.X, chứ em ko có nói :D,
Người ta cười cho, cười ai ai cười thì cười, em ko quan tâm.
Thích MU.X, mua MU.X là việc của cụ, không mua là việc của em, thế nhé, em dừng cmt.

0987898989.

Xe hơi
Thấy mấy anh sâu isu nói trên trời nên không thích thôi với lại tạo nick mới mà chích choạt khách hàng khi nói chính kiến. Cụ đang nhầm, tôi chỉ nói vấn đề euro 2, Euro 4, và giá các e euro 2 khi kết thúc tháng 12 thôi. còn Mu của cụ cụ quan tâm ik kakaka
May quá a k ghép e là nhân viên của isuzu là e mừng zồi :))

Nick123456

Xe hơi
Cụ vào đây mà nói thật lòng về Mu là chết, sâu sẽ quây cụ từ sáng đến tối. kakaka

0987898989.

Xe hơi
Người lớn trong gd e hay khuyến cáo con cháu rằng, riêng cái khoản liên quan đến nhà nước làm sớm lúc nào hay lúc đó, làm dc lúc nào hay lúc đó, chứ chờ nhà nước áp dụng đúng chính sách, giảm thuế theo đúng lộ trình thì...lúc đó ô hô ai tai mẹ nó zồi :(
Cho nên thiệt tình e từ lúc e biết để ý đến xe ô tô này kia e chưa thấy chính sách giảm thuế má này kia, chỉ biết bèo lắm thì bằng, k thì thuế má các loại phí chỉ tăng hông à, e phải làm sao ???

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Không đâu cụ ạ. Ngày mốt cp sẽ quy định phí kiểm định theo tiêu chuẩn khí thải của xe. Ví dụ e2 nhân đôi là đổ nợ.

Xe càng cũ chi phí vận hành càng tăng. Đấy sẽ là xu hướng.
Em hiểu ý của cụ nói về việc nâng cấp các tiêu chuẩn khí thải và phí lưu hành xe kèm theo.

Nhưng ý em nói là chất lượng xăng dầu còn chưa theo được chuẩn cao thì cụ-cháu/Bác-cháu mình cứ chuẩn cũ mà dùng cho nó lành cụ nhể? Ở đây đang nói là máy chuẩn E2.

0987898989.

Xe hơi
Cụ không cần tự xưng đâu, khách hàng đọc người ta biết đâu là sâu đâu là người nói cảm nhận thật. kakaka
Bữa giờ e khen isuzu hông à, ít chê, các a nhận xét giúp theo quan điểm các a e có phải là nhân viên isuzu hơm ???

0987898989.

Xe hơi
À, em nói nổ to như thôi :D không nói to hơn, hì hì.
Không mua vì nó ko phù hợp với em thôi chứ em ko chê xe này tồi, với cả xe càng rẻ mình càng có lợi chứ, cứ mong nó rẻ nữa đi tội gì...
Dạ quan điểm cái đẹp, cái chân thiện mỹ mỗi người mỗi khác nên có thể k phù hợp với a nhưng phù hợp với e, nó cũng có ưu và khuyết, e cảm thấy ưu có thể bù đắp cho khuyết thì e xơi nó thui ạ :)

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Người lớn trong gd e hay khuyến cáo con cháu rằng, riêng cái khoản liên quan đến nhà nước làm sớm lúc nào hay lúc đó, làm dc lúc nào hay lúc đó, chứ chờ nhà nước áp dụng đúng chính sách, giảm thuế theo đúng lộ trình thì...lúc đó ô hô ai tai mẹ nó zồi :(
Cho nên thiệt tình e từ lúc e biết để ý đến xe ô tô này kia e chưa thấy chính sách giảm thuế má này kia, chỉ biết bèo lắm thì bằng, k thì thuế má các loại phí chỉ tăng hông à, e phải làm sao ???
Công bằng mà nói, MU-X chỉ thiếu cái hai cầu và thiếu mấy túi khí phía sau nữa thôi. Còn coi bộ về giá cả, ngoại thất và nội thất là ổn. Máy cũng ngon, mặc dù hơi ồn ở tốc độ thấp. Đi nhanh tầm 50k/h là hết ồn.

Sao không thấy ai chê con Everest 3.2L mới giá 1.9 tỷ là đắt nhỉ?

0987898989.

Xe hơi
Thôi e xin phát biểu quan điểm của e như thế này, với cái giá 931.200.00 vnd ( bao gồm VAT ) thì a e nào xuống tiền lấy MU thì nên chấp nhận ưu khuyết, cảm thấy ưu nhiều hơn khuyết chấp nhận dc thì chơi, đừng chê bai làm gì, tiền nào của đó, thích đẹp hơn, long lanh hơn thì thêm tí tiền làm con khác vừa ý mình ngay, còn như e nợ nần chồng chất, mua xe phải vay ngân hàng, cảm thây nó phù hợp ok nên e đã xúc, 9 người 10 ý, ai cũng cố bảo vệ quan điểm của mình, cãi nhau mất vui, mấy a cứ tranh ơ 2 với ơ 4 nhưng mấy a có quyết dc ntiền trong túi ng khác đâu, khách họ mua sau thời gian thì tự họ biết họ ngu hay khôn ( như e nè ), lúc đó họ sẽ cân đối hay góp ý cho bạn bè, chơi hãng nào và tránh hãng nào, vậy nên cứ nhìn nhận rộng lượng xíu đi mấy a, hà khắc quá chi cho cuộc sống mất vui ????

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Thôi e xin phát biểu quan điểm của e như thế này, với cái giá 931.200.00 vnd ( bao gồm VAT ) thì a e nào xuống tiền lấy MU thì nên chấp nhận ưu khuyết, cảm thấy ưu nhiều hơn khuyết chấp nhận dc thì chơi, đừng chê bai làm gì, tiền nào của đó, thích đẹp hơn, long lanh hơn thì thêm tí tiền làm con khác vừa ý mình ngay, còn như e nợ nần chồng chất, mua xe phải vay ngân hàng, cảm thây nó phù hợp ok nên e đã xúc,
Đồng ý. Đóng thớt này lại thôi cụ ơi!!!!!!